ดู: 2678|ตอบกลับ: 6

[เสริมจมูก] หมออรรถพร อรรถพร คลินิค 3อาทิตย์จ้า มีตั้งแต่ทำเสร็จนะ

[คัดลอกลิงก์]

อันนี้รูปก่อนทำ จะเห็นได้ว่า ไม่มีดั้งเลย แต่พยายามอยากให้มันมีเลยแต่งหน้า แล้วถ่ายมุม กับปรับแสง 5555
1800030_593412927410762_113426774_o.jpg 1522641_593413014077420_1854112932_o.jpg 934900_458386207580102_534205648_n.jpg

ส่วนรูปนี้คือวันที่ทำเสร็จ หน้าป่วย บวม อวตาร

image (2).jpg image.jpg image (1).jpg

ส่วนรูปนี้คือล่าสุดอ่ะเพิ่งถ่ายแต่ยังไม่หายบวมดี แต่หน้าซะล่ะยังไม่ถึงเดือนเลย (ไม่ได้แต่งตรงจมูกนะหมอบอกให้เว้นไว้)

10013916_613588708726517_1750060643_n.jpg 1899959_613588635393191_1219657724_n.jpg 1904043_614078202010901_2004493406_n.jpg 72981_613588668726521_1763734184_n.jpg

เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-18 18:08:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก่อนหน้านี้ผมเคยมาตั้งกะทู้รีวิวทำจมูกกะคุณหมอ อรรถพร ตั้งแต่วันที่ทำเสร็จวันแรกเลย (คือทำเสร็จแล้วก็มารีวิวทำนองนั้น) คือวันนั้นตั้งใจอยากจะรีวิวมากๆเลยนะแต่ประเด็นคือ ปวดหัว ปวดแผล เลือดไหลไม่หยุดเลยเลยขออนุญาติรักษาตัวก่อนและสัญญาว่าจะกลับมารีวิวอีกครั้ง ตอนนี้มาแล้วจ้า ขอเริ่มเลยแล้วกันนะครับ จุดเริ่มต้นของการอยากทำจมูกของผมคือก่อนหน้านี้ 2ปี พี่ผมไปทำจมูกกะคุณหมอท่านนึงมานัดเรียบร้อยอ่ะไรเรียบร้อย พอถึงวันไปทำ พี่สาวขึ้นไปคุยกะหมอ คุณหมอบอกไม่สามารถทำให้ได้ เพราะ ฐานจมูกเบี้ยวมากก ถ้าทำออกมาแล้วมันจะเบี้ยวแน่นอน พี่สาวผิดหวังอย่างรุนแรง ไปถามหมอดังๆเขาก็แนะนำว่า เคสพี่สาวของผม ต้องทำแบบเปิดเท่านั้น ซึ่งราคาก็หนักพอสมควรพี่สาวผมเลยตัดสินใจทำงานเก็บเงินก่อน พอพี่สาวกลับบ้านมันก็ทักผมว่า ผมหน้าจะทำจมูกนะ หน้าตาจะได้ดูดีขึ้น อ่ะไรทำนองนี้ บลาๆ ด้วยความที่ตัวเองหนังหน้าเหียกอยู่แล้ว บวกกับความเชื่อพี่สาวมาตลอด เลยบอกว่าอยากทำนะ มันเจ็บป่ะว่ะ ถามไปเรื่อยๆบลาๆเหมือนเดิม คุยเสร็จมันบอกว่าไม่เจ็บเจ็บแค่ตอนฉีดยาชา ถ้าจะทำมันจะพาไปทำ มันบอกว่าชอบพาคนไปทำเพราะมันทำไม่ได้ตอนนั้นไม่สนใจเลยบอกว่ายังก่อนไม่กล้าหลังจากนั้น 1 ปีผมเกิดอยากทำจมูกขึ้นมา เพราะเห็นเขาทำกันเยอะแยะ เกย์งี้ไรงี้ หน้าตาดีไปหมด ผมเห็นบางคนหน้าตาดีไม่มีดั้ง ถึงกับขั้นไม่มั้นใจเลยนะ แต่พอเขาทำจมูกมา โอ้โห หน้าเปลี่ยนเลย ยังกับคนละคน เฟี้ยวเลย แรงบันดาลใจผมเริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆแต่ก็ยังไม่กล้าทำอยู่ดีเพราะกลัวเจ็บพร้อมกับยังไม่มีเงินด้วยตอนนั้น เลยแค่ได้ดูรีวิวกะคนอื่นๆผ่านเว็ปดั้งโด่งบ้าง เว็ปอื่นบ้าง ดูฝีมือคุณหมอหลายๆท่าน ศึกษาข้อมูลเยอะแยะมากมาย จนกระทั้ง เมื่อวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 57 ที่ผ่านมาตัดสินใจที่จะทำให้ได้ ศึกษาจนกล้าแล้ว ทำนองนั้น 55555 (ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ ขอบอกกับคนที่คิดจะศัลยกรรมแล้วยังกลัว ๆอยู่ อยากแนะนำว่าให้คิดว่าอยากสวย อยากดูดี ก็ต้องทน ทำบุญสวยชาติหน้า แต่ทำหน้าสวยชาตินี้นะจ้ะ) เข้าเรื่องต่อ หลังจากที่กล้าแล้ว เลยโทรไปปรึกษาพี่สาวเลยคับ หลังจากที่ปรึกษากับพี่สาวเรียบร้อย
