ดู: 5118|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก สวยสมใจ กับหมอเบียร์ ดีเบียร์สคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ์Naw เมื่อ 2014-6-9 00:50

สวัสดีค่า...เพื่อนสมาชิกดั้งโด่ง ชื่อแนวค่ะ มาเล่าประสบการณ์ทำศัลยกรรมจมูกสไตล์เกาหลี เหตุผลที่ตัดสินใจทำหราคะ 555+ คือว่าแนวจมูกแบนไม่มีดั้งคะ อีกอย่างเห็นพี่สาวไปทำศัลยกรรมจมูกมา จมูกเขาสวย เข้ากับรูปหน้า ดูเป็นธรรมชาติและเขาก็สวยขึ้นมาก ใฝ่ฝันไว้ว่าสักวัน “ฉันจะต้องมีจมูกที่ทำแล้วสวยเป็นธรรมชาติ และต้องสวยกว่าพี่สาวให้ได้” ปล.อยากทำมากตั้งแต่ 5 ปีที่แล้วอะนะ  แล้ววันที่ 28 พฤษภาคม 57 ที่ผ่านมาฝันก็เป็นจริง ได้มาเสริมจมูกกับคุณหมอเบียร์ ที่ ดีเบียร์สคลินิก พี่สาวแนวโทรนัดทางคลินิกให้ค่ะ ส่วนแนวเองก็ไม่ได้เตรียมตัวไรมาก เพราะตั้งใจอยากทำมาก พอใกล้วันนัดก็แอบตื่นเต้น และทำใจมาแล้วด้วย พอมาถึงคลินิกที่สาขาสยามสแควร์ ตรงซอย 2 ก็ได้พบพี่ๆพนักงานทุกคนใจดี เป็นกันเอง ให้บริการอย่างดี คลินิกเงียบผู้คนไม่พลุกพล่าน เพราะส่วนใหญ่จะมีแต่เคสที่นัดทั้งนั้นเลย ดูเป็นส่วนตัวดี สะอาด หลังจากนี้ก็เป็นวินาทีที่ได้พบคุณหมอ ใจเต้นตุ๊ม ๆ ต่อม ๆ ขึ้นมาทันที 555 ตื่นเต้นมากเยย ปนกับความกังวล และความกลัวนิด ๆ คือไม่ได้กลัวหมอนะ(คุณหมอเบียร์ใจดี พูดเพราะ เป็นกันเอง) ใจมันคิดกังวลว่าจะเป็นอย่างไร ชั้นต้องทำอย่างไร แล้วจะออกมาแบบไหน คุณหมอแนะนำว่าดูจากรูปทรงจมูกของแนวเนื้อจมูกน้อย ถ้าจะทำให้สูงโด่งมากคงไม่ได้ แต่จะให้ดูสันคมขึ้น สูงขึ้นแบบดูเป็นธรรมชาติ และถ้าจะให้ดีควรจะทำปลายจมูกเป็นหยดน้ำจะดูสวย ดังนั้นจะต้องใช้กระดูกอ่อนหลังใบหูร่วมด้วย เพื่อป้องกันซิลิโคนทะลุนะ อย่างที่บอกเนื้อจมูกบางอะคะ จากที่กลัวอยู่แล้ว ได้ยินแบบนี้ยิ่งกลัวหนักขึ้นไปอีก กลัวที่ต้องใช้กระดูกหลังใบหูเนี่ยละ  แต่คุณหมอบอกว่าไม่ต้องกลัวแผลจะน่าเกลียด อาจมีเล็กน้อยถ้าไม่หันหลังใบหูให้ใครดูก็จะไม่เห็นเลย หันไปถามพี่สาวว่าจะเอาไงดี พี่สาวบอกแล้วแต่ตัดสินใจ คิดในใจไหน ๆ ก็ไหน ๆ อยากจะสวยแล้วทำทั้งทีก็ให้สวยสุด ๆ ไปเลย ทำก็ทำ สู้ๆๆๆๆ^_^

ด้านซ้ายมือของแต่ละภาพเป็นรูปก่อนรักษา ด้านขวาของแต่ละภาพเป็นรูปหลังรักษาทันทีค่ะ (ภาพเหล่านี้แนวขอพี่ที่คลินิกมา เพราะหลังทำเสร็จเขาจะเอาให้ดู แนวเลยให้พี่เขาส่งไลน์ให้ด้วยจะเอาไปให้คุณแม่ดูด้วย พี่เขาใจดีให้มา เลยเอามาให้ดูคะ ใบหูซ้ายของแนวคือตัดเอากระดูกอ่อนหลังใบหูมาใช้คะ ด้านล่างเป็นรูปที่แนวทำจมูกมาได้ 2 วันคะ

