ดู: 3836|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] สอบถามเรื่อง รอยแผลเป็นจากการทำตาสองชั้น

[คัดลอกลิงก์]
อยากสอบถามคนที่มีความรู้เรื่องการทำตาสองชั้น ในเว็ปกั้งโด่งหน่อยนะค๊า

คือว่าเราได้ทำตาสองชั้นเมื่อวันที่ 10 มกราคม 2557 หมอได้แจ้งว่าจะทำชั้นตาให้หนา
โดยเราบอกหมอว่าต้องการตาเฉี่ยวๆ หมอได้ทำทั้ง ดูดไขมันที่ตาบน กรีดตา แล้วก็เย็บค่ะ
ซึ่งหมอบอกว่าเคสของเราจะหายช้าหน่อยเพราะมีวิธีการเยอะ

ปัญหาหลังจากการทำคือว่า ได้เกิดรอยกรีดตาอย่างเห็นได้ชัดทัเงสองข้างเลยค่ะ
หมอแจ้งว่า เมื่อครบ 6 เดือนรอยจะหาย

ตอนนี้ทำมาครบ 6 เดือนพอดี แต่รอยจางลงไปนิดเดียวเอง
ตอนนี้กลุ้มมากคะ เพราะกลัวรอยจะไม่หาย มันเห็นขัดมากเลยคะ
ไปไหนก้มีคนทัก TT เคยไปปรึกษาหมอ หมอบอกว่าถเา 6 เดือนยังไม่หายดดี๋ยวหมอจะมาแต่งตาให้ใหม่
ก้กลัวแก้แลวจะบวมอีก เพราะการบวมจากทำตาใช้เวลา นานมาก กลัวแก้แล้วก้ยังไม่หาย กลัวจะเสียเวลา
อยากจะสอบถามว่ารอยมันจะหายอีกมั้ยคะ แล้วต้องใช้อะไรทารอยแผลเป็นรึป่าว หมออคยบอกว่าไม่ต้องใช้อะคะ
ตอนนี้ ก็ชอบตาตัวเองบางเวลา 5555 บางเวลาก้โอเค บางเวลานู้สึกว่าตาไม่ท่ากัน บางทีก้ดูเหมือนมี3 ชั้น
โอ้ยย เครียดคะเครียดดด

ให้คำปรึกษาหน่อยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ พลีสสสสสสส

มีรูปมาด้วยนะคะ สองรูปบน ทำได้ 1 อาทิตยดูบวมมากๆ
ภาพล่างซ้ายทำได้ 3 เดือน ก้ยังบวมนิดๆมีรอยแผลเป็น
รูปขวาล่าง ปัจจุบันคะ ทำได้ 6 เดือนแล้วสังเกตเห็นมัยคะ ยังมีรอยอยูีเลย
สวยเลยน้า สนใจทำที่ดีมออยุ่เหมือนกัน
สวยค่ะ ส่วนเรื่องแผลเป็น ก็อย่าไม่เครียดกับมันมาก ทากครีมที่หน้าทุกวันๆ ทำตัวเป็นปกติ มารู้ตัวอีกที รอยแผลก็หายไปละ
พี่ก็พึ่งไปทำตาสองชั้นมาได้สามอาทิตย์ ชั้นตายังไม่เท่ากันเลย กลัวๆจะเป็นแผลเป็นเหมือนกันค่ะ
ไม่ทราบว่าใช้อะไรทารอยแผลเป็นค่ะ
เพื่อนเราใช้scargel ทาอะค่ะ
เหมือนว่าจะเป็นแผลที่ปลายหางรอยกรีดอะคะ แต่ชัดยุ ได้ทายาบ้างป่าวคะ เราใช้สกาเจลทาทุกวัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้