12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: pat_love
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แชร์ประสบการณ์...ตะลอนศัลย์..แดนกิมจิ!!

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 00:20:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-3-30 09:49
นั่งเฝ้าทุกวัน อัพบ่อยๆน่ะค่ะ

ขอบคุณจ้าที่ติดตาม
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 00:41:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
และแล้วความฝันของเราก็ได้เป็นความจริง ที่จะได้สวยแบบสาวเกาหลี กับเขาซะที เมื่อไปถึงที่โรงพยาบาล ทางโรงพยาบาลมีเทคโนโลยีที่ไฮโซมากๆ เขาให้เราไปสแกนหน้าในเครื่อง ct scan คะ ในความคิดเรา โอ้วพระเจ้าจอร์จ มันยอดมาก เพราะอีเครื่องนี้มันแพงมากๆ เลยปากถามหาล่าม ว่าโรงพยาบาลเขาลงทุนมากเลยเนอะ ล่ามเขาก็งง ว่าอีนี่ทำไมมันตื่นเต้นเยอะจัง อิอิ ล่ามเขาก็น่ารัก เขาเลยอธิบายมาว่า ทางโรงพยาบาลเขาใส่ใจและให้ความสำคัญกับเรื่องโครงหน้า และการศัลยกรรมทุกชนิดคะ เพราะคุณหมอเขาจะดูโครงหน้าของเรา ว่าเราควรจะทำศัลยกรรมแบบไหนให้เป๊ะมากที่สุด เพราะทางโรงพยาบาลไม่ยอมให้เสียชื่อเสียงแน่นอน เราฟังแค่นี้ก็ฟินซะละ แล้วปลาติดใจทางโรงพยาบาลนี้อีกอย่าง เพราะเขามีเคาทน์เตอร์ทำ กาแฟ ฟรี แต่ที่ตื่นเต้นกว่าคือคนทำคะ เพราะจะบอกว่า หลุดออกมาจากซีรีย์เกาหลีอะป่าวตัวเอง หล่อมาก 5555 แอบนอกเรื่องนิดนึง มาเข้าเรื่องต่อดีกว่าคะ พอเราเข้าเครื่อง ct scan เสร็จแล้ว คราวนี้ก็มีการซักประวัติเจาะเลือดต้อ ตอนแรกไอ้เราก็งง ทำไมต้องเจาะเลือด เพราะคิดในใจว่า ฉันมาทำศัลยกรรมนะยะ ไม่ใช่มาบริจาคเลือด อิอิ ก็เลยหันไปถามล่ามต่อ ขอเหตุผลจากล่าม เขาก็ได้อธิบายว่า มันเป็นกฎของทางโรงพยาบาล เพื่อคำนึงความปลอดภัยของคนไข้ เราเลยบอกว่าแค่ ลิฟติ้งหน้าเนี่ยนะ เขาบอกว่า ใครจะมาทำศัลยกรรมยังไงก็ต้องเจาะ เพราะเผื่อเกิดมี case emergency เพราะศัลยกรรมยังไงก็มีความเสี่ยงทุกอันคะ เราก็เล่าให้ฟังว่าที่ไทยไม่เห็นมีเลย แค่มีเงินก็สวยได้ละ อิอิ ( คุณหมอทุกคลินิคขาอย่าด่าปลานะคะ แค่หนูเอามาเปรียบเปรย) แล้วก็ถึงนาทีระทึกที่มาถึงตอนนั่งรอคุณหมอในห้องที่ปรึกษาคะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 00:49:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat_love เมื่อ 2014-3-31 01:04

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat_love เมื่อ 2014-3-31 00:57

คุณพยาบาลใจดี เจาะเลือด มือเบามากๆ

คุณหมอ ซอ ยอง เท ที่ออกรายการ let me in นะคะ จะบอกว่าตัวจริงคุณหม่อหล่อมาก แต่อาจจะถ่ายรูปไม่ขึ้น อิอิ ถือโอกาสแชะรูปมาฝากสาวๆ ที่เมืองไทยละกันจ้า

