ดู: 23814|ตอบกลับ: 97
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกใหญ่ก็สวยเรียวเล็กได้ค่ะหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2014-6-18 11:18

จมูกใหม่ล่าสุด ลุกจากเตียงปุุ๊บถ่ายตอนทำเสจใหม่ๆสดๆเลย ทำจมูกวันที่ 16/06/57
ฝีมือคุณหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์
ตำแหน่งเลขาธิการแพทยสภาแห่งประเทศไทย
และเป็นผู้คิดค้นซิลิโคนที่ล้ำหน้ากว่าเกาหลีที่กำลังโด่งดังในวงการศัลยกรรมในขณะนี้
ได้จดสิทธิบัตรเป็นที่เรียบร้อย

ก่อนอื่นเลยขอแนะนำตัวก่อนค่ะ  เราชื่อ ชิ จ้า
ความจริงแล้วเรามาขอพบคณหมอสัมพันธ์เพราะเราจะมาขอข้อมูลเพื่อใช้ประกอบการทำวิทยานิพนธ์ ป.โท
เรื่องเกี่ยวกับการพัฒนาอุตสาหกรรมศัลยกรรมไทย
คุยไปคุยมาก็พูดถึงเรื่องมีข่าวว่าหมอไทยได้คิดค้นรูปแบบซิลิโคนที่เหมาะกับรูปจมูกของคนเอเชียโดยเฉพาะคนไทย
ที่จมูกไม่ได้มีพื้นฐานเล็กมากเหมือนเกาหลี ให้สามารถมีจมูกที่สวยได้รูป โด่งสวยเป็นธรรมชาติ ดูไม่แข็งทื่อ
และเทคนิคที่คิดค้นล่าสุดนี้ได้ยื่นขอจดสิทธิบัตรเป็นทีเรียบร้อยแล้วโดยเทคนิคนี้จมูกจะสวยได้รูปเป๊ะแบบเกาหลี
แต่ตรงปลายจะมีหยดน้ำเพื่อให้จมูกได้รูปสวย และที่สำคัญไม่ต้องใช้กระดูกหลังหูมาทำปลายให้เจ็บตัวด้วยค่ะ
พอเราพูดจบปุ๊บ หมอก็ตอบปั๊บว่า หมอที่หนูพูดถึงคือ หมอเองครับ ว่าแล้วคุณหมอก็โชว์รูปคนที่คุณหมอเคยทำจมูกให้ดู  
จากจมูกใหญ่ๆ ไม่โด่ง พอใส่ซิลิโคนของคุณหมอปุ๊บโด่งสวยได้รูปมากๆๆๆๆๆๆๆๆ เราเห็นแล้วแบบว่า
......คุณหมอค่ะ......จมูกแบบหนูทำให้โด่งๆเรียวๆเล็กๆ พอจะเป็นไปได้ไหมคะ
......หมอบอกได้ครับสบายมาก หมอจัดให้^^ สรุปเลยขอทำเยนวันนั้นเลยค่ะ(16/06/57)
เพราะตั้งใจไว้ตั้งนานแล้วคะว่าจะแก้จมูกแต่ต้องเลือกให้ดีดูให้ชัวร์ค่ะคราวนี้จะได้ไม่ต้องแก้อีก เพราะทำจมูกครั้งแรก ผิดหวังมากค่ะ ทำออกมาทื่อๆ ซิลิโคนใหญ่มาก ตัดปีกให้ก็ไม่สวย แหม่เสียเงินอีก 40,000 ก็คิดว่าจะออกมาสวย แต่พอเจอคุณหมอสัมพันธ์ ได้เห็นซิลิโคน(นิ่มมากๆเหมือนเยลลี่เลยค่ะ ได้เห็นรูปการผ่าตัด เห็นผลที่ทำออกมา ตัดสินใจเดี๋ยวนั้นเลยคะว่า หนูจะทำจมูกอีกครั้ง*-*

