ดู: 1520|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เรื่องเล่าการทำจมูกกับหมอบุญถิ่งค่ะ ทำมา 1 เดือน กับ 15 วัน

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดิ์ดีค่ะหญิงค่ะจะมาเล่าเรื่องในการเตรียมตัวทำจมูกค่ะพอดีหญิงเป็นคนเชื่อเรื่องดวงด้วยนะค่ะเลยดูวันที่จะไปทำจมูกแล้วหญิงก็ได้วันที่ 11/3/57 นะค่ะเราเลยเลือกหมอบุญถิ่นเพราะตอนแรกเราดูอยู่หมอ 2 คนนะคือหมอ อนุชิตเซแลบนะค่ะแต่พอโทรนัดหมดบุญถิ่งแล้วได้เวลา 15.30เราก็เตรียมตัวไปไม่แต่งหน้าตามที่เขาบอกแล้วก็โชคดีหน้าเราไม่มีสิวนะค่ะคือเริ่มไปถึงคลีนิกเห็นคนแยะมากค่ะแต่เราจองไว้เลยไปบอกกับพนักงานว่าได้นัดไว้ 15.30 นะแล้วสักพักหนึ่ง ผญ เขาก็ให้เราขึ้นไปชั่น2หาคุณหมอผู้หญิงซึ่งดูตรวจสอบหน้าเราว่าเป็นไงแล้วก็วัดความดันเราแล้วเขาก็ถามว่าได้กินยาจำพวกยาลดความอ้วนหรืออาหารเสริญมาหรือเปล่าค่ะภายใน 1-2 อาทิตย์นะค่ะแต่พอดีเราเตรียมตัวมาก่อนที่จะมาทำเลยหยุดกินยาจำพวกนี้ค่ะ 2 อาทิตย์ และก็กินแต่ยา ใบบัวบกที่เป็นแบบเม็ดนะค่ะเพื่อจะลดการชำนะค่ะแล้วพอหมอผู้หญิงตรวจเสร็จเขาก็บอกว่าโอเคค่ะทำได้แต่โครงจมูกเราเอียงหน่อยๆนะค่ะนั้นเดียวรอเจอคุณหมอและกันค่ะแล้วเราก็ลงมารอข้างล้างรอประมาณ 1 ชม.ได้มังแต่ที่รู้นานมากค่ะแล้วพอเรียกอีกที่เราก็ขึ้นไปชั้น2อีกครั้งนั้งรอหมอบุญถิ่นค่ะหมอมาก็จับจมูกเราเล้วเอาปากกาหมอมาขีดที่จมูกเราแล้วบอกว่าดูดีๆนะโครงถานจมูกเราเอียงนิดหน่อยนะจะทำไมรับได้ไมไปคิดก่อนก็ได้นะแต่เราก็หยุดคิดแค่ 1 นาทีในใจว่าไหนๆก็มาแล้วแล้วก็หาวันที่ดูมาทำแล้วถ้ากลับไปคิดอีกก็ต้องไปหาวันมาใหม่แล้วก็เงินด้วยกลัวหมดนะ55ก็เลยบอกหมอว่าทำค่ะหมอก็เลยจับเนื้อที่จมูกเราขึ้นมาบอกว่าพอไมอย่างได้แบบไหนเราก็เลยบอกว่าของโด่งๆๆๆที่สุดบอกจับจนบอกว่าจมูกเราได้แค่นี้เราเลยบอกว่าพอนะค่ะแอบกลัวหมอด่าเหมือนกันนะค่ะหมอถามว่าจะแน็นตรงไหนเราบอกว่าทุกจุดนะค่ะและก็จบการคุยกับหมอลงไปจ่ายเงินแล้วรับยาและบัตรนัดแล้วก็ขึ้นไปล้างหน้าทำความสะอาจจมูกเตรียวตัวขึ้นเตียงค่ะตื่นเต้นมากกลัวมากแต่พอเข้าห้องเย็ยมากกลิ่นยาเต็มเลยใจนี้สั้นๆเลยค่ะแต่ ผญ บอกว่านอนลงนะค่ะแล้วก็มัดมือเราแล้วเขาก็เอาน้ำยาอะไรไม่รู้มาเช็ดหน้าเราสิ่งนี้ละที่เรารู้ว่าเราแพ้กลับมาหน้าขึ้นผื่นเลยค่ะนี้ค่ะผื่น กลับมาต่อนะค่ะแล้วเขาก็เอาผ้ามาปิดหน้าเราเหลืองแต่จมูกค่ะแล้วที่กลัวที่สุดก็มาถึงคือเขาให้เราหายใจทางปากนะค่ะไม่ให้หายใจทางจมูกนะค่ะทรมานที่สุดเพราะเราหายใจทางปากไม่เป็นนะค่ะเกือบหมดลมหายใจเลยนะมีความรู้สึกแบบนั้นนะค่ะเขาเอาเข็มมาฉีดที่จมูกบอกตรงเจ็บมากน้ำตาซึ่มเลยแล้วเขาก็จับๆๆที่พอรู้นะชามากเหมือนจมูกมันโตขึ้นเลยค่ะแล้วหมอก็มานั้งข้างๆแล้วก็จัดเตรียมซีลีโครนะค่ะแต่งอยู่ข้างหูเราเนียค่ะแล้วก็เป็นเวลาที่กลัวอีกครั้งคือหมอบอกว่าให้หายใจทางปากแล้วถ้ามีอะไรก็ให้กึนลงคอไปเลยค่ะมันคือเลือดเราเองขมมากแล้วหมอก็กรีดที่จมูกเรา2ข้างแล้วยัดซีรีโครเข้าไปเสียงมันยังติดอยู่เลยค่ะคือกู๊ดๆๆๆๆๆๆเหมือนมันขูดกับกระดูกหรือเส้นเอ็นนะค่ะคิดว่านะแล้วก็เป็นอันเสร็จ ผญ มาเย็บแผน2ข้างหมอก็เดินไปต่ออีกเตียงแบบสบายๆๆแล้วเขาก็เอาผ้าที่มัดมือเราออกแล้วให้เรานั้นพักหน้าห้องจนกว่เราจะหายเวียนหัว(เราไปทำคนเดียวนะค่ะไม่มีเพื่อนไปด้วยเลยค่ะนี้คือรูปก่อนทำและรวมมาให้ดูนิดหนึ่งจนถึงวันนี้ 1เดือนกับ 15 วัน
ทำธรรมชาติดี เรื่องฐานจมูกเดิมเบี้ยว บอกได้เลยว่าหมอน่าจะพูดทุกเคส เห็นมาเยอะ ผมก้อเคยทำกะหมอ ใครไปปรึกษาหรือไปทำก้อจะบอกว่าเบี้ยวหมด แทบจะไม่มีบอกว่าจมูกตรงเรย เพื่อที่ว่าหากหมอทำออกมาเบี้ยว จะได้ไม่มาต่อว่าทีหลังได้
มองด้านข้างแล้วเห็นความแตกต่าง ว่าดูดีขึ้นเยอะเลยครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-2 15:30:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะขอบคุณที่ทำให้เราหายกังวนขึ้นแยะเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้