ดู: 20156|ตอบกลับ: 39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] 340cc Allergan ดีลักซ์ คลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SONYA01 เมื่อ 2014-7-19 02:31

เสริมอกที่ดิลักซ์ คลีนิคค่ะ
อายุ 23 ปี เสริมมาวันที่ 16/06/2557
ตอนนี้ประมาณเดือนนิดๆ แล้ว

อยากแชร์ประสบการณ์สำหรับคนที่กำลังตัดสินใจจะเสริมหน้าอกแต่อยู่นะจ๊ะ
เราตัดสินใจทำที่ ดิลักซ์ คลีนิค เพราะเคยมาอ่านรีวิวในดั้งโด่งนี่แหละค่ะ ตอนแรกอยากทำกับหมอเทพแต่คิวนานมากจริงๆ
แต่ตอนนี้ไม่ผิดหวังเลยค่ะที่ตัดสินใจมาทำที่นี่

เราเลือกซิลิโคน Allergan ขนาด 340ซีซี ผิวทราย ราคา 49900 เป็นราคาโปรโมชั่น
ที่นี่มีซิลิโคนสองแบบให้เลือกน่ะค่ะ มียี่ห้อของเราและอีกยี่ห้อนึงขอโทษที่เราจำชื่อไม่ได้ แต่ราคาจะประมาณ 42000 กว่าๆนี่ละค่ะ

เมื่อโทรนัดจองคิวแล้ว ก็เตรียมตัวเองให้พร้อมค่ะ ตอนนั้นเราจองล่วงหน้าราวสองอาทิตย์ก่อนผ่า ก็งดทานอาหารเสริมทุกชนิด งดแอลกอฮอร์ ฟิตร่างกายแบบให้แข๋็งแรง ทำจิตใจเข้มแข็งๆ ค่ะ อิอิ

วันผ่าเรานั่งเทคซี่มาที่คลีนิคค่ะ เราอยู่เขตพัฒนาการ นั่งรถไปรัตนาธิเบต สองร้อยกว่าบาท ถือว่าไกลอยู่ ขากลับยังแอบคิดในใจว่าจะไหวมั้ยนั่น

ถึงคลีนิคก่อนสิบโมงเช้า เราไปถึงคนแรกค่ะ คุณหมอเข้ามาตอนสิบโมงพอดี วันที่เราไป มีคิวเสริมหน้าอก 3 คน ที่เหลือ ก็ทำจมูก ทำอย่างอื่นไปค่ะ มีคนทยอยกันมาเรื่อยๆ พี่พยาบาลให้เราเลือกซิลิโคนก่อนเลยค่ะ ว่าเราต้องการซิลิโคนยี่ห้ออะไร ให้เราเลือกโดยการขยำซิลิโคนของจริงเลยค่ะ ว่าชอบอันไหน และอันไหนนุ่มกว่า ให้ขยำนานจนพอใจเลยค่ะ 555 แล้วเราก็เลือก Allergan ค่ะ ด้วยเหตุผลก็คือไหนๆก็ทำแล้ว ก็เลือกอันที่ดีที่สุดไปเลยค่ะ
จากนั้นพี่พยาบาลก็ให้เราขึ้นไปชั้นสองค่ะเพื่อที่จะให้ถอดเสื้อถ่ายรูป หน้าตรง เอียงมุมต่างๆ ก่อนเสริมเก็บไว้ เสร็จสรรพก็พาเข้าห้องคุยกับคุณหมอเลยค่ะ

เรารีบยกมือไหว้สวัสดี  คุณหมอใจดีมากค่ะ สุภาพพูดจานิ่มนวน แล้วก็อธิบายเรื่องสรีระ ข้อจำกัดต่างๆ และก็ถามว่าทำไมเราถึงอยากเสริม เราก็ตอบหมอว่า หนูอยากใส่เสื้อผ้าสวยๆค่ะ หมอเริ่มขีดหน้าอกทั้งสองข้างด้วยปากกาเมจิกแล้วก็หยิบซิลิโคนมา 2 ขนาด ให้เราลองจับแล้วเอาไปทาบหน้าอก ให้เลือกว่าชอบขนาดไหน เรามองไปตรงกระจกดูสรีระทั้งตัว เราว่ามันยังเล็กไปทั้งสองขนาดที่หมอให้มาค่ะ เลยขอหมอเดี่ยวนั้นว่า หนูขอใหญ่กว่านี้ได้มั้ยค่ะ หมอก็ตอบกลับมาทันทีว่าไม่ได้ TT วินาทีนั้นแบบ เสียใจ