***เคสของเรา คณหมอแก้จมูก เราเคยทำจมูกมา 4 ปีแล้ค่ะ แต่!!! ปีกใหญ่ ปลายจมูกใหญ่ ปลายงุ้มลง จมูกบานมาก และเอียงเล็กน้อย เวลายิ้มยิ่งเห็นชัดว่าใหญ่และดั้งหายเลย***

>>>คุณหมอทำจมูกให้ใหม่สวยยยมาก ถูกใจเราเว่อร์ เราขอแบบโด่งๆ หยดน้ำ เรียวๆ คมๆ หมอจัดให้ค่ะ

หมอบอกว่าเราไม่ต้องตัดปีกเพราะเคยตัดมาแล้ว ที่เดิมตัดไม่ค่อยดี ไม่สวย แต่โชคดีที่ไม่ได้ตัดออกเยอะและรูจมูกยังเท่ากันอยู่
คุณหมอบอกว่าเชื่อมือหมอได้เลยจ๊ะ หมอก็เริ่มฉีดยาชาที่ปลายจมก(เราไม่ค่อยเจ็บ) แล้วคุณหมอก็ลงมือ
เรานี่กังวลมากค่ะบอกเลย เพราะเป็นการแก้จมูก กลัวจะเจ็บจะช้ำ กลัวเนื้อจมูกจะไม่พอ รู้ตัวอีกทีบีบมือตัวเองจนชาไปทั้งแขน
แต่....ขอชมเลยค่ะ คุณหมอมือเบามากๆ รู้สึกแค่ว่าเหมือนคุณหมอแค่แตะๆบีบๆจมูก คุณหมอจะสอบถามความต้องการองเราไปตลอดเวลาที่ทำเลยนะค่ะ แล้วก็จะอธิบายว่าตอนนี้คุณหมอทำถึงไหนแล้วค่ะ เราก็จิตนาการตามสุดพลังค่ะ
ผ่านไป 45 นาที ก็เสจ รีบลุกขึ้นมาดูกระจกเลยค่ะกลัวหน้าจะช้ำเลือดและบวม แต่ปรากฎว่า ไม่มีเลยค่ะ ที่สำคัญคือมันสวยยยมากกกสวยกว่าที่คิดไว้ซะอีกค่ะ ยิ้มร่าเลยค่ะงานนี้ 55 ถ่ายรูปเก็บไว้ด่วนๆเลยค่ะ
คุณหมอบอกว่า หมอทำให้สวยๆเรียวๆ ปลายมีหยดน้ำ จมูกโด่งแล้วนะครับ
หนูฝันอยากมีจมูกเล็กๆสวยๆเรียวๆมานานแล้ว
ขอบคุณมากค่ะคุณหมอ

เพื่อนๆคนไหนสนใจสอบถามเราได้เลยนะค่ะ
เราประทับใจกับคุณหมอมากๆค่ะ
คุณหมอรับแก้ทุกเคสนะค่ะ
ราคาสำหรับคนที่ทำจมูกครั้งแรก 40,000ค่ะ
ราคา 40,000 คุณหมอจะตกแต่งปลายจมูกให้ด้วยเลยค่ะ
ถ้าอยากตัดปีกด้วยราคาตัดปีก 15,000 ค่ะ
ราคาสำหรับคนที่เคยทำจมูกมาแล้วอยากแก้ไข
ราคาขึ้นอยู่กับความยากง่ายค่ะ สามารถโทรปรึกษาคุณหมอได้เลยนะคะ
เป๊ะทุกเคส ค่ะคุณหมอรับรอง

รายละเอียดสอบถามได้เลยนะคะที่เบอร์
094-424-8266
อ่านข้อมูลตามเว็ปไซน์ข้างล่างเพิ่มเติมได้เลยค่ะ
http://www.ramavadi.com/our_surgeon_thai.php