อันนี้เป็นเครื่องตรวจวิเคราะห์เลือดจากแลป ของโรงพยาบาลคะ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 01:31:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
และแล้วคุณหมอก็ได้ดูโครงหน้าของปลาผ่านระบบคอมพิวเตอร์ที่เราได้ไป ct scan เมื่อสักครู่นี้ คุณหมอก็ได้วิเคราห์ว่า เราควรที่จะลิฟติ้งหน้า ไม่ต้องทุบโหนก ทุบกราม เพราะโครงหน้าจริงๆแล้ว เป็นคนที่โครงหน้าเล็กคะ แต่ว่าที่ดูหน้ากลมเปงเพราะอ้วนคะ โอ้วพระเจ้า ตอนแรกก็ดีใจอยู่นะ ที่ได้ยอนว่าโครงหน้าเราเล็ก แต่พอได้ยินว่าอ้วน ก็เลยต้องยอมรับความจริงต่อไป อิอิ คราวนี้ก็ได้นัดกับคุณหมอในการผ่าตัด ลิฟติ้งหน้าคะ ทางพยาบาลก็แจ้งเราว่า ต้องงดน้ำอาหาร อย่างน้อย 6 ชม นะคะ ไอ้เราก็งงต่อ มาถามหาล่ามที่น่ารัก ว่าทำไมเราต้องงดอาหารด้วยอะ แค่ลิฟติ้งนะ ในใจคิดว่าไม่อยากงดอะ กะจะซัดหมูย่างคืนนี้ 5555 ล่ามเลยบอกไม่ได้เด็ดขาด เพราะที่นี่ในการผ่าตัดเตร่งวมาก เพราะต้องดมยาสลบคะ เราตกกะใจ แล้วย้อนกลับไปถามคำเดิม ลิฟติ้งอย่างเดียวเนี่ยนะ ล่ามก็ตอบมาพร้อมด้วยรอยยิ้มว่าคะ อยากสวยต้องอดทนนึกในใจ งดก็งด เพราะพรุ่งนี้จะได้หน้าเป็นสาวเกาหลีแล้ว อิอิ วันรุ่งขึ้น ก็มาพร้อมเวลาที่นัดกัยทางโรงพยาบาลไว้ ทางพยาบาลแจ้งว่าการผ่าตัด ลิฟติ้ง ประมาณ 2 ชั่วโมงนะคะ ไอ้เราดันตื่นเต้น เลยไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้ตอนเปลี่ยนชุด เพราะหลังจากเข้าเขตการผ่าตัด พยาบาลจะให้เก็บสิ่งของมีค่าไว้ในล็อกเกอร์คะ และแล้วพยาบาลคนสวยก็พาไปขึ้นเขียงคะ ใช้เวลาดมยาสลบไม่ถึง 5 นาทีเลย พอผ่าตัดเสร็จคุณหมอก็ปลุกว่า อัน ยอง อา เซ โย ด้วยรอยยิ้มใจละลาย อิอิ แล้วคุณพยาบาลก็พาไปห้องพักฟื้นต่อนะคะ ไม่ถึง 5 นาที ล่ามที่น่ารักก็รีบมาดูแล ถามอาการว่าเป็นยังไงบ้าง ด้วยความเป็นห่วงลูกค้า แบบเหมือนในเครือญาติ ซึ้งคะ( แอบดราม่านิสส) แล้วเราก็ถามว่าผ่าตัดกี่ ชั่วโมงหรอ เขาบอกว่า เกือบ 3 ชั่วโมง เราคิดในใจสุดยอด พอเราพักฟื้นเสร็จ ไม่ถึง 5 นาที เราได้บอกล่ามที่น่ารักว่ากลับห้องเหอะ เขาตกกะใจ พักแปปเดียวเนี่ยนะ เราไหวหรอ เราบอกเล่าความรู้สึกส่วนตัวว่า สบายมาก อิอิ ทางพยาบาลก็นัดว่า มาตัดไหมภายใน 3 วันนะคะ พอตัดไหมเสร็จ จะมีบริการทำทรีทเมนท์ฟรี 1 ครั้งคะ เวลาเราได้ของฟรี ดีใจทุกที 555 พอครบวันที่เราต้องตัดไหม ก็มีโอกาสได้พบคุณหมออีดครั้งคะ คุณหมอก็จะถามว่าเราโอเคไหม แต่เวลาเจอคุณหมอทีไร รู้สึกเขิลทุกที 555 เพ้อไปแล้ว สังเกตุได้จากรูปนะคะ เพราะหน้าแดงทุกครั้ง อิอิ แล้วคุณหมอก็ตรวจเช็คแผล เป็นอันจบขั้นตอนในการลิฟหน้าคะ สุดท้ายนี้ปลาขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาติดตาม เรื่องราวในการศัลยกรรมของปลานะคะ ประสบการณ์ในการศัลยกรรมที่เกาหลี เป็นอะไรที่ทำให้ปลากลับมามีความมั่นใจในตัวเองอีกครั้ง และการได้ล่ามที่ดีได้ล่ามที่เป็น โปรเฟสชันแนล ในกูรูเรื่องศัลยกรรมเป็นผลดีสำหรบปลามากเลยคะ เพราะว่าคุณหมอที่เกาหลีเขาไม่พูดภาษาอังกฤษเลยนะคะ การที่มีล่ามที่เชี่ยวชาญมันทำให้เรารู้สึกดีจริงๆคะ เพราะไหนๆก็อยากจะสวยเป๊ะแบบสาวเกาหลีแล้ว ก็ควรเลือกล่ามที่เป็นกูรูสำหรับศัลยกรรมดีที่สุดคะ (ความคิดเห็นส่วนตัวของปลานะคะ) เพราะจากใจจริงมันคุ้มค่าและไม่ได้แพงอย่าที่คิดนะคะ ใครที่อยากแลกเปลี่ยนประสบการณ์ เรือ่งศัลยกรรม เข้ามาคุยกันได้นะคะ ขอขอบคุณพื้นที่จากเว็บดั้งโด่งที่มีพื้นที ให้สาวๆ แชร์ประสบการณ์แลกเปลี่ยนกันคะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 01:34:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat_love เมื่อ 2014-3-31 01:45