จากนั้นหมอก็อธิบายค่ะ ว่าเราไม่มีเนื้อหน้าอกเลยและเป็นคนเนื้อบาง ถ้าใส่ใหญ่ไปอาจจะมีปัญหาแตกลาย หรือปัญหาอื่นๆตามมาอีก ทีหลัง  งั้นเราโอเคค่ะ เราตกลงเชื่อหมอ เชื่อหมอดีที่สุดค่ะ เราเองก็อยากปลอดภัย ใจก็ไม่ชอบใหญ่มากอยู่แล้ว ตอนนั้นคิดเลยค่ะ วาสนาคงมีเท่านี้สิน่ะ ทำทีก็ใหญ่โตอย่างเค้าไม่ได้ 555 ก่อนออกจากห้องคุณหมอ พี่พยาบาลก็จะให้เราเช็คสรีระตัวเองค่ะ เช่นหน้าอกแต่ละข้างเท่ากันไหม หัวนมชี้ไปทางไหน กระบังลมข้างไหนสูงกว่า ไหล่ไหนสูงกว่า และย้ำกับเราก่อนผ่าว่า การเสริมหน้าอกทำไม่สามารถเปลี่ยนสรีระเราอย่างอื่นให้เฟอเฟ็คได้หมด แต่จะทำให้หน้าอกของเราใหญ่ขึ้นสวยขึ้น

ต่อไปถึงตอนเตรียมตัวเข้าผ่าตัดค่ะ พี่พยาบาลอีกคนพามาเจาะน้ำเกลือในห้องพักฟื้น สำหรับของเราเป็นห้องเดี่ยวน่ะค่ะแลดูสะอาดตามากค่ะ สัักพักก็พาเข้าห้องผ่าตัด ให้นอนลงบนเตียงกางแขนออกเหมือนไม้กางเขน แล้วใส่สายออกซิเจน แบบทุกอย่างดูจริงจังมาก เราแบบตื่นเต้นมากแอร์เย็น เค้าเอาสำลีชุบอะไรไม่รุ้มาตรงหน้าอกค่ะ ชีวิตนี้ไม่เคยผ่าตัดใหญ่ค่ะ ตอนนั้นน้ำตาจะไหลค่ะบอกเลย ว่าคิดถึงแม่ คิดว่านี่ถ้าเป็นอะไรแม่จะรู้สึกอย่างไร เสียใจแค่ไหน แอบหนีแม่มาทำ TT พี่พยาบาลก็ชวนคุยไปแล้วบอกว่าอีก 5 นาทีจะหลับแล้วน่ะ เราว่า 5 วิหลังจากนั้นเราก็ไปแล้วค่ะ แล้วความรู้สึกก็เหมือน แค่ 5 วิ เราก็ตื่นเลยค่ะเสร็จแล้ว

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-19 20:55:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย momayy191 เมื่อ 2014-7-19 14:16
ทำที่ดีลักษณ์มาเหมือนกันค่ะ นมสวยค่ะ
อยากทราบน้ำหน ...

