ดู: 701|ตอบกลับ: 5

[ทำตา/ถุงใต้ตา] เพื่อนๆ มีวิธีแต่งตายังไง ให้สวยเป๊ะไม่เป็นแพนด้าบ้างคะ ขอเคล็ดลับหน่อยจ้า

[คัดลอกลิงก์]
อยากได้เคล็ดลับแต่งตาให้ออกมาสวยเป๊ะได้ทั้งวันค่ะ เวลาโดนแดด โดนลมทีไร อายไลเนอร์กับมาสคาร่าชอบเลอะเป็นตาแพนด้าตลอดค่ะ หงุดหงิดมาก ไม่รู้เป็นเพราะว่าเครื่องสำอางที่ใช้อยู่มันเสื่อมคุณภาพลงหรือเปล่า หรือว่าจะต้องครีมตัวไหนเพื่อปกป้องดวงเป็นพิเศษตอนแต่งหรือเปล่าคะ
โพสต์ 2014-3-30 00:42:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เธอลองเปลี่ยนมาใช้เครื่องสำอางที่มันช่วยกันน้ำ กันฝุ่นละอองดิ มันน่าจะโอเคขึ้นอ่ะ เราใช้มาสคาร่าของ dejavu ปัดแล้วอยู่เป๊ะทั้งวันดีค่ะ ใช้โอเคเลย
โพสต์ 2014-3-30 02:21:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นคนหน้ามันด้วยรึเปล่าคะ ปัญหาแบบนี้เป็นปกติกันทุกคนค่ะ ยังไงลองเปลี่ยนเครื่องสำอางดูนะคะ

เลือกใช้เป็นประเภทกันน้ำ บางยี่ห้อจะบอกเลยว่า ใช้แล้วไม่เป็นแพนด้าค่ะ

ส่วนตัวใช้อายไลน์เนอร์ของ Lifeford นะคะ ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร เพราะตัวนี้เวลาหลุดจะเป็นผงๆค่ะ
ไม่เป็นคราบ แต่จะมีปัญหาสำหรับคนที่ใส่คอนแทคเลนส์

แนะนำถ้าจะใช้ หมั่นล้างตาด้วยน้ำยาล้างตาหลังจากล้างทำความสะอาดหน้าบ่อยๆค่ะ
โพสต์ 2014-4-8 15:34:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Maybelline Volum’ Express The Hypercurl Mascara เราเป็นคนหน้ามันนะแต่ตัวนี้ปัดแล้วรู้สึกโอเค ขนาดลืมตัวไปขยี้ตายังไม่เลอะเลย
อายไลน์เนอร์ ของetude รุ่น oh my eyes
โพสต์ 2014-5-22 15:51:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ง่ายๆค่ะใช่ไพรเมอร์ ทั้งตาและหน้าค่ะ จะช่วยเรื่องการแต่งหน้าที่อยู่ทนและคุมคุมความมัน
โพสต์ 2014-6-8 16:21:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราว่า เครื่องสำอางที่ใช้อยู่ก็น่าจะมีส่วนนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้