เจ้าของ: corpse-princess
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกโด่งเรียวเล็กหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์เลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-19 09:13:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2014-6-19 09:30

จากที่ดูคนที่เคยทำกับคุณหมอนะคะ
จะมีอาการบวมน้อยมาก
และแทบจะไม่ช้ำกันเลยค่ะ

เราบวมไม่มากค่ะ และชอบที่สุดเลยคือไม่ช้ำม่วงๆ เขียวๆ^^

สวยมากๆๆเลย เรากะจะแก้จมูกกับคุณหมอสัมพันธ์แล้วค่า มาอัพรูปบ่อยๆนะคะ :))
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-19 10:43:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2014-6-19 10:44
ต้นฉบับโพสต์โดย plengz^ เมื่อ 2014-6-19 10:35
สวยมากๆๆเลย เรากะจะแก้จมูกกับคุณหมอสัมพันธ์แล้วค่า  ...

ได้เลยค่ะ^^
เดี๋ยวชิจะอัพรูปทุกวันเลยค่ะ
จนจมูกเข้าที่หายดีเลยน้าค่ะ

จุฟๆค่ะ>.<
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-19 11:19:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย looktarn88 เมื่อ 2014-6-18 20:43
โชคดีมากเลยค่ะ ที่เจอคุณหมอท่านนี้ ทำออกมาสวยสุด ๆ ไ ...

คลินิกคุณหมอจะอยู่ติดกับตรงสะพาน ตลาดราชา ปากน้ำ
สมุทรปราการเลยค่ะ หาง่ายมากค่ะ
ถ้ามาจากทางตลาดราชาลงสะพานมาคลีนิกคุณหมอจะอยู่ขวามือค่ะ^^

สุด ยอด เลย ค่ะ ฉาน นับถือ คุนค่ะ คุนเปง ผู้หญิงสวยๆมากและจัยดี รีวิวหั้ยเพื่อนๆได้ รู้จัก คุนหมอ และ จมูกคุนสวย มากๆเท่าที่ฉาน เคย ดูๆมา จากรีวิวต่างๆมาเยอะเกิด อาการ อยากแก้ จมูกและอยากได้เหมือน ของ คุณ สวยๆเพราะ สิริโคน แกน ตั๊กแตน นิเป้น ข้อมูลใหม่ สำหรับดิฉาน เลยแหละค่ะ เมื่อ
  วาน ดิฉาน เข้าไป อ่านใน เว็บไซค์ เป็น ข้อมูลที่น่าสนจัย ขอหั้ยบุญกุศลที่ คุน รีวิว หั้ยเพื่อนๆดูทุกๆวัน ขอหั้ยคุณสวยๆยิ่งขึ้นไป    และ กิการ รุ่งเรืองน่ะค่ะ ถ้าฉันเองได้ กลับไทย ดิฉาน จะ รอง เข้าไป ปรึกษา คุณหมอ ดูอีก ทีค่ะ ตอนนี้ ก้อ ได้ แต่ นั่ง ดู รีวิว ของ คุณ ไปเรื่อยๆ เพราะตัว ดิฉาน เองไม่ อยาก เสีย กะดูกหลัง หู เพราะ เห็น เพื่อนไป ทามมา กะสวย แต่เห้นของคุน ล่ะ สวยกว่าอีก ค่ะ   

31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-19 16:10:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aomoo เมื่อ 2014-6-19 14:22
สุด ยอด เลย ค่ะ ฉาน นับถือ คุนค่ะ คุนเปง ผู้หญิงสวยๆมา ...

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ชิจะพยายามให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์ให้ได้มากที่สุดเลยค่ะ
ขอให้คุณสวยวันสวยคืน กิจการรุ่งเรืองเช่นกันนะค่ะ^^
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-19 16:32:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2014-6-19 17:20

เอาข้อมูลคุณหมอกับแกนตั๊กแตนมาฝากค่ะ
http://www.ramavadi.com/our_surgeon_thai.php

นายแพทย์สัมพันธ์ คมฤทธิ์ ตำรงตำแหน่ง
เลขาธิการแพทยสภาแห่งประเทศไทย
ผู้อำนวยการโรงพยาบาลสมุทรปราการ
อุปนายกสมาคมศัลยกรรมตกแต่งและเสริมสร้างใบหน้าแห่งประเทศไทย