ญ่าหนัก 50 สูง 164 ค่ะ แต่เป็นคนช่วงตัวเล็กเลยได้แค่340
แล้วทำมาเป็นไงบ้างค่ะ ชอบมั้ย ญ่ายังมีปันหาพังผืดที่รักแร้เป้นเส้นๆ ทั้งๆที่ยกแขนทุกวัน พยายามกดๆคลายเส้นค่ะ
ทำกี่เดือนแล้วค่ะคุณโมเม
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-19 02:28:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SONYA01 เมื่อ 2014-7-19 02:50

เสร็จแล้วจริงอ่ะ รีบก้มมองนมตัวเองค่ะ ตอนนั้นยังสลึมสลือ แต่หนักๆตรงหน้าอก จากนั้นพาเรามานอนห้องพักฟื้นค่ะ เรารุ้สึกโอเคมาก มองหน้าอกแบบเสียอารมตลอดเวลา ว่ามันเล็กไปๆ ไม่พอใจๆ

กระทั่งน้ำเกลือหมดขวด เราไม่หลับเลยค่ะ รอว่าเมื่อไหร่พยาบาลจะมารับออกไป หลังจากที่ลุกจากเตียง พี่พยาบาลพาลงมาข้างล่าง แนะนำการดูแลตัวเอง ให้ยา แล้วให้เรายกแขนสุดเดี่ยวนั้นเลยค่ะ เราก็ยกได้สุด เราเดินได้แบบไม่ต้องพยุง คืออาการโอเคมาก มีอาการหน้ามืดตอนเดินออกจากคลีนิก คลื่นไส้ด้วยนิดๆ หมอนัดแกะผ้าวันที่ 5 และนัดตรวจอีกครั้งหลังสองเดือนค่ะ

นี่วันแรกตอนกลับถึงห้อง

วันที่ 4 ค่ะ พรุ่งนี้ไปแกะผ้าออก

อาการน่ะค่ะวันแรกยังชาไม่เจ็บค่ะ วันที่ 2 เจ็บสุด แต่ยังไหวค่ะ ไม่ถึงขั้นร้องไห้ วันที่ 3 ไปเดินโลตัสกินข้าวนอกบ้านได้แล้วค่ะ พยายามทำงานบ้านให้ปกติ อย่านอนซมน่ะค่ะ ส่วนอาการเจ็บอื่นๆก็ทั่วๆไปค่ะ อย่าวิตก พยายามคิดว่าเราผ่าตัดมา เจ็บคือเรื่องธรรมดาที่ต้องเกิด กินยาให้ครบ ไม่ต้องกินนอกเหนือที่หมอสั่ง อะไรห้ามทานอย่าทาน และจิตใจต้องเข้มแข็งน่ะค่ะ

วันที่ 5 ไปแกะผ้ามาแล้วค่ะ รุ้สึกนอยมากทำไมได้แค่นี้ แต่ช้ำน้อยมากจริงๆค่ะ รอยเหลืองๆนั่นเราทายาน่ะค่ะ ช้ำจริงๆเป็นรอยนิดเดียวค่ะ หมอมือเบามากๆ ไปแกะผ้า พี่พยาบาลสอนนวดน่ะค่ะ ให้นวดวันละครั้ง ครบ 1 อาทิตย์เมื่อไหร่ ค่อยนวดวันละสองครั้ง แต่ย้ำว่าต้องนวดค่ะ อย่าปล่อยไว้เดี่ยวเป็นพังผืด

แผลข้างซ้าย
แผลข้างขวา

แผลวันที่ 5 ไหมละลาย ข้างขวาดูบวมๆหน่อยค่ะ เราคิดว่าเป็นเพราะหน้าอกข้างขวาเราเล็กกว่าข้างซ้ายอาจจะลำบากในการใส่ซิลิโคนหรือเปล่า และแขนข้างขวาก็เจ้บมากกว่าข้างซ้ายด้วยค่ะ แต่ก็ทำใจ แค่พยายามนวดบริหารกันไปค่ะ

วันที่ 8 รอยช้ำเริ่มหายไป ลุกจากที่นอนเองได้แล้ว

วันที่ 10 สังเกตว่าหน้าอกไม่เท่ากันค่ะ ปลอบใจตัวเองกันไปค่ะ ว่าตอนแรกมันก็ไม่เท่ากันอยู่แล้ว พยายามนวดๆค่ะตอนนี้

