ดู: 10188|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว การเสริมจมูก ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ กับคุณหมอกิตติศักดิ์ วิชาชัย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปานดาว เมื่อ 2014-2-15 16:05

รีวิว  การเสริมจมูก ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ กับคุณหมอกิตติศักดิ์  วิชาชัย

เริ่มแรกก้อหาข้อมูลจากคนที่รู้จักบ้างมะรู้จักบ้าง เหงครัยทามจมูกมาอีชั้นเดินเข้าไปถามเลยจร้า   ว่าทามจมูกที่ไหนมาคะสวยมากเลยอ่ะพี่ บ้างคนก้อให้ความร่วมมือคะ บางคนก้อมะยอมรับว่าเสริมมา  แต่ก้อโชติดีแล้วที่เค้ามะตบหน้าหงายกลับมา 5555+  พอด้ายข้อมูลจากบุคคล และ ทาง อินเตอร์เน็ตเปงที่เรียบร้อยแล้ว อีชั้นช่ายเวลาหาข้อมูลเกือบปี กว่าจะตัดสินใจและจองคิว  หลังจากนั้นจองคิวล่วงหน้าไว้เกือบ1 เดือน  ***สิริโครนที่ทาม เปงขออเมริกา  ค่าเสียหาย 17,900 บาท  ค่าทำประวัติ  150  บาท  และ เจลเย็นเอาไว้ประคบ อีก 250 บาท  รวมทั้งสิ้น  18,300  บาท ***  สาเหตุผลที่จองล่วงหน้า 1 เดือน   เพื่อใช้เวลาทามใจ  ช่วงนั้น อีชั้นก้อนั่งอ่านรีวิว ต่างๆ  ประสบการณ์การเสริมจมูก  ยิ่งดูยิ่งจิตตกคะขอบอกเพราะฉะนั้น อย่าดูคะมันจะทามให้เราคิดมากและเกิดความกลัวเพิ่มมากขั้นเหมือนอีชั้น 5555+  อีชั้นได้คิววันที่ 11 /2/2557  เวลา 15.00 น ( ตรงกะวันเกิดอีชั้นด้วยซิ 555+) อ่อ อีชั้นลืมบอกไปคะ แนะนำว่าควรหยุดงานยาวๆนะคะ เวลากลับไปทามงานจะด้ายสวยๆ   เริ่มออกเดินทางเวลา 13.00 น   ถึงร.พ 15.40 น. อีชั้นพักยุแถว รามอินทรา แต่ที่ใช้เวลาเกือบ 4 ชั่วโมงนั้น  หลงคะ ผ่านหน้าโรงบาลประมาณ 3-4 รอบพราะฉะนั้นอย่าเอาอีชั้นเปงเยี่ยงอย่างนะคะ ควรศึกษาเส้นทางก่อนมาซักหน่อยจะด้ายมะหลงเหมือนอีชั้นนะจ้าวคะ เอาแผนที่กะรูป ร.พ มาฝากคะ ตอนแรกที่เหงนึกว่าโรงแรมซะอีก....หรูไปไหมคะ

