ดู: 3577|ตอบกลับ: 43
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แชร์ประสบการณ์...ตะลอนศัลย์..แดนกิมจิ!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat_love เมื่อ 2014-3-28 23:13

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวนิดนึงนะ ดิฉันชื่อ ปลา คะ
        วันนี้ที่ได้รวบรวมความกล้า ออกมาเขียนกระทู้นี้ เพราะว่าไม่อยากให้เพื่อนๆ คนไหน ต้องมาเจอความรู้สึกเดียวกันกับปลาอีกค่ะ เรื่องมีอยู่ว่า ปลาเป็นคนที่เคยฉีดสาร “เรื่องสารนี้แหละที่ทำให้ใครต่อใคร เจ็บมานักต่อนัก จริงไม๊?”    ว่าไป เข้าเรื่องกันดีกว่าน้อ   ปลาได้ฉีดสารแปลกปลอมมา ตามคนรอบๆข้าง "เห็นเค้าสวย.. ก็อยากสวยบ้างอ่ะ" แรกๆก็สวยอยู่นะ   แต่อยู่ไปๆ สารทำพิษ    ฉีดมา 2 ที่ คางกับจมูกค่ะ   จมูกเริ่มแดง ผิวที่จมูกลอก คางจับไป  ก็มีแต่ก้อนอะไรก็ไม่รู้  เราก็เป็นคนใจร้อน อยากจะเอาสารออกไวๆ (เรื่องของเรื่องกลัวจมูกเน่า 55 ) แต่ไหนคุณหมอที่เก่งสุด   ของเมืองไทย (ขอไม่พาดพิงนะคะ) กว่าจะได้คิวกะช่างยากเย็นซะเหลือเกิน โอ๊ยๆ ทนไม่ไหวอ๊ะ!! (ความคิดแว็บขึ้นมา...ดูละครเกาหลีบ่อยไปหน่อย ) ไปเอาออกที่เกาหลี กะได้นี่ (ช่ายแล้ว ความคิดจะไปเกาหลีก็เกิดขึ้น)  ค้นเน็ต เปิด! เปิด! ศึกษาดูๆ            เจอบริษัทหลายๆที่ ก็ทำการติดต่อไปเกือบทุกที่เลยก็ว่าได้นะ.... พระคุณเจ้าช่วยกล้วยทอด++ บอกจะเอาสารออก แนะนำแต่ รพ. ที่บริษัทตัวเองพาลูกค้าไป แล้วฉันจะหายมะเนี่ย จมูกก็เริ่มแย่ขึ้นทุกวัน เอ๊า! เอ๊า! หาใหม่ ก็ด๊ะ  ค้นๆ หาๆ  เจอบริษัท ใหม่อีกลองติดต่อดู   เออ! ถึงบริษัทจะเพิ่งเปิดใหม่ แต่ให้เราเลือก รพ. ได้ ดีจัง ลองไปปรึกษาดู ปรึกษาเรื่องเอาสารออก แหม! ~~ ไหนๆก็ปรึกษาทั้งที   ขอปรึกษาเรื่อง นน. ด้วยเลยล่ะกัน   บริษัทพูดจาดีมาก  ชักจูงทุกอย่าง บริการอย่างเริ่ด ไม่มีบวกเพิ่ม   บอกราคา คาง จมูก ลดนน. มาครบถ้วน ราคาไม่ต่างจากที่ไทยเลย เออ! ดีจัง ได้ราคาถูกแบบคนเกาหลี (คิดในใจ) เสียแค่ค่าตั๋ว   ที่พัก ล่าม แค่นี้ดีกว่า ว่าแล้วไม่รอช้า พี่จองเลยน้อง (เป็นคนใจร้อนไง กะเค้าบอกถูกๆ นี่นา นานๆจะเจอแบบนี้ อิอิ) ดีใจไปซิ  จองเสร็จ
         วันเดินทาง... พี่คับ บริษัทขอฝากของไปให้ลูกน้องที่เกาหลีที (เออ! ใจดีนะใส่ใจลูกน้องดีจัง แหมๆ มาถูก บ. แล้วเรา คิดเองอีกในใจ) รอผมที่สนามบินนะคับ! ได้ๆ พี่รอน้า ^^ แต่ความคิดเริ่มเปลี่ยน นอยด์  เห้ย! ไหนว่ารอแปป นี่รอมาเกือบ 2 ชม. อีก 30 นาที เครื่องจะออก....  ยังต้องรอ... จะตกเครื่องปะเนี่ยะ คิดๆ คิดๆ  ..น้องบริษัท วิ่งมา พี่ผมฝากของนี้ให้ลูกน้องคับ++ ช้าไม่ว่า ขอโทษซักคำไม่มี  ไม่มีสำนึกเลยว่าปล่อยให้ลูกค้ารอ ฝากของเสร็จ แล้วเดินสะบัดตูดกลับไป ปล่อยให้ช้านวิ่งตับแล๊บ ไปขึ้นเครื่อง 5 นาที สุดท้าย  (มาแอบดูว่าฝากอะไร  เวรของกรรม ของกิน ถ้ารู้ซื้อเองที่สนามบินไปให้กะได้ฟ่ะ) ของขึ้น  ของขึ้น  จบไป ขึ้นเครื่องดีกว่า ~~~ (ต่อโพสหน้า..นะจร๊ะ)

