ดู: 1495|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปากบาง] ถามเพื่อนๆเรื่องตุ่มใสขึ้นหลังทำปากมาเกือบเดือนค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เพื่อนๆรบกวนหน่อยนะค่ะ  เพื่อนที่เคยทำ เราทำที่โรงบาลเลอลักษณ์ หมอสิทธิชัย เมื่อวันที่ 8 มค57ค่ะ
ตอนทำเจ็บ พอผ่านไปซัก 14วันแผลสวยมากแทบจะไม่มีตุ่มไรเลย มีแต่รอยไหม ซึ่งเป็นไหมละลายจะค่อยๆหลุด เราก็อ่านกระทู้เพื่อนๆ
น้องๆที่ทำมา ว่าต้องทานอะไร ก็ทำทุกวิธีทางที่เขาโพส  ทางครีมที่โรงบาลให้ ชื่อยา Optivic มั้งค่ะ ก็แห้ง  แต่หลังจากนั้น ทางอะไรๆก็เป็นตุ่มใสๆๆ สลับกันขึ้น ทางซ้ายกลางปาก และขวากลางปากบ้าง  เม็ดใสใหญ่ๆค่ะ  โทรไปถามโรงบาลเขาบอกว่าร้อนในไหม ให้ดูซัก1-2 อาทิตย์ แต่เรากังวลมันสลับกัน พอข้างซ้ายแตกข้างขวาโผล่  กินก็จืด  เพื่อนๆเคยเป็นไหม   มีใครช่วยแนะนำการดูแลได้ไหม นี้ก็เกือบ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ  

รูปอาจจะหน้าเกลียดนะค่ะ พยายามจะให้เห็นแผลนะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย atbn เมื่อ 2014-2-7 17:13

รูปแผลไม่น่าจะเป็นร้อนใน ลักษณะที่เป็นตุ่มแล้วแตก
มีอาการแสบบ้าง แต่เป็นที่ชั้นผิวนอกๆ ไม่ลงลึก หรืออักเสบแบบหนอง
ที่เป็นอยู่ คิดว่าเป็น....เริม....

ไปหาหมอผิวหนังเถอะครับ ทายาให้ถูกกับโรค จะได้หายเร็วๆ
สาเหตุอาจมาจากความเครียด นอนน้อย ด้วยมีเชื้ออยู่แล้ว
เลยเกิดกำเริบขึ้นมา...เริม....เป็นโรคติดต่อที่มีเชื้อตามที่สาธารณะทั่วไปครับ
เริม เราก็เปนตอนทำปาก ต้องรักษาด่วนเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้