ดู: 23864|ตอบกลับ: 97
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกใหญ่ก็สวยเรียวเล็กได้ค่ะหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2014-6-18 11:18

จมูกใหม่ล่าสุด ลุกจากเตียงปุุ๊บถ่ายตอนทำเสจใหม่ๆสดๆเลย ทำจมูกวันที่ 16/06/57
ฝีมือคุณหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์
ตำแหน่งเลขาธิการแพทยสภาแห่งประเทศไทย
และเป็นผู้คิดค้นซิลิโคนที่ล้ำหน้ากว่าเกาหลีที่กำลังโด่งดังในวงการศัลยกรรมในขณะนี้
ได้จดสิทธิบัตรเป็นที่เรียบร้อย

ก่อนอื่นเลยขอแนะนำตัวก่อนค่ะ  เราชื่อ ชิ จ้า
ความจริงแล้วเรามาขอพบคณหมอสัมพันธ์เพราะเราจะมาขอข้อมูลเพื่อใช้ประกอบการทำวิทยานิพนธ์ ป.โท
เรื่องเกี่ยวกับการพัฒนาอุตสาหกรรมศัลยกรรมไทย
คุยไปคุยมาก็พูดถึงเรื่องมีข่าวว่าหมอไทยได้คิดค้นรูปแบบซิลิโคนที่เหมาะกับรูปจมูกของคนเอเชียโดยเฉพาะคนไทย
ที่จมูกไม่ได้มีพื้นฐานเล็กมากเหมือนเกาหลี ให้สามารถมีจมูกที่สวยได้รูป โด่งสวยเป็นธรรมชาติ ดูไม่แข็งทื่อ
และเทคนิคที่คิดค้นล่าสุดนี้ได้ยื่นขอจดสิทธิบัตรเป็นทีเรียบร้อยแล้วโดยเทคนิคนี้จมูกจะสวยได้รูปเป๊ะแบบเกาหลี
แต่ตรงปลายจะมีหยดน้ำเพื่อให้จมูกได้รูปสวย และที่สำคัญไม่ต้องใช้กระดูกหลังหูมาทำปลายให้เจ็บตัวด้วยค่ะ
พอเราพูดจบปุ๊บ หมอก็ตอบปั๊บว่า หมอที่หนูพูดถึงคือ หมอเองครับ ว่าแล้วคุณหมอก็โชว์รูปคนที่คุณหมอเคยทำจมูกให้ดู  
จากจมูกใหญ่ๆ ไม่โด่ง พอใส่ซิลิโคนของคุณหมอปุ๊บโด่งสวยได้รูปมากๆๆๆๆๆๆๆๆ เราเห็นแล้วแบบว่า
......คุณหมอค่ะ......จมูกแบบหนูทำให้โด่งๆเรียวๆเล็กๆ พอจะเป็นไปได้ไหมคะ
......หมอบอกได้ครับสบายมาก หมอจัดให้^^ สรุปเลยขอทำเยนวันนั้นเลยค่ะ(16/06/57)
เพราะตั้งใจไว้ตั้งนานแล้วคะว่าจะแก้จมูกแต่ต้องเลือกให้ดีดูให้ชัวร์ค่ะคราวนี้จะได้ไม่ต้องแก้อีก เพราะทำจมูกครั้งแรก ผิดหวังมากค่ะ ทำออกมาทื่อๆ ซิลิโคนใหญ่มาก ตัดปีกให้ก็ไม่สวย แหม่เสียเงินอีก 40,000 ก็คิดว่าจะออกมาสวย แต่พอเจอคุณหมอสัมพันธ์ ได้เห็นซิลิโคน(นิ่มมากๆเหมือนเยลลี่เลยค่ะ ได้เห็นรูปการผ่าตัด เห็นผลที่ทำออกมา ตัดสินใจเดี๋ยวนั้นเลยคะว่า หนูจะทำจมูกอีกครั้ง*-*

***เคสของเรา คณหมอแก้จมูก เราเคยทำจมูกมา 4 ปีแล้ค่ะ แต่!!! ปีกใหญ่ ปลายจมูกใหญ่ ปลายงุ้มลง จมูกบานมาก และเอียงเล็กน้อย เวลายิ้มยิ่งเห็นชัดว่าใหญ่และดั้งหายเลย***

