เจ้าของ: corpse-princess
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกโด่งเรียวเล็กหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์เลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2014-6-30 06:32:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูรวมๆ แล้ว จมูกก็เข้ากับหน้าดีนะครับ มันยังเรียวและเล็กได้มากกว่านี้อีก แต่เหลี่ยมของจมูกอาจจะต้องรอนานหน่อยกว่าจะขึ้นให้เห็นครับ (ถ้าจะมี)
2#
โพสต์ 2014-7-1 17:24:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bimiq เมื่อ 2014-7-1 18:41
ต้นฉบับโพสต์โดย corpse-princess เมื่อ 2014-7-1 00:12
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2014-7-1 13:24

แก้ไขค ...

แบบนี้จะเรียกว่าแก้จมูกหรือซ่อมแซมจมูกพิการดีครับ ก่อนแก้มันดูแย่จริงๆ ทั้งไม่สมมาตร ทั้งบุ๋ม ใหญ่ด้วย และอาจจะเหวอะด้วย

ชอบตรงที่คุณหมอไม่ได้แก้แค่พอผ่าน การซ่อมแซมจมูกที่พังพร้อมกับการตกแต่งที่ประสบความสำเร็จขนาดนี้ ไม่ได้มีให้เห็นบ่อยๆ

3#
โพสต์ 2014-7-8 11:32:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย angel_paeng เมื่อ 2014-7-7 23:50
คุณชิไปทำจมูกกะจมูกกะคุณหมอมาแล้ว  80,000คะ เหมือนมันไ ...

เท่าที่ผมเห็น ผมเข้าใจว่าปกติคุณหมอเขาไม่ได้ทำโด่งมากนะครับ แต่ผมคิดว่าถ้าจะให้เขาทำตรงดั้งให้โด่ง เขาก็ทำให้ได้อยู่แล้ว

เคยได้ยินเคสแบบนี้ของคุณหมอเหมือนกัน คือทำรอบแรกไม่โด่ง กลับไปแก้รอบนึง ตอนนี้ถูกใจละ (แก้ไม่เสียเงิน)

แต่จริงๆ ถ้ามันโด่งไม่พอก็น่าจะบอกเขาตั้งแต่ตอนทำเสร็จใหม่ๆ ไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องมารอแก้ทีหลังอีก

ก่อนทำบอกคุณหมอว่าเอาโด่งหรือเปล่าครับ เพราะถ้าไม่ได้บอก เขาน่าจะทำทรงธรรมชาติของเขาน่ะครับ
4#
โพสต์ 2015-5-14 06:16:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ได้เข้าเว็บเกือบปี ไม่คิดว่ากระทู้จะมาไกลขนาดนี้ ก็นึกว่าใครหน้าคุ้นๆ จำได้ถึงตอนที่มีคนไปแก้จมูกที่ทะลุ

พึ่งรู้ว่าน้องชิไปแก้มาใหม่ (หรือจะเรียกว่าหลานดี?) แต่จริงๆ ครั้งแรกผมว่าก็ดูน่ารักอยู่แล้วนะ แต่จมูกใหม่ก็สวยนะครับ แล้วแต่ชอบครับ

เรื่องคือหลานผมมี plan จะทำจมูกครับ ก็เลยมาหารูปคนที่เคยไปทำหลายที่ให้แกดูเพิ่มเติม วันนี้เลยได้เข้ามากระทู้นี้

พอดีหลานเล็งที่นี่กับอีกที่ซึ่งแพงกว่านี้อีก เพราะแกเห็นคนรอบข้างหลายคนไปทำมาก็สวยดี ว่าจะให้หลานดูกระทู้นี้ของน้องชิด้วยครับ

ไม่รู้ตอนนี้ที่คลินิกเป็นไงมั่ง ผมเข้าไปครั้งสุดท้ายปลายปี 2012 ถ้าจำไม่ผิด เดี๋ยวเดือนนี้คงได้เข้าไปเจอคุณหมออีกที

ใจผมอยากให้แกทำที่นี่มากกว่านะ แต่ก็อีกที่ผมก็รู้จักเหมือนกัน หลานว่าไงจะมาเล่าให้ฟังครับผม เป็นกำลังใจให้โพสต์ต่อครับ