ศัลยแพทย์ของเราเสริมจมูกให้คนไข้มานานกว่า 25 ปี โดยมีจำนวนรายโดยประมาณเท่ากับ 6,000 ราย เป็นกรณีที่ต้องแก้ประมาณมากกว่า 1,000 ราย
ท่านมุ่งหวังที่จะผลักดันให้ประเทศไทยเป็นศูนย์กลางของการศัลยกรรมของทวีปเอเชีย
ยิ่งไปกว่านั้น ท่านเป็นศัลยแพทย์ไทยท่านแรกที่ได้สร้างสรรสิ่งประดิษฐ์ในสาขาวิทยานี้และยื่นจดสิทธิบัตรสิ่งประดิษฐ์นั้น ผลงานชิ้นนี้นับเป็นส่วนหนึ่งที่ช่วยผลักดันให้วงการศัลยกรรมไทยเหนือกว่าชาติอื่น
อย่างไรก็ตามท่านไม่ได้เป็นเพียงแค่ศัลยแพทย์ ท่านเป็นหมอที่อยู่กับประชาชนและทำงานเพื่อประชาชนโดยเฉพาะอย่างยิ่งชาวสมุทรปราการ จึงเป็นเรื่องไม่แปลกที่ท่านจะเข้าใจความต้องการของประชาชน ในปี 2556 ท่านได้รับรางวัลผู้อำนวยการโรงพยาบาลประจำจังหวัดดีเด่นจากทั่วประเทศ

การศึกษาและวุฒิบัตร
แพทยศาสตร์บัณฑิต รามาธิบดี มหิดล
วุฒิบัตร โสต ศอ นาสิก (อันดับ 1) ศิริราช มหิดล (ทำให้ท่านเข้าใจโครงสร้างของจมูกเป็นอย่างดี)
หนังสืออนุมัติบัตรศัลยกรรมตกแต่งและเสริมสร้างใบหน้า

Mantis Strut (แกนตั๊กแตน) สำหรับคนไข้
สวยงาม แกนตั๊กแตนถูกออกแบบมาเพื่อให้ส่วนล่างของแกนวางครอบบนโครงสร้างพื้นฐานด้านล่างของจมูก จึงมั่นใจได้ว่าจะไม่มีการเคลื่อนหรือบิดตัว ทำให้ลดโอกาสของการบิดเบี้ยวอย่างมาก ความลึกและความโค้งของส่วนล่างและส่วนบนของแกนตั๊กแตนจะไม่เท่ากัน ทั้งนี้ถูกออกแบบเผื่อไว้สำหรับคนเอเชียที่มีโครงสร้างกระดูกไม่เรียบ มีส่วนนูนและส่วนเว้าไม่เท่ากันอยู่แล้ว อีกทั้งความหนาของผิวหนัง เนื้อเยื่ออ่อนหรือไขมัน ก็ไม่เท่ากันตลอดทางของจมูก ตั้งแต่ส่วนบนจนถึงส่วนปลาย ซึ่งจะทำให้เกิดความมั่นคงของแกนตั๊กแตนและ รูปทรงภายนอกของจมูกจะตรงและมีระดับเสมอกัน
แนบเนียนเป็นธรรมชาติ ทุกขอบของแกนตั๊กแตนจะบางเป็นพิเศษ ทำให้เมื่อใส่ไปในจมูกแล้วจะมองไม่เห็นรอยต่อใดๆ ทั้งสิ้น ไม่มีขั้นหรือเงาใดๆ ให้เห็นบนจมูกแม้เวลาถ่ายรูป บางรายแม้แต่การคลำก็ไม่สามารถบอกได้ว่ารอยต่อของแกนอยู่ที่ใด
ความรู้สึกสบายไม่อึดอัด แกนตั๊กแตนถูกออกแบบมาให้เสริมเฉพาะในส่วนที่จำเป็นและใช้ปริมาณน้อยที่สุดแต่ได้ผลสูงสุด ทำให้ไม่มีสิ่งแปลกปลอมเข้าไปเบียดเนื้อเยื่ออ่อนหรือกระดูกอ่อนหรือโครงสร้างด้านล่างโดยไม่จำเป็น ทำให้รู้สึกเบาและไม่อึดอัด

