ดู: 4845|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ปรึกษาอยากทำตาสองชั้นแบบ 'ฝรั่ง'

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mognakaf เมื่อ 2014-7-3 18:48

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคน

เข้าเรื่องเลยละกันนะคับ

คือผมอยากจะทำตาสองชั้นให้ออกไปทางแนวฝรั่งอ่ะคับ

เพื่อนๆมีที่ไหนแนะนำบ้าง เอาแบบที่ราคากลางๆนะคับ คุณภาพมาตรฐานทั่วไป

ไม่เอาราคา ดารา นะคับ ไม่มีปัญญาจ่าย 555

ซึ่งโดยส่วนตัวแล้วเป็นคนที่ตา 'ไม่ได้แย่อะไรเลย' อันนี้รู้ตัวครับ

แต่มันไม่ถูกใจอ่ะ >..<

คือม็อกมีตาสองชั้นอยู่แล้วแต่มันแบบ....แบบ....ไม่สวยอ่ะ ไม่เป็นทรง ไม่ถูกใจ

คือม็อกชอบแบบฝรั่งมากกว่า ไม่ชอบแบบเกาหลีสักเท่าไหร่

ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะคับ

นี้คือตาธรรมชาติ พ่อแม่ให้มา

ส่วนนี้คือตาที่อยากได้ครับ เอาแค่พอใกล้เคียงก็ได้คับ รู้ว่ายังไงมันก็คงไม่ฝรั่งหรอก

เท่าที่สังเกตุคือหัวตาจะเปิดออกอ่ะคับ ช่วงกลงๆตาจะบีบแคบลง แล้วไปเปิดออกตรงปลายอีกที

4.jpg (11.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

หมอบุญถินมั้ยครับ ราคา ไม่แพงคุณภาพมาตรฐาน

ว่าแต่ทำจมูกที่ไหนครับ มีเฟซไหมครับ สนใจๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2014-7-3 22:04
หมอบุญถินมั้ยครับ ราคา ไม่แพงคุณภาพมาตรฐาน

ว่าแต่ทำ ...

หมอบุญตาราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับตอนนี้พอทราบไหม
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sutabordee เมื่อ 2014-7-3 23:10

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sutabordee เมื่อ 2014-7-3 23:08

โครงเบ้าตาดูเหมือนจะทำได้ครับ

ต้องให้คุณหมอเค้าดูชัดๆอีกที

หมอเค้าจะหาตำแหน่งเอาไขมันเปลือกตาออก

แต่ฝรั่งเค้าลึกกว่าครับ ถ้าเบ้าตาไม่ได้เท่าจริง พอเปลือกตาบาง จะกลายเป็นลูกตาปูดระดับเท่ากระดูกโครงคิ้ว

แต่มันจะเข้ากับส่วนที่เหลือบนใบหน้าหรือเปล่า ต้องชั่งใจทั้งหมอและคนไข้นะครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย BooBooBow เมื่อ 2014-7-3 22:44
หมอบุญตาราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับตอนนี้พอทราบไหม ...

ไม่เกินหมื่นครับ ทำจมูกยังแค่ 6 พันเอง แต่ปลอดภัยครับ

ขอแอดเฟซได้ไหมครับ
ก็ต้องบอกคุณหมอว่า ขอแบบหัวตาเปิด หางตาเปิด หมอเค้าจะใช้ไม้จิ้มฟันจิ้มชั้นตาให้เราดูก่อน ว่าจะออกมาประมาณไหน แต่ทั้งนี้มันมีในเรื่องสัดส่วนของชั้นตา ไขมัน ถ้าหมอเก่งๆที่ดูองค์รวมของตาเป็นก็ทำออกมาเป๊ะ ไม่ผิดพลาดหรอกคะ หมอไม่เก่งก็ทำออกมาแย่ ตาปรือ ชั้นตาปลิ้น นอนแล้วตาปิดไม่สนิท บลาๆ แต่ศึกษาเยอะๆนะคะเรื่องตา
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-4 14:25:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2014-7-3 22:04

ว่าแต่ทำ ...