เท่าที่เคยดูรีวิวที่อื่นก็มีบวม เขียวช้ำ แนวก็กลัวตรงนี้เหมือนกันนะ แต่ทางพี่เขาบอกว่า ทุกคนมีโอกาสบวม เขียวช้ำหมด แต่จะมากน้อยต่างกัน ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของเราเองด้วย ถ้าใครผิวบอบบางมากก็บวมเขียวช้ำง่าย แต่ของแนวไม่เขียวช้ำเลย แต่มีอาการบวม ๆ รอบ ๆ และที่จมูกบ้าง ช่วงนี้ก็ทานยาตามที่หมอสั่ง พวกยาแก้ปวดลดไข้ ลดบวม ลดการอักเสบ และยาฆ่าเชื้อ มียาให้ทาแผลบริเวณหลังใบหูทุกวันค่ะ หลังทำวันแรกก็ไปล้างแผลที่คลินิกนะ หลังจากนั้นก็ไม่ไป ล้างแผลเองค่ะ ก็ใช้น้ำเกลือล้างเช็ดให้แห้งและทาเบตาดีนค่ะ  ช่วงนี้ก็ค่อนข้างเก็บตัวอยู่แต่ที่บ้านไม่ค่อยออกไปไหน ถ้าออกไปก็ช่วงเย็น ๆ ค่ำ ๆ เริ่มออกหากิน 555 พูดเล่น...ไม่ได้อายที่จมูกนะ ไปค่ำ ๆ เจอคนน้อย ไม่ชอบเวลาคนมองว่าเราไปโดนไรมาประมาณนั้นมากกว่า ด้านล่างเป็นรูปตอนทำครบ 7 วัน มีรูปรูจมูกให้ดูด้วยนะ เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปรูจมูกก่อนทำไว้อ่ะ รู้สึกชอบมากจากที่แบน ๆ พอมันโด่งขึ้นมาดีใจฝุดๆ เวลาถ่ายรูปรู้สึกตัวเองสวยขึ้น ดูใบหน้ามีมิติขึ้น อาจไม่ได้โด่งมากอย่างคนอื่น ๆ เพราะพื้นฐานของเราน้อย แต่ก็ดีใจและพอใจมากๆๆ ยอมรับเลยว่าหมอเบียร์มือเบามากกกกก หมอใช้เวลาทำให้เรา 2 ชั่วโมงกว่านิดๆ หมออารมณ์ดีร้องเพลงตลอดเลย...คือไม่ยอมหลับอ่ะ ฝืนอยากดู อยากรู้ อยากเห็นว่าเขาทำไรกันบ้างเหอๆ พอขึ้นรถกลับบ้านกะพี่สาวนะแนวหลับตลอด ถึงบ้านก็หลับยาวเลย มันง่วงมากกก ถ้าครบ 1 เดือนแล้วแนวจะมาลงให้ดูอีกนะ เอิ่ม...ถ้าขยันนะเพราะตอนนั้นก็คงเปิดเทอมแล้ว เรียนแล้วก็ไม่รู้จะมีเวลาฟุ้งแบบนี้ป่าว สัญญาว่าจะพยายาม 555+

Slide3.jpg (325.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

หลังทำ 7 วัน ดีเบียร์ส คลินิก

หลังทำ 7 วัน ดีเบียร์ส คลินิก

Slide2.jpg (323.56 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

หลังทำ 7 วัน ดีเบียร์สคลินิก

หลังทำ 7 วัน ดีเบียร์สคลินิก
สวยมากค่ะ...ค่าใช้จ่ายเท่าไรคะ
ดูโด่งขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลยอะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-9 12:13:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ์Naw เมื่อ 2014-6-9 12:15

สวยมากค่ะ...ค่าใช้จ่ายเท่าไรคะ[/quote]

ขอบคุณค่า...30,000 บาท อะคะ (แนวได้ราคาโปรโมชั่นคะ)
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-9 12:13:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย abworld เมื่อ 2014-6-9 10:54
ดูโด่งขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลยอะ

ขอบคุณค่า
ทรงสวยมากเลยค่ะ คลินิกเค้ารับแก้มั้ยค่ะ แล้วที่สยามกับรังสิตคุณหมอที่ทำท่านเดียวรึเปล่าค่ะ รบกวนตอบทีนะคะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้