ดู: 1749|ตอบกลับ: 7

[เสริมจมูก] อยากแชร์เรื่องไปเสริมจมูกมาแล้วถอดออกเมื่อไม่ต้องการครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย posun เมื่อ 2014-5-4 11:06

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย posun เมื่อ 2014-5-4 11:00

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย posun เมื่อ 2014-5-4 10:58

ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคับ
ผมเปนคนเหนือครับ ทำงานแล้ว อายุก็เลข 3 ปลายๆ แล้วนะคับ
เดิมก็เปนคนมีจมูกพอสมควร (ตามรูปขวามือนะครับนั่นรูปปัจจุบันด้วยครับ)
เกิดอยากหล่อขึ้นมาครับ เลยหาข้อมูลในการทำจมูกอยู่นานหลายเดือนเลยครับ
ก็คิดอยู่ว่าเราจะฉีดฟิลเลอร์ หรือทำแบบเสริมสิลิโคนไปเลย
ถ้าฉีดเวลาไม่ต้องการอยากเอาออกก็เอาออกยาก
แต่ถ้าใส่แท่งน่าจะถอดได้ง่ายกว่าไม่น่ามีปัญหาอะไร

เลยตัดสินใจเสริมสิลิโคนไปเลยครับ
บอกหมอว่าเอาโด่งๆ เลยครับหมอ.. หมอจัดให้
เดิมผมเปนคนเบ้าตาลึก ตรงหัวตาไม่มีสันจมูกมันจะเว้าเข้าไป
พอไปทำหมอก็เสริมตรงหัวตาให้โด่งขึ้นมาพร้อมทำปลายเชิดเปนฝรั่งเลย

ทำมาตอนแรกมีแต่คนทักว่าเปนลุกครึ่ง บางคนก็ทักว่าเปนฝรั่ง 555+ รู้สึกกระดากอาย
แต่เมื่อเริ่มเข้าที่แผลแห้ง เนื้อเริ่มรัดสิลิโคน อาการที่ตามมาคือ
หนังตรงหัวตาโดนรั้งรู้สึกตึงๆ ไม่เปนธรรมชาติ อึดอัดเล็กน้อย
เวลานอนก็ลำบาก ปกติผมชอบนอนตะแคง
ผ่านไปสามเดือนกว่าๆ ปรากฎว่าเอียงตามระเบียบครับ
เข้าไปขอให้คุณหมอแก้รอบแรก ผลปรากฎว่า เอียงเหมือนเดิมครับ
เหมือนไม่ได้ทำการแก้ไขใดๆ เจ็บตัวฟรีรอบนึงละ

ทีนี้เลยเปลี่ยนคุณหมอครับ ให้หมอที่ใหม่ดู ทำใหม่เลยครับ
ถอดแท่งอันเดิมทิ้ง ใส่แท่งใหม่ที่การันตรีว่าปรับปรุงให้เข้ากับดั้งผมแน่นอน
หมอใหม่บอกว่า การันตรีด้วยครับว่าไม่เอียงแน่นอน 100%
ผมก็โอเค ค่าถอด ค่าเปลี่ยนสิลิโคนแท่งใหม่เกือบสองหมื่นครับ
พอทำเสร็จสรรพออกมาจากห้องผ่าปุ๊ป รีบเดินไปส่องกระจก
หึๆ มันเอียงตั้งแต่ตอนที่บวมๆ เหมือนตอนแรกแหละคับ
และก็ตามระเบียบพอแห้งแล้วเอียงเหมือนเดิม

จิตตกมากครับ ถึงคนอื่นจะมองว่าไม่เอียง ไม่เบี้ยวนะ
แต่ผมเองครับที่นอยด์สุดๆ ถ่ายรุปออกมาเห็นชัดมาก
ว่าแกนมันตกไปอีกข้างนึงแบบน่าเกลียดเลยเหอะ

ลองแอบไปปรึกษาหมออีกที่หนึ่งครับ (ที่ที่สาม)
หมอบอกว่าลักษณะนี้เกิดจากหลายสาเหตุ
แต่เท่าที่ดูหมอสันนิษฐานว่า
1. ฐานจมูกเดิมของเอียง
2. ผมทำเอียงเองโดยการไม่ระวัง

รู้สึกแย่มากๆครับ รับหน้าตัวเองไม่ได้เลยตัดสินใจว่าจะถอดดีกว่า
จากนั้นเริ่มศึกษาครับ ว่าถ้าถอดออกแล้วผลจะเป็นยังไง
บ้างก็ว่ามันจะไม่เหมือนเดิมนะ จะยุบจะบุบจะฟี้บจะแฟ่บ 108 ประการ
บ้างก็ว่าทำไม่นานไม่เปนไร มันจะเข้าที่เหมือนเดิมเกือบร้อยเปอร์เซนต์

เอาวะ..!! ของผมทำไม่นานแค่ 3 เดือน เลยติดสินใจถอดออกครับ
่ตอนนี้รู้สึกโล่งมากๆ กลับมาถึงบ้าน คุณแม่ผมบอกว่า
จิงๆ แม่ไม่อยากให้ทำ หน้าเดิมแบบนี้แหละที่แม่รักของแม่
ผมเลยคิดว่าการถอดครั้งนี้ผมตัดสินใจถูกที่สุดแล้วครับ
ตอนนี้ถอดมาแล้ว 1 อาทิตย์นะครับตามรูปขวามือ
มันคือจมูกเดิมผมตอนก่อนทำครับ ผิดรูปนิดเดียวเพราะยังไม่เข้าที่เต็มที่
น่าจะใช้เวลานับกันเปนเดือนๆ ครับ ถึงจะเข้าที่เกือบเหมือนของเดิมก่อนทำ