Mantis Strut (แกนตั๊กแตน) สำหรับศัลยแพทย์
แกนตั๊กแตนจะช่วยลดปัญหาได้หลายอย่าง เช่น เวลาเหลาซิลิโคนแล้วไม่สมมาตร ปวดหัว เครียด เหนื่อยจากการแต่งเหลาเสียแล้วต้องไปเริ่มนับหนึ่งใหม่ อาการเหล่านี้ ถ้าเกิดขึ้นกับหมอระหว่างผ่าตัดจะไม่เป็นผลดีต่อคนไข้แน่นอน ถ้าเกิดขึ้นบ่อยๆ ก็จะเป็นผลเสียกับชื่อเสียงของเราเอง
สิ่งที่แกนตั๊กแตนช่วยได้แน่นอนคือ ลดอัตราการทะลุ การเอียง การเกิดร่อง ซึ่งจริงๆ แล้ว ปัญหาเหล่านี้จะไม่มีเลยถ้าเราเข้าใจว่าจะต้องแต่งแกนตั๊กแตนยังไง ซึ่งจะต้องเรียนรู้และฝึกเหลาให้มั่นใจก่อน เวลาใช้เป็นแล้วการเสริมจมูกจะไม่เป็นเรื่องยาก ยิ่งชำนาญก็จะยิ่งทำได้เร็วและมากรายขึ้น คุณภาพที่ได้ก็จะมีเสถียรภาพมากขึ้น
ความจริงที่ไม่เปลียนแปลงก็คือ ไม่มีจมูกผู้ใดเหมือนกัน ดังนั้นแกนตั๊กแตนจึงเป็นส่วนหลักซึ่งใช้ได้ประมาณ 75% ที่เหลือจะต้องปรับแต่งให้เหมาะสมตามสภาพของเนื้อเยื่อและโครงสร้างพื้นฐานของจมูกของแต่ละคนเสมอ ซึ่งจะต้องเป็นไปตามความรู้ความสามารถและจินตนาการของแพทย์ผู้ผ่าตัดจึงจะหวังผลลัพท์ที่สมบูรณ์แบบได้
พื้นฐานการเสริมจมูกและรายละเอียดเพิ่มเติม

ปล. หมอใจดีสุดพลังงงงเลยค่ะ คุยสนุกมาก เป็นกันเองค่ะ อยากรู้อะไรเพิ่มเติมสอบถามคุณหมอได้เลยค่ะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-20 12:16:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 5
จมูกยังบวมอยู่นะคะ แต่ก็เริ่มเห็นทรงจมูกบ้างแล้วค่ะ
วันนี้ชิต้องออกไปทำธุระข้างนอกค่ะเลยต้องแต่งหน้าช่วยหน่อยค่ะ^^

ปล. ยังยิ้มไม่ค่อยได้นะคะ เนื่องจากจมูกเรายังตึงๆอยู่ค่ะ^^
โอยยยย สวยมากๆเลยค่ะ เดี๋ยวเดือนหน้าเราจะเข้าไปปรึกษาคุณหมอสัมพันธ์เรื่องแก้จมูกละค่า

ดีใจจังที่มาเจอรีวิวคุณชิ ^^
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-20 14:25:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย plengz^ เมื่อ 2014-6-20 13:18
โอยยยย สวยมากๆเลยค่ะ เดี๋ยวเดือนหน้าเราจะเข้าไปปรึก ...

ยินดีมากเลยค่ะ ^^ จุฟๆ^^
ถ้าเป็นจมูกทรงชมพู อยากได้ยาวขึ้นละคะ และตัดปีกด้วย TT แง้ๆ
เป็นคนต่างจังหวัดคะ เห็นคุณหมอเค้าเปิดแต่ช่วงเย็นถึงกลางคืน เราอยู่ตั้งลพบุรี แต่อยากทำมากๆ
แล้วเห้นว่าคุณหมอรับประกันถ้าเราถอดแท่งออกยินดีคืนเงินเต็มจำนวนด้วย TT.... อยากทำจังเลยคะ
ตอนนี้ก็ได้แต่ศึกษาข้อมูลและดูผ่านหน้าเว็บอย่างเดียวเลยคะ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-20 19:29:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย modell เมื่อ 2014-6-20 15:00
ถ้าเป็นจมูกทรงชมพู อยากได้ยาวขึ้นละคะ และตัดปีกด้วย ...

