ดู: 7750|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกกับสุรพรคลินิก ระยอง ^^'

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nonantatoo เมื่อ 2014-3-25 10:42

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nonantatoo เมื่อ 2014-3-24 23:05

จะเล่าประสบการณ์ การเสริมจมูก กับสุรพรคลินิกค่ะ
เมื่อวันที่23มีนาคม ค่ะ หมอนัดตรวจตอน 17:00 ค่ะ ตื่นเต้นจัดไปตั้งแต่ 15:45 เลยค่ะ ได้คิวแรกเลยค่ะ นั่งรอสักพัก พยาบาลก็มาเรียกค่ะ เข้าห้องตรวจ เข้าไปหมอก็จะให้นั่งหันข้างทำหน้าตรงๆ หมอจะถ่ายรูปเราเข้าคอมพิวเตอร์ก่อนแล้วลองปรับทรงจมูกให้เราดูค่ะ แต่ว่าของเรามีรูปไปให้คุณหมอดู เลยไม่ได้เลือกทรงจมูกที่หมอปรับค่ะ  พอคุยเรื่องทรงจมูกเสร็จ พยาบาลจะให้ใบคำแนะนำการเข้ารับการผ่าตัดมาให้เราอ่านก่อนค่ะ ถ้าเป็นคิวนัดปกติหมอจะนัดให้มาตรวจแล้วกลับบ้านค่ะ แล้วหมอจะนัดมาเสริมในวันอื่น แต่ของเราขอลัดคิวทำในวันที่ตรวจเลยเสียค่าลัดคิว1000 บาทค่ะ หลังจากเลือกทรงเสร็จหมอนัดมาทำตอน 20:30ค่ะ เราเลยไปนั่งทะเลรอเวลาค่ะ พอถึงเวลา19:40 คุณหมอโทรมาบอกให้เข้ามาได้เลยค่ะเพราะว่ามีคิวที่ไม่มาค่ะ เราเลยรีบเข้าไปเลยค่ะ พอเราเข้าไปพยาบาลเรียกเราไปล้างหน้าค่ะ แล้วก็ให้ยามาทานก่อนขึ้นเขียงค่ะ นั่งรอสักพัก คุณหมอเรียกถ่ายภาพอีกรอบนึงแล้วขึ้เขียงเลยค่ะ พยาบาลก็ให้เรานอนรอบนเตียง รอคุณหมอเหลาซิลิโคนค่ะ ยอมรับว่าตอนรอตื่นเต้นมากค่ะ พอคุณหมอเหลาซิลิโคนเสร็จ คุณหมอจะเริ่ม
ฉีดยาชา พยาบาลจะคอยนั่งข้างๆเตียงและจับมือตลอดเวลาชวนคุยแถมยังเปิดเพลงให้ฟังอีก หมอเริ่มฉีดยาชาตรงจมูกเจ็บมากค่ะน้ำตาไหลเลย หลังฉีดยาชาเสร็จคุณหมอก็เลยเช็ดน้ำตาให้ หลังจากนั้นจมูกเริ่มชาและคุณหมอก็เริ่มผ่าและใส่ซีรีโคนคะ คุณหมอมือเบามากและคอยถามตลอดเวลาว่าเจ็บรึเปล่า หลังจากใส่ซีรีโคนเสร็จคุณหมอก็เช็ดเลือด และเรียกญาติเข้ามาดูทรงจมูกว่าพอใจมั้ยค่ะ หลังจากนั่นคุณหมอก็เริ่มปิดแผลและพยาบาลก็แนะนำการกินยาและทายา และคุณหมอก็ถ่ายรูป ก่อนทำและหลังทำให้เราดูค่ะ แล้วเราก็รับยาแล้วก็กลับบ้านค่ะ

ก่อนทำค่ะ

หลังทำ1วันค่ะ

หลังทำ2วันค่ะ หน้าบวมๆ แต่ไม่ปวดเลยค่ะ

เพิ่มเนื้อหา (2014-3-26 16:08):
หายเร็วๆนะคะอัพรูปลงให้ดูเยอะๆนะ.อยากไปทำเหมือนกัน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-24 16:15:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chakky เมื่อ 2014-3-24 16:06
หายเร็วๆนะคะอัพรูปลงให้ดูเยอะๆนะ.อยากไปทำเหมือนกั ...

ได้ค่ะ ขอบคุณนะค่ะ ^^
หมอเดียวกันเลยคะ ของเราวันที่3   ยังบวมๆอยู่ แต่ไม่ช้ำเลย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-25 21:02:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย puccautcc เมื่อ 2014-3-25 14:26
หมอเดียวกันเลยคะ ของเราวันที่3   ยังบวมๆอยู่ แต่ไ ...

ใช่ค่ะ ไม่ช้ำเลย ของเราจะรอดูพรุ่งนี้ค่ะ อาการบวมจะยุบลงมั้ย
ต้นฉบับโพสต์โดย nonantatoo เมื่อ 2014-3-25 21:02
ใช่ค่ะ ไม่ช้ำเลย ของเราจะรอดูพรุ่งนี้ค่ะ อาการบวมจ ...

อัพเดทรูปหน่อยคะสวยยัง
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-27 12:35:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตามต่อกระทู้นี้http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=91608&extra=
คือถามญาติ ว่าพอใจใหมกับจมูกใหม่ คือไม่ได้ถามคนเสริมใช่ป่ะ มีแบบให้ลุกขึ้นมาส่องกะจกก่อนป่าว ว่าชอบหรือไม่ชอบแล้วค่อยเย็บเเผล
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้