p1.jpg (298.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-28 23:13:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
        อร๊าย~~ เกาหลี เกาหลี ถึงแล้ว ช่วงนั้น พ.ย. ปลายๆ หนาวจุงเบย~~ แอบตื่นเต้นและดีใจ เคยแต่มาเที่ยว ครั้งนี้มาผ่า แอบกลัวเหมือนกันนะ ฮู้~~  อ๊ะ ล่ามมารับแล้ว ไปๆ ขึ้นรถกัน..เลย ลุย~~
ล่าม  :  เดียวยืนรอรถตรงนี้นะค่ะ
เรา   :   รอรถ? (ออ~~ รถลีมูซีน) รอไปซักพักรถบัสคันใหญ่เข้ามาจอด
ล่าม  :  ขึ้นรถกันเถอะค่า  จะได้ออกเดินทาง
เรา   :  เอ๋อๆ ซักพักแต่ก็ขึ้นรถไป  ตามล่ามไป นั่งไปซักพัก เราก็อดคันปากไม่ได้   เออ~~ ล่ามค่ะ (แล้วก็ชวนกันคุยไปเรื่อยเปื่อย) จนถึงข้อที่เราสงสัย รวบรวมความกล้า  เออ...   อืม..  ถามไรหน่อยนะ
ล่าม   :  จ้า ถามได้ค่ะ (ยิ้ม)
เรา    :  คือว่า บ. บอกเราว่า จะไดนั่งรถลีมูซีน อ่ะ
ล่าม  :   ออ~~  นี่ไงรถลีมูซีน (บัส)
เรา    :   แต่เค้าบอกว่า  ลีมูซีน อ่ะ  ไม่ใช่  ลีมูซีน (บัส) นะ
ล่าม  :  อันนี้กะไม่ทราบนะค่ะ  เพราะเค้าบอกให้ทางเราพาลูกค้านั่งลีมูซีน (บัส)  แต่ถ้าลูกค้าต้องการความสบายก็ต้องจ้างรถต่างหากอะจ๊ะ
เรา    :  อ๋อ (ถึงบางอ้อ เลย ~ หงึกๆ) ตอนอยู่ไทยกะให้รอ พอมาเกาหลี บอกว่านั่งรถลีมูซีนเข้าคังนัม (ถ้าบอกบัสก็ไม่เคือง  แต่ทำไมต้องปิดกันด้วย)  นอยด์  นอยด์  2นอยด์ล่ะนะ การสนทนาจบลง  จนกระทั่งไปถึงคังนัม
ล่าม   :  ลงจ้า ถึงคังนัมแล้ว เดียวพาไปที่พักค่ะ
         เมื่อถึงที่พักไม่อยากจะเชื่อ ขนาดถามบริษัทมาแล้วนะว่าจากที่พักเดินแปปเดียวถึง รพ.เลยรึเปล่า เพราะเราเป็นคนไม่ค่อยชอบเดิน ล่ามบอกว่าที่พักกับรพ.ห่างกันประมาณโล กว่าๆ ที่สำคัญที่พักอยู่บนเนิน อาหารการกินหาลำบาก มีบริษัทให้คำปรึกษาก็เหมือนไม่มี!! นอยด์อีกรอบ ตัดสินใจยอมเสียค่ายกเลิกห้อง วานล่ามหาห้องให้ใหม่
         ฮุๆ ถึงเวลาไปรพ. รับทราบขั้นตอนการทำ ค่าศัล ราคาทำคาง จมูก และเอาไขมันที่เหนียงออก 18.5 ล้านวอน ราคาสูงกว่าที่บ.บอกไว้แต่ยังไม่จบ (ต่ออีกน้า..ย๊าวยาว)
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-28 23:13:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat_love เมื่อ 2014-3-28 23:03

