ดู: 3023|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เกาหลี] ระหว่างซีลีโคนเกาหลี กับ อเมริกา อันไหนดีกว่ากัน และต่างกันอย่างไรช่วยตอบด้วยคับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมมีข้อสงสัยก่อนผมจะไปทำจมูกคับ ระหว่าง ซีลีโคนเกาหลี กับ อเมริกา อันไหนดีกว่ากัน แล้วแตกต่างกันอย่างไร ใครที่เคยฟังหมอ มาและรู้ช่วยบอกด้วยคับ !!!

1. ซิลิโคนเสริมจมูกของประเทศญี่ปุ่น (Japan Silicone) เป็นซิลิโคนมาตรฐานธรรมดา โดยวัตถุดิบบางตัวได้นำเข้ามาจากประเทศญี่ปุ่น และได้นำมาผลิตในประเทศไทย เป็นซิลิโคนที่ออกลักษณะเป็นสีเหลือง ลักษณะของ ซิลิโคนจะมีลักษณะค่อนข้างแข็ง

2. ซิลิโคนเสริมจมูกของประเทศอเมริกา (USA Silicone) เป็น ซิลิโคนมาตรฐานพิเศษ มีความบริสุทธิ์ถึง 100% มีความปลอดภัยและคุณภาพดี (Medical Grade Silicone) เป็นซิลิโคนสีขาว มีเนื้อซิลิโคนที่นิ่ม เนียน ละเอียดมาก และมีความยืดหยุ่นได้ดีกว่า ซิลิโคนของประเทศญี่ปุ่น

ซึ่งเป็น ซิลิโคนเสริมจมูกที่นิยมเลือกใช้กันมากที่สุด เนื่องจากเนื้อของซิลิโคนมีความนิ่มปานกลาง และไม่นิ่มจนเกินไป สามารถเหลาปรับแต่งรูปทรงได้ตามต้องการได้ดี เหมาะสำหรับผู้ที่มีเนื้อบริเวณของสันจมูกค่อนข้างมาก หรือคนที่มีโครงจมูกที่ยาว

หลังจากเสริมจมูกด้วยซิลิโคนของประเทศอเมริกาแล้ว นอกจากจะทำให้ จมูกดูโด่งสวยเนียน และยังไม่มีโอกาสที่จะยุบตัวลง เมื่อเสริมไปนาน ๆ อีกด้วย

3. ซิลิโคนเสริมจมูกของประเทศเกาหลี (Korea Silicone) เป็น ซิลิโคนสำเร็จรูป แบบมาตรฐานพิเศษ คือ ช่วงโคนจมูกและปลายจมูกจะ มีความนิ่มมาก ๆ มีความยืดหยุ่นตัวสูง ไม่มีโอกาสจะทะลุและเอียงได้เลย
ต้องดูก่อนว่าเนื้อจมูกของจขกทมีเนื้อเยอะหรือน้อยแล้วจึงเลือกแบบของซิลิโคนค่ะเช่นถ้าเนื้อจมูกเยอะก็สามารถเลือก
ซิลิโคนแบบอเมริกาได้ค่ะ ส่วนคนเนื้อจมูกน้อยเราว่าเลือกแบบเกาหลีน่าจะได้ค่ะ หรือแบบเพื่อนเราก็หาแบบจมูกไปให้หมอดูให้หมอช่วยแนะนำอะค่ะ แล้วเพื่อนเราก็ทำออกมาสวยดีค่ะอ่อลืมบอกเพื่อนเราทำกับหมอทนงศักดิ์ เอเซียคลินิกอะค่ะ
อเมกาค่ะ โด่ง สวย เด่น ยาว 100%
ญี่ปุ่นเราไม่ชอบอ่ะ  เพื่อนทำมาไม่สวย ธรรมดา ธรรมชาติมาก
ถ้าไม่บอกก็ไม่รู้ค่ะ ว่าเสริม
เพราะส่วนตัวเราก็เสริมอเมกาค่ะ ไม่ต้องบอกเลยค่ะว่าเสริมมองเห็นสันจมูกตั้งแต่ 100 เมตรเลยค่ะ555
ชอบค่ะสวยดี อิอิอิ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-16 08:16:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้