ดู: 1224|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ใหม่ๆสดๆ จากคลีนิคไพศาลบางแคคร่าาา ^0^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย giftzyeiei เมื่อ 2014-5-20 01:21

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย giftzyeiei เมื่อ 2014-5-20 01:20

สวัสดีค่ะ^^ เพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกๆคน วันนี้ได้ไปถอยจมูกมาใหม่ค่ะ ที่คลินิกไพศาล บางแค หลังจากคิดและศึกษาข้อมูลมาหลายเดือน ตัดสินใจหลายรอบมาก ว่าจะทำที่ไหนดี จนมาลงเอยที่ไพศาลค่ะ... โทรจองไว้ช่วงสงกราน ได้คิววันที่ 19.พฤษภาคม 2557

เริ่มแรกเลยค่ะ นั่งรถมาถึงที่คลีนิคเวลา11.30แบบว่ารีบมากกลัวรถติด(คลินิกเปิดเที่ยง) กลัวคนเยอะด้วย รอ รอ รอ ค่ะ รอ คลินิกเปิด 55555. เคยศึกษามาว่าถ้าทำคนแรก ก็คือจะเป็นมือแรกของหมอ อาจจะไม่เป๊ะประมานนี้(คิดไปเองค่ะ) เลยได้คิวที่ 3 เลย หุหุ ก่อนได้ทำคุณหมอจะเรียกเข้าไปคุยว่าอยากได้ทรงประมาณไหน หน้าเราเหมาะแบบไหน แล้วให้ออกมานั่งฟังพยาบาลอธิบาย เรื่องของสิลิโคน การดูแลรักษา การทำความสะอาด และการเช็คว่าแกนสิลิโคนเบี้ยวไหม อธิบายทุกอย่าง เสร็จแล้วให้เลือกสิลิโคนและจ่ายเงินแล้วนั่งรอคิวค่ะ(ของเราสิลิโคนไทยธรรมดา8พันบาทค่ะ)
       รอไม่นาน บ่ายโมงกว่าๆพยาบาลก็เรียกชื่อ แล้วให้ไปเข้าห้องน้ำล้างหน้า แล้วให้เดินเข้าไปห้องผ่าตัด ><” คุณพยาบาลในห้องใจดีมากกก พูดดีดูแลดี เป็นห่วงเราดีมากๆค่ะ ให้เราขึ้นไปนอนบนเตียง ถามว่าหนาวไหมไม่ต้องเกร็งนะ 5 นาทีก็เสร็จแล้ว ฟังแล้วมีกำลังใจขึ้นมาเยอะเลยค่ะ พอคุณหมอมา เค้าจะเอาน้ำยาฆ่าเชื้อมาทาบริเวณรอบๆใบหน้า แล้วก็เอาผ้าคลุมหน้าเหลือช่องตรงจมูกกับปากไว้ค่ะ คุณหมอก็เหลาสิลิโคนเอามาทาบแล้วก็เหลาแกรกๆๆ ๆ จนได้ที่  พอทีนี้มาถึงจุดคลายแม็ค 55555. นั่นคือ ฉีดยาชาที่หลายๆคนบอกว่าเจ็บ เจ็บจริงค่ะ แต่ฉีดเร็วนะ 6-7 เข็มไปเลย(มั้งนะนับเอา)พยาบาลยื่นมือมาจับ เราก็บีบเต็มแรงเลยขอโทษนะคะคุณพยาบาลTT คุณหมอก็นวดๆ สักพักเริ่มชาหลังจากนั้นไม่รู้สึกค่ะ เคยกลัวมากๆว่าจะรู้สึกตอนกรีด แต่ไม่รู้สึกอะไรเลย มารู้ตอนคุณหมอยัดสิลิโคน อันนั้นรู้สึกเลย นอนตัวเกร็ง ตัวสั่นไปหมดเลยค่ะ แบบเมื่อไหร่จะเสร็จ ผ่านไปสักพักไม่นาน ก็เริ่มรู้สึกเหมือนกำลังเย็บ ฉึบๆ ๆ เย็บเสร็จ ปิดพลาสเตอร์ แล้วเชิญออกจากห้องค่ะ

ต่อมาลงมาที่ชั้น 2 ให้มานอนประคบเย็นบนเตียง ให้ส่องกระจก โอ้ววว อะไรมันอยู่บนหน้าช้านนนน T^T แล้วลงมาข้างล่าง คนนับสิบ จับจ้องมาที่เราคนเดียว ><” เขิลนะ อิอิ  ประมาน บ่าย 2 กว่าๆ ก็กลับบ้านได้ เย้ๆ กลับมาถึงบ้านปวดๆเจ็บๆที่แผล แต่พอกินยาแก้ปวดไป หลับไปตื่นนึง ยาชาเริ่มหมดฤทธิ์ แต่ก็ไม่ค่อยปวด ไม่บวมเท่าไหร่ ต้องรอดูต่อไปเรื่อยๆ เป็นกำลังใจให้คนที่กลัวและกำลังจะไปทำนะคะ เลือกคุณหมอดีๆ และถ้ามีงบเยอะหน่อยทำสิลิโคนดีๆเลยค่ะ ของเรางบน้อยแต่อยากทำไปก่อน ตอนโตกะว่าจะไปแก้อีกรอบนึง เอาแบบดีๆไปเลยค่ะ สู้ๆนะคะไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดไว้เลย และขอบอกก่อนเลยว่าบางทีอาจจะไม่ได้ตามดั่งใจเรา เราเห็นคนนี้ทำสวยคนนั้นทำสวย มันขึ้นอยู่ที่หน้าเราและจมูกเราด้วยนะคะ อย่าคาดหวังว่าจะต้องได้แบบนี้เป๊ะๆ เราอาจจะสวยในมุมมองของเราค่ะ ขอบพระคุณที่อ่านจนจบ -/\- ยาวไปไหม 55555.

ปล.ลงรูปไม่เป็นผิดพลาดยังไงขอโทษด้วยค่ะ

ก่อนทำค่ะ แต่งหน้าซะสวยเชียว 555

ก่อนทำ ^^

หลังทำ-หน้าสดไปป้ะ? 555555.

ที่ตัวบวมๆเป็นเพราะทำจมูกใช่ม้ะ? 5555

กังวลจัง กลัวออกมาไม่สวย(จมูกสั้น)T^T

#จะมาอัพเรื่อยๆนะคะููู^^
หมอเดียวกันเลยค่ะ ทำมาได้ 7 วันแล้ว ทรงสวยค่ะ แต่เหมือนหมอขูดฟิลเลอร์ออกไม่หมดกลุ้มใจจัง
ที่เด๋วกันเลย ตะเอง เราได้ครบอาทิตย์ พอดี แต่ยังไม่ยุบเลย รอลุ้นเหมือนกันว่าจะสวยป่าว อิอิ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-20 18:54:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เค้าย้ายไปใน กระทู้นี้น้า จะอัพเรื่อยๆจ้า  http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=94444
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้