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat_love เมื่อ 2014-3-28 23:02

ด้วยความสงสัยเลยถามเรื่อง น้ำหนัก   ไปด้วยเลย ตกใจหัวใจจะวายให้ได้ รพ. บอก 100 ล้านวอน (ห๊า..100ล้าน++อยากรู้กันละสิว่าเป็นเงินไทย เท่าไร  18.5 ล้านวอน ประมาณ 580,000 บาท  100 ล้านวอน 3ล้านบาทนิสๆ) หันไปขอตัวช่วย
เรา  :  บริษัท บอกทำคาง  จมูก เอาไขมันที่เหนียงออกไม่เน่าเกิน  300,000  บาทนิสๆ  อันนี้คลาดเคลื่อนนิดหน่อยมั้ง ไม่เป็นไร แต่เรื่องลด น้ำหนัก ทำไมราคามันโหดขนาดนี้อ่ะล่าม  บริษัท บอกราคาลดน้ำหนักทั้งตัวไม่เกิน 700,000 บาทกว่าๆเอง แต่นี้มัน 3 ล้านกว่า ฆ่ากันทั้งเป็น (เราคงไม่มีปัญญา ลด นน. ที่เกาหลี แหละมั้ง กลับไปทำไทยดีกว่า) นอยด์ อีกเป็นรอบที่ 4
ล่าม  : บอกตรงๆนะ อย่าว่าแต่ลูกค้าตกใจราคานี้เลย  ล่ามเองก็ตกใจ  หัวใจจะวายอ่ะ  (หัวเราะ)
ไหนๆ ก็วางเงินมัดจำกะ รพ. ไปแหละ และรพ. นี้เก่งด้านเอาสารออก เราก็ตั้งใจเอาสารออก เรื่องอื่นช่างมันก่อนละกัน  ตัดสินใจ เอาสารที่คางออกก่อน เพราะจมูกเราหมอบอกว่าไม่สามารถใช้ซิลิโคลน หรือ กอแท็กได้อ่ะ จมูกมานแย่มาก TT ได้ยินอย่างนี้ เศร้าสิ  คิดในใจคงทำอะไรไม่ได้ เลยทำคางอย่างเดียวพอ ราคาทำคาง แสนกว่า ตอนฉีดเข้าไม่กี่พัน พอเอาออกเป็นแสน กระทู้นี้คงเตือนเพื่อนๆ หลายๆคนได้ เกี่ยวกับการฉีดสาร จิงๆแล้ว ปลาไม่ได้ฉีดของราคาถูกๆนะ ที่ฉีดไป 2-3 หมื่น บาท แต่เพราะอะไรถึงเป็นแบบนี้ TT หลังจากเอาสารที่คางออกไป  เรื่องราวยังไม่จบ ไม่รู้ว่า เพื่อนๆ จะเบื่ออ่านรึเปล่านะ 55  ก่อนจะเล่าต่อ เพื่อนๆ มาดูรูปก่อนหน้าหน้ากันดีกว่าไม๊ อิอิ จมูกแดงๆ คางบานๆ เฮ้ออออ เศร้า แถมมีเหนียงอีกอ่ะ
ภาพนี้จมูกแดงๆ ค่ะ ไม่สวยเลย

