ดู: 23361|ตอบกลับ: 7

[เสริมจมูก]  รีวิวก่อน-หลังจมูก หมอนพรัตน์ สมิติเวช 1 เดือน

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวแบบจัดเต็มไปเลยนะคะ ก่อนและหลังเสริมจมูกกับคุณหมอนพรัตน์ รัตนวราห ค่ะ (แฟนพี่หญิงแย้) ครบ1เดือนแล้วค่ะ
เดี๋ยวจะเริ่มรีวิวตั้งแต่ยังไม่ทำเลยนะคะ จะได้เห็นความแตกต่างชัดเจน

เป็นคนดั้งแหมบเลยค่ะไม่มีสันเลย และก็จมูกสั้นด้วย

แบบเห็นมุมข้างชัดๆ นี่วันแรกที่กำลังจะไปทำเลยค่ะ

ต่อไปจะเป็นช่วงที่เสริมแล้วนะคะ โชคดีค่ะที่ไม่ค่อยช้ำ ไม่ค่อยเขียวเท่าไหร่ค่ะ แต่บวมมากๆช่วงห้าวันแรกๆ

ออกบ้านได้ค่ะวันที่หกกับเจ็ด เพราะเราเองต้องไปงานแต่งเพื่อน จมูกก็บวมมากๆ แต่งหน้าก็ไม่ค่อยได้แอบอาย คือตอนนั้นยังไม่เห็นแววสวยเลยค่ะ เพราะจมูกสิงโตสุดๆ จนกระทั่งถึงวันที่13 เริ่มดีขึ้นๆ

จมูกแอบใหญ่อยู่นิดหน่อย ราวๆเกือบสองอาทิตย์

แอบดีใจ เริ่มมีการเปลี่ยนแปลง เป็นวันที่คุณหมอนัดไปเช็คติดตามอาการ สองอาทิตย์พอดี

สามอาทิตย์แล้วค่ะ

ครบรอบหนึ่งเดือนพอดีค่ะ รู้สึกดีมากๆค่ะเวลาไปไหนก็มีแต่คนทักว่าสวยขึ้น ดูดีขึ้น และอีกอย่างหน้าเรียวขึ้นค่ะ เพราะหลังจากทำจมูก ความเรียวของหน้าก็มาไงไม่รู้ เลยมีความมั่นใจมากขึ้นมากๆเลยค่ะ

มุมข้างนะคะ ดูโด่งพอสมควร แต่จริงๆอยากได้โด่งกว่านี้ค่ะ แต่เนื้อบางมากและต้นทุนไม่มีเลย ได้เท่านี้ค่ะ

เทียบความแตกต่าง

เต็มตัวค่ะ มุมไกลก็โด่งค่ะ แต่อาจไม่พุ่งมาก และดูมิติที่แตกต่างจากตอนมีและไม่มี

รายละเอียดอีกครั้งนะคะ ทำกับคุณหมอนพรัตน์ หรือ แฟนพี่หญิงแย้ค่ะ ทำที่โรงพยาบาลสมิติเวช สุขุมวิทย์ค่ะ ค่าดั้ง 50,000 บาท พอดีเป๊ะ
จริงๆถ้าทำที่เวชธานี คุณหมอคนเดียวกัน จะถูกกว่า น่าจะประมาณ 35,000 แต่คิวยาวไปถึงเดือนมิถุนายนเลย อดทนรอไม่ไหวค่ะ จองคิวมาก็นานแล้วมากๆเลยเลือกทำที่สมิติเวชค่ะ ถ้าถามว่าคุ้มไหมกับเงินห้าหมื่น สำหรับอายว่าคุ้มนะคะ เพราะหมอฝีมือดีมาก ทำออกมาเนียนค่ะ เพื่อนทักเลยว่า ไม่เป็นแท่ง ปลายสวย หมอดูหน้าคนเก่งค่ะ อย่างที่อายทำ อายบอกหมอว่า ขอโด่งแบบพอดีค่ะให้เข้ากับหน้าและให้คุณหมออกแบบดั้งให้เลยค่ะ ไม่มีรูปไปให้ดู และคุณหมอเน้นสไตล์ดั้งแบบเกาหลีค่ะ เป็นแบบสโลปหวาน เพราะอายจมูกสั้นมากค่ะ บวกกับต้นทุนไม่มีสันดั้งเลยปลายโตด้วยค่ะ คุณหมอเลยดึงให้เยอะพอสมควร ช่วงอาทิตย์แรกๆหน้าตึงไปหลายวันค่ะ ยิ้มแทบไม่ได้ แต่คุณหมอก็บอกนะคะว่า รอเข้ารูปเห็นสันชัดแบบจริงๆต้อง 3-6 เดือนค่ะ แต่นี่แค่เดือนแรกก็พอใจแล้วค่ะ รู้สึกดีแล้วมากๆ แถมคุณหมอยังใส่ใจคนไข้ดีค่ะ คอยนัดติดตามดูอาการเรื่อยๆ นี่คือความประทับใจส่วนตัวนะคะ ถ้าเพื่อนๆคนไหนสนใจก็ลองหาดูรีวิวของคุณหมอนพรัตน์ได้ค่ะ
โพสต์ 2014-4-21 16:07:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สุดสมกะราคาจร้า
โพสต์ 2014-4-21 16:08:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยสมกะราคาจร้า
โพสต์ 2014-5-15 06:01:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ เราจองคิวไว้ตอนสิงหาค่ะ
คุณหมอตัดไหม หลังจากทำกี่วันค่ะ
โพสต์ 2014-6-9 14:35:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาเเล้วสวยมากๆเลยคะ ✨✨ ตอนยังไม่ทำก็น่ารักอยู่เเล้ว พอมีดั้งเป๊ะเวอร์อ่ะคะ นี้ก้อแอบลุ้นเหมือนกันจองไว้กะคุณหมอนพรัตน์ ได้คิวเดือนสิงหาอ่ะคะ
โพสต์ 2014-6-9 15:04:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
โพสต์ 2015-1-6 21:03:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ กำลังหาข้อมูลเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้