แผนที ร.พ คะ

รูป ร. พ

พอไปถึง ร.พ เวลา 15.40คะ เดินไปแจ้งที่เคาร์เตอร์ค รอซักพัก (ใหญ่) ก้อจะมีเจ้าหน้า (คุณแนท)เข้ามาให้คำแนะนำการดูแลตัวเองหลังจากที่เสริม จมูกเปงที่เรียบร้อยแล้ว รออีกซักพัก (ใหญ่)  ก้อที่เรียกทามประวัตินู้นนี้นั้น จ่ายเงิน รับยา ถ่ายรูป รอเรียกชื่อ  เปลี่ยนรองเท้า เปลี่ยชุด ล้างหน้า นั่งรอในห้องพักฟื้น  ระหว่างที่รอเรียกเข้าห้องผ่าตัดนั้น  ก้อจะมีคนรอทำเหมือนเราประมาณ 4-5 คนคะ เราก้อจะเม้าส์มอยหอยสังข์กันเพื่อลดความกลัว เวลา 18.05 เจ้าหน้าที่เรียกเข้าห้องผ่าตัด อีชั้นคนแรกเลยจร้า....ถามว่าตื่นเต้นไหม...บอกด้ายเลยมะรู้คะแต่ที่รู้อีชั้นหน้าซีดเปงที่เรียบร้อยแล้ว พอเข้าผ่าตัดผู้ช่วยก้อบอกให้เรานอนท่านั้นท่านี้  แต่อีชั้นมะนอนคะ ก้อมันตื่นเต้นนิคะอีกอย่างคุงหมอก้อยังมะเข้ามา ประมาณ 18.20 น คุงหมอเข้ามาโดยที่สวมแมสกะหมวก ผู้ช่วย เข้ามาจับตัวเราลงนอน รัดขา รัดแขน แล้วก้อบอกเราว่า จะฉีดยานอนหลันนะคะ เห๊อะๆอีชั้นก้อแกร่งซิคะ ผู้ช่วยบอกว่าอย่าแกร่งซิคะ เราก้อเลยคลายมือออกแปปเดว บอกเสร็จแล้วคะ ห๊ะ !!!! รัยนะเสดแล้วเหรอมือเบามาก   ***ลืมบอกไปคะว่า  ก่อนที่จะฉีดยานอนหลับคุณหมอถามคำเดว   “  ชอบแบบไหนครับ ”   เราบอกเอาเท่าจมูกรับด้ายคะ และเอาปลายหยดน้ำด้วย (จัยจิงอ่ะเรามีรูปให้หมอดูแต่ว่าลืม 555) จากนั้นคุณหมดพูดอีกว่า   “  ขอวัดจมูกก่อนนะ ”  จากนั้นก้อโดนฉีดยานอนหลับ แต่ก่อนที่จะหลับ คุณหมอนั่งยุด้านบนหัวเรา แล้วมือด้านขวาถือเข็มฉีดยาชา  (อิชั้นคิดเอาเองนะ)  ตอนนั้นอีชั้นยังมะหลับ คิดในใจหมอคะอย่าพึ่งนะรอหลับก่อน เท่านั้นแหละคะ..........................หลับตอนไหนยังมิรู้เลย  ตื่นมาอีกทีหมอตบไหล่ปลุกให้เราตื่น พอลุกขึ้นนั่ง ยังมะทันขอบคุณ คุงหมอเลยเดินหันหลังรีบออกไป สงสัยคิวจะเหลืออีกเยอะมาก  ออกจากห้องผ่าตัดมา 18.40 น สรุป เวลาให้การทำมะถึง 30. นาที  พอมานั่งพักให้หามึน ก่อนกลับบ้าน อาการหลังจากที่ทามไม่เจ็บเลย แต่แอบตึงๆที่จมูก  ปากชานิด อาจจะเปงเพราะยาชา  ยาที่ด้ายมา คือ ลดบวม แก้อักเสบ แก้ปวด

มาดูรูปเลยดีกว่าเน๊อะ  รายละเอียดตามภาพเลยจร้า

หมดแว้วววววววจร้า................ จาก ชะนีอ้วนรักสวยรักงาม

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-15 16:10:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปานดาว เมื่อ 2014-2-15 16:20

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปานดาว เมื่อ 2014-2-15 16:18

อ่อลืมบอกไปว่า...ชะนีอ้วนอย่างอีชั้นกลับบ้านมารับทานอาหารด้ายปกติคะ แต่จะเคี๊ยวเบาๆแทน มะแคะ , มะแกะ , มะเกา
ประคบเย็นบ่อยๆ  ทานยาตรงเวลา พักผ่อนเยอะๆ เท่านี้จมูกของเราจะสวยไวขึ้นเยอะเลยคะ  ชะนีอ้วนรักสวยรักงาม คอนเฟริม์

ด้วยความปราถนาดีจาก

ชะนีอ้วน รักสวยรักงาม ฮิ๊วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ละเอียดมว้ากกกค้า สวยค้า ชอบๆๆ
เอาตอนปัจจุบันมาลงบ้างนะคะ สวยคร้า
ทำไมต้องใช้ภาษาอะไรแบบนี้อะครับ ทำ ก็ทำดิ ไม่ใช่ ทาม  เห็น  ไม่ใช่ เหง อ่านแล้วปวดหัวพูดเลย ใช้ให้มันถูกหน่อย จะแบ๊วไปไหนครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-17 09:13:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรียนคุณ Cruizio_ziah และทุกๆท่านด้วยนะคะ
ที่ดาวภาษาไทยไม่ถูกต้อง ดาวผิดเอง แต่ใครถ้าอ่านแล้วปวดหัว ดาวแนะนำว่าอย่าอ่านต่อเลยเดียวจะปวดหัวมากขึ้นกว่าเดิม กินยาพาราแล้วนอนพักเถอะคะ

ขอบคุณคะ
ทรงสวยธรรมชาติดีคะ
ขอบคุณมากเลยค่ะ ที่แชร์
ทรงนี้สวย กำลังดูว่าจะเอาแบบไหน ชอบๆจ้า
ทรงสวยมากจร้า
ด้านข้างสวยมากเลยคะ
ทรงสวยจัง อยากได้แบบนี้บ้างค่ะ ต้องไปทำที่นี่บ้างแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้