แอ๊บแบ๊วเต้มที่ค่ะ

น่ารักมั้ยค่ะ

เหมือนจะผอม..แต่อวบระยะสุดท้ายค่ะ

หนูขี้อายค่ะ

หน้าใหญ่มว๊วกๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-28 23:45:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
      พักยกไปต้มมาม่า..ทานค๊าาา.. ดูรูปกันไปพอเป็นอาหารตา รอกันนานไม๊จ้า   อยากรู้ต่อละสิว่ามานเกิดอะไรขึ้นกับปลาใช่มะค่ะ   มาอ่านกันต่อล่ะกัน อิอิ  คือหลังจากที่ปลาทำคางเสร็จ ก็แอบเศร้านะที่อดแก้จมูก เหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น (OMG ) ต้องเรียกว่าอย่างงี้น้อออ ระหว่างที่อยู่เกาหลี เพื่อให้หมอเช็คแผล ปลาได้พบล่ามคนหนึ่ง เจอกันโดยบังเอิญม๊ากๆๆ  ในคลีนิคอ่ะ คงเห็นเราเป็นคนไทยด้วยละมั้ง ได้พูดคุยกันบ้าง คุยกันจนถูกคอ แลกเบอติดต่อกัน สิ่งที่สะกิดใจปลามากที่สุดคือ ล่ามบอกว่าทำไมไม่ทำจมูกอ่ะ เอาสารออกสิ เดียวจมูกเน่าได้นะ   ถ้าปล่อยไว้ แต่ว่าถ้าทำแล้วไม่สามารถใส่ซิลิโคลนได้ ปลารับไม่ได้นะ  เพราะปลาเป็นคนที่จมูก แบนมากอ่ะ คงทนกับสภาพจมูกบี้ๆไม่ได้อ่ะ ล่ามเลยให้ปลาไปปรึกษากับหมออีกครั้งเพราะว่า ถ้าไม่สามารถเอาซิลิโคลนหรือกอแท๊กใส่ได้ มีวิธีอื่นอีก เริ่มมีความหวังขึ้นมาอ่ะ แต่ก็ยังไม่รู้ว่าใช้วิธีไหนอ่ะ ระหว่างที่หมอทำ ปลามีความรู้สึกตัวตลอด ว่าหมอทำไรกะหน้าของปลาบ้างระยะเวลาในการทำ ขอบอกว่านานมากกกกก 6 ชั่วโมงได้ หมอประณีตมากจิงๆ เอาเนื้อเยื่อของเรามาเสริมจมูกทำเป็นแกนจมูก ใช้กระดูกอ่อนหูมาทำปลายต่อให้เป็นหยดน้ำ
       ปลาเลื่อนตั๋วอยู่ต่อ เพราะว่าได้ทำจมูกแล้ว ระหว่างที่อยู่ก็ยังไม่วายที่จะถามล่ามเรื่องโรงพยาบาลที่ลดน้ำหนัก ปลายอมรับว่าตัวเองอ้วนและยังไม่ชอบออกกำลังกายด้วย   ก่อนอื่นเลยอยากลดน้ำหนักโดยการดูดไขมันอ่ะ (พักยก...ก่อนคร๊า) ก่อนจะว่ากันต่อมาดูรูปสารกับสภาพมัมมี่กันดีกว่าป่ะ 5555

