12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: jennydollita
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] ศัลยกรรมเกาหลี กับ ID Hospital จมูก โหนก V3ลิฟติ้ง

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 15:37:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jennydollita เมื่อ 2014-7-23 16:10

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jennydollita เมื่อ 2014-7-23 16:06

หลังจากนั้นก็เดินมาที่แผนก Face Diet อยู่ใกล้ๆกับตึกใหญ่ค่ะ
เดินนิดเดียว 1-2 นาทีได้ มีน้องบี ล่ามไทย พาไปค่ะ

คุณหมอปาร์คกับเหล่าคนดัง

นั่งรอแป๊บนึง พนง.ก็เดินมาตามไปที่ห้อง skin care ค่ะ
ใช้เวลาประมาณ 45 นาที เค้าจะทำความสะอาดคราบกาวพลาสเตอร์
ที่แกะออกไปก่อนหน้านี้ที่ห้องทำความสะอาดแผล เค้าให้เรากลั้นหายใจ
เพราะกลิ่นน้ำยาเช็ดแรงมาก แรงจริงๆค่ะ ตอนที่เค้านวดหน้า จะรู้สึกเจ็บๆ ตึงๆ
ตรงข้างแก้มทั้ง 2 ข้าง เนื่องจากเราร้อยไหม ลิฟติ้ง >_< แต่ก็ทนได้
ช่วงท้ายเหมือนมีเครื่องอะไรซักอย่าง วนอยู่รอบๆหน้าเรา
รู้สึกอุ่นๆหน้า เค้าเอาผ้าปิดตาไว้มองไม่เห็น เผลอหลับไปเหมือนกัน …
พอเสร็จนะ มีทาครีมให้ด้วย รู้สึกสบายหน้ามากกกกกก

เสร็จแล้ว รถของ รพ.ก็ไปส่งที่คอนโดเหมือนเดิมค่ะ ^^

ช่วงดึก หน้าลดลงไปเยอะมากกกกก ไม่น่าเชื่อหลังทำสกินแคร์รอบที่ 2  … ขวามือ
บางครั้งรู้สึกเพลียๆ ทานอะไรไม่ค่อยได้ เจนก็จะทานไอศครีมค่ะ
รสโปรด Almond Bon Bon เสียดายเวลาทานต้อยคายอัลมอนด์ทิ้ง เพราะมันแข็ง ห้ามทาน >_<

วันที่ 4 หลังผ่า ช่วงเช้า ด้านข้างเต่งมาก แต่ก็ยุบลงไปเยอะแล้วค่ะ
พลาสเตอร์ปิดแผลข่างหู บน เป็นแผลจากการผ่าตัดโหนกแก้ม
อันเล็กๆถัดมาแผลเย็บจากการร้อยไหม ส่วนใต้คางจะมี 2 จุด
เป็นแผลจากการสอดท่อเลเซอร์เข้าไปสลายไขมันกระพุ้งแก้มค่ะ  
วันนี้อาการเจ็บคอจากการสอดท่อช่วยหายใจ ดีขึ้นมากเลย แทบจะไม่ระคายเคืองแล้ว
รูปขวามือสุด แผลจากการผ่าตัดจมูก ข้างนอกเป็นไหมธรรมดานะคะ ครบ 7 วัน
ก็ไปถอดเฝือดตัดไป ส่วนข้างในหมอใช้ไหมละลายเย็บค่ะ

ช่วงกลางวันก็ออกไป supermarket มาค่ะ ซื้อเสบียง …
อ้าปากได้นิดหน่อยเอง แตงโมก็ต้องหั่นชิ้นเล็กๆ เวลาทานข้าวก็ใช้ช้อนชาตักทาน >_<

ก่อนนอน หน้ายุบลงไปอีก … แผลที่แขนเกิดจากวันผ่า พยาบาลจิ้มหาเส้นเลือด 555
ช้ำมากกว่าแผลผ่าตัดอีก เจนเป็นคนช้ำง่าย
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 16:12:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jennydollita เมื่อ 2014-7-23 16:21

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jennydollita เมื่อ 2014-7-23 16:20

วันที่ 5 ออกมาทานหมูนุ่มๆ ซุปเต้าหู้ แถวที่พักค่ะ เค้าว่าร้านนี้ขึ้นชื่อ …
อร่อยมากกกก ทานแต่โจ๊ก ขนมปัง มาหลายวัน ตักน้ำจิ้มใส่ซุปเต้าหู้นิดๆ กลมกล่อม
… จริงๆซุปจะเผ็ดนะคะ แต่บอกเค้าเอาแบบไม่ใส่พริกเลย หน้าตาเลยเป็นแบบนี้แต่อร่อย

วันที่ 6 หลังผ่าตัด ..