เมื่อก่อนชิก็จมูกทรงชมพู่ค่ะ
จมูกชมพู่ หรือจมูกที่มีเนื้อเยอะจะทำจมูกออกมาสวยกว่าจมูกทรงอื่นๆค่ะ^^
ตอนนี้จมูกชิหายเป็นจมูกชมพู่แล้วค่ะ^^
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-21 11:31:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 6
จมูกบวมน้อยลงมากค่ะ
เห็นทรงจมูกชัดว่าเล็กลงจากจมูกอันเดิมค่ะ
^^ ชอบมากค่ะ
เดี๋ยวชิจะรีวิว ครบอาทิตย์
และรีวิวอีกที ตอนครบ 2 อาทิตย์
ตอนไปพบคุณหมอเพื่อตัดไหมนะค่ะ^^
มารีวิวบ่อยๆ นะค่ะ อัพเดตให้ดูหน่อยน้าาาา ตอนนี้อยากไปแก้กับหมอมากเลยค่ะ ถ้าอยากทำโด่งสไตล์ฝรั่ง คุณหมอจะทำได้มั้ยค่ะ แบบพุ่งๆ แหลมๆ แต่มีปัญหาแยากแก้คือฐานกระดูกจมูกใหญ่ ไม่ทรสบว่า คุณหมอสามารถทุบฐานกระดูกให้แคบลงได้มั้ยค่ะ
สวยๆชอบมากๆๆถ้ามีโอกาส เรากลับไทย จะ ไป ปรึกษาคุนหมอ แน่นอน
จมูกสวยมากๆเลยค่ะ มีเพจคุณหมอมั้ยคะ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-21 16:14:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Toeys เมื่อ 2014-6-21 13:46
มารีวิวบ่อยๆ นะค่ะ อัพเดตให้ดูหน่อยน้าาาา ตอนนี้อยา ...

ชิเป็นคนฐานจมูกใหญ่ค่ะ
และมีฐานสันจมูกที่ใหญ่
ไปปรึกษาหมอที่อื่น แต่ละที่ บอกว่าการจะแก้จมูกชิให้เล็กลงมันค่อนข้างยุ่งยาก
ต้องเหลาฐานสันมูกให้เล็กลง
ต้องเปิดฐานตรงปลายจมูก ต้องตัดปีก ซึ่งชิจะได้มีแผลเป็นเต็มจมูกเลยค่ะ
ต้องเจบตัวหลายขั้นตอนมาก

แต่พอปรึกษากับคุณหมอสัมพันธ์ ท่านกลับบอกว่าสบายมาก
ไม่ต้องตัดปีกเพิ่ม ไม่ต้องเหลาฐานสันจมูกไม่ต้องเปิดบานปลายจมูก

ท่านบอกว่า ก็แค่เติมสันให้เรียวขึ้นไป เพิ่มปลายจมูกหน่อย เย็บปลายจมูกให้ดูเล็ก
แค่นี้ทรงจมูกชิก็สวยแล้วค่ะ^^ ดีใจมากค่ะ

***  ที่สำคัญ ชิ มีแผลแค่รอยเย็บจมูกด้านใน 2 จุด แผลเล็กนิดเดียวเองค่ะ หมอเย็บสวย
ไม่มีให้เห็นออกมาด้านนอกเลยค่ะ ชอบม๊ากกก ชิทำจมูกกับคุณหมอเสร็จ ชิก็ไปเดินเล่นช็อปปิ้งต่อเลยค่ะ ****

ทั้งนี้ทั้งนั้นจมูกแต่ละคนไม่เหมือนกันนะคะ ลองไปพบคุณหมอก่อนค่ะ
คุณหมอรับทำศัลยกรรมตกแต่งแค่ ทำตา กับจมูก เท่านั้นนะค่ะ เพราะท่านบอกเลยว่า ผมชำนาญที่สุด สุดฝีมือผมเลย^^
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-21 16:21:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nicha1993 เมื่อ 2014-6-21 15:45
จมูกสวยมากๆเลยค่ะ มีเพจคุณหมอมั้ยคะ ...