ปล.ไม่ได้ค่าโฆษณาจากหมอเลยค่ะ แต่หมอทำจมูกให้สวยมากกก เลยอยากแนะนำสำหรับเพื่อนๆที่สนใจค่ะ>.^จุฟ
ถ้าชอบทรงจมูกแบบเราสามารบอกคุณหมอได้เลยนะคะ ว่า ทำแบบน้องชิค่ะ*-*

แสดงความคิดเห็น

.............ขอมูลจากการสอบถามคุณหมอค่ะ..............  โพสต์ 2014-6-24 17:14
1 การปรึกษาคุณหมอ พรี!!!!!!!!!! ไม่คิดค่าปรึกษา  โพสต์ 2014-6-24 17:13
2 การรับประกันหลังการทำจมูกรับประกัน 1 ปีถ้าติดเชี้อ เบี้ยว หมอแก้ให้ค่  โพสต์ 2014-6-24 17:13
3 ถ้าทรงทำออกมาไม่ถูกใจ คุณหมอจะถอดซิลิโคนออกให้และไม่คิดเงินค่ะ  โพสต์ 2014-6-24 17:12
ต้นฉบับโพสต์โดย angel_paeng เมื่อ 2014-8-7 23:08
คุณของเราทำมาตอนนี้เหมือนออกคดๆ  รูจมูกเหมือนไม่เท่ ...

ขอดูรูปหน่อยได้ไหมคะ ทำกับคุณหมอสัมพัทธ์ ร่อคะที่บอกว่าดูคดๆ แล้วรุจมูกไม่เท่ากันน่ะค่ะ ^^
สวยมากค่ะ

ขอบคุณค้า^^  โพสต์ 2014-6-23 19:29
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-19 09:26:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

จากที่ดูคนที่เคยทำกับคุณหมอนะคะ
จะมีอาการบวมน้อยมาก
และแทบจะไม่ช้ำกันเลยค่ะ

เราบวมไม่มากค่ะ และชอบที่สุดเลยคือไม่ช้ำม่วงๆ เขียวๆ^^

พี่คะหนูอยากรู้ว่าคุณหมอมีประกันด้วยไหมอะคะ แบบแก้ให้ถ้าไม่ดีหรือไม่ถูกใจอะไรงี้อะคะ ^^

เพิ่มเนื้อหา (2014-6-20 18:52):
พี่คะคลินิครามาวดีคุณหมอสัมพันธ์ รับบัตรเครดิตผ่อนไหมอะคะ

พี่ไม่ทราบเลยค่ะ^^  โพสต์ 2014-6-20 20:12
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-17 19:59:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ด้าแวน เมื่อ 2014-6-17 19:55
งามค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ >.<
มีเฟสหรือigไหมคะ สวยมากๆๆคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-18 00:02:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย angel_paeng เมื่อ 2014-6-17 23:50
มีเฟสหรือigไหมคะ สวยมากๆๆคะ

คุณหมอมีเว็ปไซน์นะค่ะ สามารถเข้าไปพูดคุยหรือโทรศัพท์สอบถามคุณหมอได้เลยค่ะ
094-424-8266
หรือ Ramavadi.com ค่ะ

ส่วนเราจะทยอยมาอัพรูปให้ดูกันใน dungdong.com นะคะ ถ้ามีโอกาสก็จะอัดคลิปให้ได้ดูด้วยค่ะ>.<
ขอบคุณนะคะสำหรับคำชม มีกำลังใจค่ะ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย corpse-princess เมื่อ 2014-6-18 00:02
คุณหมอมีเว็ปไซน์นะค่ะ สามารถเข้าไปพูดคุยหรือโทรศั ...

ตอนนี้บวมไหมมคะ ละมันนิ่มปะอะ อยากรู้ว่าโด่งแบบนี้มีโอกาสทะลุไหมคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-18 09:02:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2014-6-18 11:01
ต้นฉบับโพสต์โดย angel_paeng เมื่อ 2014-6-18 00:11
ตอนนี้บวมไหมมคะ ละมันนิ่มปะอะ อยากรู้ว่าโด่งแบบนี้ ...

