ดู: 10786|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูก คุณหมอมนัส เมโกะคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวดั้งโด่ง วันนี้ซีจะมารีวิวการเสริมจมูกครั้งแรก กับคุณหมอมนัส นะคะ นี่เป็นรีวิวครั้งแรกของซี หากมีข้อผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยนะคะ

อันนี้เป็นภาพก่อนทำค่ะ มีภาพน้อยนิดนึงนะคะ เพราะเพิ่งไปอัพเครื่องมือถือมาใหม่ แล้วรูปเก่าๆมันหายไปเกลี้ยงเลยอ่ะคะ นี้ไปขอรูปจากคุณแม่มา

รีวิวยาวหน่อยนะคะ เพราะอยากให้เป็นข้อมูลกับผู้ที่ตัดสินใจจะเสริมจมูกน่ะค่ะ

เริ่มแรกเลย ก่อนที่ซีจะตัดสินใจเสริมจมูกกับคุณหมอมนัส ซีหาข้อมูลและดูรีวิวผลงานของคุณหมอแต่ละท่านมาเยอะมาก เพราะอยากทำออกมาให้ดีที่สุดตั้งแต่ครั้งแรก เพราะคงไม่มีใครอยากแก้จมูกหรอกใช่มั้ยคะ ซึ่งทรงจมูกที่ซีเน้นจะเป็นทรงแบบธรรมชาตินะคะ จนสุดท้ายแล้วก็เลือกหมอมนัสค่ะ เพราะชอบทรงจมูกของคุณหมอมาก อีกทั้งรับทรัพย์อีกด้วย :)

ตอนเข้าไปพบคุณหมอ รอนานมากก เพราะคิวเค้าเยอะจริงๆ แต่พอเข้าไปเจอคุณหมอแล้วรู้สึกไม่ผิดหวังเลยจริงๆค่ะ คุณหมอให้คำปรึกษาดีมาก อีกทั้งแกยังทักเรื่องโหงวเฮ้งของใบหน้าซี ซึ่งซีเองก็เคยศึกษาเรื่องของโหงวเฮ้งใบหน้ามาก่อน ซึ่งมันตรงจริงๆๆๆๆ กับตำราที่ซีอ่านมาทุกประการ ค่ะ จังตัดสินใจไม่ยากเลย ที่จะเสริมจมูกกับคุณหมอ

พอถึงวันนัด ซีก็มานั่งรอ สักพักใหญ่ๆ จริงๆนานมากเลยแหละ เพราะได้ยินมาว่า คุณหมอต้องการทำออกมาให้ดีที่สุดในเคสของแต่ละคน ดังนั้นคนหนึ่งเข้าไป ต้องประมาณ 1 ชั่วโมงเลยค่ะ ซีก็โอเค ไม่ได้อะไรมาก นั่งอ่านนิตยสารรอไปเรื่อยๆค่ะ จนกระทั่งพี่พยาบาลมาเรียก ก็เข้าไปล้างจมูก ทานยาคลายเครียด และฉีดยาชาค่ะ ตอนฉีดยาชาเจ็บมากก ที่สุด แต่ทนได้ค่ะ แค่น้ำตาไหลพรากๆเอง

ตอนที่เข้าไปในห้องผ่าตัด คุณหมอก็ถามย้ำความแน่ใจอีกรอบ ว่าอยากได้ทรงแบบไหน ซีก็บอกไปแค่ว่า อยากได้ทรงแบบธรรมชาติ เข้ากับใบหน้า ปลายหยดน้ำ โหงวเฮ้งดีดี อิอิ ขอไม่เยอะเลยเนาะ คุณหมอท่านก็บอกว่า เดี๋ยวหมอจัดให้ บอกเลยค่ะ ว่าตอนนั้นใจชื้นมากๆ รู้สึกเลยว่า จมูกที่ทำออกมาเสร็จแล้วจะต้องเข้ากับในหน้าเราที่สุดแน่ๆ พอขึ้นเตียงไปปุ๊บ สักพักซีหลับไปเลยค่ะ ตื่นมาอีกทีตอนทำเสร็จแล้วค่ะ ถือว่าผ่านไปได้ด้วยดี ไม่เจ็บเลยค่า

หลังจากทำมาได้ 2-3 วัน ซีก็ใช้ชีวิตแบบคนปกติได้เลยค่ะ เพียงแค่ใส่ มาสก์ปิดหน้าไว้ บวมนิดหน่อย แต่หน้าไม่เขียว หรือช้ำเลยค่ะ ขออภัยนะคะ รูปซีหายไปพร้อมกับอัพเครื่องตอนนั้น เลยไม่ได้นำมารีวิวด้วย

นี่คือภาพหลังจากครบ 7 วัน ตัดไหมแล้วค่ะ ตอนแรกนึกว่าหายบวมแล้ว แต่จริงๆแล้วมันยังบวมอยู่นิดหน่อยค่ะ นับว่าคุณหมอมือเบามากๆเลยค่ะ อันนี้ยกความดีให้เลย :)

แต่จมูกก็ยังไม่เข้าที่ดีนะคะ เพราะกว่าจมูกจะเข้าที่จริงๆใช้เวลาประมาณ 3 เดือนค่ะ ซีเพิ่งทำไป 2 เดือนเอง

ส่วนนี้เป็นภาพปัจจุบันค่ะ มีแต่คนทักว่าทำมาแล้วหน้ายาวขึ้น ก็ดีใจนะคะ มีความมั่นใจขึ้นมากค่าา

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมรีวิวนะคะ
หน้าดูคมเลย สวยคร่า
สวยค่ะ หน้าคม ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ดูน่ารักดีค่ะ
หน้าสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ^^
สวยขึ้นเลยจร้าา
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-4 21:48:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pasuree เมื่อ 2014-8-4 21:51

มาอัพเดตเพิ่มนะคะ หลังจากครบ 3 เดือนแล้ว อันนี้เป็นภาพปัจจุบันค่ะ

ภาพตอนไม่แต่งหน้ามั่งคะ

หน้าคมสวยขึ้นมากๆเลยจ้า
หน้าคม สวยเลยจร้า
จมูกสวยมากค่ะ หน้าดูเป็นสาวเกาหลีเลย
เราว่าก่อนทำก็สวยดีนะ
ทรงสวยมากเลย เหมือนสาวเกาหลี
ราคาเท่าไหร่คะ ^^
หลังทำ เหมือนสาวเกาหลีมากจร้าา
ราคาเท่าไหร่คะ
สวยๆๆๆๆ มาอัพเดทให้ดูเรื่อยๆๆเรยนะคร้าาาาาาาา
อยากทราบราคาค่ะ
ดูน่ารักดีค่ะ
สวยขึ้นเห็น ๆ เลยอ่าาาาา
น่ารักมาเลยค่ะ
เป็นสาวเกาหลีไปเลยคะ
สวยค่ะ อยากทราบราคาค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้