รูป ลิฟติ้งคะ

รูปเพิ่งตัดไหมเสร็จนะคะ

รูปปัจจุบันคะ

โอ้วว สวยมากเลยค่ะ เปลี่ยนไปเยอะมากจริงๆ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 03:41:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ammity เมื่อ 2014-3-31 02:35
โอ้วว สวยมากเลยค่ะ เปลี่ยนไปเยอะมากจริงๆ  ...

ขอบคุณมากเลยจ้า
คุณปลา โอ้วววว จากหน้ากลม เป็นหน้าเรียวเลยค่ะ
(คือตอนนี้หน้ากลมอยู่ค่ะ ความฝันมาก ๆ อยากหน้าเรียว)

รบกวนขอรูปแบบหน้าตรงได้ไหมคะ (คงไม่ขอมากไปนะคะ หรือมากไปก็อยากขอ แห่ะ ๆ)

คุณปลาคะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่หรอคะ ลิฟหน้า + ค่าล่ามจ่ายยังไงคะ

ขอบคุณค่ะ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-1 14:24:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rapunzel_beauty เมื่อ 2014-3-31 22:43
คุณปลา โอ้วววว จากหน้ากลม เป็นหน้าเรียวเลยค่ะ
(คือตอ ...

ค่าใช้จ่ายในการลิฟหน้า ประมาณแสนต้นๆนะคะ อันนี้รวมดูดไขมันช่วงหน้า ให้เราทั้งหมด แต่รับประกันว่า คุ้มสวยแน่นอน ทำทีเดียวจบ ไม่ต้องเสียค่าโบท็อกไปอีกนานคะ อิอิ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-1 14:25:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat_love เมื่อ 2014-4-1 14:29

รูปหน้าตรงนะจ้า

ต้นฉบับโพสต์โดย pat_love เมื่อ 2014-4-1 14:25
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat_love เมื่อ 2014-4-1 14:29

รูปห ...

ดูเพรียวไปเลยค่า ขอบคุณที่จัดให้นะคะ
ปล จะว่าไปก็ไปเมโสแฟต โบท็อก LLD หน้ามาหลายรอบแล้วหมดไปหลายหมื่นแล้วหน้ายังไม่เรียวเท่าไหร่เลย เหง้อ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-2 00:36:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rapunzel_beauty เมื่อ 2014-4-1 21:47
ดูเพรียวไปเลยค่า ขอบคุณที่จัดให้นะคะ
ปล จะว่าไปก็ไ ...