วันที่ 2 รอบจมูกเริ่มบวมเล็กน้อยค่ะ แต่ไม่ช้ำเลยค่ะ

วันที่ 3 รอบจมูกมาถึงใต้ตาบวมค่ะ แต่ไม่ช้ำเลยค่ะ

ปล. ถ้าเทียบกับการทำจมูกครั้งแรกนะคะ
บอกเลยค่ะว่าทำจมูกรอบ 2 กับคุณหมอสัมพันธ์
บวมน้อยกว่าครั้งแรก 1 ใน 10 เลยค่ะ
และไม่มีรอยช้ำม่วงๆเขียวๆเลยค่ะ
แต่ตอนทำจมูกครั้งแรก ทั้งเขียวทั้งม่วง
หมอคนเก่าเขามือหนักค่ะ แถมเอาซิลิโคนเข้าๆออกๆ
ไม่ตกแต่งให้เรียบร้อย คือพูดง่ายๆว่ามือในการเหลา
ซิลิโคนของหมอคนเก่าไม่ค่อยแม่นยำค่ะ
ทำจมูกครั้งแรกเราเลยช้ำมาก
ม่วงไปถึงใต้ตา บวมหนักอยู่ 2-3 อาทิตย์ค่ะ

แต่สำหรับหมอสัมพันธ์ค่ะ
หมอจะวางซิลิโคนแกนตั๊กแตนของท่านไว้บนจมูกเราค่ะ
แกนตั๊กแตนสามารถสวมครอบสันจมูกเราได้เลยนะคะ
แล้วก็ดูความสั้น ดูความเหมาะสมกับใบหน้า
แล้วค่อยลงมือค่ะ มือหมอแม่นมากค่ะ
หมอเอาซิลิโคนใส่ให้ปุ๊บ ปรับแต่งนิดหน่อยก็เรียบร้อยค่ะ

ส่วนถามว่านิ่มไหม ชิตอบเลยค่ะว่า จมูกชินิ่มมากค่ะ
ไม่เหมือนจมูกที่ทำครั้งแรกค่ะ อันนั้นจับจมูกแระมาเป็นแท่ง
ซิลิโคนแข็งทื่อ (ขนาดเลือกใช้ซิลิโคนของอเมริกาที่ดีที่สุดแล้วนะคะ)

และที่ถามว่าจะมีโอกาสจมูกทะลุไหม
ในเบื้องต้นคุณหมอจะจับปลายจมูกเราค่ะ
ว่ามีเนื้อแค่ไหน โครงสร้างจมูกเป็นอย่างไร
ที่สำคัญค่ะ คุณหมอจะมีเทคนิกในการสร้างเนื้อบริเวนปลาย
เพื่อทำหยดน้ำค่ะ มันจะมีความยืดหยุ่นมากค่ะ
ซึ่งในช่วงแรกของการทำหยดน้ำ เราต้องระวังอย่าให้มือ
ไปโดนแรงๆนะค่ะ ต้องรอให้จมูกเราหายดีก่อนค่ะ
ถ้าหายดีแล้วก็สามารถบิดจมูกไปมาได้ตามปกติเลยค่ะ
ไม่เสียทรงเพราะจมูกเข้าที่แล้ว และจมูกนิ่มมากค่ะ
ไม่เป็นแท่งๆ แข็งๆค่ะ
คลีนิคอยู่ใกล้บ้านเลยค่ะ เคยไปคุยกับแกมาละ พี่ผู้ช่วยหมอจมูกสวยธรรมชาติทำกับหมอมา15ปีแล้ว เค้ายังขยี้จมูกให้เราดูเลย ซิลิโคนแกนตั๊กแตนของหมอนิ่มมาก คอนเฟริมส์ หมอแกเฟรนด์ลี่ค่ะ ใครสนใจไปปรึกษาได้ค่ะ ไม่เสียค่าใช้จ่าย      แต่งานแก้หมอคิด50000 แต่ของจขกท. เนื้อเยอะ ทำได้โด่งพุ่ง เราเนื้อน้อย หมอบอกหยดน้ำได้ไม่มาก ก็เลยนอยด์นิดหน่อย แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจแก้กับหมอนะ
สวยจิงไรจิง
ขอถามหน่อยค่ะ เดิมทำกับหมออะไรคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-18 10:15:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย leelavadea เมื่อ 2014-6-18 09:38
สวยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ^^
สวยมากเลยค่ะ อยากได้แบบนี้ หุหุ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-18 10:38:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2014-6-18 09:54
คลีนิคอยู่ใกล้บ้านเลยค่ะ เคยไปคุยกับแกมาละ พี่ผู้ช่ ...

