ดู: 764|ตอบกลับ: 3

[ทำจมูก] จมูกติดเชื้อขอคำแนะนำครับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมไปเสริมจมูกกับหมอสุชาติ มาได้หนึ่งเดือนแล้วปรากฏว่าแผลผ่าตัดผมติดเชื้อครับ มีเลือดไหลออกจากแผล หมอรักษาโดยให้กินยาผมกินยามาตลอดหนึ่งเดือนไม่มีที่ท่าว่าจะหายเลือดยังคงไหลออกมาจากแผลผ่าตัด หมอบอกว่าให้กินยาไปเลื่อยๆเดียวก็หายโดยไม่มีแนวทางในการเยี่ยวยาอย่างอื่น ตอนนี้ใชัชีวิตลำบากมากต้องปิดจมูกตลอดเวลานั้งทำงานอยู่บางที่เลือดก็ไหลออกมา ผมเลยอยากถามเพื่อนถ้าผมจะไปขอนำแนะนำจากหมออื่นให้เค้าช่วยรักษาให้หมอท่านอื่นจะยอมหรือเปล่าครับ และในกรณีแบบผมเพื่อนๆมีหมอท่านใดแนะนำบ้างของคุณมากๆๆ ถือว่าช่วยคนที่กำลังมีความทุกนะครับ
โพสต์ 2014-5-14 11:11:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราว่าถ้าจมูกติดเชื้อและอักเสบ ต้องเอาออกอย่างเดียวแล้วพักจมูกไว้อย่างน้อย 6 เดือน ถึงจะเสริมใหม่ได้ค่ะ เราว่าควรรีบไปพบหมอด่วนเลยนะคะ เพราะยิ่งทิ้งไว้นาน ยิ่งเป็นพังผืดจะแก้จมูกใหม่มันยากค่ะ

ลองปรึกษาแพทย์ผู้เชียวชาญดูค่ะ สู้ๆนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากครับผม  โพสต์ 2014-5-14 11:16
โพสต์ 2014-5-14 11:29:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอให้หายไวๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

หวังว่านะครับ ตอนนี้ท้อใจสุุด  โพสต์ 2014-5-14 11:41
โพสต์ 2014-5-14 15:06:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทางเลือกคือไปพบแพทย์ท่านอื่นเถอะค่ะลักษณะหมอที่เคยทำให้
เค้าดูไม่ค่อยอยากจะรับผิดชอบเลย อย่างไรก็ดีคุณต้องศึกษาคุยกับหมอท่านใหม่
ถามให้ละเอียดในแนวทางการรักษา ดิฉันเข้าใจคุณนะคะ เพราะเกือบจะติดเชื้อ
ดีที่รีบไปพบแพทย์ก่อน คุยกับแพทย์นะคะอย่าไปคุยหรือฟังพวกพนง.ที่จ้องแต่จะขายคอร์สคลีนิค
ขอให้คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองนะคะขอให้หายไวๆค่ะ

ขอบคุณมากเลยนะครับ เดียวจะจะไปหาหมอท่านอื่นครับ  โพสต์ 2014-5-14 15:54
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้