วันแรกของการทำจมูกคร๊า

หลังจากเอาเทปออกคางดูเล็กลง..แต่ยังไม่เข้าที่นะค่ะ

สารที่คุณหมอได้เอาออกมา...จ๊ากก เลือดครายว้า

ภาพด้านข้าง และ ด้านหน้าตรง ค่ะ ดูดีขึ้นมั้ยค่ะ

ที่เคยเหนรูจมูกเชิดๆขึ้น ดูดีกว่าเดิมปลายมีหยดน้ำมากขึ้น แต่จมูกก็ยังแดงๆอยู่ เพราะผิวของเรา คงต้องรออออต่อไป สู้ๆ   จมูกของปลาไม่มีซิลิโคลน ไม่มีกอแท๊กอิอิ  
รอชมอย่างใจจดใจจ่อ รีบมาเล่าต่อน่ะคร้าาาา จมูกดูสวยมากค่ะ ที่ไทยยังไม่เห็นมีคนเอาเนื้อเยื่อมาทำแกนจมูก น่าสนใจมากๆคร้าา
จมูกสวยมากค่ะ  อันนี้เสริมโดยใช้เนื้อเยื่อตัวเองเหรอค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-29 00:17:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat_love เมื่อ 2014-3-29 00:54

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat_love เมื่อ 2014-3-29 00:18

ไม่รู้ว่าเบื่อกันหรือยังนะ แต่เรื่องของปลายังไม่จบเท่านั้น ล่ามได้พาปลาไปปรึกษาโรงพบาล ลดน้ำหนักโดยตรง ออกรายการเร๊ทมีอิน (ปฏิหารผ่านตายสวยข้ามคืน) ที่คนไทยรู้จักกันตอนนี้อ่ะ กรี๊ดๆๆ  ไปปรึกษา รู้ไม๊ ลดน้ำหนักทั้งตัวแค่ 700,000กว่าๆเอง ราคาเท่าคนเกาหลีจริงๆอ่ะ ปลาไม่รอช้ารีบจองเลยสิคร่า ครั้งหน้าปลาจะกลับมาทำ   อิอิ เชื่อไม๊ มีบริษัทเคยบอกปลาว่า ถ้าดูดไขมันเสดอีกวันผอมเพรียวเลย เหมือนหลอกเด็กนะ เราก็ดันไปเชื่อบริษัทด้วยสิ แต่วันนี้ปลาได้ความกระจ่างจากล่าม ว่าคนเราถ้าดูดไขมันเสดแล้ว ต้องบวม และมีก้อนไตแข็งๆ2-3เดือน ออกกำลังกายควบคู่ น้ำหนักส่วนเกินที่มีถึงจะลดไป ไม่มีใครมาหวังดีกับเราหรอก เราต้องเรียนรู้ที่จะหา เรียนรู้ที่จะลอง ศัลยกรรมเกาหลีไม่ใช่เรื่องยากและน่ากลัว เพราะตัวปลาเอง ครั้งต่อไปก็ไม่คิดที่จะไปใช้บริการกับบริษัทอีกเหมือนกัน ถ้าเพื่อนๆมีอะไรสงสัยถามปลาได้โดยไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆ ยินดีที่จะแลกเปลี่ยนประสบการณ์   เพราะไม่อยากให้มีใครเป็นแบบปลาอีก :

"มาแชร์ประสบการณ์ความอยากสวยกับปลาได้นะค่ะ  เป็นผู้หญิงต้องอย่าหยุดสวยค่ะ"
ไม่น่ารีบเลยเมืองไทยรับขูดสารออกเยอะแยะไป
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-29 00:25:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noobell82 เมื่อ 2014-3-28 23:56
จมูกสวยมากค่ะ  อันนี้เสริมโดยใช้เนื้อเยื่อตัวเองเหร ...

