ดู: 3277|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ไปทำตากับหมอจำนงค์แล้วโดนทักว่าจมูกจะทะลุ

[คัดลอกลิงก์]
ห่างหายจากกระทู้ไปนานมากจนกระทั้่ง!

วันที่ 6 มิ.ย. 57 ไปทำตากับหมอจำนงค์ แล้วหมอทักขึ้นมาว่าปลายจมูกบางมากมันกำลังจะทะลุ

แล้วเค้าก็ชี้ให้ดูที่ปลายจมูกว่ามันขาวแล้ว...

หมอคุยเรื่องตาที่จะทำให้ผมไม่ถึง 3 นาที แต่พุ่งตรงประเด็นมาที่จมูกผมมากๆ จับๆบีบๆตรงปลายอยู่นาน

(ส่วนตัวผมเป็นคนที่เมื่อเจออากาศเย็นตัวจะม่วงเลยทำให้เห็นปลายจมูกว่าเป็นสีขาวของซิลิโคน)

เลยทำให้จิตตกมากๆ เพราะจมูกนี้ผมทำกับหมอบุญมา5ปีแล้ว แล้วชอบมากๆไม่มีความคิดว่าอยากแก้เลย

ผมดูแลจมูกผมดีมากตลอด 5 ปี นวดทุกวันเช้า-เย็น ไม่เคยมีอาการบวมหรือเจ็บใดๆ ปลายจมูกไม่แดง

แต่ปลายจมูกบางรึป่าวผมก็ดูไม่เป็นครับ แต่ถ้าถามว่าปลายมันตึงมั้ย ก็ตึงนะแต่ก็อย่างที่บอก ไม่เจ็บไม่แดง

ใครเคยโดนทักแบบนี้บ้างครับ ช่วยแชร์ประสบการณ์กันหน่อยนะครับ จิตตกมากจริงๆ

ผ่านมาจนถึงตอนที่ตั้งกระทู้นี้ ก็นั่งหาข้อมูลที่แก้จมูกมาตลอดจนกระทั่งเห็นกระทู้นึงโดนทักเหมือนกันว่าจมูกจะทะลุ

