ดู: 5332|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูก หมอบุญถิ่น

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ืnammini เมื่อ 2014-5-11 13:28

อยากบอกว่า บุญรัตน์คลีนิค คนเยอะมากๆๆๆๆๆ และวันที่เราไปทำคือ คิวบุกเยอะมากๆเลย แต่เราไปก็รอไม่นานมาก เพราะจองคิวหมอไว้ 3โมงเย็น แต่ไปก่อนเวลา ไปตอนบ่าย1.45 น. ก็ยื่นบัตรประชาชนและบอกว่าจองคิวไว้3โมงค่ะ และก็รอเรียกชื่อขึ้นไปพบคุณหมอผู้หญิง ต้องบอกก่อนว่า เราได้มาพบคุณหมอแล้วเมื่อ1อาทิตย์ก่อนนั้น แล้วช่วงนั้นสิวเราขึ้นตรงระหว่างตาและระหว่างคิ้ว คุณหมอไม่รับทำเลยให้กลับไปรักษาสิวให้หายก่อนแล้วจองคิวกลับมาทำใหม่ เราก็จองไว้ก่อน ช่วงเวลาที่รอก็เร่งให้สิวหายให้เร็วที่สุด แล้วพอพบคุณหมอผู้หญิงเสร็จก็รอพบคุณหมอบุญถิ่นอีกครั้ง เพื่อวัดทรงจมูกว่า จะสูงแค่ไหน คุณหมอค่อนข้างดุ แต่เราก็ต้องพยามไม่กลัว คุณหมอก็เอาแท่งกระดาษมาวัดทรงจมูกเราและบอกว่า ช่องที่ว่างๆนั้นแระช่องที่จะใส่ซิลิโครน แค่นี้พอไหม แต่เราก็มองไม่ค่อยออกหรอกว่ามันจะได้โด่งไหม ก็บอกคุณหมอว่า ขอโด่งอีก คุณหมอบอกว่ามองดีๆ คุณมองดีๆ ว่าแค่นี้พอไหม คุณหมอบอกว่า แค่นี้ก็เยอะแล้วถ้าทะลุ คุณต้องรับผิดชอบตัวคุณเองนะ เลยบอกคุณหมอว่า นั้นแค่นี้ก็พอคะ และก็รอเรียกให้ไปล้างหน้า ล้างจมูกเช็ดน้ำมูก และพี่พยาบาลจะเช็ดในโพรงจมูกของเราอีกครั้ง และพี่พยาบาลก็จะมาให้กินยาแก้ปวด ยาแก้อักเสป และรอเรียกขึ้นไปห้องผ่าตัด ช่วงเวลารอเนี๊ยละตื่นเต้นมากๆ ภาวนาตลอดขอให้ไม่เจ็บ ขอให้ออกมาดีที่สุด อย่าบิดอย่าเบี้ยว คิดแบบนี้ตลอด และพอเรียกชื่อเข้าห้องผ่าตัด ก็ขึ้นเตียงและพี่ๆพยาบาลก็จะมาจับแขนหมัดกับเตียง และก็ห่มผ้า และเอาผ้าปิดรอบหัวเหลือแต่ตรงกลางใบหน้า และพี่พยาบาลก็ฉีดยาชาที่จมูก 4เข็ม 3 เข็มแรก เจ็บมากกกกกก น้ำตาไหล เกรงไปทั้งตัว แต่ก็ต้องทน และเริ่มช้าจนรู้สึกได้ และเข็มสุดท้าย ตรงสันดั้ง ไม่เจ็บเลยเพราะชาไปแล้ว คราวนี้ก็รอคุณหมอเหล่าซิลิโครนอยู่ข้างๆหูทาบกับจมูกบ้าง (นาทีนี้ตื่นเต้นมากกกกกกกใจเต้นแรงมาก ต้องพยามหายใจลึกๆ สงบจิตสงบใจไว้) และสักพักคุณหมอก็จับซิลิโครน ยัดเข้าไปในโพรงจมูก ซึ่งเราไม่รู้สึกเลยว่า คุณหมอกรีดจมูกเราตอนไหน ไม่รู้เลยจิงๆ รู้สึกอีกที ตอนยัดไปแล้ว จะได้ยินเสียง ครืดดด ครืดดด กับกระดูก และสักพักพี่พยาบาลก็เย็บปิดรอยแผลให้ด้วยไหมละลาย ไม่เจ็บเลยจิงๆ เสร็จแล้วก็กลับบ้านได้เลยคะ
ก่อนทำ
[img][/img]

