ดู: 1034|ตอบกลับ: 4

[เสริมหน้าอก] เป็นสาวสองจะทำนมต้องเตรียมตัวไงบ้างเหรอคะ

[คัดลอกลิงก์]
ว่าจะทำกับหมอเทพอะค่ะ ต้องหยุดเทค ฮอร์โมน ไหมเหรอคะ เห็นบางคนบอกให้ฉีดๆ ฮอร์โมนด้วยเพื่อให้หน้าอกขยายจะได้ทำได้ไรแบบนี้อะค่ะ แล้วของที่ควรซื้อหลังจากทำหน้าอกมีอะไรบ้างเหรอคะที่จำเป็นๆ อะค่ะ ไม่รู้จะเตรียมตัวยังไงเลย มีกระทู้ไหนแนะนำสำหรับคนจะทำหน้าอกบ้างมั้ยน้า
โพสต์ 2014-4-9 00:24:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอฟังด้วยคนคะ ตะเองได้คิววันไหนค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-9 09:23:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Girl_lov_Star เมื่อ 2014-4-9 00:24
รอฟังด้วยคนคะ ตะเองได้คิววันไหนค่ะ ...

ยังไม่ได้จองเลยอะค่ะ ว่าจะรอปิดเทอมก่อน
โพสต์ 2014-4-9 10:43:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขั้นตอนการเสริมหน้าอก
ในการเข้ารับการเสริมหน้าอกนั้นทางเอเซียคลินิกจะให้คำปรึกษากับท่านเพื่อเสริมสร้างความมั่นใจให้กับท่าน รายละเอียดต่างๆว่าท่านต้องการทำอะไรบ้าง อยากเสริมหน้าอกขนาดเท่าไหร่ วัสดุชนิดไหน ให้ท่านถามคำถามจนท่านพอใจ เพราะเราให้คำปรึกษาฟรีในวัดผ่าตัดเสริมหน้าอกแพทย์จะทำดังนี้
1.แพทย์จะวัดขนาดหน้าอกตอนยังไม่เสริมก่อน
2.แพทย์จะทำการคิดคำนวณมารค์จุดซึ่งอันนี้แล้วแต่เทคนิคแพทย์แต่ล่ะคน
3.จากนั้นขึ้นเตียงเตรียมทำการผ่าตัด
4.วางยาสลบ
5.จากนั้นแพทย์จะทำความสะอาดบริเวณโดยรอบที่จะทำการผ่าตัด
6.แพทย์จะทำการเจาะรูเพื่อใส่ซิลิโคนเข้าไปซึ่งวิธีต่างๆท่านจะเป็นคนเลือกว่าจะใส่แบบไหน ทั้งใส่ใต้ราวนม ใต้รักแร้ ผ่านทางสะดือหรือเข้าไปทางหัวนม ซึ่งราคาแต่ละตัวก็จะต่างกันออกไป
7.ทำการเย็บปิดแผลเป็นอันเรียบร้อย
คำแนะนำหลังการผ่าตัดเสริมหน้าอก
1.หลังการผ่าตัดคนไข้อาจจะเกิดการอาเจียนบ้างเป็นเรื่องปกติ เป็นอาการข้างเคียงจากฤิทธิ์ยาสลบ
2. 2-3 วันหลังการผ่าตัดอย่าขยับตัวมาก ห้ามอาบน้ำใช้การเช็ดตัวแทนหลังจากผ่าตัด 7 วันจึงจะอาบน้ำได้ และแผลก็จะแห้งเป็นปกติ
3.ในช่วง 1 เดือนแรกให้หลีกเลี่ยงการยกของหนัก
4.พันผ้าที่แพทย์ให้ตลอดเวลาเป็นเวลา 2 อาทิตย์
5.ห้ามใส่ยกทรงมีโครงเหล็ก
6.หลังจากวันที่มาตรวจควรจะนวดนมทุกวันวันละ20-30 นาที เป็นระยะยเวลา 6 เดือน เพื่อผลดีจะทำให้นมดูเป็นธรรมชาติดูสวย

เราอ่านจากเว็บนี้อะ
http://www.asia-clinic.com/%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%AD%E0%B8%81/
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-9 10:55:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้