ดู: 2270|ตอบกลับ: 5

[ปากบาง] ปากบาง บวมช้ำที่สุดในสยามประเทศ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Konge เมื่อ 2014-5-4 12:56

ตั้งกระทู้เพื่อนเป็นแนวให้คนที่จะไปทำ และเจอว่าแผลตัวเองน่ากลัวนะครับ

ตอนนี้ปากผมเท่าคนปกติแล้วล่ะ ดูเรียบร้อย ไม่น่ามีปัญหาอะไร
แต่ตอนทำใหม่ๆนี่วิตกมาก เพราะแผลน่ากลัวมาก
ในเว็บแต่มี before after รูปที่ทำเสร็จแล้วซะเยอะ

จะมีตอนคนอื่นบวมๆ มันก็ไม่เท่าเรานี่หว่า มีคนที่น่ากลัวๆแต่มีปัญหาทั้งนั้นเลย - -*
หรือปากเราจะเน่า!? ตอนนั้นเลยวิตกเล็กน้อย(จริงๆก็ไม่เล็ก)
สยองแค่ไหน ไปดูกันเลย

จริงๆ หน้าผมธรรมดากลาง ไม่มีจุดด้อยอะไรบนหน้าเด่นชัด(มั้งนะ)
จมูกก็มีแต่ไม่พุ่ง ปากก็ไม่หนาแต่ไม่บาง หน้าบานแต่ไม่อยากโบท๊อก เปลือง

ช่วงนี้จังหวะดีอย่างกระทันหัน เลยอยากทำอะไรบนหน้าซักอย่างเลยมาลงที่ปากครับ

ก่อนทำครับ

วันที่ 1
ได้คุยกับหมอน้อยมากครับ เหมือนหมอคิวเยอะ ได้คุยกับหมอ20วิเองมั้ง
เราก็บอกไปอยากได้แบบไหน รูปยื่นให้ดู
ตอนฉีดยาชา เจ็บน้ำตาเล็ด แต่นั่นไม่เท่าไหร่ คือตรงที่ฉีดบวมทันที!(พยาบาลบอกปกติ)
เข้าใจว่า น้ำยาชา มันเข้าไปในปาก แล้วไปคั่งอยู่ตรงนั้น ตกใจเล็กน้อย

นอนรอให้ชาทั้งปาก แล้วผ่า
รู้สึกหมอนะ แต่ไม่เจ็บ รู้สึกหมดหมอกรีดตรงไหนลากไปไหน เลาะตรงไหน เย็บยังไง แถมเลือดกระเด็นมาโดนแก้มด้วย - -*

หลังทำ

ผมบอกหมอว่า ไม่เอากระจับมาก เพราะไม่อยากสวยหวานครับ
จะเห็นได้ว่า รอยเย็บประหลาดกว่ารีวิวคนอื่น เย็บซะกลางปาก  

ตอนที่นั่งรถกลับบ้าน เหมือนยาชาหาย เจ็บแผลมากกกกกกกก
ยามีนะ แต่กินไม่ได้ ไม่มีน้ำ+หลอด เลยต้องทนไปถึงบ้าน
หลังๆเลยมีม่วงมาใต้ปากข้างนึงด้วย โอเค รอดูก่อน

ผ่านไป1คืน วันที่2
2_1.JPG 2_2.JPG
ตื่นนอนมา ปากบวมฉึ่ง ขนหัวลุก ช้ำมากขึ้น
เราก็แบบ เห้ย ทำไมมันอลังการณืกว่าคนอื่นจัง
เริ่มหาน้ำมะพร้าวมาดูดบ้างละ

วันที่3
ไม่ค่อยต่างจากวันแรก บวมมหากาฬ คราวนี้ปากจะดำ(ช้ำ)หมดละ เหลือแค่กลางปาก สยองสุดๆละ จัดใบบัวบกมาเพิ่ม
บวมมาก บวมจนไหมรั้งแผล กลัวแผลจะปริเลยอะ แบบมันต้องเปรี๊ยะๆในไม่ช้าแน่ๆ
เริ่มคิด นี่กุคิดถูกไหมเนี่ยไปทำปาก แพงก็แพง(ของผมแพงมาก แพงกว่าคนที่ดังสุดในนี้บอกเลย) เดิมๆก็ไม่ได้แย่ หาเรื่องเสียโฉมอีก นอยด์นิดนึง

ยิ่งดูในเว็บก็ยิ่งนอยๆๆ ทำไมแผลเย็บมันไม่เหมือนคนอื่น คนอื่นก็ไม่ได้ดูแย่ขยาดนี้

ตกดึก สังเกตุเห็น เส้นไหมโผล่ขึ้นมาจากรอยด้านขวา จากที่ปกติไม่มี
มายก๊อดดดด ไหมหลุดเหรอ เห็นเป็นเส้นยาวๆเลย โอเค ใจเย็นไว้...

วันที่4
เริ่มยุบนิสสสสสสนึง จริงก็ไม่ต่าง ยังดำรงชีวิตลำบากเหมือนเดิม

จากนั้นวันต่อๆไปก็แบบที่เห็น คือยุบลงเรื่อยๆ

จนวันนี้ครับ

จริงๆก็รู้สึกไหมรั้งปากอยู่ ยิ้มกว่างๆไม่ได้
เริ่มลองเอาแผลโดนน้ำวันที่6 เริ่มกินข้าววันที่4-5 จากปกติกินแต่ข้าวต้มกับโจ๊ก

คาดว่าน่าจะบางลงกว่านี้อีกครับ
ตอนนี้ก็ดีใจมาก ไม่ใช่เพราะปากบางนะ แต่เพราะที่ปากไม่เน่า
จริงๆขนาดปากตอนนี้เท่าๆเดิมเลยล่ะ แต่เป็นทรงขึ้น

ที่โพสนี้อยากแชร์ครับ ผมคิดว่าน่าจะมีเคสเดียวกับผมที่แผลน่ากลัว แต่จริงๆจบมาแล้ว อาจเรียบร้อยดีก็ได้นะ ใจเย็นไว้ก่อน
โพสต์ 2014-5-4 12:03:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมออะไรค่ะ เค้ากำลังจะทำค่ะ
โพสต์ 2014-5-4 14:38:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีใจด้วยยยยยยยย
โพสต์ 2014-9-6 14:25:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรานี่ล่ะ ตอนนี้บวมมากๆเหมือนปากจะแตกเลย แต่อ่านแล้ว ก็คลายกังวลนะ ขอบคุน จขกท นะคะ ที่ทำกะทู้นี้มาให้อ่าน ^_^
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-9 11:32:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีครับ

ตอนนั้นผมก็เฟล แผลน่ากลัวกว่าคนอื่นเยอะ ตอนนี้ปกติแล้วครับ
โพสต์ 2014-10-13 09:53:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของเราวันที่ 6 แล้วเพิ่งมาช้ำค่ะ เครียดเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้