ดู: 2031|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถามผู้รู้หน่อยค่ะ^^ เสริมจมูกมาเนี่ยล้างหน้าแบบโดนน้ำจริงๆ ได้เมื่อไรคะ??

[คัดลอกลิงก์]
แบบว่าไปเสริมจมูกกะคุณหมอเฉลิมมาค่ะ
เสริมวันเสาร์กลางคืน ศุกร์เช้าล้างหน้าได้มะคะ???

พี่พยาบาลบอกว่าล้างหน้าได้ 5 วันหลังผ่าอะค่ะ
ถ้านับจริงๆ แร้นก็พรุ่งนี้ล้างได้ (วันศุกร์) แต่ไม่แน่ใจอะคะ
เพราะแผลมันยังตึงๆ อยู่เลย
(แบบว่าบวมมากกก กลายร่างเป็นนาเนียซะหลายวัน ปัจจุบันก็ยังบวมอยู่ แถมเขียวๆ เหลืองๆ อีก  - -")
เลยโทรไปถามพี่พยาบาลอีกที พี่เค้าบอกต้อง 1 อาทิตย์อะคะ

เลยอยากถามผู้รู้ในนี้ช่วยตอบหน่อย
อยากล้างหน้าอาบน้ำแบบจริงจังกะเค้าซะทีอะคะ
แต่ไม่แน่ใจ กลัวแผลไม่หายอะคะ ช่วยตอบด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ต้องแล้วแต่คน

บางคน 5 วัน บางคน 7 วัน

ขึ้นอยู่ที่แผลด้วยว่า หายช้าหรือเร็ว

ส่วนพี่ 5 วัน ก็ล้างหน้าได้แล้วครับ

แล้วต้องล้างเบาๆบริเวณจมูก

อย่าให้น้ำเข้ารูจมูกได้ก็ดี

ใช้คัตต้อนบัตชุบน้ำเกลือเช็ดแผลหลังล้างหน้าได้ยิ่งดีครับ
cetaphil ช่วยคุณได้ รู้สึกผิวสะอาด สิวมะมี ยิ่งกว่า ล้างด้วยโฟมปกติอีกอ้ะ
ต้องแล้วแต่คน

บางคน 5 วัน บางคน 7 วัน

ขึ้นอยู่ที่แผลด้วยว่า หายช้าหรือเร็ว

ส่วนพี่ 5 วัน ก็ล้างหน้าได้แล้ว ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-7-2 17:32

เห็นด้วยอย่างยิ่ง
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-2 18:25:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณผู้รู้ทั้งหลายนะคะ งั้นรอตัดไหมก่อนดีก่าเนอะ
ปลอดภัยไว้ก่อน เราบวมเยอะอยู่ด้วย - -"

ปล. พี่ปลาจมูกสวยมากเลย เหอเหอ ตอนน้องทำ หมอบอกว่าเอาแบบซองเฮเคียวมะ
น้องน่าจะตอบโอเชค่ะหมอ เน่อะ เสียดายจัง ตอนนี้มากลัวมะโด่งอ่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้