จากประสบการณ์ที่เคยทำจมูกและจากการลงพื้นที่
คลีนิกและโรงพยาบาลศัลยกรรมทั้งใหญ่และเล็ก
เพื่อทำวิทยานิพนธ์ ป. โท เราบอกได้เลยค่ะว่า
มันทำให้เราตัดสินใจไม่ยากเลยที่จะแก้จมูก
กับคุณหมอสัมพันธ์ค่ะ เราดูจากตัวซิลิโคนแกนตั๊กแตน
ดูจากประวัติการทำงานของคุณหมอ และจากการพูดคุย
คุณหมอมีความเข้าใจในการทำจมูกเป็นอย่างดีมากๆ
และมีเทคนิกในการทำแต่ละขั้นตอนอย่างละเอียด
ประกอบกับเราขอดูรูปคนที่คนหมอเคยทำให้
จากจมูกใหญ่ๆ แบนๆ บานๆ ซึ่งถ้าหมอไม่มีความชำนาญ
ก็คงยากที่จะทำให้โด่งได้รูปสวยและเรียวค่ะ
เราขอดูรูปขณะผ่าตัดเลยนะค่ะ คุณหมอชำนาญมากเลยค่ะ
เราเลยตัดสินใจแก้กับคุณหมอค่ะ

ซิลิโคนของคุณหมอเป็นเนื้อซิลิโคนของอเมริกาค่ะคุณภาพมาตรฐาน
**** ชอบที่สุดคือคุณหมอบอกว่า
ผมจะตกแต่งทุกอย่างให้สวยตั้งแต่สันจมูก
จนถึงปลายจมูกเลย ในราคาทำครั้งแรกแค่ 40,000
ผมอยากทำให้คนไทยสวย ในราคาคนไทย
ผมแก้จมูกได้ทุกกรณีครับ
เน้นคุณภาพ สวยและเป็นเอกลักษณ์ครับ ****

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-18 11:13:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2014-6-18 10:03
ขอถามหน่อยค่ะ เดิมทำกับหมออะไรคะ

จมูกอันเดิมเราทำที่เดอะมอล์งามวงวาลจ้า
แถวทางออกไปที่จอดรถ ค่ะ
ทำมา4 ปีค่ะ คิดจะแก้มาตลอดเพราะมันใหญ่และจมูกบานค่ะ
เก็ปข้อมูลมาเรื่อยๆจนมาตัดสินใจทำกับคุณหมอสัมพันธ์ค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-18 11:43:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wblue เมื่อ 2014-6-18 10:26
สวยมากเลยค่ะ อยากได้แบบนี้ หุหุ

โชคดีมากค่ะที่พอแก้แล้วได้อย่างที่ต้องการเลยค่ะ^^
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-18 11:45:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nnn1977 เมื่อ 2014-6-18 10:02
สวยจิงไรจิง

ขอบคุณมากค่ะ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย corpse-princess เมื่อ 2014-6-18 11:13
จมูกอันเดิมเราทำที่เดอะมอล์งามวงวาลจ้า
แถวทางออกไ ...

