ดู: 4407|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ตา 2 ชั้นที่ใฝ่ฝันมานานจ้า!!!

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ กระทู้ต่างๆในเว็บดั้งโด่งที่ให้ความรู้เรื่องศัลยกรรมต่างๆ วันนี้เลยมาแลกเปลี่ยนสิ่งที่ตัวเองได้ไปทำมาเผื่อเป็นประโยชน์กับคนอื่นได้ไม่มากก็น้อย

26/3/2014  ยังไม่ครบ 1 เดือนนะคะ ครบ 1 เดือนวันที่ 3 เมษายนนี้ แต่แบบว่าบ้าเห่อมากกับตาใหม่ เอารูปมาให้ดูเล่นๆ นะคะ สนใจสอบถามรายละเอียดได้ค่ะ

ทางไลน์ก็ได้นะคะ Kate_shop ไม่มีส่วนได้เสียกับคุณหมอที่ไปทำนะคะ แต่คอนเฟิร์มว่าคุณหมอใจดีมากๆๆๆๆๆๆ ดูแลทั้งก่อนและหลังผ่าตัดค่ะ

*** เริ่มแรกสนใจจะทำกับหมอแถวสยาม (ไม่ขอเอ่ยชื่อ) ซึ่งทำแบบไม่ต้องพักฟื้น (ไม่อยากลางาน) ถูกแพงไม่ว่า แต่ปรากฏว่าเค้าบอกว่าตาแบบเกตทำไม่ได้ ต้องยกคิ้วก่อน เพื่อ
ให้มีพื้นที่ในการทำตาสองชั้น เราก็งง มีด้วยหรอ ราคายกคิ้วอยู่ที่ 150,000 บาท เอ่อก็เลยถามต่อว่าถ้าไม่ยกคิ้วล่ะ คุณหมอก็บอกว่าทำได้เหมือนกัน แต่ไม่แนะนำ เพราะต้องทำกับ
คุณหมอท่านอื่น และคิดค่าดูดไขมันที่ชั้นตาเพิ่ม เพราะเป็นคนมีไขมันเยอะตรงชั้นตาบน หลังจากที่ได้คุยก็ประมาณ 5 นาที (เร็วมาก) ก็ให้ไปคุยรายละเอียดกับเจ้าหน้าที่ตรงหน้า
เคาเตอร์แทน ก็เลยบอกว่าขอกลับไปปรึกษาที่บ้านก่อน (ตอนนั้นนอยด์มาก เพราะอยากทำจริงๆ ) หลังจากนั้นกลับมาทำงาน ก็นั่งหาข้อมูลต่อ (ไม่ทำมันแระงาน) ปรากฏว่าไปเจอหน้า
เพจนึง "ทำตาสองชั้นแบบเกาหลีกับคุณหมอรวงข้าว" ดูรูปรีวิวก็ตัดสินใจแอดไลน์คุณหมอ ให้คุณหมอดูตาให้แล้วเล่าให้คุณหมอฟัง คุณหมอบอกว่าทำได้ ปกติ เหมือนคนอื่น (เราก็งง
เห็นอีกที่บอกทำไม่ได้ ให้ยกคิ้วก่อน) หลังจากนั้นตอนเย็นคุณหมอก็นัดเจอเพื่อดูตาและนัดคิว (ดีใจมากกกกก) คุยกับคุณหมอวันศุกร์ วันอาทิตย์ก็ทำเลย อิอิ

*** ดูรีวิวก่อนทำกับหลังทำก่อนแล้วกันนะคะ เด๋วระหว่างทำจะลงให้ดูเรื่อยๆ ย้ำ!!!! ตายังไม่ครบเดือนนะคะ

สวยดูธรรมชาติด้วยค่ะ><
สนใจคุณหมอท่านนี้เหมือนกันค่ะ ไม่ทราบทำมาแบบเปิดหัวตาด้วยหรือเปล่าคะ ราคาเท่าไหร่
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-27 09:45:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำแบบเปิดหัวตาด้วยค่ะ ราคา 36000 จ้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-27 09:46:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mawmeow เมื่อ 2014-3-26 16:04
สวยดูธรรมชาติด้วยค่ะ>

ขอบคุณมากๆๆ ค่ะ
ตาสวยหวานมากๆเลย
ดูจากก่อนทำไม่คิดว่าหลังทำจะแบ๊วได้ขนาดนี้
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 09:16:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ketty8779 เมื่อ 2014-3-30 11:54
ตาสวยหวานมากๆเลย
ดูจากก่อนทำไม่คิดว่าหลังทำจะแบ๊วไ ...

โห!!! ขอบคุณสำหรับคำชมนะคะ รู้สึกดีมั่กๆๆๆ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 09:49:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอามาให้ดูอีกรูปค่ะ แต่ตอนนี้เริ่มจะอ้วน กำลังจะรีดไขมันด่วนๆ จ้า!!!
ทำที่คลีนิคไหนค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-27 16:17:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอรวงข้าวค่ะ สอบถามที่เพจคุณหมอได้เลยค่ะ
สวยและธรรมชาติมากๆ เรากำลังจะไปแก้กับคุณหมอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้