ดู: 2159|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เราไม่ใช่คนดั้งเดิมอีกต่อไป by Nutta Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dizzyenjoy เมื่อ 2014-4-25 20:05

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dizzyenjoy เมื่อ 2014-4-25 20:00

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dizzyenjoy เมื่อ 2014-4-25 19:51

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dizzyenjoy เมื่อ 2014-4-25 19:46

ในชีวิตนี้ไม่เคยคิดจริงจังเรื่องการทำจมูกในหัวสมองเล๊ยยย จนในที่สุดต้นปี 57 ก็นิมิตได้ว่าตัวเองอยากเสริมจมูก จากนั้นก็หาข้อมูลคลีนิคและคุณหมอ หาอยู่ 2 เดือน ก็ตัดสินใจได้แล้วว่า เราจะ เสริมจมูก ที่ Nutta Clinic by หมอโอ๋ คนสวย ด้วยซิลิโคนเมกาค่ะ

รูปแรก Before จมูกไม่โด่งเท่าไหร่ มีฮัมพ์ คุณหมอบอกก่อนเลยว่า ถ้าจะให้สวยแบบอั้มคงจะไม่เหมือนนะคะ ในใจคิดว่าขอเสี้ยวของอั้มก็พอคร้าาาคุณหมอ ก็เลยบอกคุณหมอว่าเอาเท่าที่ได้ค่ะ จมูกก็เนื้อน้อย อาจโด่งได่ไม่มาก อันนี้เข้าใจแหละ นัดแนะเสร็จสรรพ ได้ราคาโปรโมชั่นของเดือน เม.ย. 12500.- จองคิวไว้วันที่ 10 เม.ย. เวลา 6 โมงเย็น

เมื่อถึงวัน เวลา นัด ใจเต้นตุบตับๆ หลายๆคนบอกว่าฉีดยาชาเจ็บจนน้ำตาเล็ด ชิ! ไม่กลัว เราเคยผ่าฟันคุดมาแล้วคงไม่ต่างกันหรอก เมื่อยาชาเข็มแรก จิ้มลงที่ข้างจมูก บร๊ะเจ้า!!!! มันเจ็บมากกก เจ็บได้อีก น้ำตาเล็ดออกมาจทั้งๆที่กำลังหลับตาปี๋อยู่ ยังไม่ทันไร เข็ม 2 ก็จิ้มลงอีกข้าง โอ้ววว!!! เจ็บไม่แพ้กัน จากนั้นเริ่มชา เข็ม 3,4 ตามมาเลยไม่เจ็บเท่าไหร่ จากนั้นก็เข้าสู่กระบวนการผ่า ยัด เย็บ ความรู้สึกที่ได้รับ เพียงแค่เหมือนว่า จมูกเราแน่นๆขึ้น หมอจับขยับไปขยับมา ให้ลืมตาดูผลงานหมอทีนึง เราค่อยๆ ลืมตาขึ้นมาเห็นจมูกตัวเอง เฮ้ย!มันเปลี่ยนไปเลยอะ ยิ้มออกเลย จากนั้นคุณหมอบอกว่า ขอเหลาฮัมพ์อีกนิดนึงแล้วใส่ซิลิโคนเข้าไปใหม่ เย็บแผล เป็นอันเรียบร้อย สรุปคุณหมอใช้เวลาทำประมาณ 30 นาที

วันแรก นับตั้งแต่วันที่ทำ ในรูปคือ 15 นาทีหลังจากทำเสร็จ ดูหน้าตังเองแบบงงๆ บอกตรงๆว่าที่คุณหมอให้ดูกระจกนั้นลืมไปแล้วว่าจมูกเป็นแบบไหน

วันที่ 2  วันนี้นางยังมาทำงานตามปกติค่ะ เอาน้ำแข็งใส่กระติกไปประคบด้วย ต้องประกบตลอดเว เท่าที่จะทำได้เลยล่ะ สังเกตว่าบวมแล้ว

วันที่ 3 เป็นช่วงวันหยุดยาวสงกรานต์แล้ว พักฟื้นอยู่บ้าน ก็บวมขึ้นมาอีกนิด หน้านี่ไม่ได้แตะน้ำเลยล่ะ แค่ผ่านน้ำจากทิชชู่เปียก

วันที่ 4 ใต้ตา หว่างคิ้ว เริ่มเขียวช้ำ

วันที่ 5 อาการบวมยังมีอยู่

วันที่ 6 อาการบวมยังมีอยู่ แต่น้อยลงละ

วันที่ 7 เกือบละ อีกนิดนึงคิดไว้ว่า ตอนเย็นของวันนี้จะแกะพลาสเตอร์ออกละ

วันที่ 12 ขอข้ามมาวันที่ 12 เลยละกัน แต่งหน้าไปทำงานแล้วค่ะ โดนน้ำได้แล้วด้วย จมูกเข้าที่เข้าทางขึ้นมาก ตอนแรกรู้สึกว่าอยากให้ปลายโด่งกว่านี้นิดนึงจัง แต่หลายคนก็บอกว่าเท่านี้แหละ โอเคแล้ว

รูปทรงจมูกใหม่

เปรียบเทียบก่อน-หลัง ทำ โดยรวมรู้สึกพอใจมากเลยล่ะ ในระยะยาวขอให้ไม่มีปัญหาใดๆ ก็พอใจแล้ว ขอบคุณคุณหมอโอ๋ ที่บันดาลจมูกใหม่ให้ ราวกับเสก(เว่อร์นิดนึงนะ) จากนี้ไป เราจะไม่ใช่คนดั้งเดิมอีกต่อไปแล้ว...
หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์กับหลายๆคนที่สนใจทำศัลยกรรมจมูก  ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สวยเลยค่ะ

สวยกว่าก่อนทำ หน้าคมขึ้น...

หน้าดูคมสวยขึ้นเลยค่ะ แอบดูหน้ายาวขึ้นด้วย มาอัพเดทตอนจมูกแห้งด้วยนะคะ ขอให้สวยสมใจค่า
สวยมากค่ะ ดูเกาหลีขึ้นเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้