ดู: 1014|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] อยากรู้จังคนที่ทำศัลยกรรม นี่กลัวเจ็บกันมั้ยคะ? แล้วนึกยังไงให้ใจกล้าๆ หรอ

[คัดลอกลิงก์]
คือเราอยากจะไปเหลากระเดือกเร็วๆนี้แล้วอะค่ะ แต่กลัวเจ็บมากๆ เกลียด กลัว ยาชา เพราะสมัยตอนเด็กๆ เวลาทำฟัน ฉีดยาชาเจ็บบรมมากเลยค่ะ อยากรู้ว่าคนที่ทำศัลยกรรม หรือคนที่เพิ่งเคยทำครั้งแรก อยากถามว่านึกยังไง คิดอะไรให้ใจกล้าๆ ไม่กลัวเจ็บเหรอคะ
ตอนทำไม่เจ็บหรอกค่ะ แค่ปวดตอนหลังยาชาหมด ทานยาแก้ปวดเอา ถ้าอยากสวยก้อต้องใจกล้า

กล้าที่จะเปลี่ยนแปลง และต้องมีความอดทนด้วยค่ะ
กลัวค่ะ ตอนฉีดยาชาจะกลัวมาก
ผมไม่กลัวตอนทำนะ แต่เบื่อตอนพักฟื้นมากกว่า กินอะไรตามใจเราก็ไม่ได้ อาบน้ำ ล้างหน้าก็ไม่ได้ ออกไปไหนก็ไม่ได้
สำหรับเรานะ เราไม่กลัวจ้า เราเคยผ่าฟัน เราว่าผ่าฟันเจ็บกว่ามาก ละก็จิงๆด้วย
เราไม่กลัวเจ็บตอนทำนะ  

แต่กลัวตอนหลังทำนี่สิ ยิ่งช่วงพัก ช่วงรอยุบ คือ อยากให้ผ่านเวลานั้นไปเร็วๆเลย
บ้างคนกลัวไม่สวยมากกว่าเลยกล้าทำศัลยกรรมค่ะ บางคนก็ทำทีเดียวเลยหลายอย่างเพราะสมัยนี้เสริมจมูก+แก้จมูก สไตล์เกาหลี ด้วยเทคนิคพิเศษ มีเยอะค่ะ เจ็บน้อย แผลหายไว เคสเสริม-ตกแต่งเพิ่มเติมจนรู้สึกพอใจหรือตามแบบที่ต้องการ อย่างของหมอทนงศักดิ์ เอเซียคลินิกเขาเขียนบอกไว้ค่ะ
เจ็บแต่ตอนฉีดยาชาอ่ะ แผลสะอาดก้อไม่เจ็บไม่ปวดจ้า
เราทำจมูกไม่เจ็บเรยสักนิด มันจะทรมานเวลาดูแลหลังทำเสร็จมากกว่า อยากสวยต้องอดทนนะค่ะ สุ้สุ้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้