ดู: 1698|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] จะเสริมจมูกคับ หมอไหนดี ในหาดใหญ่

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย apichat2529 เมื่อ 2014-7-11 11:01

สวัสดีคับ ผมกำลังศึกษา หาข้อมูลอยู่ คับเรื่องเสริมจมูก เป็นกังวลอยู่คับ กลัวเลือกหมอ ไม่ดี ทำออกมา จะมีผลเสีย ตามมาทีหลัง เลยอยากจะขอคำแนะนำ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนนะคับ ช่วยให้คำแนะนำผมหน่อย อีกอย่าง มีเพื่อนบอกว่า ผมเป็นคน จมูกสั้น ถ้าเสริม ออกมา จะน่าเกลียดไหมคับ ผมไม่มีดั่งเลย ไม่ค่อยมั่นใจสักเท่าไหร่ แล้ว หมอ จตุรงค์ กับ หมอ นรา 2 ท่านนี้ คิดว่า ท่านไหน ดีกว่า ราคา อยู่ที่เท่าไหร่คับ และเป็นเกรดอะไรหรอคับ รบกวนผู้ที่มีประสบการ์ณ ด้วยนะคับ ขอบคุนคับ ตามรูปจะไม่มีดั่งเลยคับ
ผมทำจมูกและลักยิ้มกับหมอ นรา มาตุลาคมนี้5ปีพอดีคับ  ส่วนคางทำกับหมอ กำธร ที่ตรังมา1ปีกว่า ทุกอย่างเป๊ะมาก เข้ากับหน้าทุกอย่าง จมูกผ่านอุปสรรคมามากมาย ก็ไม่เป็นไรคับ ไม่เป็นแท่ง เนื้อไม่บาง ทนทานจริงๆบวมน้อย  หมอนรา มีซิลิโคนของอเมกา ราคา 8000 บาท หมอจะทำให้เข้ากับหน้ามากที่สุดคับ แต่ของผมได้มาค่อนข้างโด่ง เพราะทรงผู้ชาย (ไม่ได้แนะนำหรือเป็นหน้าม้าคลีนิคน่ะคับ)แต่เป็นลูกค้าที่ทำจริงคับ ดีก็บอก ไม่ดีก็บอกคับ ควรจะตัดสินใจให้ดี ตัดสินด้วยตัวเอง ไม่ต้องถามคนอื่นเพราะตัวเองทำเอง เงินตัวเอง เพราะทำแล้วอยากให้อยู่ไปกับเรานานๆโดยที่ไม่มีปัญหาอะไร ผมคอยเป็นกำลังใจแล้วกันน่ะคับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-12 10:19:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย teerapon เมื่อ 2014-7-11 23:10
ผมทำจมูกและลักยิ้มกับหมอ นรา มาตุลาคมนี้5ปีพอดีคับ   ...

ขอบคุนมากคับ ที่เอาประสบการ์ณมาบอกและแนะนำผม 8000 บาท หรอคับ ไม่แพงนะ ตอนนี้ก็ยัง 8000 ใช่ไหมคับ อีกอย่างคับ ถ้าเรา จะขอยาสลบได้ไหม เวลาเรา ไปทำจมูก หมอแกใจดีไหม หมอ นรา ที่ถามคือ เวลาเราปรึกษา อะไรหมอเราจะได้กล้าพูด ไม่ใช่ เจอหมอ ไม่ค่อยดี เวลาถามอะไร แล้วพูดไม่ค่อยจะดี รายละเอียดก็ไม่ค่อยจะรู้ เพราะไม่กล้าถาม ที่ผมตั้ง ใจไว้ 2 หมอคับ หมอ นรา กับ หมอ จตุรงค์ ที่ผมเห็นๆในกระทู้ที่พูดถึงเยอะกว่า แล้ว ซิลิโคน อเมริกา นี้ มันนิ้มไหมคับ ของหมอนรา ใช้เวลาพักฝื้นกี่วันคับ รบกวนอีกนิดนะคับ ขอบคุนคับ
*ราคาตอนนี้ก็ยัง 8000 บาทครับ
*ต้องยาชาอย่างเดียวครับ ฉีดตรงหลังมือ เจ็บแค่ตอนฉีดหลังนั้นก็ไม่เจ็บแล้วครับ
*นิสัยหมอ หมอค่อนข้างจะไปทางปากร้ายแต่ใจดี ห้ามถามอะไรเยอะ หมอแค่ถามคนไข้ว่าจะเอายังไง โด่ง ธรรมชาติ หรือทรงอย่างไร แล้วหมอจะอธิบายรายละเอียดของการทำจมูก ห้ามนำภาพไปให้หมอดู หมอดูโครงหน้าหมอรู้ (ถ่าเรื่องมากจะไม่ได้ทำ)แต่รับรองทรงออกมาแล้ว เป๊ะครับ ทนทาน ทรงจมูกยิ่งนานยิ่งสวย
ซิลิโคนจะเป็นของอเมกา ก็นิ่มอยู่ เมื่อก่อนจะมี ซิลิโคนญี่ปุ่นด้วย ราคา 6000 บาท เรื่องซิลิโคนถ้าได้จับจะรู้ว่าแตกต่างกันอย่างไรครับ(ผมไม่ได้จับซิลิโคนที่หมอ นรา หรอกครับ แต่ผมไปจับซิลิโคนของหมอ กำธร ที่ตรัง เมื่อตอนไปทำคาง และขอหมอจับดูครับ)ซิลิโคนอเมกา นิ่มสุด และเหลาทรงได้ดี ผมว่าซิลิโคนไม่มีส่วนเท่าไหร่ครับ พอเข้าไปอยู่ในจมูกแล้วดูไม่ออกหรอกว่าซิลิโคนอะไร จับดูก็แข็งทั้งนั้นครับ มันอยู่ที่ตัวเราและหมอสำคัญสุด ทำความเข้าใจ หมอทำให้สวยแน่นอน แต่อยู่ที่เราไม่ชอบหรือชอบ ผมทำมาเกือบ5ปีแล้วไม่เป็นไร โดนข้อศอกบ้าง เพื่อนบี้จมูกเล่นบ้าง(เพื่อนไม่รู้) ยังไงก็ตัดสินใจดูแล้วกันครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-13 12:03:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย teerapon เมื่อ 2014-7-12 21:30
*ราคาตอนนี้ก็ยัง 8000 บาทครับ
*ต้องยาชาอย่างเดียวครับ ฉ ...

ขอบคุนมากๆเลย คับ สำหรับคำตอบ ข้อสงสัยต่าง ราคาไม่แพงแรง 8000 เรื่องการสอบถาม จะปรึกษาให้แน่ใจก่อนที่จะทำ ประมาณนั้น แต่ก็ขอบคุนจิงๆคับทำให้ผม มั่นใจมาส่วนหนึ่งคับ ถ้าผมทำจะเอารูปมาให้ดูนะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้