ดู: 14479|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] เมโสแฟตแก้ม แก้มบวมเป็นไต ขอคำปรึกษาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

ไปฉีดเมโสแฟต แก้มมาค่ะ หลังจาก 2 อาทิตที่ฉีดมา เราก็ได้ใช้ที่นวดแก้ม ที่เป็นลูกกลิ้ง ไปนวดค่ะ พอตอนเช้า แก้มบวมเป็นไตเหมือนอักเสบ เลยกินยาลดบวมกับแก้อักเสบ หลังจากนั้น 1 อาทิต ก้อหายเจ็บ แต่แก้มยังบวมเพราะเหมือนยายังอยู่ที่แก้มเป็นไตนิ่ม ๆ ค่ะ บริเวญที่ฉีดมาเลย เคลียดมากค่ะ จะ 1 เดือนแล้วยังไม่หายบวมและเป็นไตเลย อยากถามว่าเพื่อน ๆ ที่เคยฉีดมา มีอาการเป็นไตบ้างไหม และต้องบวมอีกนานไหมกว่าไตจะหาย มีวิธีที่ทำให้ไตที่แก้มหายไหมค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ ฉีกตัว Dermaheal ll กล่องสีแดง ขาว ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

หน้าตอนนี้หายเป็นไตรึหยังค่ะมีปัญหาเหมือนกัน  โพสต์ 2017-12-6 16:16
ยาผ่าน อย แล้วหรอค่ะ...

เคยฉีดสลายไขมันกับมอที่คลินิก มีบวมหลังฉีดประมาณ2-3ชั่วโมง อาจจะเป็นคนละตัวกัน
ทานหยุนหนานไป๋เหยาครับ
เดียวหายไปเองคะ นวดบ่อยๆ หรือประคบอุ่นแล้วนวด ยิ่งดีขึ้น
ยี่ห้อเดียวกันค่ะเคยฉีดเดอม่าฮีล
เหมือนกับตุดนั้นหมอใส่ยาเยอะไปค่ะ กระขายไม่ทั่ว
ต้นฉบับโพสต์โดย rainiie เมื่อ 2014-5-28 19:17
เดียวหายไปเองคะ นวดบ่อยๆ หรือประคบอุ่นแล้วนวด ยิ่งด ...

เคยอ่านจากกระทู้ คนเดียวกันนะครับ ของคุณfrankwawah
เลยไปลองหา ฉีดcelluphase แล้วยุบเร็วมาก แค่4ชั่วโมงเองนะ

ราคาก็ไม่แพงนะ
แค่คอร์สละ9000ต่อ7 ชุดเอง
ที่บ้านหมอวิโรจน์ คลินิกมีคนฉีดเยอะนะ

ได้ผลดีมั้ยค่ะ  โพสต์ 2014-6-16 19:20
คือเมโสแฟตหรอค่ะ  โพสต์ 2014-6-16 19:17
ต้นฉบับโพสต์โดย rainiie เมื่อ 2014-5-28 19:17
เดียวหายไปเองคะ นวดบ่อยๆ หรือประคบอุ่นแล้วนวด ยิ่งด ...

เป็นเมโสแฟต ที่แพงที่สุดขณะนี้

ลองดูตัวอย่างในกระทู้ ไม่มีไรมาก...ไปเก็บเหนียงมา

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=96082มา

ไม่ทราบตอนนี้เจ้าของกระทู้หายรึยังค่ะ ตอนนี้มีอาการเหมือนกันเลยค่ะ เป็นไตแข็งๆบวมที่แก้มค่ะ กังวลมากๆเลยค่ะ คุณหมอบอกอาจฉีดไปโดนเส้นเลือดฝอย อยากขอคำแนะนำค่ะะ

หน้าหายบวมรึยังค่ะ ทำไรไงหรอ  โพสต์ 2017-12-6 16:18
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้