ดู: 2595|ตอบกลับ: 2

[ทำปากบาง] รีวิว ปากกระจับ ฮา ๆ

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวทำปากกระจับ ที่ รพ.เลอลักษณ์ หมอสิทธิชัย ทำวันที่ 20/3/57 ราคา 17900 บาท (ไม่รวมค่าบริการ 150 และค่าซื้อคูลเจลประคบเย็น 250 บาท )

นัดหมอ บ่าย 3 ครับ ไปถึง 14.45 น. บรรยากาศที่ รพ. โอเคเลย สวยมากๆ จากนั่น พยบาลก็เรียกทำประวัติ พร้อมอธิบายคร่าวๆ

15.30 น. ก็ขึ้นไปรับยา (มียาแก้อักเสบ ยาลดบวม ยาพารา คูลเจล ขี้ผึงป้ายปาก)

16.15 น. เริ่มหิว และก็ง่วง รอนานกว่าจะเรียก (ลงไปหากาแฟกินที่ชั้น 1) แล้วพยาบาลก็โทรตาม

17.00 เข้าไปในห้องเตรียมตัวผ่า พยาบาลให้เราล้างหน้า และบ้วนปาก 2 รอบ ใส่ชุดคลุม และหมวก ให้เรียบร้อย

17.15 ก่อนขึ้นเตียง หมอก็อธิบายเรื่องทำปาก ( ปากบนข้างขวา ของผมจะมีริยแผลเป็นนิดหน่อย เนื่องจากอุบัติเหตุ จะเป็นพังผืด แต่หมอจะเย็บให้สวยๆ ว่างั้น )

**** เริ่มเข้าช่วงตื่นเต้นแล้วครับ ******

พยาบาลจับเรามัดขา มัดแขน กับเตียง ฉีดยานอนหลับ (นับ 1- ไม่เกิน 20 ก็หลับ )

จากนั้น เราได้ยินคนเรียกชื่อเราหลายรอบ พร้อมขยับตัวเรา เราก็เลยตื่น

ไม่รู้สึกเจ็บเลย  หมอก็จัดระเบียบปากให้สวย พยาบาลก็ซับเลือดทำความสะอาด

เสร็จแล้วครับ. ไม่เจ็บอย่างที่คิด

**** แต่ พอหมดฤทธิ์ยาชา ก็เริ่มมาละครับ ตึง ! ตึง ! ตึง ! นั่ง taxi สะเทือน แอบปวดๆ นิด

ถึงห้องรีบส่องกระจก กินยาทั้งหมด ประคบเย็น

วันที่ 1 ก็บวมๆ (นิดหน่อย มั้ง ) ตึง ๆ แต่ไม่ปวด กินข้าว แปรงฟัน บ้วนปาก กินยาปกติ

วันที่ 2 ก็บวมเท่าเดิม แต่มีคราบเลือดแข็ง ดูน่ากลัว แอบคันๆ อยากแกะ

**** เดี่ยวมมารีวิวตีอนะครับ *****

โพสต์ 2014-3-23 23:07:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังเลยครับ อย่าลืมรีวิวเรื่อยๆนะคับผมสนใจทำปากคับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-24 08:22:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ   ตอนนี้เริ่มคัน ๆ ที่แผลแล้วครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้