ดู: 1340|ตอบกลับ: 7

[ทำจมูก] ปัญหาคือมีดั้งอยู่แล้วค่ะ รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jiboo123 เมื่อ 2014-6-7 00:39

สวัสดีค่ะ

เมื่อหลายปีที่แล้วเคยตั้งกระทู้ถามเรื่องการทำจมูกไปแล้วแต่มีคนตอบน้อยมากเลยค่ะ เศร้ามากเลย เพราะไม่เคยมีประสบการณ์
แต่ก็ได้มีการไปมัดจำทำจมูกไว้บ้างก่อนที่จะเข้ามหาลัย แต่ก็ต้องแคนเซิลเพราะมีธุระด่วน มัดจำที่สุขุมวิท22 จำชื่อหมอไม่ได้แล้วค่ะนานลืม

ตอนนี้กระแสศัลมาแรงมาก เพื่อนๆรอบข้างทำจมูกกันแทบทุกคน ทั้งๆที่นางแต่ละนางก็สวยกันมากอยู่แล้ว  
ทำให้ตัวเรายิ่งต้องอยากสวยขึ้นบ้างเป็นธรรมดาค่ะ  ไม่มีใครยอมใคร 555   :)
ส่วนตัวอยากทำให้จมูกมันชัดขึ้นไม่ได้ต้องการให้โด่งมาก แค่ให้มันเปนรูปทรงสวยก็พอ
ทุกวันนี้ไม่ค่อยชอบถ่ายรุปเพราะต้องหามุมสวย กว่าจะหาได้เหนื่อยมากก เซงมาก
ยิ่งตอนนี้อ้วนมากหน้ากลมเป็นกาละมังด้วย เลยต้องลดนนก่อนที่จะทำจมูกค่ะ แต่ก็อยากจะจองคิวทำไว้เพราะแต่ละที่คิวยาวนานมาก

****ปัญหาที่อยากปรึกษาชาวดั้งโด่งคือ เป็นคนมีดั้งอยู่แล้วค่อนข้างเยอะ
แต่ปัญหามีคือปลายและฐานที่ค่อนข้างมั่งคงมากกกก~
ทำยังไงดีคะ กลัวทำออกมาแล้วหน้าดุ เพราะหน้าเดิมๆก็แข็งทื้อดุดันมากอยู่แล้ว
ควรเสริมแต่ปลายมั้ย ?
หรือเหลาจมูกแล้วเสริมทรงแบบสโลบเน้นปลาย
อีกอย่างคือกลัวปลายเชิดเป็นหมู เพราะจมูกค่อนข้างสั้น และเนื้อเยอะมากกกกก~
ปัญหาเยอะมาก เครียดมากค่ะ *****

ไม่ทราบพอจะแนะนำคุณหมอหรือแนะนำทรง การแก้ปัญหาได้มั
ช่วยด้วยนะคะ พลีส

รูปค่ะ มีทั้งหน้าสด มุมข้าง มุมตรงจะเห็นได้ชัดว่า ฐานใหญ่ยิ้มไม่สวย ถ่ายรูปไม่สวย ต้องถ่ายอยุ่มุมเดียวคือมุมข้างๆ

รวมรูปค่ะ

รวมรูปค่ะ
โพสต์ 2014-6-7 10:50:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตะเองลอง Misko เสริมแต่ปลายไหมหละ เราว่าน่าจะโอนะถ้าปลายมันพุ่งขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อย
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-7 22:07:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย AMORNIZ เมื่อ 2014-6-7 10:50
ตะเองลอง Misko เสริมแต่ปลายไหมหละ เราว่าน่าจะโอนะถ้าปล ...

ขอบคุณมากค่ะที่มาให้คำแนะนำ
ใจจริงอยากเสริมมากกว่า
แต่ก็ยังไม่รุ้ว่า misko เป็นยังไง 555 คงต้องหาข้อมูลเพิ่มแล้วล่ะ ><
โพสต์ 2014-6-8 12:11:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสริมขึ้นหน่อย และเเต่งปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังหู พอแล้วครับ
เปลี่ยนเป็นคนใหม่ทันที โครงหน้าสวยเเนวฝรั่งอยู่แล้วครับ
โพสต์ 2014-6-8 16:12:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราว่าน่าจะเหลา Hump หน่อยนะคะ เพราะเป็นคนมีHump แล้วกระดูกก็ค่อนข้างใหญ่
ยังไงลองมาปรึกษาคลินิคยศยากับคุณหมอทรงยศดูนะคะ คุณหมอเคยมีเคสคล้ายๆ แบบนี้ค่ะ
คลินิคอยู่แถว MRT รัชดาค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-8 21:28:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย aethana เมื่อ 2014-6-8 12:11
เสริมขึ้นหน่อย และเเต่งปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังหู พอแ ...

แอร๊ยยย  >< ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ
มีหมอที่เสริมด้วยกระดูกอ่อนหลังหูแนะนำบ้างมั้ยคะ  แหะๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-8 21:28:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย aethana เมื่อ 2014-6-8 12:11
เสริมขึ้นหน่อย และเเต่งปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังหู พอแ ...

แอร๊ยยย  >< ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำ
มีหมอที่เสริมด้วยกระดูกอ่อนหลังหูแนะนำบ้างมั้ยคะ  แหะๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-8 21:32:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย bamiimoo เมื่อ 2014-6-8 16:12
เราว่าน่าจะเหลา Hump หน่อยนะคะ เพราะเป็นคนมีHump แล้วกระ ...

ขอบคุณมากๆค่ะ มีตัวเลือกเพิ่มขึ้นมาอีก1  :
กระดูกใหญ่มากจริงๆ  แต่humpไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่นะคะ
เครียดๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้