อันนี้วันที่ 10 ลองยกแขนค่ะ ไม่มีไรมากค่ะ อยากเปลี่ยนท่าถ่ายรูป 555

ครบสองอาทิตย์ เริ่มเป็นทรงแล้วค่ะ ตอนนี้พอใจมากถึงขั้นสูงสุด เราว่ามันใหญ่ขึ้น เป็นทรงขึ้น ปลื้มมาก รักหมอมากระดับ 10 นวดเข้าไปค่ะ นวดๆๆๆ

เดือนนึงดูเป็นทรง เราพอใจแล้วค่ะ คิดว่าคงเล็กลงอีก แต่ดูโอเคแล้วสำหรับเรา มีมากไปไม่ดีค่ะ หนักอกหนักใจ อิอิ

ตัวนี้บราคัพ บี เองค่ะ คัพ ซี ก็ใส่ได้อยู่ค่ะบางทรง

รูปนี้วันนี้ค่ะครบ 1 เดือน 2 วันแล้ว  แต่หน้าอกข้างขวา หัวนม จนถึงรักแร้เรายังไม่มีความรุ้สึกเลยค่ะ มันยังชาๆอยู่ อาจเพราะข้างนี้เล็กกว่าอีกข้างเลยอาจมีปัญหาเยอะกว่า รอเวลาค่ะ ดูแลตัวเอง นวดไปเรื่อยๆ รอพบหมอ วันที่ 15 สิงหา เดือนหน้าจ้าาา

ไว้มาอัพเดทเรื่อยๆน่ะค่ะ ใครที่กำลังตัดสินใจทำอยู่สงสัยถามได้น่ะค่ะ บางอย่างเราอาจเขียนไม่ค่อยละเอียดพอ แนะนำดิลักคลีนิกเป็นอีก 1 ทางเลือก เพราะเราลองแล้วและพอใจกับผลมากค่ะ แต่อย่าลืมว่าการทำศัลยกรรมทุกชนิดอาจเกิดข้อผิดพลาด ไม่มีอะไรเพอเฟค ทำจิตใจให้เข้มแข็ง สู้ๆ น่ะค่ะทุกคน
งามมากกกกกกกกกกกกกกกกก
ทำที่ดีลักษณ์มาเหมือนกันค่ะ นมสวยค่ะ
อยากทราบน้ำหนักส่วนสูง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-19 20:53:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2014-7-19 13:52
งามมากกกกกกกกกกกกกกกกก

ขอบคุณค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย SONYA01 เมื่อ 2014-7-19 20:55
ญ่าหนัก 50 สูง 164 ค่ะ แต่เป็นคนช่วงตัวเล็กเลยได้แค่340
...

ทำมาได้แค่ 21 วันเองค่ะ เมสูง 163 หนัก 48 ได้แค่ 350 cc เอง รู้สึกว่ายังเล็กไปหน่อย นมห่างด้วยแต่ไม่โทดหมอนะค่ะ เพราะเดิมเรานมห่างยุแล้ว แต่โดยรวมถือว่าโอเคค่ะ
สวยจังเลยค่ะ ทรงสวยมากเลย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 09:54:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย momayy191 เมื่อ 2014-7-21 13:42
ทำมาได้แค่ 21 วันเองค่ะ เมสูง 163 หนัก 48 ได้แค่ 350 cc เอง  ...

นวดบ่อยๆน่ะค่ะคุณเม ญ่าว่าของญ่ามันใหญ่ขึ้นค่ะ เป็นทรงและก็ยังไม่เล็กลงเลยจากวันที่ทำ
เป็นคนอกห่างเหมือนกันกัน อย่าลืมใส่เสื้อในสองเดือนอย่างที่คุณหมอบอกน่ะค่ะ มันช่วยรักษานมให้เป็นทรงแบบสังเกตได้เลยค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 09:55:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mrswlprkhn เมื่อ 2014-7-22 22:08
สวยจังเลยค่ะ ทรงสวยมากเลย

ขอบคุณมากค่าา
ต้นฉบับโพสต์โดย SONYA01 เมื่อ 2014-7-23 09:54
นวดบ่อยๆน่ะค่ะคุณเม ญ่าว่าของญ่ามันใหญ่ขึ้นค่ะ เป็ ...