เดิมทำกับหมอก.หรอคะ หมอสัมพันธ์เค้าสนิทกับหมอณพลักษณ์และหมอชลธิศด้วยค่ะ อิอิ เหมือนกันเลยเห็นโปรไฟล์หมอและประสบการ์การทำงานแล้วมั่นใจเลยค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-18 12:31:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2014-6-18 12:12
เดิมทำกับหมอก.หรอคะ หมอสัมพันธ์เค้าสนิทกับหมอณพลัก ...

หมอสัมพันธ์เค้าเน้นคุณภาพจิงค่ะ
ประทับใจมากๆเลยค่ะ
0, จมูกเดิมก้ไม่ใหญ่นะคะ ฐานเดิมดีอยุแล้วด้วยป่ะคะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-18 14:38:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2014-6-18 21:50
ต้นฉบับโพสต์โดย iz3ii เมื่อ 2014-6-18 13:27
0, จมูกเดิมก้ไม่ใหญ่นะคะ ฐานเดิมดีอยุแล้วด้วยป่ะคะ ...

จมูกอันเดิมใหญ่ค่ะ ใหญ่ชัดเจนเลยค่ะ เพื่อนๆก็ทักคุณแม่ก็ทักค่ะ
คุณหมอก็ทักว่า จมูกใหญ่ และปีกจมูกใหญ่ค่ะ
ที่ผ่านมาก็อาศัยแต่งหน้าช่วยให้ดูจมูกเล็กลงค่ะ

แต่โชคดีที่เป็นคนพอมีสันจมูกอยู่บ้าง และเนื้อจมูกเยอะ
เลยทำจมูกกับคุณหมอสัมพันธ์ได้ออกมาทรงนี้ค่ะ^^

จมูกทรงนี้ ก่อนหน้านี้ยังไม่เคยเห็นเลยครับ รีวิวคุณหมอหาดูยากมากครับ เพราะคนทั่วไปจะไม่ค่อยรู้จัก

ดูเหมือนคุณหมอยังคงมั่นใจว่าเขาทำไม่เบี้ยวเหมือนเดิมเลยนะครับ (สังเกตได้ว่าหลังทำเขาจะไม่ให้อะไรมาแปะกันเบี้ยวเลย)

ผมเคยเห็นเขาผ่าตัดในงานประชุมวิชาการ คนไข้ของเขาทำเสร็จแล้วก็ไม่ได้แปะอะไรเหมือนเรานี่แหละครับ ทำเสร็จยังไรก็กลับอย่างนั้น

เขาถนัดเรื่องทำจมูกใหญ่ให้เรียวอยู่แล้วครับ เคยเห็นคนที่เคยทำที่นี่หลายคนและมันก็เรียวชัดเจนมาก ผมเข้าใจว่ามันเป็นสไตล์ของเขา

ส่วนเรื่องจมูก ปลายจมูกเราดูยาวและเป็นทรงดีนะครับ ได้มาโดยไม่ต้องเสียกระดูกอ่อนด้วย ฟังดูสบายๆ มากครับ

น้อยคนจริงๆ ที่ทำออกมาแล้วจะได้ขนาดนี้ สันโด่งและเรียว ปลายจมูกยาวและเด่นชัดเจน โชคดีมากๆ เลยครับ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-18 22:00:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Bimiq เมื่อ 2014-6-18 21:20
จมูกทรงนี้ ก่อนหน้านี้ยังไม่เคยเห็นเลยครับ รีวิวคุณ ...

ใช่ค่ะ หลังทำเสจไม่ต้องมีแผ่นอะไรมาแปะไว้เลยค่ะ
ไม่ต้องใช้กระดูกหลังหูมาทำหยดน้ำด้วยค่ะ
และต้องขอบคุณ คุณหมอจริงๆค่ะที่ทำให้ชิมีจมูกแบบที่คิดไว้เลยค่ะ
ชิโชคดีมากๆค่ะ ที่เจอคุณหมอ>.<
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้