ผมเลยอยากนำเรื่องมาเล่าให้เพื่อนๆ ได้ดูเปนข้อคิด เปนตัวอย่างนะครับ
ในกรณีที่อยากทำ และอยากถอดนะครับ

ท้ายนี้อยากบอกว่า อิจฉาคนที่ทำแล้วออกมาดีนะครับ
และอิจจาที่สุดคือคนดีแล้ว สวยแล้ว โดยไม่ต้องทำครับ

สอบถาม ติชม พุดคุยกันได้ครับ
โพสต์ 2014-5-4 11:04:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถอดมาแล้วดูดมากเลย เราก็แก้เอียงมา13วันแล้วยังไม่หายบวมมีรอยช้ำ กลัวเหมือนกันว่าต้องถอดสิริโคลน ถ้าถอดมาแล้วจมูกเหมืินเดิมป่าวค่ะ เพราะตอนนี้เราแด้เอียงมาเหมือนไม่ยุบ แต่ก๋ไมาบวมขึ้นหมอให้ยาฆ่าเชื้อ กับยาลดบวมมา ไม่รู้จะหายบวมกรือป่าวและมีรอยช้ำตรงสันจมูกอีก แย่มาก
โพสต์ 2014-5-4 11:05:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดี นะค่ะ ไม่ใช้ดูด พิมผิดค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-4 11:11:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย posun เมื่อ 2014-5-4 11:12
ต้นฉบับโพสต์โดย Nomod เมื่อ 2014-5-4 11:04
ถอดมาแล้วดูดมากเลย เราก็แก้เอียงมา13วันแล้วยังไม่หา ...

คับผม ขอบคุณครับ
ถ้าอยากถอดแนะนำว่ารอให้แผลเดิมแห้งสนิทก่อนนะครับ
เพราะผมก็รอเช่นนั้นเหมือนกัน กลัวแผลติดเชื้อน่ะครับ

ไม่ทราบว่าคุณทำมานานหรือยังครับ
โดยทั่วไปเห็นบอกว่าถ้าทำมามาไม่เกินหนึ่งปี
เวลาถอดก็จะยุบเข้าที่เกือบเหมือนเดิม 100% นะครับ

ของผมทำมาแค่สามเดือนถอดเลยครับ
ตอนนี้ก็เข้าที่เกือบเหมือนเดิมเลยครับ
ไม่มีผลข้างเคียงอะไรนะครับ
โพรงที่เจาะไว้ก็ค่อยๆ ยุบตัวสมานกันลงไป
ไม่มีปัญหาอักเสบหรือติดเชื้ออะไรครับผม

ขนาดผมเปนคนที่เกินเหล้าเบียร์อะไรต่ออะไร
ไม่ค่อยได้ระวังมากก็ไม่เปนไรนะครับ
แต่ทั้งนี้อาจจะอยู่ที่ความแข็งแรงของร่างกายแต่ละคนด้วยนะครับ
ว่าถ้าเกิดบาดแผลแล้วร่างกายจะสามารถซ่อมแซมตัวเองได้ดีแค่ไหนครับ
บางคนอาจจะแป้ปเดียว แต่บางคนอาจจะนานหน่อยครับผม
โพสต์ 2014-5-4 11:33:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย posun เมื่อ 2014-5-4 11:11
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย posun เมื่อ 2014-5-4 11:12

ตอนที่เราทำครั้งแรก 6เดือนแล้วมันเบี้ยว เมื่อ 21เม.ย ที่ผ่านมาเราไปแก้เอียงตอนนี้ ได้13วันแล้ว จมูกเรามันไม่ค่อยยุบเลย แต่มันไม่เจ็บ เมื่อวานไปหาหมอให้ยามากิน หมอบอกว่าถ้ามันบวมขึ้นต้องถอดเราไม่อยาดถอดเรากลัว เราอยากส่งรูปให้ดูจัง แต่ส่งไม่ได้เครียดมาก
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-4 11:43:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Nomod เมื่อ 2014-5-4 11:33
ตอนที่เราทำครั้งแรก 6เดือนแล้วมันเบี้ยว เมื่อ 21เม.ย  ...

ผมว่าควรถอดนะคับถ้าบวมไม่ยุบจริงๆ
เพราะไม่แน่ถ้าปล่อยไว้อาจติดเชื้อนะคับ หรือเปล่าไม่แนใจ
ต้องลองไปให้คุณหมอดูอย่างละเอียดอีกทีนะคับ
ถอดออกพักจมูกก่อนสักระยะก็ได้นะคับ
ดีกว่าดันทุรังที่เดิมของผมเค้าก็เก็บสิลิโคนอันเดิมไว้ให้นะครับ
ถ้าเราต้องการจะกลับไปทำใหม่
เอาสุขภาพไว้ก่อนนะคับผม

แต่ก็รอดูอาการไปสักช่วงนะครับถ้ายังไม่อยากเอาออก
อาการบวมอาจจะต้องใช้เวลาสักหน่อยน่ะครับผม
เปนกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ
โพสต์ 2014-5-4 14:40:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนแรกก้อว่าจะถอด แต่ไปๆ มาๆ รอแก้กะหมอสมปองคับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-5 08:27:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2014-5-4 14:40
ตอนแรกก้อว่าจะถอด แต่ไปๆ มาๆ รอแก้กะหมอสมปองคับ ...

ครับผม
ขอให้แก้แล้วออกมาสวยสมใจนะครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณคับ ^^  โพสต์ 2014-5-9 22:03
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้