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-18 18:08:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่สาวแนะนำว่าให้ทำกับหมอคนนึง แถวบางลำภู คุณหมอดัง ทำถูก(ประมาณ 5000 ได้มั้ง)  ทำดี เพื่อนที่ทำงานเขาเพิ่งไปทำมา ทำเสร็จแล้ว กับมาทำงานต่อได้เลย ไม่บวม อ่ะไรทำนองนั้นผมเลยตัดสินใจ เชื่อพี่สาวที่อาบน้ำร้อนมาก่อน เลยโทรไปที่คลินิค ได้คิววันที่ 26 กุมภาพันธ์ 57 บ่ายสองโมง จากนั้นก็ได้แต่รอๆๆๆ อย่างเดียว ด้วยความตื่นเต้น ไปหาซื้อของที่ต้องใช้ไว้ก่อนเลยคับที่ วัตสัน หมอนรองคอเอย นู้นนี้น้้นเอย หลังจากกับจากซื้อของเสร็จกับบ้านมาว่างมากเลยหาข้อมูลของคุณหมอคนนี้ผ่านเว็ป ที่ใช้บ่อย ๆ ผลที่ออกมาคือ คุณหมอท่านนี้ ทำจมูกสวยจริงๆ แต่(คนที่ทำต้องมีฐานจมูกที่ดีอยู่แล้ว สวย หนังเยอะอ่ะไรทำนองนั้น) เพราะคุณหมอไม่ตามใจเรา เขาทำได้แบบธรรมชาติเท่านั้น เอ้าซวยแล้วไง ผมเนีื้อจมูกน้อยมาก ฮั้มก็เยอะ ดั้งก็แบน ไม่มีไรดีเลย กลัวทำออกมาได้ไม่เยอะ ไม่สวย ไม่เป็นที่พอใจ อีกอย่างเคสเบี้ยวเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆ หมอไม่รับผิดชอบด้วย  อ้อเขาบอกหมอดุ แล้วเมียหมอก็ปากตลาดใช่ย่อย ปล.ไม่ได้ด่านะครับ แค่พูดตามที่เห็นเขาคุยๆกัน ผมดูไปดูมาเลยไม่อยากจะทำที่นี้แล้ว เลยตัดสินใจโทรไปคุยกะพี่สาวอีกที บอกอยากเปลี่ยนที่ และเราก็บอกว่าหนังเราหน้อย ฮั้มเยอะ หมอไม่ตะไบให้แน่นอน พี่สาวก็ใจดี ช่วยดูหลายๆที่ให้ ในที่สุดพี่สาวก็แนะนำว่า หมออรรถพร ทำจมูกผู้ชายสวยยยมากก โด่งด้วย แต่ให้ทำใจเพราะเคสเบี้ยวหมอเขาก็เยอะมากเหมือนกัน บางคนแก้แล้วแก้อีกก็ยังเบี้ยวเหมือนเดิม (ขอนอกเรื่องนะครับ ผมอยากจะบอกว่าใครที่คิดจะทำกับหมอท่านไหนแล้ว
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-18 18:09:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ให้เชื่อมั่นในฝีมือหมอครับ อย่ากังวนเลย ให้เราคิดว่าเราตัดสินใจแล้ว มันต้องไม่พลาดครับ) ผมเลยตัดสินใจ โทรหาคลินิกหมอ อรรถพร ประเด็นวันนั้น วันเสาร์  คลินิกปิดคับผมแต่มีคนรับสาย พูดดีอยู่นะครับ เราก็ถามๆๆเรื่งคิว เขาก็บอกว่าถ้าเรื่องคิวให้ติดต่อกลับมาใหม่วันจันทร์ แต่ถ้าสอบถามค่าบริการ หรือเรื่องอื่นๆถามได้เลย เราก็ถามว่าหมดเสริมจมูกมีกี่ราคา เขาก็บอกว่า หมอทำ 3 ราคา 8000 เป็นซิลิโคน นิ่มๆ 9000เป็นซิลิโคน แข็งๆหน่อย ถ้าทำจะเห็นเป็นสันเลย ส่วน 12000 เป็นเหมือน 8000+9000 ผสมกัน เราก็บอกเขาไปว่าผมอยากทำนะครับแต่ผมมีฮั้มเยอะมากและกลัวทำได้ไม่เยอะด้วย ผู้ช่วยเลยบอกว่า คุณหมอ ตะไบฮั้มได้ค่ะ เราก็ถามเขาว่ามีค่าใช้จ่ายเพิ่มใหม เขาบอกไม่มี เราเลยบอกครับ วันจันทร์จะโทรมานัดคิวนะครับ หลังจากนั้นวันจันทร์เราเลยโทรไปนัดคิว ผู้ช่วยถามว่าอยากทำวันไหน เราบอกอย่างไม่ลังเลเลย ว่า ขอวันพุทธ เขาถามกี่โมง เขาก็บอกเวลามา เราเลยตัดสินใจทำคิว 11โมง คุยเสร็จเรียบร้ยก็วางสายไป หลังจากวางสายเราไม่หาข้อมูลเพิ่มแล้ว เพราะเราเชื่อในที่ๆตัวเองจะไปทำ

