ดู: 2600|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอบคุณการศัลยกรรมที่ต้องเปลี่ยนตัวเองเพื่อสิ่งที่ดีกว่า

[คัดลอกลิงก์]
หน้าตาดีอยุ่แล้ว (คิดเอาเองในขณะนั้น) คิดว่าตัวเองดูดีกว่าคนอื่นแล้ว แต่ก็มีอีกหลายคนดูดีกว่าเยอะ เลย จึงไม่ยอมที่จะให้อีกหลายคนดูดีกว่าเรา เป็นไปไม่ได้ จริงเริ่มแรกโดยการยัดจมูกแบบธรรมชาติมากจนลงโทษ ตอนนั้นอายุ17ปี ทำที่ยันฮี โดยความที่คิดว่าดูดีแล้วเลยขอแบบธรรมชาติ
เวลาผ่านไปประมาณ4ปี เริ่มไม่พอใจ และมีไอดอลเป็นนิชคุณ คิดอย่างมีจมูกอันใหม่แล้วสิ และมีแบบไปให้หมอดูด้วย แบบเป๊ะ ครั้งนี้ทำที่สวยงามคลินิก ทำพร้อมตัดปีกจมูกด้วย หมอทำดีคับ ทรงคล้ายๆ แต่ดูด้านข้างยังไม่สวย ก็ไม่รู้สินะ
แล้วผ่านไปแค่ปีเดียว ก็ไม่ยอมแพ้ ทำใหม่อีกรอบ คาดว่าจะเป็นรอบสุดท้าย เอาแบบมาริโอ้ มาให้หมอดูเลย อยากได้โด่งๆ โด่งมากๆๆๆๆ ด้านข้างจะได้เป๊ะๆ อยากมีฮั้ม ตอนแรกดูของหมอเฉลิมไว้ จองคิวไว้เรียบร้อย แต่นานมาก ทิ้งคิว ไปทำอีกที่นั่นก็คือ มิราเคิลคลินิก อันล่าสุดนี้ เสริมและร้อยไหมปีกด้วย ก็เบาๆ ทรงสวยดีคับ ชอบบบบ (แต่เอียงงงงง) ยิ่งนานยิ่งเอียงคับ นี่ก็คือจมูกล่าสุด
มาดูหน้าก่อนศัลและหลังศัลกันคับ

จริงๆแล้วหลังจากที่ทำจมูกไปครั้งสุดท้ายก็มีการไปทำโบท็อกลดกราม มีการฉีดเมโสแฟตลดแก้ม เพราะแก้มเยอะมาก และการฉีดฟิลเลอร์เติมคางให้ยาวขึ้น แต่แบบไม่เยอะมาก แค่นี้คนก็ว่ามีสิลิโคนทั้งหน้า ทั้งที่ เราเป็นคนหน้าเต็มอยุ่แล้ว คุคิ ก็ไม่แคร์ และก็มีการฉีดผิวขาวเพิ่มเติมเพื่อให้ดูมีสุขภาพดี พอใสๆ

มีรวมรูปเก่าๆมาใด้ดู

นี่ก็เป็นหน้าก่อนศัลยกรรม สังเกตจากรูปสุดท้าย จะเห็นได้ว่าเป็นคนที่มีหน้าผากกว้าง เป็นกรรมพันธ์ จากบิดานั่นเอง ตอนนี้ก็ไว้ผมปิดหน้า ตลอดและประจำ นานๆจะเซตขึ้น แต่ก็ไม่ค่อยมั่นใจ จึงตัดสินใจจะปลูกผมเร็วๆนี้ และจะนำรีวิวการปลูกผมมาให้เพื่อนๆได้ดูกันว่า จะดีขึ้นแค่ไหนและโอมั้ย และทำที่ไหน อีกไม่กี่วันนี้ ต้องรอติดตามนะคับ และแผนการต่อไปก็อาจจะเป็นการแก้จมูกอีกรอบ แต่ยังคิดไม่ออกว่าจะทำที่ไหน เพื่อนแนะนำหน่อยนะคับ อยากได้ทรงเดิมแต่อยากให้มันแข็งแรงกว่านี้ ดูตรงๆเป๊ะๆเลย คับ ฝากทิ้งท้ายด้วยรูปปัจจุบันคับ

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามนะคับ
เอียงนิ๊ดดดดดดดเดียว น้อยมาก ผิดกะของผมเอียงมากกกกกกกกกกกกกกก
มองไม่ออกว่าเอียงนะครับ ถ้าไม่สังเกตุไม่รู้เลยครับว่าเอียง เเต่ดุดีเเล้วครับ จมูกโด่ง หล่อเลย
ดูไม่ออกเลยว่าเอียง แต่โดยรวมดูดีแล้วค่ะ
เป๊ะแล้วค่ะ
หน้าคล้ายนิชคุณเลยครับ
(ชอบทรงจมูกมากๆ)  
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-9 04:50:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณทุกคอมเม้นคับ หลังจากห่างหายไปนาน ก็ไปฉีดโบท็อกเพิ่ม เข้าเดือนที่3 แล้ว กรามก็ยังไม่ขึ้นมาอีก แล้วก็ไปปลูกผม มาก็สองเดือนกว่าๆแล้วคับ ตอนนี้ก็ยังแอบนอยอยู่เพราะผมขึ้นช้ามาก ใครมีประสบการณ์ปลูกผมก็มาแชร์กันบ้างนะคับ เดี๋ยวต่อไปจะมารีวิวการปลูกผมอีกคับ
เป๊ะเลยค่ะ คุ้มเลยที่ทำมา
โอ้วจมูกสวยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้