ใช่ค่ะ ใช้เนื้อเยื่อของตัวเองมาต่อ ปลาก็ได้ยินครั้งแรก และหมอบอกว่าสามารถเสริมจมูกให้โด่งได้ โดยที่ไม่ต้องใส่ซิลิโคลนก็ได้อ่ะจ่ะ จมูกของปลา จับดูนิ่มเป็นธรรมชาติมากๆเลยอ่ะ ปลื้มเลยค่ะกับเทคนิคนี้
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-29 00:28:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-3-28 23:55
รอชมอย่างใจจดใจจ่อ รีบมาเล่าต่อน่ะคร้าาาา จมูกดูสวย ...

ปลายจมูกกระดูกอ่อนหู แล้วใช้เนื้อเยื่อมาเติมที่ปลายนิดหน่อยทำให้ดูมีหยดน้ำมากขึ้นเพราะปลาเป็นคนจมูกสั้นมากกก เชิดขึ้นไปแบบ เห็นรูจมูกชัดมากก
อยากเห็นภาพปัจจุบัน จังเลยค่ะ น่าจะสวยเป๊ะแล้วน่ะค่ะ รอดู หุหุ
รออ่านอยู่นะค้าาาาา น่าสนใจมากๆเลยค่ะ มาเขียนต่อไวๆน้าาา
ติดตาม ด้วยคนค่ะ จมูกสวยมากค่ะ
อ่านเพลินเลยค่ะ รอชื่นชมความงามนะคะ เป็นทางเลือกอีกทางหนึ่งเลยค่ะ ติดตาม ๆๆ
หายไวๆ นะค่ะ ปูเสื่อรอ  ><
ทำเสร็จแล้วดูดีคับ ชอบคางมาก คางสวยมากเลยคับ
สู้ๆนะคะเป้นกำลังใจให้ เสร็จแล้วต้องสวยมากแน่ๆ ติดตามคะ ^^
อยากเห็นภาพปัจจุบันจังเลยค่ะ สู้ๆนะคะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-29 22:41:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

RE: แชร์ประสบการณ์...ตะลอนศัลย์..แดนกิมจิ!!

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat_love เมื่อ 2014-3-29 22:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pat_love เมื่อ 2014-3-29 22:43