ชิเคยถามคุณหมอแล้วค่ะ
คุณหมอตอบชิว่า ท่านไม่ได้มุ่งเน้นเรื่องการตลาด เลยไม่ได้ทำเพจ(อีกอย่างจิงๆกฏหมายห้ามทำการโฆษณาด้วยค่ะ  คนไทยเลยไม่ค่อยได้รู้จักหมอฝีมือดีๆของเมื่องไทย ชิอยากให้มีการปรับแก้กฏหมายจิงๆ^^)
คนอื่นก็เลยไม่ค่อยได้รู้จักท่าน นอกจากในฐานนะการเป็นเลขาแพทย์สภา และผู้อำนวยการโรงพยาบาลค่ะ

ชิบอกคุณหมอแล้วค่ะ ว่าให้ทำเพจด้วยค่ะ ถ้าหมอทำชิจะรีวิวจมูกให้คุณหมอเลยค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-21 16:27:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aomoo เมื่อ 2014-6-21 14:12
สวยๆชอบมากๆๆถ้ามีโอกาส เรากลับไทย จะ ไป ปรึกษาคุนหมอ ...

จัดไปเลยค่ะ ปรึกษาได้เต็มที่ค่ะ
หมอแบบว่าให้เวลาสุดๆๆค่ะ ชิถามจนชินึกคำถามไม่ออกค่ะ 555 ู

แนะนำเลยนะคะว่ากังวลใจเกี่ยวกับการทำจมูกเรื่องไหนอยู่ถามให้หมดเลยค่ะ
แบบว่า อย่างของชิค่ะ เมื่อก่อนชั้นตาไม่เท่ากัน คิ้วชิ สูงไม่เท่ากัน
พอชิบอกคุณหมอให้ทราบปุ๊บ หมอก็ทำให้ออกมาเท่ากันเลยค่ะ
แบบว่า ทำจมูกครั้งเดียวได้ ชั้นตาที่กับความสูงของคิ้วที่เท่ากัน ด้วยค่ะ^^
หลังทำไม่ได้แปะพลาสเตอร์หรอค่ะ  สวยมากๆๆๆๆเลยค่ะ
เห็นของคุณชิแล้วอยากทำมากเลยค่ะ รอกลับไทยก่อนจะรีบไปปรึกษาเลย(:
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-21 17:58:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย clare เมื่อ 2014-6-21 16:52
หลังทำไม่ได้แปะพลาสเตอร์หรอค่ะ  สวยมากๆๆๆๆเลยค่ะ ...

ไม่ต้องแปะค่ะ เพราะซิลิโคนแกนตั๊กแตน ช่วยเป็นฐานจมูกให้เราค่ะ และไม่ทำให้ให้จมูกหลังผ่าตัดเอียงค่ะ สบายมากๆเลยค่ะ
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-21 17:59:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย siraaa เมื่อ 2014-6-21 17:18
เห็นของคุณชิแล้วอยากทำมากเลยค่ะ รอกลับไทยก่อนจะรีบ ...

ได้เลยค่ะ คุณหมอท่านใจดีมากๆๆเลยค่ะ ^^
แหลมเกินน่ากลัว กลัวทะลุ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-21 18:11:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย corpse-princess เมื่อ 2014-6-21 18:22

ต้นฉบับโพสต์โดย Beautyzeeds เมื่อ 2014-6-21 18:01
แหลมเกินน่ากลัว กลัวทะลุ

ขอให้ข้อมูลเพิ่มเติมนิดนึงนะคะ
เนื่องจาก จมูกเนื้อเราเยอะค่ะ คุณหมอท่านได้วิเคราะห์อย่างละเอียดตอนที่ปรีกษากับคุณหมอแล้วค่ะ
ซิลิโคนแกนตั๊กแตนจะนิ่มมากค่ะ และปลายของซิลิโคนจะมนค่ะ
แล้วคุณหมอท่านก็มีเทคนิคในการเพิ่มเนื้อเยื่อจมูกส่วนปลายค่ะ ป้องกันการทะลุ
สาเหตุที่ดูแหลม ส่วนหนึ่งเกิดจากเทคนิคการแต่งปลายจมูกของคุณหมอให้ชิดูคมขึ้นค่ะ^^

ส่วนตัวแล้วชิชอบทรงนี้นะค่ะ แล้วคุณหมอก็ทำให้ถูกใจมากค่ะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้