[img][/img]

[img][/img]

หลังทำ
หน้าโทรมมาก เพราะคุณหมองดแต่งหน้า (หน้าไร้อารมณ์มาก อึนยาชา)
[/img]

วันที่1 กลับมาถึงบ้าน (ห้ามล้างหน้า โทรมมากๆ แต่ต้องทน)

วันที่2 (เริ่มบวม ตรงระหว่างคิ้ว)

วันที่2 (ตอนเย็น คลีนิคโทรมาเยียมอาการ บอกให้ล้างหน้าได้ โดนน้ำได้ งงมาก 2วัน โดนน้ำได้แล้ว)

วันที่3 (บวมเต็มที่ หน้าบวมอืดเวอร์ๆ)

วันที่4 (เริ่มยุบลง แต่ยังบวมๆอยู่)

วันที่5 (เริ่มยุบลงมากขึ้น)

วันที่6 (สันเริ่มขึ้น และปลายจมูกยังบวมๆอยู่ๆ)

จะมารีวิว ให้ดูเรื่อยๆนะคะ เพื่อนๆ ^^
อยากทราบว่าตอนนี้ทำมาได้ กี่วันแล้วค่ะ แล้วตอนคุยกับคุณหมอได้บอกว่าขอโด่งทั้งหมดรึป่าวค่ะ ?
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-12 21:56:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ืnammini เมื่อ 2014-5-12 21:59
ต้นฉบับโพสต์โดย Chararin เมื่อ 2014-5-12 10:31
อยากทราบว่าตอนนี้ทำมาได้ กี่วันแล้วค่ะ แล้วตอนคุยกั ...

7วันแล้วคะ ก็ตอนคุยกับคุณหมอ ถามว่าจะให้เน้นตรงส่วนไหน เราก็บอกว่า อยากได้ปลายจมูกกับกลางๆ คุณหมอก็บอกว่า อ่อ นั้นก็ทั้งหมดนะแระ แล้วตอนวัดทรงความสูง ก็บอกคุณหมอว่า ขอสูงอีกๆ จนคุณหมอบอกว่า มันสูงไปถ้าทะลุรับผิดชอบตัวเองนะ เราก็เลยตามใจคุณหมอที่จะพิจารณาว่าจะสูงได้แค่ไหนอ่าคะ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-13 12:18:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 8 ก็แต่งหน้าแล้ววว ปลายจมูกยังไม่ยุบเลย
อัพรูปอีกนะค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-23 23:51:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เด๋วเรารอ ครบ1เดือนแล้วจะมารีวิวเพิ่มให้นะคะ ตอนนี้ก็ไม่ว่างเลยจ้า ขอบคุณที่ติดตามนะคะ ^^
รอติดตามรูปอัพเดตเหมือนกันค่ะ
เพราะดูจากรูปรีวิวแล้วถ้าถ่ายหน้าตรงจะมองไม่เห็นทรงจมูกเลยค่ะ
ถ้าจะให้ทรงจมูกดูสวยเรียวกว่านี้น่าจะตัดปีกจมูกด้วยนะค่ะ
แต่ตอนนี้อาจจะยังบวมอยู่เลยยังไม่เป็นทรงชัดเจน
เพื่อความสวยสู้ๆค่ะ.....
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-24 22:37:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Natchap เมื่อ 2014-5-24 09:59
รอติดตามรูปอัพเดตเหมือนกันค่ะ
เพราะดูจากรูปรีวิวแล ...

กัใช่นะ เพราะอาจจะเกี่ยวด้วยว่า มันทำแบบธรรมชาติ เลยถ่ายตรงๆแล้วไม่ค่อยเห็นว่าทำมา ก็ได้19วันแล้วนะคะ ก็บวมลดลงมากแล้วนะคะ (ขอโทดที่ภาพไม่ชัด  มือถือห่วยนิสนึง) 555

เพิ่มเนื้อหา (2014-5-26 23:06):

โอ๊วววว พอผ่านมา 20 วันแล้ว บอกได้เลยว่า ดูดีเลยค่ะ  ^^b
wowwow
สวยขึ้นเลยค่ะ...เริ่มยุบแล้วเป็นทรงชัดขึ้นค่ะ
โดยรวมถือว่าสวยมากเลยล่ะจ้า
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 16:10:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pocahontass เมื่อ 2014-6-1 19:32
โอ๊วววว พอผ่านมา 20 วันแล้ว บอกได้เลยว่า ดูดีเลยค่ะ  ^^b ...