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ ยังไงขอไปดูผลงานก่อน ^^

ส่วนเรื่องจมูก ผมทำมา 4 ปีแล้วอ่ะคับ
ทำมารอบเดียว กับ หมอนก สมชายคลินิค
ส่วนเรื่องรายละเอียดการทำผมว่ามันคงเปลี่ยนแปลงไปแล้วอ่ะคับ ๕๕๕
เพราะตอนผมทำมันมีราคาเดียวคือ 10,000 บาท
ส่วนตอนนี้ราคาขึ้นแล้ว แล้วก็มีหลายแบบให้เลือกด้วย
เห็นเพื่อนผมเพิ่งไปทำมา ของมันบิดได้ ดันได้
แต่ของผมดันไม่ได้หน่ะ เพราะหยดน้ำมันงอนเกิน ๕๕๕

ส่วนนี้คือรูปก่อน(4 ปีที่แล้ว รูปด้านบน)-หลัง(ปัจจุบันไม่เกิน 1 อาทิตย์ รูปด้านล่าง)
ปล. ความเห็นส่วนตัว ผมว่าจมูกที่ได้ขึ้นอยู่กับพื้นฐานเดิมของจมูกด้วย
     เพราะตอนผมทำ ทำพร้อมเพื่อนอีกคน แต่ผลที่ได้คือแตกต่างกัน (แน่นอนว่าจมูกผมสวยกว่า ว่ะฮ่ะฮ่า)
ปล2. ในช่วง 4 ปีมานี้ผมดัดฟันจนเสร็จไปแล้ว ไม่ชัวร์ว่ามันจะส่งผลอะไรกับรูปจมูกหรือเปล่านะคับ ว่างๆจะลองหารูปจมูกตอนยังดัดฟันมาให้ดู

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-4 14:34:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sutabordee เมื่อ 2014-7-3 22:45
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sutabordee เมื่อ 2014-7-3 23:10

แก้ไขครั้ ...

ผมก็คิดเข้าข้างตัวเองเหมือนกันครับว่าน่าจะทำได้
เลยอยากจะเข้าไปปรึกษากับหมออ่ะคับ
แต่แบบว่า..... ไม่รู้จะไปหาหมอไหนดี
มีพอแนะนำบ้างไหมอ่ะคับ ^^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-4 14:34:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2014-7-4 09:46
ก็ต้องบอกคุณหมอว่า ขอแบบหัวตาเปิด หางตาเปิด หมอเค้า ...

นั้นแหละคับปัญหา
ผมไม่รู้อ่ะดิว่าหมอไหนเก่งไม่เก่ง
มีแนะนำหลังไมค์บ้างไหมอ่ะครับบบบ บ  ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2014-7-3 22:47
ไม่เกินหมื่นครับ ทำจมูกยังแค่ 6 พันเอง แต่ปลอดภัยคร ...

ส่งไปให้แล้วนะ
ลุงชลธิศ คลีนิคท่าดินแดงครับ ลุงแกเคยเป็น นายกสมาคมศัลยกรรมตกแต่งใบหน้าแห่งประเทศไทย เห็นว่าคิวข้ามปีเหมือนกัน เจาะไขมันเปลือกตาแบบแผลเล็กนี่ คุณลุงเค้าทำก่อนใครในเมืองไทย แต่ราคาค่าทำนี่ แพงสนั่นหวั่นไหว
ตาสองชั้นแบบฝรั่งเป็นไงอ่ะครับ ไม่เคยได้ยิน คือส่วนใหญ่ตาสองชั้นก็มีแต่ผ่าให้เป็นชั้นตาหลบในบ้างหรือจะให้เห็นเป็นชั้นตาชัดๆเลย หรืออาจจะเป็นแบบหางตากระดกเชิดแบบหงษ์หน่อยๆ อย่างไรก็ตามลองปรึกษาคุณหมอหลายๆท่านดูนะครับ ส่วนตัวแนะนำหมอกลวัชร์ เหล่าชัยศรีครับ คุณหมอมีเทคนิกทำตาเยอะดี แถมมือเบามาก พักฟื้นเร็ว
ลองดูคลิปนี้น่ะ http://www.youtube.com/watch?v=F1Hk43wlKUs เพื่อนเราก็ไปทำที่นี้มาออกมาดูดีมากเลยยย ที่ ร.พ บางมด เค้าขึ้นชื่ออยู่แล้วเรื่องสถาบันเสริมความงาม ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้