แสดงความคิดเห็น

เรีบกน้องชิก็ได้ค่ะ 555 อายุเป็นเพียงตัวเองค่ะ ใจวัยรุ่นซะอย่างค่ะ ^^  โพสต์ 2015-5-14 12:41
ขอบคุณมากเลยค่ะ ชิมีกำลังใจมากขึ้นเยอะเลยค่ะ^^ ขอให้น้องลองเข้าไปคุยกับคุณหมอหลายๆที่ แล้วลองช่างน้ำหนักดูนะคะ ว่าชอบที่ไหนค้า ชิเป็นกำลังใจให้ค้า^^  โพสต์ 2015-5-14 12:36
5#
โพสต์ 2015-5-22 05:55:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
pawineewong@ ตอบกลับเมื่อ 2015-5-12 16:59
ฝืนธรรมชาติเกินไป ต่อให้เย็บเทคนิคพิเศษยังไง สุดท้ ...

จริงๆ ไม่มีใครกะได้ 100% หรอกครับว่าผิวหนังแต่ละคนจะรับความตึงได้มากน้อยแค่ไหน ประสบการณ์แค่ทำให้ประเมินได้ดีขึ้น

บางคนตอนแรกคิดว่าจะทะลุ (แดง) แต่อยู่กันมาจนลืมว่ามีซิลิโคนอยู่ในจมูกแล้ว ยังไม่บาง ไม่ใสเลยก็มีครับ มันไม่ง่ายหรอก

หลังทำมันเป็นหน้าที่ของคนเสริมที่ต้องคอยดูแล หมอคนนึง ปีนึง ทำเป็นร้อยเป็นพันคน เขามาตามให้ไม่ไหวหรอก มีปัญหาจึงกลับไปแก้

ผิวหนังและโครงสร้างของแต่ละคนมีคุณสมบัติไม่เหมือนกัน ปรับตัวรับกับความตึงและซิลิโคนได้ไม่เหมือนกัน

เทคนิควิธีต่างๆ รวมทั้งสิ่งที่นำมาใช้ในการเสริม แม้ว่าเป็นส่วนของร่างกาย ทำได้แค่ลดโอกาส แต่ยังไงก็ไม่ 100% ยกเว้นจะไม่ทำปลาย

เรื่องบวมกับช้ำ แค่ 2 อาทิตย์ผมคิดว่าอยู่ในช่วงปกตินะ ร่างกายเราไม่เหมือนกัน บางคนก็ช้ำมาก บางคนก็ช้ำน้อย

บางคนก็ยุบเร็ว บางคนยุบช้า จะคาดหวังให้เหมือนคนอื่นไม่ได้ครับ แต่มันอยู่ที่ทำมากเท่าไหร่ นานแค่ไหนด้วย

ทรงน้องชิ ผมว่าผมเจอจากที่นี่หลายคนแล้วนะ ทำออกมาก็ประมาณนี้เลยครับ แต่ที่ไม่มีคนรู้จักมารีวิวให้หมอเลย

ก็เพราะขี้เกียจกับไม่ก็ไม่อยากให้รู้ว่าทำมาศัลยกรรมครับ (รวมทั้งดาราบางคนด้วย)

เรื่องตัดปีกไม่เท่ากัน เคยลองไปขอให้ตัดเพิ่มไหมครับ เพราะผมมีเพื่อนเคยไปตัดแล้วอยากตัดเพิ่ม หมอก็ตัดให้ฟรีครับ

ส่วนเรื่องทำจมูกให้เล็กลง ผมบอกได้แค่ว่า แต่ศัลยกรรมมันก็มีขอบเขตของมัน ทำให้คนเราดูดีขึ้นได้ แต่อาจจะได้ไม่ถึงที่คาดหวังครับ

สำหรับที่นี่ ประสบการณ์ที่ผมเจอคือแต่ละคนทำแล้วจมูกเล็กลง แทบทั้งหมดเป็นผู้หญิง (สมัยก่อนผู้ชายไม่ค่อยทำด้วยมั้งครับ)

ส่วนมากทำรอบเดียวแล้วก็จบเลย ไม่เคยเจอคนที่ปลายบาง (อย่างน้อยก็ 2-3 ปีแล้วขั้นต่ำ) บางคนอยากแก้หมอก็แก้ให้ฟรีตลอดนะครับ

ชิขอขอบคุณที่ช่วยแชร์ประสบการณ์นะคะ ละเอียด ชัดเจน มากเลยค่ะ ^^  โพสต์ 2015-5-22 17:11
6#
โพสต์ 2015-5-23 05:28:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
pawineewong@ ตอบกลับเมื่อ 2015-5-22 20:08
ไม่ทันแล้วค่ะ น้องไปแก้กับหมออื่นแล้ว
ส่วนเรื่องต ...