>>>คุณหมอทำจมูกให้ใหม่สวยยยมาก ถูกใจเราเว่อร์ เราขอแบบโด่งๆ หยดน้ำ เรียวๆ คมๆ หมอจัดให้ค่ะ

หมอบอกว่าเราไม่ต้องตัดปีกเพราะเคยตัดมาแล้ว ที่เดิมตัดไม่ค่อยดี ไม่สวย แต่โชคดีที่ไม่ได้ตัดออกเยอะและรูจมูกยังเท่ากันอยู่
คุณหมอบอกว่าเชื่อมือหมอได้เลยจ๊ะ หมอก็เริ่มฉีดยาชาที่ปลายจมก(เราไม่ค่อยเจ็บ) แล้วคุณหมอก็ลงมือ
เรานี่กังวลมากค่ะบอกเลย เพราะเป็นการแก้จมูก กลัวจะเจ็บจะช้ำ กลัวเนื้อจมูกจะไม่พอ รู้ตัวอีกทีบีบมือตัวเองจนชาไปทั้งแขน
แต่....ขอชมเลยค่ะ คุณหมอมือเบามากๆ รู้สึกแค่ว่าเหมือนคุณหมอแค่แตะๆบีบๆจมูก คุณหมอจะสอบถามความต้องการองเราไปตลอดเวลาที่ทำเลยนะค่ะ แล้วก็จะอธิบายว่าตอนนี้คุณหมอทำถึงไหนแล้วค่ะ เราก็จิตนาการตามสุดพลังค่ะ
ผ่านไป 45 นาที ก็เสจ รีบลุกขึ้นมาดูกระจกเลยค่ะกลัวหน้าจะช้ำเลือดและบวม แต่ปรากฎว่า ไม่มีเลยค่ะ ที่สำคัญคือมันสวยยยมากกกสวยกว่าที่คิดไว้ซะอีกค่ะ ยิ้มร่าเลยค่ะงานนี้ 55 ถ่ายรูปเก็บไว้ด่วนๆเลยค่ะ
คุณหมอบอกว่า หมอทำให้สวยๆเรียวๆ ปลายมีหยดน้ำ จมูกโด่งแล้วนะครับ
หนูฝันอยากมีจมูกเล็กๆสวยๆเรียวๆมานานแล้ว
ขอบคุณมากค่ะคุณหมอ

เพื่อนๆคนไหนสนใจสอบถามเราได้เลยนะค่ะ
เราประทับใจกับคุณหมอมากๆค่ะ
คุณหมอรับแก้ทุกเคสนะค่ะ
ราคาสำหรับคนที่ทำจมูกครั้งแรก 40,000ค่ะ
ราคา 40,000 คุณหมอจะตกแต่งปลายจมูกให้ด้วยเลยค่ะ
ถ้าอยากตัดปีกด้วยราคาตัดปีก 15,000 ค่ะ
ราคาสำหรับคนที่เคยทำจมูกมาแล้วอยากแก้ไข
ราคาขึ้นอยู่กับความยากง่ายค่ะ สามารถโทรปรึกษาคุณหมอได้เลยนะคะ
เป๊ะทุกเคส ค่ะคุณหมอรับรอง

รายละเอียดสอบถามได้เลยนะคะที่เบอร์
094-424-8266
อ่านข้อมูลตามเว็ปไซน์ข้างล่างเพิ่มเติมได้เลยค่ะ
http://www.ramavadi.com/our_surgeon_thai.php

ปล.ไม่ได้ค่าโฆษณาจากหมอเลยค่ะ แต่หมอทำจมูกให้สวยมากกก เลยอยากแนะนำสำหรับเพื่อนๆที่สนใจค่ะ>.^จุฟ
ถ้าชอบทรงจมูกแบบเราสามารบอกคุณหมอได้เลยนะคะ ว่า ทำแบบน้องชิค่ะ*-*

ต้นฉบับโพสต์โดย angel_paeng เมื่อ 2014-8-7 23:08
คุณของเราทำมาตอนนี้เหมือนออกคดๆ  รูจมูกเหมือนไม่เท่ ...

