ดู: 5959|ตอบกลับ: 35
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ครบสามเดือน จมูกเบี้ยวค่ะ นอยมาก

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกครบสามเดือน พอยุบเห็นชัดมากว่าเบี้ยว อยากให้เพื่อนๆช่วยดูจากรูปแล้วบอกเราหน่อย เราควรแก้ที่เดิมดีไหม

เราจ่ายไปทั้งหมด 10,000+ค่าตะไบ3,000+แต่งปลาย3,000+ค่ายา 2,000
กับไปคุยกับหมอ บอกหมอว่า หมอค่ะมันเบี้ยวขวานะ หมอตอบกับมาว่า โครงสร้างหน้าเราม่เท่ากัน เราก็เงิบนิดนึงค่ะ

เพราะก่อนจะผ่าตัดหมอไม่พูดอะไรบอกแค่ว่า ''จมูกเดิมสั้นนะเ ดียวหมอดันปลายให้ดูยาว''  

''แต่ไม่เหนบอกก่อนผ่าตัดว่าโครงสร้าหน้าม่เท่ากันทำออกมาแล้วจะเบี้ยว'' หมอม่พูดไรเลยม่บอกอะไรเลย

ในความคิดเหนส่วตัวเรา เรามีความรู้สึกว่า หมอวางซิลิโคนเบี้ยว เพราะมันเหนชัด แต่หมอก็ยังคงพูดอยู่แบบเดิม ว่าหน้าม่เท่ากัน

คลีนิคที่เราทำเค้าแก้ไขฟรี แต่ใช้สิโคนอันเดิมในจมูกนี้แระ ซึ่งหมอพูดว่าถ้าแก้ก็เบี้ยวซ้าย

หมอให้เราเลือกจะให้วางซิลี่จากคิวดูเบี้ยวขวา หรือวางซิลี่จากตาดูเบี้ยวซ้าย

หมอพูดว่า ถ้าแก้ใหม่ ก็จะดูเบี้ยวซ้าย นอยมากกับคำพูดนี้ เพื่อนช่วยดูจากรูปให้หน่อยค่ะ

''แบบนี้เปนเพราะหมอวางเบี้ยงหรือจมูกเราเบี้ยวเอง''

เราเครียดมากเลยนะ คือทำจมูกก็อยากสวยอยากเปลี่ยนแปลงตัวเอง  ม่ได้อยากทำเพื่อให้มันเบี้ยว เราควรกับไปบอกหมอยังไงดี

ไมหมอพูดแบบนั้นอ่ะ หมอไหนค่ะ
เบี้ยวแน่นอนsiliconeไปขวามากซ้าย รูปก่อนทำไม่เบี้ยวนะ หมอไม่อยากแก้ไขให้เลยพูดแบบนี้
หมอไหนหลอค่ะ ทำไมพูดแบบนี้
ไม่แน่ใจว่าจะที่เดียว กับที่คิดไว้หรือเปล่า เพราะเห็นราคา เสริมพอๆกัน แต่ค่าอย่างอื่นเท่ากันเปะ. กำลังสนใจที่นี้อยู่ ชักเริ่มกลัวแล้วสิ
หมอไหนครับน้อง หลังไมค์ก็ได้ครับ
เราทำที่เดียวกับคุณเลย เบี้ยวเหมือนกันกัน เจอคำพูดของหมอแบบเดียวกับคุณ แย่นะ ปีดความรับผิดชอบ วางสิริโคนหัวตาเราเห็นขอบชัดเลย เรานั่งดัดจนช้ำแล้วช้ำอีก พอยุบตัวรีดแกนถึงเห็นชัดเลย เราทำได้เดือนกว่าๆละค่ะ เร็วๆนี้เราจะรีวิว รอชมนะคะ

แสดงความคิดเห็น

จะรีวิวต่อนะคะ ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2014-7-9 00:00
เค้าติดตามคุนอยุ่เหมือนกันค่ะ ตั้งแต่ทำมาใหม่ๆๆ  โพสต์ 2014-7-8 19:25
เค้าติดตามคุนอยุ่เหมือนกันค่ะ ตั้งแต่ทำมาใหม่ๆๆ  โพสต์ 2014-7-8 19:25
ทั้งคีรอย เม็ดเป้ง ขอบสิริโคนตกมาอีกด้าน แต่อาการยังไม่หนักเท่าคุณ หัวอกเดียวกันค่ะ เสียความรู้สีึกมาก ทางคลีนิคควรออกมารับผิดชอบให้มากกว่านี้
คลินิคนี้3เคสแล้วที่ติดตามมา เคสหมอช.
เรามาเป็นอีกเสียง เอียงเหมือนกันค่ะ
แย่จัง!!!!เป็นกำลังใจให้นะ^^

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2014-7-8 22:28
หมอช. คลีนิคม.หรอคะ
พอจะรุ้เลยค่ะว่าที่ไหน ของเค้ายังไม่ถึงเดือน จะมีปัญหาอะไรมั้ยเนี่ย แอบนอย
หมอไรค่ะ หลังไมค์ได้ไหม
ของเราเอี้ยงกว่าของเธออีกจนไม่กล้ารีวิว ถ่ายรูปก็ได้แต่หันข้างถ่าย ไม่กล้าสู้หน้าคนด้วย
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-8 22:28:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2014-7-8 12:16
หมอช. คลีนิคม.หรอคะ

ใช้ค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-8 22:30:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Beautyzeeds เมื่อ 2014-7-8 17:28
ของเราเอี้ยงกว่าของเธออีกจนไม่กล้ารีวิว ถ่ายรูปก็ไ ...

ทำมากี่เดือนแล้วค่ะ
แก้ฟรีไหมคะตัวเอง
ต้นฉบับโพสต์โดย Mhiiwy เมื่อ 2014-7-7 23:03
ไมหมอพูดแบบนั้นอ่ะ หมอไหนค่ะ

กระทู้นี้ป่าวที่เราคุยไลน์กัน

ใช่เลยย  โพสต์ 2014-7-9 07:39
ลองไปแก้กับหมอนกคลีนิคแพทย์สมชาย ตรงข้ามเดอะมอลล์บางปิ  ราคารแพงหน่อย แต่สวย
ต้นฉบับโพสต์โดย may999 เมื่อ 2014-7-8 01:33
เราทำที่เดียวกับคุณเลย เบี้ยวเหมือนกันกัน เจอคำพูดข ...

ขอบคุณคะ แล้วจะรีวิวต่อนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Beautyzeeds เมื่อ 2014-7-8 17:28
ของเราเอี้ยงกว่าของเธออีกจนไม่กล้ารีวิว ถ่ายรูปก็ไ ...

ทำที่เดี่ยวกับ เจ้าของกระทู้ป่าวค่ะ และหมอเดียวกันป่าว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้