ผมสงสัยว่าน้องจะไม่ได้คุยกับหมอให้เข้าใจวิธีการก่อนทำ แต่เคยสงสัยไหมครับว่าหมอทำอะไรบ้างทำไมถึงทำนาน 2-3 ชม.

จริงๆ ผมไม่ค่อยอยากพาคนไปทำเพราะผมก็ขี้เกียจรอนาน ถ้าให้แนะนำเฉยๆ ผมโอเค แต่ผมไม่ค่อยอยากไปรอน่ะครับ

หมอหลายๆ คนที่เขาทำมานานๆ (20+ ปี) เขาจะมีวิธีของเขาที่ไม่เหมือนคนอื่นครับ คุณหมอสัมพันธ์ก็เป็นคนหนึ่งในนั้น

วิธีของหมอ เขาเคยพูดให้ฟังนานแล้ว จำไม่ค่อยได้ มันมีหลายวิธีแปลกๆ บางวิธีผมก็ไม่เข้าใจ ไม่มีในตำรา เออๆ ออๆ ไปตามหมอ

แต่สรุปได้ว่าที่หมอเสียเวลาทำนานๆ คือหมอพยายามปรับเปลี่ยนเนื้อเยื่อของคนไข้เพื่อที่จะทำให้ได้จมูกที่เล็กลงมากที่สุดน่ะครับ

รอยแผลเป็นเกิดขึ้นเพื่อลดโอกาสการทะลุน่ะครับ ใครอยากรู้มันมีกลไกยังไง ต้องไปคุยกับหมอเอง ผมไม่อยากพูดมาก เผอิญไม่ใช่คนคิด

แต่หมอมือขนาดนี้เขาไม่ทำอะไรชุ่ยๆ หรอกครับ ที่เขาทำน่ะมันมีเหตุผล แต่เทคนิคส่วนตัวแบบนี้หมอคนอื่นที่ไม่เคยฟังคงไม่เข้าใจครับ

สำหรับพังผืด มันต้องมีอยู่แล้วนะครับ ซิลิโคนถือเป็นสิ่งแปลกปลอมต่อร่างกาย เพราะฉะนั้นเม็ดเลือดขาวจึงสร้างพังผืดมาห่อหุ้มครับ

(ถ้าหมอใหม่แปลกใจว่าทำไมถึงมีพังผืด ผมว่ามีอะไรเหลือให้หมอเขาเรียนรู้อีกเยอะมากเลยครับ สงสัยประสบการณ์ยังน้อย)

ส่วนน้องจะได้แก้ฟรีไหม ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ไม่มีตัวอย่างแบบนี้นะ ปกติที่ไปแก้ฟรีคือยังไม่ได้ไปแก้ที่อื่นครับ

แต่อย่าลืมว่าศัลยกรรมมันมีลิมิตของมันนะครับ ไม่งั้นคนรวยๆ ก็หล่อสวยเหมือนดาราได้ทุกคนจริงไหมครับ ซึ่งมันไม่จริงเลย

ชิขอขอบคุณข้อมูลค่ะ ได้ความรู้มากค่ะ ขอบคุณค้าา^^  โพสต์ 2015-5-23 14:18
7#
โพสต์ 2015-5-23 06:01:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bimiq เมื่อ 2015-5-23 06:19

ส่วนตรงนี้ผมลงเพิ่มให้คนนึงนะครับ พอดีเห็นว่าตัวอย่างเก่าๆ มันไม่มี น้องคนนี้ทำกับหมอมาแล้วประมาณ 3-4 ปี (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)

ก่อน

หลัง

ไม่สงสัยเลยว่าทำมาจากที่เดียวกัน

***ลงไว้ให้ดูเป็นตัวอย่างหนึ่งว่าหลังทำนานๆ แล้วเป็นอย่างไรนะครับ แต่ไม่ได้ต้องการจะสื่อว่าจะได้แบบนี้ทุกคน***

ลงให้เยอะไม่ได้ เพราะอย่างที่บอก ส่วนใหญ่ไม่ให้เอามาลงครับ มีน้องคนนี้สนิทหน่อยเลยคุยได้ เผื่อใครกำลังติดตามผลงานหมออยู่ครับ

น้องทำรอบเดียวเลิก

โอ้โห สวยได้อีก รูปสุดท้าย หน้าคล้ายชิเลย 555  โพสต์ 2015-5-23 14:19
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้