ขอดูรูปหน่อยได้ไหมคะ ทำกับคุณหมอสัมพัทธ์ ร่อคะที่บอกว่าดูคดๆ แล้วรุจมูกไม่เท่ากันน่ะค่ะ ^^
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-19 09:26:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

จากที่ดูคนที่เคยทำกับคุณหมอนะคะ
จะมีอาการบวมน้อยมาก
และแทบจะไม่ช้ำกันเลยค่ะ

เราบวมไม่มากค่ะ และชอบที่สุดเลยคือไม่ช้ำม่วงๆ เขียวๆ^^

พี่คะหนูอยากรู้ว่าคุณหมอมีประกันด้วยไหมอะคะ แบบแก้ให้ถ้าไม่ดีหรือไม่ถูกใจอะไรงี้อะคะ ^^

เพิ่มเนื้อหา (2014-6-20 18:52):
พี่คะคลินิครามาวดีคุณหมอสัมพันธ์ รับบัตรเครดิตผ่อนไหมอะคะ
ทรงสโลบดีค่ะ
ทรงจมูกสวยมากเลยค่ะ
เห็นแล้วอยากทำมั้งจัง
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-23 11:53:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปจมูกทียังไม่เคยเสริมเลย
กับจมูกที่เสริมด้วยแกนตั๊กแตน
โดยคุณหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์ค่ะ
ตรงสันจมูกมีฮั้มเล็กน้อย
คุณหมอทำให้สวยถูกใจมากค่ะ
77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-23 10:38:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอารูปด้านข้างมาฝากค่ะ
เสริมซิลิโคนแกนตั๊กแตน 6 เดือน
โดยคุณหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์ค่ะ
ชิชอบแบบมีฮั้มตรงสันจมูกนิดหน่อย
คุณหมอแต่งซิลิโคนได้ถูกใจมากเลยค่ะ
วันที่4เริ่มสวยค่ะ
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-27 10:01:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pookpik26 เมื่อ 2014-8-26 13:39
อยากแก้จมูกแล้วออกมาสวยสุดๆๆแบบนี้ค่ะ แต่กลัวแก้แล ...

จากที่ชิ ดูคุณหมอแก้จมูกมานะคะ ดีขึ้นและสวยมากๆเหมือนไม่เคยแก้จมูกมาก่อนเลยค่ะ
ท่านปราณีตมากค่ะ ชิแนะนำให้ลองเข้าไปคุณกับคุณหมอก่อนนะคะปรึกษาฟรี คุณหมอใจดีมากๆเลยค่ะ
อยากแก้จมูกแล้วออกมาสวยสุดๆๆแบบนี้ค่ะ แต่กลัวแก้แล้วมันจะแย่กว่าเดิม ของน้องชิสวยมากจริงๆๆ จมูกในฝันเลยค่ะ
ปลายพุ่งสวยมากเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากค๊า^^  โพสต์ 2014-8-17 10:22
จมูก ผุ้ชาย คุณหมอจะทำได้ไหมคับ

ทำได้ค่ะ โด่งดูเป็นธรรมชาติด้วยค่ะ^^  โพสต์ 2014-8-17 10:18
สวยมากกกก จมูกคล้ายๆเราเลยชักอยากไปทำมั่งแล้ว ><" เก็บเงินก่อน

เป็นกำลังใจให้ค๊า^^  โพสต์ 2014-8-12 11:48
สวยมากๆเลย

ขอบคุณมากค๊า^^  โพสต์ 2014-8-11 00:02
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-10 10:20:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมูกทรงปลาย แบบ จูเลีย โรเบิร์ตส์
โดยคุณหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์ค่ะ^^
ถ่ายตอนลุกจากเตียงเลยค๊า
คุณของเราทำมาตอนนี้เหมือนออกคดๆ  รูจมูกเหมือนไม่เท่ากันด้วยอะ  ทำไงดี

เข้าไปพบคุณหมอเลยคะ คุณหมอใจดี น่าจะแก้ให้คะลองดูนะคะสู้ๆคะ  โพสต์ 2014-8-8 09:32
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-7 20:13:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปลายจมูกทรงจูเลีย โรเบิร์ตส์ สวยๆ^^สดๆจากห้องผ่าตัดจ้า
โดยคุณหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์
จากเดิมที่ขอให้คุณหมอตัดปีกจมูก
ให้เพื่อไม่ให้จมูกดูบาน รับกับแกนสันจมูกที่เรียวขึ้น
ไม่เป็นทรงชมพู่เหมือนเมื่อก่อน