ขอบคุณนะคะ ^^
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 16:11:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Natchap เมื่อ 2014-6-2 13:40
wowwow
สวยขึ้นเลยค่ะ...เริ่มยุบแล้วเป็นทรงชัดขึ้นค่ะ
โด ...

ขอบคุณมากๆเลยที่ติดตามนะคะ แต่ทรงเรามันไม่สูงมากหรอกคะ เพราะเนื้อน้อยและคุณหมดทำทรงธรรมชาติมากๆ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-6 16:17:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ุ6 มิถุนายน 57 1 เดือนแล้วนะคะ ดูๆแล้วมันเป็นทรงธรรมชาติมากๆเลยคะ ถ้าถ่ายหน้าตรงคือมองไม่เห็นสันเลยคะ แล้วเราเป็นคนเนื้อจมูกน้อย ขึ้นได้แค่นี้ก็คงOK กว่าเมื่อก่อนมากแล้วคะ ยังไงเพื่อนๆที่เข้ามาดู ช่วยติชมหน่อยนะคะ ว่าเป็นไงบ้าง

เพิ่มเนื้อหา (2014-6-14 23:05):
เราก็จะไปทำกะหมอบุญเหมือนกัน ....

เห็นแล้วเกิดแรงบรรดาลใจ

ว่าแต่เจ็บมากมั๊ยจ่ะหลังทำเสร็จแล้ว

ช่วง 1-4 วันอ่ะ
ได้คิววันที่ 12 กรกฏานี้แล้ววววววว  กลัวจังเลย
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-3 16:59:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kikzi เมื่อ 2014-7-1 23:21
ได้คิววันที่ 12 กรกฏานี้แล้ววววววว  กลัวจังเลย :dizzy ...

ไม่ต้องกลัวนะคะ แรกๆ น้ำก็กลัวแบบนี้แระคะ ก่อนทำก็ตื่นเต้นมากๆเลย แต่พอตอนใส่ซิลิโครน มันจะไมไ่ด้เจ็บอย่างที่คิดเลยคะเราจะงงๆด้วยซ้ำ  ว่าหมอกรีดจมูกเราตอนไหน เราไม่รู้สึกจิงๆคะ สู้ๆนะคะ จะได้สวยๆ ^_^
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-3 17:01:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย beekap เมื่อ 2014-6-24 17:32
เราก็จะไปทำกะหมอบุญเหมือนกัน ....

เห็นแล้วเกิดแรงบรร ...

ไม่เจ็บเลยคะ แต่จะเจ็บหลังจากยาชาหมดฤทธิ์ใน1-2 ชั่วโมงนะคะ มันจะเจ็บที่แผลเย็บนิสหน่อย เราก็ทานยาแก้ปวด แก้อักเสปตามที่หมอจัดให้นะคะ ถ้าหมดเราก็ซื้อทานเองได้เลยคะ ขอให้สวยๆนะคะ อย่ากังวล อย่ากลัว มันไมไ่ด้เจ็บอย่างที่เราคาดกลัวไปก่อนแล้ว แน่ๆคะ แต่อาจจะเจ็บตอนฉีดยาชาเท่านั้นแระคะ อึดใจเดียว จะได้สวยๆนะคะ ^_^
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-3 17:09:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำออกมา จมูกเรา สองข้างจะโด่งสูงไม่เท่ากันหรอกนะคะ แต่มันก็ไมไ่ด้เบี้ยวเอียงอะไรนะคะ ^_^

ถ้าบอกหมอบุญเน้นแค่ส่วนกลางกับส่วนปลายแล้วขอส่วนบนขึ้นนิดเดียวหมอจะทำให้มั้ยอะคะ
ขอบคุณค่ะ  ตื่นเต้นๆๆๆๆ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย ืnammini เมื่อ 2014-7-3 17:01
ไม่เจ็บเลยคะ แต่จะเจ็บหลังจากยาชาหมดฤทธิ์ใน1-2 ชั่ว ...

แล้วจมูกที่ทำมา มันบิดได้ไหมอ่ะ แบบว่าจับแล้วเบี้ยวไหม อะไรประมาณนี้อ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้