วันพุทธ ตอน 10โมงกว่า ๆเราไปถึงคลินิก ไปถึงก็บอกว่าจะมาทำจมูกเขาก็ให้กรอกประวัติส่วนตัวแล้วเลือกซิลิโคน แล้วจ่ายเงิน จากนั้นให้กินยาแก้ปวด 2เม็ด พอกินเสร็จแล้ว ยังไม่ทันตั้งตัว เขาก็บอกให้ขึ้นไปเลย 5555 (ขอนอกเรื่องอีกรอบ ก่อนจะถึงคลินิก คิดว่าจะได้คิวที่2 ไรงี้กำลังดีเลย เพราคุยกับพี่สาวเล่นๆว่า ถ้าไปคิวแรกเผื่อหมอเพิ่งตื่นหงุดหงิดจะไม่สวย ส่วนคิวสุดท้ายหมอเหนื่อยจะทำไม่ดี 5555 คิกคักกันในรถ พอไปถึงเท่านั้นแหล่ะฟ้าลงโทษเลย)พอขึ้นไปชั้น2 เขาก็มีผู้ช่วยมาเปลี่ยนเสื้อให้ แล้วบอกให้เราไปล้งหน้า ล้างจมูก เราก็ล้างประมาณ 3รอบได้ กลัวไม่สะอาดจะบอกว่าน้ำยาล้างเหม็นฉุนมาก พอล้างเสร็จเช็ดหน้า ก็เข้าไปหาหมอ แว๊บแรกที่เข้า โอ้วววววววว แม่เจ้า หมอหล่อมากๆๆๆๆๆ อยากกินหมอก่อนทำจมูกจิงๆ 5555 (ไร้สาระนะ) พอเจอหมอก็บอกให้ไปนั่งบนเตียง หมอก็บอกว่าควรทำไงบ้าง ห้ามทำไรบ้าง และก็ถามว่าอยากได้แบบไหน ธรรมชาติ หรือโด่ง เราเลยบอกว่า เอาโด่งยาว ไม่เอาจมูกหมู คุยเสร็จหมอขอจับจมูก วินาทีนั้นใจเต้นแรงมาก หมอมือเย็น อิอิ เราเลยถามหมอว่า หมอครับ มันทำได้โ่งมากใหม เนื้อผมหน้อย ฮั้มก็เยอะ หมอบอกว่าทำได้โด่งอยู่พอสมควร ฮั้มก็ไม่เยอะเท่าไหร่นะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-18 18:10:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่ะไรทำนองนั้น พอคุยเสร็จหมอก็ให้นอน จากนั้นมีพยาบาลมารวบผม ฉีดยาสลบอ่อนๆ ที่มือข้างขวา และให้เรานอนรอซักพักอ่ะ หมอออกไปไหนไม่รู้ ที่รู้ๆหมอเข้ามาเขาดูเครื่องวัดหัวใจ เขาถามว่า ตื่นเต้นหรอ เราเลยบอกบอกว่ามากๆครับ เขาเลยบอกว่าไม่ต้องตื่นเต้นนะ ทำใจสบายๆหายใจเข้าออกช้าๆๆ ขอบอก ไม่ได้ผลอ่ะหมอ 5555 จากนั้นเขาก็ให้เราหลับตาและเอาอ่ะไรไม่รู้สีน้ำตาลมาทาหน้าหมดเลย เหนียวๆหน้าตึงๆ และหมอก็เอาไรมาขีดๆหน้าเราจากนั้นหมอก็บอกว่าหมอจะฉีดยาชานะครับ เจ็บนิดนึงเข้าบอกอ่ะนะ เราก็ครับๆ จะบอกนะครับ วินาทีที่เข็มแรกจิ้มเข้าไปนะโอ้โห้เจ็บแบบน้ำตาไหล ขี้แทบเล็ด และก็เข็มสุดท้าย เยี่ยวปริบเลย เจ็บมากกก พอหมอฉีดยาชาเสร็จ เขาก็เอามีดกรีด วินาทีที่กรีดรู้เลยว่ายาชายังไม่ออกฤิทธิดี เจ็บนิดนึง ดึง กึกๆๆ  หมอบอกว่าถ้ามีอ่ะไรขมๆให้กลืนลงคอไปเลยนะครับ เราก็ครับ และจากนั้นหมอก็เอาไรไม่รู้เข้าไปแหวก และ เขาก็บอกว่าาหมอขอเหลาซิลิโคนแปปนะครับ เราก็นอนรอ ไม่เจ็บหลอก แต่มีไรขมๆ เราเลยกลืน ฟันนี้ชามากสองซี่หน้าอ่ะ เราเลยตอนหมอตะไบฮั้มนะ ดั้งเอี้ยดๆเหมือนกะดูกละเอียดอ่ะ เอาไม่ได้ตะไบเหมือนตะไบเล็บนะ เขาเอามือกดเเละตะไบ ซิลิโคนยัดเข้ายัดออกหลายรอบมากๆๆๆ แต่ไม่รู้สึกเจ็บ มือตอนนึงที่หมอตะไบช่วงหว่างตาอ่ะ ปวดมากๆๆ รู้เลย หลังจากนั้นประมาณ 1ชั่วโมงเป็นอันเสร็จ หมอเย็บ 5เข็ม หมอก็เอายาป้ายให้ หน้าเรานี้ตึงหมดเลย เสร็จแล้วเราก็ลงมาชั้นล่าง ตอนนั้นยายังชาอยู่เลยไม่เจ็บ หลังจากนั้นถึงบ้านประมาณ 3ชั่วโมงได้ ปวดแผลมาก ปวดหัวอยากจะอ้วก เลือดไหลไม่หยุดเลย หน้านี้มันแผลบเลยอ่ะ บวมยังกะอวตารกินได้แต่ข้าวต้ม ทรมาน ปวดตาแบบจะอ้วกให้ได้อ่ะ คืออย่างที่บอกข้างต้นว่าตอนหมอตะไบตรงหว่างตาเหมือนตรงนั้นไม่โดนยาชาเพราะรู้สึกเจ็บมากเราก็ได้แต่กินยาแก้ปวดและหลับ กินไปประมาณ 10 เม็ดได้อ่ะวันนั้นทั้งวัน ไม้ปั่นหูหมดไปสองห่อ ทิชชู่ ด้วย เช็ดเลือดตลอด นันแหล่ะหลังจากนั้นก็หายไปป  และเพิ่งกลับมา เมื่อวันพุทธที่ผ่านมา 12 มีนาคม 57 หมอนัดดูแผล เราก็ไป วันนั้นไปหาหมอเราก็นึกว่าจะต้องทำไรเยอะแยะเลยไปบ้านเราอยู่บางนา หมออยู่แถวๆพหลโยธิน ไปตั้งแต่เช้า ไปถึงนั่งรอหมอ เสร็จประมาณบ่ายกว่า ขึ้นไปคุยกะหมอ หมอถ่ายรูป 3 รูปและให้กลับบ้าน เสียใจมากเสียคารถเยอะ 5555 ที่แย่กว่านั้นคือกลับบ้านมาห้องโดนงัดจ้า ขโมยขึ้นห้อง ได้ แหวนทอง ไป 1สลึง กะคอม1ตัว ถ้าวันนั้นไม่ไปหาหมอห้องคงไม่โดนงัดเซงจัง จบการรีวิวแค่นี้จ้ะไว้จมูกสวยกว่านี้จะเอารูปมาให้ดูอีกนะจ้ะ
โพสต์ 2014-3-19 12:03:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครับ ดูเข้ากับหน้าดีครับ....หล่อแน่ ๆๆๆๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-19 12:45:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย thunho เมื่อ 2014-3-19 12:03
ครับ ดูเข้ากับหน้าดีครับ....หล่อแน่ ๆๆๆๆ
...

ขอบคุณมากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้