คุณหมอพิจารณารูจมูกเราที่เคยตัดมาแล้วจากคลีนิกอื่น
หมอแนะนำและยืนยันว่าไม่ควรตัด
แต่หมอจะยกปลายจมูกขึ้นให้คล้ายทรงของ
"จูเลีย โรเบิร์ตส์"
และจะทำให้จมูกได้ทรงสวยปลายเชิดเล็กน้อย^^
บอกเลยค่ะว่า ถูกใจจนไม่คิดจะทำอะไรเพิ่มแล้วค่ะ
"ที่สุดของจมูกที่ฝันไว้" จมูกนี้จบค่ะ^^ฟิน...
ที่สำคัญเดินออกจากห้องผ่าตัด คนไข้รายต่อไปถาม...?
น้องทำอะไรมา? เราตอบ อ่อหนูทำจมูกมาค่ะ^^
อ้าว...ไม่ใช่จมูกจริงๆหรอ ดูเป็นธรรมชาติมาก>.<
พูดไป ก็พากันจ้องจมูกเราไปดูแล้วดูอีก^^
กรี๊ดเลยค่ะ...บอกเลย ตัวลอยๆๆๆๆ

เดี๋ยวชิจะให้รายละเอียดเพิ่มเติมนะคะ^^สอบถามได้เลย>.<
ยินดีค๊า
น่ารักขึ้นเยอะค่ะ
เห็นแล้วชอบมากเลยค่ะ จมูก จขกท สวยจริงๆ เป็นแรงบันดาลใจให้อยากแก้ จมูกของเราใหญ่ค่ะ เป็นชมพู่เลย แต่รีวิวของคุณหมอไม่ค่อยมีให้ดูเลย แอบหวั่นๆเหมือนกันค่ะ อยากโชคดีเหมือนจขกท  

อ่อพี่chada28 ทำมาแล้วขอให้หายเร็วๆสวยๆเลยนะค๊า>.<  โพสต์ 2014-8-10 10:16
ลองเข้าไปปรึกษากับคุณหมอก่อนนะคะ^^ คุณหมอใจดีมากค่ะให้เวลาเต็มที่เลย  โพสต์ 2014-8-10 10:14
น้องชิ โชคดีมากๆที่เจอคุณหมอเก่ง บางทีเรื่องพวกนี้มันอยู่ที่ดวงนะพี่ว่า
...พี่ชอบมาก อยากทำใหม่อยู่เหมือนกันค่ะ ทำจมูกมา 2 ครั้ง ครั้งแรก ฟรอจูน ทำสวยสมใจ แต่พอสักพักเหมือนจะทะลุ และเอียงอย่างเห็นได้ชัด เลยไปปรึกษาที่เดิมเพื่อจะแก้ แต่คิวนานข้ามปีค่ะ เลยหาที่อื่น ประจวบเหมาะกับพี่เป็นแม่ลูกอ่อน ไปไหนแต่ละทีก็ลำบาก ห่วงลูก (แต่ก็อยากสวย) เลยไปแก้ที่บางมด ขอบอกค่ะ ห่วยแตกมากๆ คุณหมอรีบๆเร่งๆ และไม่ได้เหลาซีลีโคนด้วยตัวเอง ผลออกมาคือ ทุกวันนี้จมูกพี่เหมือนหมูเลยค่ะ น่าเกลียดมากๆ พี่อยากแก้ใหม่มากๆ พอเห็นของน้อง พี่ชอบเลย มันเข้ากับหน้าน้องมากเลย น้องโชคดีมากๆค่ะ ดีใจด้วย

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ หนูเป็นกำลังใจให้ค่ะ>.< จุฟๆ  โพสต์ 2014-8-10 10:11
พุ่งฝุดๆ โด่งสะใจ
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-14 15:28:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

จมูก ครบ 1 เดือนแล้วค๊า^^
มารีวิวใหม่นะคะ. รอชมอยู่ค่ะ.

วันจันเดี๋ยวชิจะมาลงรูปให้ดูค่ะ จมูกจะครบ 4 อาทิตย์พอดีค่ะ^^  โพสต์ 2014-7-12 22:04
คุณหมอสุดยอดจริงๆค่ะ คอนเฟิมม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้