คุณญ่ามีเคล็ดลับอะไรไหมค่ะให้นมมันชิดๆ แล้วตอนนี้เราใส่เสื้อในดันๆได้รึยังค่ะ
ทรงสวยมากมากเลยค่ะ
เท่าไหร่หรอค่ะ สวยมากค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-24 11:03:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย momayy191 เมื่อ 2014-7-23 12:18
คุณญ่ามีเคล็ดลับอะไรไหมค่ะให้นมมันชิดๆ แล้วตอนนี้ ...

นวดดันให้ชิดกันบ่อยๆค่ะ  แล้วก้ใส่เสื้อในตอนนอนด้วยกันมันไหลออกข้างค่ะ อาจจะเป็นเพราะญ่าชอบนอนตะแคงด้วย เสื้อในดันทรงอาจจะกระตุ้นให้เกิดพังผืดไร้เร็วน่ะค่ะ ใส่สปอตบราดีกว่าค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-24 11:08:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย primrose9909 เมื่อ 2014-7-23 13:37
ทรงสวยมากมากเลยค่ะ

ขอบคุณค่า
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-24 11:09:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Colazii เมื่อ 2014-7-24 03:28
เท่าไหร่หรอค่ะ สวยมากค่ะ

49900 จ้าา
ต้นฉบับโพสต์โดย SONYA01 เมื่อ 2014-7-24 11:03
นวดดันให้ชิดกันบ่อยๆค่ะ  แล้วก้ใส่เสื้อในตอนนอนด้ว ...

คุณซอนย่าค่ะ เหนคุณหมอบอกว่าห้ามนอนตะแคง 2 เดือนนี่ค่ะ

ไอเราก็กลัวเลยไม่กล้านอนตะแคง สรุปนอนตะแคงได้ไหมอ่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-27 03:38:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย momayy191 เมื่อ 2014-7-25 12:06
คุณซอนย่าค่ะ เหนคุณหมอบอกว่าห้ามนอนตะแคง 2 เดือนนี่ ...

แง่วหรอค่ะ หมอไม่เห้นบอกญ่าเลย หรือญ่าไม่ได้ยินมัวตื่นเต้น แต่ญ่านอนมาตลอดตั้งแต่หลังอาทิตแรกเลยค่ะ หน้าอกปกติดีค่ะ แค่ไม่นอนคว่ำ
สวยจังเลยค่ะ
สวยค่ะทำที่เดวกัน ไซรเดวกัน เมกา  ที่นี่ดีมากๆทุกอย่าง  10เต็ม10
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-28 15:33:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย yuupin เมื่อ 2014-7-27 10:00
สวยจังเลยค่ะ

ขอบคุฯมากค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-28 15:35:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย natchanan123 เมื่อ 2014-7-27 20:24
สวยค่ะทำที่เดวกัน ไซรเดวกัน เมกา  ที่นี่ดีมากๆทุกอย่ ...

ขอบคณมากค่ะ ญ่ายังเป็นพังผืดที่แขนข้างขวาอยุ่เลยค่ะ นมข้างขวายังชาไปถึงจักแร้ จะเป็นอะไรมากมั้ยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย SONYA01 เมื่อ 2014-7-28 15:35
ขอบคณมากค่ะ ญ่ายังเป็นพังผืดที่แขนข้างขวาอยุ่เลยค ...

นมข้างขวาเมก็ไม่รู้สึกเหมือนกันค่ะ แย่จังเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย SONYA01 เมื่อ 2014-7-28 15:35
ขอบคณมากค่ะ ญ่ายังเป็นพังผืดที่แขนข้างขวาอยุ่เลยค ...

เดวจะดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ
อยากทราบว่าทำเหนือกล้ามเนื้อหรือไต้กล้ามเนื้อคะคุณญ่า แล้วเวลาเราจับดูคลำเจอขอบสิลิโคลรึเปล่าคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้