ดู: 1443|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Review เสริมจมูกครั้งที่1 และทำไม? ต้องเสริมอีกครั้งที่ 2

[คัดลอกลิงก์]
**ครั้งที่ 1 ปี 2552 ที่ สวยงามคลีนิค หมอกิตติศักดิ์ ค่ะ

**หลังจากนั้น ภาพตามลำดับวันค่ะ เริ่มน่ากลัวขึ้นเรื่อยๆ

**พนักงานของคลีนิคบอกว่า ประมาณ 2 อาทิตย์ก็ยุบบวม แต่ของซัน ยังไงก็ไม่ยุบค่ะ เครียดมากที่สุดเลย โทรไปหาที่คลีนิค ก็ได้รับคำตอบว่า "เดี๋ยวก็ยุบค่ะ" แต่บอกไว้ก่อนเลยนะคะ ซันไม่ได้ยากินหรือยาทามาเลย พนักงานบอกไม่ต้องกินยา หลังจากนั้นเดือนกว่าๆ ตรงจมูกก็เริ่มมีตุ่มหนองออกมาค่ะ

**ตัดสินใจ โทรไปหาที่คลีนิคอีกครั้ง พนักงานบอกให้ไปให้หมอดูค่ะ หมอบอกว่าด้านในจมูกมันอักเสบ จะผ่าหนองออกให้ตรงตุ่มหนองที่มันขึ้นมา คิดค่ารักษา 600 บาท ค่ะ หลังจากผ่าตุ่มหนองมาแล้ว จมูกก็ยังไม่หายค่ะ เหมือนจะยิ่งอักเสบขึ้นมากกว่าเดิม จนวันนึงตื่นขึ้นมา รู้สึกคัดจมูก เลยเอานิ้วเขี่ยๆตรงรูจมูก ซิลิโคน ติดปลายเล็บออกมาทั้งแท่งเลยค่ะ

**ตอนนั้นงงมากเลย อะไร ยังไง? หลังจากซีลิโคนหลุดออกมาแล้ว ซันโทรกลับไปที่คลีนิคอีก บอกเค้าเรื่องซีลิโคน พนักงานพูดประมาณว่า ไปทำอะไรมาหรือเปล่า? แพ้ซีลิโคนหรือเปล่าค่ะ? ทั้งๆที่เราปฎิบัติตัวตามคำแนะนำทุกอย่าง.....ซันเลยไม่ได้ไปเรียกร้องอะไร เสียดายเงินค่่ะ เสียใจด้วย คิดเอาเองว่า อาจจะเป็นเพราะ ไม่ได้กินยาแก้อักเสบหรือเปล่า เพราะปกติเป็นคนน้ำหนองไม่ดีอยู่แล้ว และด้วยความที่อยากทำมาก ไม่ได้ศึกษาข้อมูลอะไรเลยด้วย หลังจากรักษาจมูกตัวเองให้หายอักเสบแล้ว ก็เป็นแบบนี้ค่ะ   

จมูกแบนมากกว่าเดิม เพราะเนื้อเยื้อข้างใน อักเสบเสียหายไปหมดแล้ว

รูปนี้ชัดมาก เห็นมั๊ยค่ะ?

[size=4]**ครั้งที่ 2 วันที่ 11/02/2557 ที่ BB You Clinic สาขารามคำแหง หมอชัยรัตน์ ค่ะ ศึกษาข้อมูลมาอย่างดี และที่สำคัญเป็นราคาแก้ที่ไม่แพงเกินไป คุณหมอตรวจดู แล้วบอกว่าจมูกข้างในมันเสียหายมาก ถ้าทำแล้วออกมามันจะได้ไม่โด่งมาก แล้วตรงรูจมูกด้านขวามันมีแผลเป็นจากครั้งที่แล้วคอยรั้งอยู่ ทำแบบปลายหยดน้ำไม่ได้ สันจมูกจะออกมาไม่เท่ากันค่ะ แล้วจะต้องขุดพังผืดจากแผลเก่าด้วย แต่ก็จะสวยและไม่บี้แบนแบบนี้ค่ะ

ปัจจุบันค่ะ ครบ 1 เดือน พอดี

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ทำใหม่สวยกว่าเดิมเลยค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-12 17:51:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Watcharika เมื่อ 2014-3-12 17:48
ทำใหม่สวยกว่าเดิมเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ขอโทษนะคะ ตอนเสริมครั้งแรก จขกท ไปทำอะไรมาหรอคะถึงอักเสบ เช่น การกิน การดูแลตัวเองอ่ะคะ คือเราก้อพึ่งเสริมมา6 วัน กังวลจังงง  

แต่ จขกท ทำรอบสอง ดูดีขึ้นเยอะเลยค่ะ
รอบแรกทำหมอไหนมาค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-13 10:10:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย แสนซน เมื่อ 2014-3-12 20:40
ขอโทษนะคะ ตอนเสริมครั้งแรก จขกท ไปทำอะไรมาหรอคะถึงอ ...

ซันปฎิบัติตัวตามที่หมอบอกทุกอย่างค่ะ นั่งหลับ นอนหมอนสูง ประคบเย็น แต่ที่มันอักเสบ คิดว่าน่าจะเกิดจากการที่ซันน้ำเหลืองไม่ดีอยู่แล้วค่ะ แล้วก็พาซื่อด้วย พนักงานเค้าบอกไม่ต้องกินยาอะไร เดี๋ยวหายเอง ซันก็ไม่ไปซื้อยามากิน ทั้งที่รู้ว่าตัวเองเป็นแผลแล้วหายยากค่ะ คุณแสนซน ไม่ต้องกลัวนะคะ มันเกิดที่ตัวซันเองค่ะ...ที่ซันแน่ใจว่าเกิดการอักเสบเพราะไม่ได้กินยา ก็คือ พอทำรอบที่สอง วันที่ 11เดือนกุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา ทางคลีนิคเค้าให้ยามาเยอะมาก ลดบวม ลดอักเสบ ยาทาที่แผล แล้วก็ใบบัวบกแคปซูลค่ะ หายเร็วมาก ตามภาพเลยค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-13 10:10:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunpp เมื่อ 2014-3-13 11:25
ต้นฉบับโพสต์โดย iicezinq เมื่อ 2014-3-12 21:47
รอบแรกทำหมอไหนมาค่ะ

หมอกิตติศักดิ์ สวยงามคลีนิค ค่ะ
ต่างกันมากเลยค่ะ ทำครั้งแรกน่ากลัวอ่ะ บวมนานมากก
ครั้งหลังนี่ไม่บวมเลย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-17 12:28:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย narmsnw เมื่อ 2014-3-13 14:08
ต่างกันมากเลยค่ะ ทำครั้งแรกน่ากลัวอ่ะ บวมนานมากก
คร ...

ใช่ค่ะ ครั้งแรกนี่ซันไม่ได้ศึกษาอะไรเลย อยากทำแล้วก้ไปเลย พอครั้งที่สองนี่หาข้อมูลมาอย่างดี กินยาเม้ด ยาสมุนไพร เพียบเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้