เมื่อคืน เบลอๆ ค่ะ ลืมอัพภาพไคลแม็กส์... ภาพ10วันหลังจากทำจมูก คร๊า  แต๊น...แต๊น

งามมั้ยจร๊ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-29 22:49:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
          หลังจากที่ปล่อยให้เพื่อนๆ ปูเสื่อนั่งรอ นอนรอกัน ปลาคนนี้กลับมาแล้วจร้า ตอนแรกปลาเฉยๆนะ ไม่เคยคิดรีวิวด้วยซ้ำ แค่กลัวคนอื่นๆต้องมาเจอแบบปลา ปลาเลยจาดดดดซักนิสสส เป็นน้ำจิ้ม แต่ว่า เพื่อนๆเข้ามารออ่าน เลยทำให้ปลามีกำลังใจในการเขียนประสบการณ์ที่พบเจอมากขึ้น รู้ไม๊ ปลาเสียเงินไปกับบริษัท ตอนปลาไปถึงเกาหลี บริษัทไม่เคยถามไถ่ ไม่ติดต่อมาซักครั้ง ตั้งแต่วันมาจนกลับ คิดดูสิ เรามากับบริษัททำไมกันนนนน เซงงงงนะเจอแบบนี้ แต่ช่างเถอะ เพราะปลาถือว่าโง่ก่อนถึงจะฉลาดได้  อิอิ เออใช่...อันนี้สำคัญเกือบลืมบอกอ่ะ เวลามาทำศัลยกรรมเกาหลี เราต้องถือเงินสดมาเอง บางครั้งก็แอบกลัว กลัวเงินหายอ่ะ 555 เพราะโรงพยาบาลเกาหลี รับแต่เงินสดเท่านั้น ย้ำเงินสดนะ เพราะถ้า เราจ่ายเป็นบัตรเครดิตหรือการ์ด เราจะโดนบวกเพิ่ม 10เปอร์เซนเลยนะ เสียดายยยตังอ่า  อันนี้เตือนไว้ก่อน ล่ามเล่าให้ฟังว่าลูกค้าที่เคยพาไปปรึกษาที่โรงพยาบาลไม่ได้เตรียมเงินสดมา ต้องจ่ายค่าศัลยกรรมบวกกับค่าภาษีเพิ่ม น่าเสียดายแทนมากๆเลย
          มามามา ออกนอกเรื่องไปนานอ่ะ ฮ่าๆๆ ปลามองกระจกทุกวัน คนเรากว่าจะสวยได้ไม่รู้ว่าต้องเจ็บตัวซักกี่ครั้ง ถึงจะได้สวยอย่างที่เราหวัง ไม่ใช่ว่าทำจมูก ตา แล้วจะสวยได้เลย ถ้าคนที่มีพื้นฐานที่ดี มีรูปโครงหน้าที่ดี ทำนิดๆหน่อยๆก็สวยได้แล้ว แต่ปลา ไม่ใช่ ปลาไม่ถึงขนาดกับขี้เหร่นะ (เข้าข้างตัวเองหน่อย...ฮุๆๆ ) ปลามีปมตรงที่อ้วน หน้าบาน ไม่ได้เสพติดศัลยกรรมนะ แค่มันยังไม่พอดีเท่านั้นเอง ครั้งแรกที่ปลาไปเกาหลี เพราะอยากจะรักษาเรื่องการเอาสารแปลกปลอมออก บวกกับตกแต่งจมูกไปเลย ไหนๆเราก็ต้องเจ็บตัว อิอิ แต่.....ครั้งนี้ปลาไปเกาหลีเพื่อเอาแก้มที่ยุ้ยๆ ออกไปให้หมด ชิ๊วๆๆๆๆ ไป๊ อยากเป็นคนหน้าเล็กๆวีไลน์กะเค้ามัง ปลาเลยติดต่อกับล่าม(ที่น่ารักคนเดิมที่คอยช่วยเหลือปลาในเกาหลี) ว่าปลาต้องการโรงพยาบาลนี้ คุณหมอคนนี้ ที่ออกรายการเร๊ทมีอิน(ปาฏิหาริย์ผ่านตายสวยข้ามคืน ที่เรารู้จักกันดีอ่ะ) บอกให้จองวันผ่า จองที่พักให้ที ล่ามสุดยอดดดดดดดดดดมากอ่ะ วันต่อมาล่ามบอกจองเรียบร้อย รอปลาเดินทางอย่างเดียว เย่ๆๆๆ ทิปตะลอนศัลย์ แดนกิมจิ กำลังจะเริ่มขึ้นอีกแล้ว... (ปูเสื่อรอชมกันต่อปายยย)  

รอจร้าาาาา
คุณปลา คนเราต้นทุนไม่เท่ากัน ถ้าเราต้นทุนน้อยกว่า ก็ต้องลงทุนมากหน่อยเท่านั้นเองค่ะ ผญ อย่าหยุดสวยนะ ฮ่าๆ อย่าหยุดรวยด้วย เพราะจะสวยมันใช้ตังส์เยอะ

สนใจไปทำที่เกาหลีเหมือนกันค่ะโดยเฉพาะทำหน้ากลม ๆ (เหมือนตอนนี้) ให้เรียวเล็ก

รอชมรีวิวนะคะ เกาะกระทู้
นั่งเฝ้าทุกวัน อัพบ่อยๆน่ะค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 00:19:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Arnon เมื่อ 2014-3-29 23:23
รอจร้าาาาา

จะรีบรีวิวต่อเลยจ้า
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 00:20:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rapunzel_beauty เมื่อ 2014-3-30 08:45
คุณปลา คนเราต้นทุนไม่เท่ากัน ถ้าเราต้นทุนน้อยกว่า ก ...

ขอบคุณนะคะ สำหรับกำลังใจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้