ดู: 31350|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ยิ่งแก้ยิ่งแย่ หมอฉันทัส จมูกทรงไม่สวย แถมจมูกผิดรูปเอียงทแยงมุม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pailina เมื่อ 2014-6-8 22:03

ใครที่จะไปทำจมูกกับหมอฉันทัส คิดดีๆนะคะ  ดิฉันตอนนี้เสียความมั่นใจไปเลยคะ  หลังจากที่เคยเสริมกับหมออีกท่าน ทรงสวยแต่ปัญหาคือเบี้ยว   มาทำที่นี้จมูกบาน  หน้าหัก  แถมรูจมูกไม่เท่ากัน   หยดน้ำหาย?  ทำจมูกมาแล้ว5ครั้ง  ครั้งนี้เป็นการแก้จมูกที่ไม่พอใจอย่างมาก  ปัญหาตอนนี้กระดูกหูหายไปทั้ง2ข้างละ   ไม่รู้ว่าควรทำอย่างไรแก้ยังไง  ทำกับหมอคนไหน  เหนื่อยคะ  แล้วก็เสียใจ เสียความรูสึก เสียเงิน แถมเจ็บตัวอีก

แสดงความคิดเห็น

เราก้เป็นคนนึงที่แก้แล้วแก้อีกถึง5 ครั้งที่นี่ ยิ่งแก้ยิ่งแย่ จากจมูกมีหยดน้ำกลายเป็นจมูกหมู สันที่เคยตรงก้เบี้ยว ทั้งเจ็บตัวทั้งเสียเงิน จะไปแก้ที่อื่นแบบโอเพ่นก้ราคาเป็นแสน เซ็งมาก!!!  โพสต์ 2018-1-8 23:16
โพสต์ 2018-1-8 23:06
เราก่ทำมา แก้ไข2รอบ รูจมูกเบี้ยวเหมือนเดิมค่ะ เซงมากก น่าเกลียดที่สุด เห็นชัดด้วยค่ะ เสียเงินแก้ครั้งละ3500฿ ปัญหาไม่จบ หมดคงไม่เก่งพอ ผู้ช่วยก็พูดจาดูเหมือนไม่พอใจ เหนื่อยกับคลินิคพอดูที่สุด  โพสต์ 2017-8-27 13:39
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-10 08:38:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bellalista เมื่อ 2014-6-10 01:58
เอาตามที่ดูจากรูปนะคะ ปลายจมูกของเดิมสวยกว่าค่ะ ...

ถูกต้องที่สุดคะ ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงดีคะ  เข้าไปปรึกษาหมอมาแล้วแต่ก็ชักจะไม่มั่นใจในตัวหมอคะ   ทุกคนลงความเห็นตรงกันว่าทรงจมูกเดิมสวยกว่า   ตอนนี้เครียดคะไม่มีเงินจะไปแก้ที่ไหนละ  คือทำมาเกือบจะ6เดือนแต่แก้กับหมอท่านนี้มา2ครั้ง  แล้วแย่กว่าเก่า
อยากเห็นรูปอ่ะค่ะ เราเคยทำแบบหลังหูแล้วถอด
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-9 16:24:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวเราจะเิารูปมาเปรียบเทียบให้ดูนะคะ  กำลังทำรูปเปรียบอยู่คะ กลุ้มมากๆคะตอนนี้   ถ้าแก้อีก คงเป็นครั้งที่6ในชีวิต
เข้ามารอดูรูปค่ะ เพราะเรานัดคิวเสริมกับหมอกุศลศุกร์นี้แล้ว
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-9 18:37:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ichubbie เมื่อ 2014-6-9 16:35
เข้ามารอดูรูปค่ะ เพราะเรานัดคิวเสริมกับหมอกุศลศุกร ...

คือเค้าหาภาพหน้าตรงยาก  เพราะจมูกที่ทำเบี้ยวจึงถ่ายข้างนะ  ให้ดูทรงจมูกที่เค้าทำ  แต่หมอไม่ได้ตัดปีกจมูกให้อ่าา
รูปแรกจมูกสวยดีนะคะ
รูปด้านข้างก็จมูกสวยดีนิค่ะ
ด้านข้าง สวยเฉี่ยวมากค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-9 23:00:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mimimako เมื่อ 2014-6-9 20:24
รูปแรกจมูกสวยดีนะคะ

ใช่ค่ะ  แต่จมูกรูปนั้นไม่ใช่หมอฉันทัสนะคะ  ชอบทรงนี้มากคะ  แต่มาแก้กับหมอฉันทัส  แย่ไปเลย
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-9 23:01:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย paowalee เมื่อ 2014-6-9 22:15
ด้านข้าง สวยเฉี่ยวมากค่ะ

ขอบคุนคะแต่จมูกทรงนี้ลาจากเค้าไปเกือบปีแล้วคะ  ตอนนี้แบกจมูกแย่ๆที่แก้กับหมอฉันทัส   เศร้ามากคะตอนนี้  กลุ้ม
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-9 23:02:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย earnnize เมื่อ 2014-6-9 20:27
รูปด้านข้างก็จมูกสวยดีนิค่ะ

ใช่ค่ะ  แต่จมูกรูปนั้นไม่ใช่หมอฉันทัสนะคะ  ชอบทรงนี้มากคะ  แต่มาแก้กับหมอฉันทัส  แย่ไปเลย
น้องที่รู้จักทำกะหมอก็พังเหมือนกัน
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-10 00:14:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-6-9 23:50
น้องที่รู้จักทำกะหมอก็พังเหมือนกัน ...

