ดู: 1293|ตอบกลับ: 1

[เกาหลี] ดาราชายที่คนเกาหลีอยากศัลยกรรมตามปี2556

[คัดลอกลิงก์]
ปีนี้ได้มีการโหวตดาราชายที่ชาวเกาหลีใต้อยากมีลักษณะใบหน้าที่เหมือนที่สุดกันค่ะโดยสภาแพทย์ศัลยกรรมแห่งชาติของประเทศเกาหลีใต้ค่ะ
ด้วยคำนวนดูจากตำแหน่งบนใบหน้าและลักษณะของรูปหน้าเพื่อใช้ในการศัลยกรรมมากที่สุดของปีที่ผ่านมาค่ะ

อันดับหนึ่งที่หนึ่งที่ชาวเกาหลีทำศัลยกรรมให้เหมือนมากที่สุดคือ คังดองวอน โดยจมูก ตา กราม ลักษณะของรูปหน้ามีลักษณะที่สมดุลมากค่ะ

อันดับที่สาม คือโกซู แพทย์ท่านนี้บอกว่าโกซู มีลักษณะ ความกว้างของหน้าผาก ช่องเว้นของใบหน้า และกล้ามที่สวยและพอเหมาะ

อันดับที่ห้า คือวอนบินค่ะ วอนบินมีลักษณะโครงหน้าที่เหมือนผู้หญิงสวยงาม สำหรับใครที่อยากทำหน้าให้ดูหวานๆค่ะ

อันดับที่หกคือ โซงจุงกี หนุ่มคนหนึ่งสำหรับใครที่อยากมีใบหน้าจิ้มลิ้ม ปากเล็กจมูกหน่อยโครงหน้าที่เล็กค่ะ

ส่วนหนุ่มคนสุดท้ายคือหนุ่มฮยอนบินค่ะ หมอศัลยกรรมบอกว่าฮยอนบินมีใบหน้าอันหล่อเหล่าเพราะมีการคำนวนที่ทามมุมสเเควออกมาได้อยากสวยงามรวมถึงรูปหน้าที่มีความสวยงาม

หนุ่มๆคนไหนชอบใบหน้าแบบไหนจะลองถือสูตรของหมอเกาหลีไปทำก็ได้นะค่ะ คริ อย่างไงก็เพื่อไว้เป็นการตัดสินใจค่ะ

ขอบคุณข้อมูลดีๆจาก...https://www.facebook.com/pages/K-Beauty-Generation/561958853888083

โพสต์ 2014-2-3 14:04:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อทุกคน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้