ขอบคุณมากจ้า
เราอยู่เกาหลีค่ะ แฟนอยู่มา 7 ปี
วันนึงมีบริษัทดังมาจ้างให้เป็นล่ามศัลยกรรม โดยบริษัทอยู่ไทยติดต่อกันทางไลน์
พอลูกค้ามาถึง เป็นหน้าที่ล่ามทั้งหมดค่ะ ตั้งแต่ไปรับที่สนามบิน พาไปที่พัก พาไปหาคุณหมอ ตั้งแต่รอบConsult ไปจนวันทำจริง ช่วงพักฟื้น จนสนิทกับลูกค้าที่มาทำศัลยกรรม
ที่รู้มาคือ ราคาทำศัลยกรรมที่เกาหลี ไม่ได้แพงเว่อร์อย่างที่ผ่านบริษัทค่ะ เพราะเราทำเอง ให้ฝฟนเนี่ยแหละเป็นล่าม ได้ราคาคนเกาหลี ราคาที่คลินิคเก็บจริงๆ เลือกคลินิคเองได้ หาข้อมูลได้ทุกคลินิค ไม่ได้ผ่านบริษัทที่ C0- กับคลินิคไว้และได้เปอร์เซ็นต์จากคลิินิคอีกต่อนึง เราเพิ่งทำตามาค่ะ มารีวิวใน Dungdong.com ด้วย

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้สวยต่อค่ะ เราแพลนทำหน้า V-Line ต่อ เพราะเราหน้าบาน และแก้จมูกค่ะ เสริมมากับหมอสยามคลินิค เพชรบุรีซอย7 เมื่อ 3 ปีที่แล้ว แล้วมันเบี้ยว

//ขอพื้นที่ตรงนี้นิดนึงว่า เราเป็นคนทำศัลยกรรมเหมือนกัน เข้าใจดีทั้งเรื่องการเฟ้นหาคุณภาพราคา ฉะนั้นใครสนใจมาทำศัลยกรรมที่เกาหลีมาคุยกันได้ค่ะ ขออนุญาตนะคะ Line ID: naamph_uenk
ทุกอย่างเราไม่ได้เอากำไรค่ะ ไปเป็นเพื่อนกัน คลินิคเรามีข้อมูลและรีวิวทุกคลินิคค่ะ เพราะเราเลือกหาจะทำเองเหมือนกัน ราคาตามหน้าคลินิคเลยแบบราคาปกติของคนเกาหลีค่ะ หรือหากจะผ่านบริษัทเราแนะนำว่าดูข้อมูลดีๆ ค่ะ หลายคนจ่ายแพงจัง แต่เคสเจ้าของกระทู้ผลลัพธ์ออกมาดีนะคะ ^^
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-2 23:26:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย naamph_uenk เมื่อ 2014-4-2 10:43
เราอยู่เกาหลีค่ะ แฟนอยู่มา 7 ปี
วันนึงมีบริษัทดังมาจ ...

ขอบคุณมากนะคะ สำหนับกำลังใจจ้า
ลิฟท์หน้ามีขั้นตอนการทำยังไงหรอคะ ได้เจียรกรามกับโหนกไม๊คะ เห็นหน้าเรียวมากๆ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-4 00:14:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2014-4-3 16:56
ลิฟท์หน้ามีขั้นตอนการทำยังไงหรอคะ ได้เจียรกรามกับโ ...

ไม่มีการตัดโหนกใดๆทั้งสิ้นจ้า วิธีนี้เจ็บตัวน้อยสุด การพักฟื้น เร็วที่สุดจ้า ตัดไหม 3 วัน หลังจากการทำเสร็จจ้า
รอน้า เพลินน
น่ารักมากเลยอะมารีวิวละเอียดจริงๆ น้องลิฟต์หน้ามาได้กี่เดือนแล้วคะ หน้าเล็กลงเยอะเลย แล้วจะตึงไปกว่านี้อีกไม้อะคะ
ถ้าอยากได้อีเมล์ติดต่อล่ามน้องพอจะบอกได้ไม้อะคะ แล้วล่ามพูดไทยได้ไม้หรือว่าต้องเป็นภาษาอังกฤษ
แบกเงินไปเยอะๆ เอาติดกระเป๋าไปเขาไม่ตรวจใช่ปะคะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้