พลาสเตอร์หลุด เห็นรอยผลมั้ยคะเล็กมาก

วันที่ 7 หลังผ่าตัด … วันนี้มีนัดตัดไหมบางบางส่วนค่ะ
แล้วก็จะได้ถอดเฝือกจมูกแล้วเย้ๆ ตื่นเต้นมาก ^^
รถของ รพ.มารับเช่นเคย รูปสุดท้ายคือตัดไหมแล้ว รอทำสกินแคร์ ลดบวม …
วันนี้ตัดไหมที่จมูกที่เดียว แล้วก็ถอดเฝือกด้วยค่ะ ^^
เหมือนเคย พยาบาลทำความสะอาดแผล เช็คแผล คุณหมอคิมมาตรวจดูจมูก
โอเคดี หมอบอกยังบวมเยอะอยู่นะ เดี๋ยวก็ยุบ ทุกอย่างเรียบร้อยดี ^^
ไม่ต้องใช้นำ้ยาเช็ดแผลแล้ว ให้ทาเฉพาะขี้ผึ้ง ^^

หลังถอดเฝือกค่ะ นั่งถ่ายรูปที่ร้านกาแฟ กล้าเนอะ >_<

28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 16:22:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jennydollita เมื่อ 2014-7-23 16:29

เพื่อนมาจากเมืองไทย มาดูคอนเสริ์ตที่นี่ เราเลยนัดกันเดินช็อปปิ้ง
นั่งร้านกาแฟ แล้วก็มาทานมื้อเย็นที่ร้านโปรดเจนค่ะ ^^

ขอนะมื้อนี้ ทั้งเผ็ดทั้งจัดจ้าน 55555 อดไม่ได้จริงๆ
แต่ก็ไม่ได้ทานไปเยอะนะคะ นิดๆหน่อยๆ ซดไข่เข้าไปเยอะๆ >_<

วันที่ 8 หลังผ่าตัด … อาการบวมดีขึ้นเยอะมาก ผิดกับเมื่อวานเยอะเลย
พอหลังจากนวดลดบวมทีไร อาการบวมจะลดลงเยอะมากๆเลยค่ะ

วันที่ 9  หลังผ่าตัด … ไอศครีมนี่ขาดไม่ได้จริงๆ ต้องทานทุกวัน >_<

ช่วงกลางวัน วันนี้ไม่ได้ออกไปไหนค่ะ เดินวนไปวนมาอยู่ในห้อง

เห็นชัดเลยว่ายุบลงเยอะมากๆ

จมูกยังเป็นนาเนียร์อยู่
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 16:30:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jennydollita เมื่อ 2014-7-23 16:39

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jennydollita เมื่อ 2014-7-23 16:36

วันที่ 10 หลังผ่าตัด

วันที่  11 หลังผ่าตัด ตือทนไม่ไหวเลยไปสระผมที่ร้าน จริงๆ
จะรอตัดไหมที่หัวก่อน แต่ว่าก็บอก พนง. ให้เลี่ยงตรงมีแผลผ่าตัดค่ะ ^^!!

กลางวันทานสปาเก็ตตี้ ตกเย็นแอบมาทาน พลูโกกิ รสจัดจ้าน …
นิดๆหน่อยๆ ไม่เป็นไรหรอกเนอะ บ้วนปากตลอด แผลคงเริ่มสนิทแล้ว >_<

วันที่ 12 หลังผ่าตัด

วันที่ 13 หลังผ่าตัด …เจนเริ่มใช้โฟมล้างหน้าล้างหน้าตั้งแต่วันที่ 7
หลังจากถอดเฝือกจมูก แตะเบาๆ จนถึงวันนี้ยังรูกสึกตึงๆหน้าอยู่นะคะ V3 Lifting
ค่อนข้างต้องใช้เวลา ใจเย็นๆนิดนึง เวลาทานอะไรเจนต้องทานชิ้นเล็กๆ คำเล็กๆ หัวเราะ
หรือยิ้มมากไม่ได้ ตึงหน้า 5555 ส่วนคนที่ตัดเฉพาะโหนก จะยุบบวมไวกส่าเจนค่ะ
เพื่อนมาทำหลัง เจน 2 สัปดาห์ จะยุบบวมเท่ากันแล้วววววว

92.jpg (367.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 32)

30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 16:41:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ทำได้ 1 เดือนแล้ว จะมาอัพให้นะคะ

Line : jennydollita

FB: jenny dollita

เดือนหน้าจะมีพาเพื่อนไปทำสองคน ใครจะไปด้วยไลน็มาได้ค่ะ ด่วนเลยค่า

แสดงความคิดเห็น

อ่านจนจบทุกตัวอักษร สวยมากค่ะ สนใจอยากตัดโหนกแก้มค่ะ  โพสต์ 2014-8-6 04:36
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-15 17:09:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แวะมาอัพเดทค่ะ อีกไม่กี่วันจะครบ 3 เดือนแล้ว ถ้าว่ง จะมาทำรีวิวต่อให้นะคะ
จะได้อัพเดท แต่ละช่วง หลังการผ่าตัด จนถึงปัจจุบัน

fb:jennydollita
line:jennydollita
fb fp:seniorsurgery

รับปรึกษา จองคิว ศัลยกรรมเกาหลี
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-30 20:04:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด

แวะมาอัพเดทครบ 5 เดือนกว่าๆ ค่ะ

ตอนนี้เจนอยู่เกาหลีนะคะ บินกลับไปเยี่ยมครอบครัวบ้างเดือนละครั้ง

ติดต่อ ศัลยกกรรมเกาหลี  Line : jennydollita

FB : https://www.facebook.com

FB : fanpage https://www.facebook.com/seniorsurgery?ref=hl

12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้