หมอฉันทัสใช่ไหมคะ   เค้าแก้กับหมอมา2ครั้งก็ยังเหมือนเดิมคะ  บอกหมอว่าขอโ่งมีหยดน้ำ  แถมเอารูปตัวอย่างให้  ก็ไม่เหมือนแบบเลยคะ   ตอนนี้จมูกของเค้าผิดรูปเลย  รูจมูกบานไม่เท่ากัน   ข้างซ้ายเห็นเหลี่ยมซิลิโคนชัดมาก
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-10 00:18:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pailina เมื่อ 2014-6-10 00:21

ให้ดูรูปทรงจมูกก่อนและหลังทำนะคะ   และให้สังเกตรูจมูก  ด้านข้างที่สวยอาจเป็นเพราะมุมกล้อง  แต่ถ้าถ่ายหน้าตรงนี้คือ  ดั้งหายเลยคะ  จมูกบานมาก  ปกติจมูกเราไม่บาน  มาแก้กับหมอคนนี้จมูกผิดเพี้ยนจากเดิมไปเลย
เอาตามที่ดูจากรูปนะคะ ปลายจมูกของเดิมสวยกว่าค่ะ
ไปหมอ เฉลิม จบคะ ไม่ไปไหนอีกเรย. เราแก้มา5รอบ ยิ่งแก้ยิ่งแย่ เราทำมาสามหมอ. ตอนนี้ตัดใจ.  ไปหมอเฉลิม เเพงเเต่สวย.   จบเรยคะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-10 09:44:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย zinhavon เมื่อ 2014-6-10 09:40
ไปหมอ เฉลิม จบคะ ไม่ไปไหนอีกเรย. เราแก้มา5รอบ ยิ่งแก้ ...

กำลังคิดเหมือนกันคะทรงจมูกหมอสวย   เจ็บไหมคะ  คือประเด็นกลัวเพราะหมอไม่วางยาสลบ   แล้วคิวหมอยาวด้วย  แต่ที่อยากรู้แก้เจ็บไหมคะ?
เรารอคิวยุ ยังมะได้แก้เรย แต่ว่าพริตตี้หลายคนนทำนั้นมาสวยเป้ะ
เชื่อเหอะคะ. เจ้บมันก้อต้องเจ้บ. รอบล่าสึดเราแก้มา ยาชาเอามะยุ เหมือนทำสด เราทรมานมาก
แต่หมอเฉลิมเขาฝีมือดี เราเรยตัดใจทำรอบเดียว เสียรอบเดียว 5หมื่นกว่า คุ้มนะเราว่า
ภาพจมูกตอนทำกับหมอกุศลโด่งสวยค่ะ นัดเสริมศุกร์นี้แล้วเราก้หวั่นๆแอบกลัวว่าจะเบี้ยว ดูแลไม่ค่อยเป็นด้วย
เราก็ทำกับคุณหมอฉันทัสแก้มา 2 รอบแล้วปัญหาเยอะมากค่ะ  บริการหลังการทำแย้มากเราจมูกเบี้ยว ปลายหด ดั้งที่เคยโด่งพอแก้ก็ไม่เปลี่ยนซีรี่ให้ใช้แท่งเดิมกลานเป็นความโด่งหายไป กระดูกเป็นก้อนแข็งๆในรู้จมูกอีก เราไปปรึกษาตอนครบ 6 เดือนไม่ได้คุยกับคุณหมอค่ะ เลยไปหาใหม่อีกวัน พี่อุ๋ยแสดงอาการไม่พอใจแบบแย่มาก พอเห็นหน้าเราถามมาทำอะไรอีก เราก็บอกว่าอยากคุยกับคุณหมอเพิ่มเติม เพราะเราเคยส่งรูปมาให้พี่อุ๋ยดูทางline บอกให้ใจเย็น ของเราตอนแก้รอบ 2 หมอขูดกระดูกเพิ่ม พอเราพูดแบบนี้พี่อุ๋ยพูดเสียงดังเลยว่าไม่เคยบอกชักสีหน้าแล้วก็ถอนหายใจใส่ ถ้าพี่เค้าไม่พูดแล้วจะเอามาจากไหน แล้วตอนที่เรากำลังคุยกับคุณหมอเดินมาฟังแล้วก็ทำสีหน้าไม่พอใจเหมือนเดิม แล้วก็ส่ายหน้า แฟนเราเห็นแต่หมอกับเราไม่เห็นค่ะ แสดงให้เห็นค่ะว่าที่นี่เค้าไม่จริงใจกับลูกค้าเลย
น่าเห็นใจเก็บเงินแก้ใหม่เถอค่ะ รูจมูกผิดรูปหน้าดูเหมือนผู้ชายค่ะ สุ้สุ้ค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-10 13:52:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถามว่ารับผิดชอบการทำของหมอไหม?? รับผิดชอบคะ  แต่ใครจะกล้าไปแก้ให้จมูกตัวเองผิดรูปอีกละคะ  60000บาทด้วย  อยากสอบถามถ้าจะฟ้องร้องค่าเสียหายได้รึไม่คะ แนะนำผู้รู้ช่วยมาตอบหน่อยคะ
แนะนำถ้าแก้จมูก หมอสมปองแก้สวยนะคะ แต่คิวยาวมากๆเต็มจนถึงสิ้นปี58ค่ะ จขกท สู้ๆนะคะ
เราแนะนำ ที่เมโกะคลินิค หมอมนัสค่ะ เราดูรีวิวของคนที่ทำจากที่นี้เราว่าออกมาสวยเลยค่ะ
ตัวเราเองยังไม่เคยทำจมูกที่ไหนเลยค่ะ แต่ถ้าจะทำคงมาทำที่นี้ ถึงราคาจะสูงหน่อย แต่เราว่าทำทั้งนี้ขอทีเดียวจบเลยดีกว่าค่ะ
ลองหาข้อมูลดูนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้