ผมเลยลองมาตั้งกระทู้ถามว่ามีใครเคยโดนทักแบบนี้บ้างครับ

ถ้าหมอทักเชื่อหมอเหอะ ที่หมอทักไม่ได้หารายได้เข้าตัวแน่ๆเพราะตอนพี่ไปทำตาเจอเคสที่มาจากชลบุรีทะลุมา หมอจะไล่ให้ไปโรงบาลเพราะเครื่องมือครบครันกว่า แกไม่เคยทักใครแล้วโน้มน้าวให้ทำกับแกสักคน เชื่อหมอไว้แล้วสังเกตอาการตัวเองอีกสักระยะนะค่ะ สู้ๆค่ะ ส่วนตาเป้นไงบ้างมารีวิวบ้างนะ พี่ไปทำตากับหมอแกมาเดือนหน้าจะครบปีแล้วค่ะ
ไปหาหมอจำนงค์ มาสองครั้งแล้ว ครั้งแรกปีที่แล้ว ครั้งที่สองเมื่อเดือนก่อนนี้เอง กะจะให้หมอจัดเต็ม เสียเท่าไหร่ก็ไม่อั้น แต่หมอกลับบอกว่า ดูดีอยู่แล้ว ไม่ต้องทำอะไรทั้งนั้น ขนาดอ้อนวอนเท่าไหร่หมอก็ไม่ทำให้ อันนี้จากประสบการณ์ตัวเองนะ คิดว่าที่หมอทักคุณเพราะเกรงว่าในอนาคตจะทะลุอ่ะค่ะ เท่าที่ดูเหมือนปลายจมูกคุณบางมากนะคะ
เราว่าเชื่อหมอเถอะ เราก็เคยทำจมูกกับหมอบุญ2ปีเท่านั้นแหละ ทะลุเลยจ้า
พี่ก็โดนหมอจำนงค์ทักแบบนี้เหมือนกันค่ะตอนไปทำปากกระจับ เหมือนอยากให้แก้จมูกมากกว่าทำปาก 555
เราว่าปกติของคนทำจมุกนานๆนะ ปลายจะเริ่มบาง ใสๆประมานนี้ใช่เปล่าค่ะความคิดเห็นส่วนตัวนะ เราทำมาสิบปีละ ก็เริ่มบาง แต่ยังไม่ทะลุเท่าที่สังเกตุดู ว่าจะแก้ใหม่อยุ่ ยิ่งคนเนื้อน้อยๆทำสูง โอกาสยิ่งเยอะ
เห็นคลิปพี่สอนแต่งหน้าบ่อย ๆ น่ารักอ่ะครับ
ปล. อยากทำตากะหมอจำนงด้วยคน
เอ่อ...... ตอนพี่ไปทำตา 2 ชั้นกับคุณหมอจำนงค์ ก็โดนทักเรื่องจมูกทะลุเหมือนกันอ่ะ แต่ดีมากเลยที่หมอเตือน เพราะตอนนี้จมูกมีปัญหาแล้วจริงๆ เชื่อหมอก็ดีค่ะ
ตอนเราไปทำตาหมอก้อทัก  เราเรยไปเอาปลายออกอีกนิดนึงที่คลินิกเดิม
เราว่าคนที่คิดจะทำจมูก ก็ต้องยอมรับเกี่ยวกับเรื่องปลายจมูกบางให้ได้นะ ดูมันจะเป็นปัญหาโลกแตก เพราะเนื้อตรงปลายมันจะโดนกดทับมากที่สุด ใครที่เสริมโด่งๆพุ่งๆ ก็จะมีปัญหาแบบนี้แหล่ะค่ะ ขนาดเราไม่โด่งซิลิบาง เสริมไป2ปีครึ่งซิลิก็ตุงได้แก้ใหม่ รีบทำการแก้ไข อย่าให้มันทะลุนะคะ ทะลุมาต้องถอดพักเนื้อ บางคนเนื้อเสียหายมาก ต้องรออีกหลายปีกว่าจะได้เสริมใหม่เพราะเนื้อมันยุบลงไป ยังไงก็หาหมอที่ถนัดทรงที่เหมาะกับเราและเจอหมอที่มีจรรยาบรรณนะคะ
เจอร้านเสริมสวยทัก รีบไปหาหมอ2ที่ถามให้แน่ ปลายบางมาก
เลยถอด ตอนถอดทะลุด้านในแล้วด้วยละ เราคนหนึ่งดูแลจมูกดีมากแต่หมอเสริมสูงไป ตอนนี้พักจมูก3เดือน
คิดมากค๊าบๆ พบพี่หมอๆ ให้หมอแนะนำ แล้วก็ทำตามนะค่าบ สุดหล่อ
เราก้อเหมือนกันค่ะ หมอจำนงค์ก้อทักว่าจมูกบาง ทำหมอบุญมาเหมือนกันได้ 6-7 ปี นี้ก้อกำลังหาหมอแก้อยู่เหมือนกันค่ะ แต่กลัวไม่ได้ทรงเดิมแบบนี้ เพราะคิดว่ามันเข้ากับหน้าดีแล้วอ่ะ
เคยโดนหมอจำนงทักเหมือนกันคะ ตอนที่เข้าไปทำตา แต่ก็ยังไม่ได้ไปแก้เลยนะคะ เป็นปีแล
ผมก็เป็นอีกคนนึงที่หมอทักเรื่องจมูกครับว่ารูปไม่เท่ากันอยากเกิดจากการเย็บเก็บงานที่ไม่ดีตอนนี้ยังไม่ได้แก้
แต่หมอจำนงค์ไม่ได้ขายของให้แก้กับหมอนะครับ

เครียดเรื่องจมูกเหมือนกันแต่ไม่มีเวลาแก้ ไม่มีเวลาพักเลย TT 0 TT
เราไปทำตามากะหมอจำนงค์ หมอก็จับจมูกค่ะ แบบจับๆบีบๆดู แต่โชคดีที่หมอยังบอกว่ายังเหลือเนื้ออยู่เยอะ
หมอเค้าดีนะคะเราว่า แนะนำหมดเลย
เพราะมันโด่งและตึงนั่นละครับ ตอนอาจยัง อนาคตไม่แน่นะครับผม - -*
ผมยังเปนห่วงพวกประเภทที่แบบว่า อยากได้โด่งๆ แต่ลืมดูรูปจมูกของตัวเองจิงๆ สุดท้ายก็ต้องแก้ - -*
เค้าไปทำตาหมจำนงค์แกก้ทักค่ะ ตอนนั้นทำได้ เดือนเดียวเอง
แกบอกระวังมันจะทะลุแล้วก้จับๆ กดๆ ตอนนั้นเจ็บๆนั้น เพราะเพิ่งทำมาเอง
ตอนนี้ 3 เดือนนิดๆละค่ะ ยังปกติอยู่จ้า แต่ในใจก้แอบกลัวน้ะ ><
เราไปทำปากบางมา คุนหมอก้อทักเลยว่า จมูกเราบางมาก รอวันทะลุ
เราก้อว่าจริง แต่ยังหาที่แก้อยุ่ เป็นปลายบางๆขาวๆจับเจอชิลินูนๆ
ท่านเชี่ยวชาญ เราว่าเชื่อไว้ไม่เสียหาย ลองปรึกษาหมอท่านอื่นดูก้อได้ค่ะ
เป็นคนจมูกโตแบบใบเตย แล้วไปทำตาหมอจำนงค์ หมอทักว่าไปฉีดฟิลเลอร์มาเหรอ เสียเซลฟ์เลย ไม่เคยทำอะไรกับจมูกเลยจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้