ดู: 6636|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากบอกสูตรหน้าใสให้เพื่อน ๆ ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เราชื่ออุ๊ค่ะ อุ๊ไม่อารัมอ่ะค่ะ บอกเลยนะคะ
สูตร1
มะขาม2ปั้น เทน้ำร้อนใส่แล้วเอาผ้าขาวบางกรองคั้นแต่น้ำค่ะ
เกลือปรุงทิพย์เม็ดละเอียดดีค่ะ
ขมิ้นชัน(ผง) ซื้อจากร้านขายยาแผนโบราณแต่ร้านขายยาแผนปัจจุบันก็มีขายแล้วค่ะเพราะอุ๊ซื้อจากร้านขายยาที่บิ๊กซีเดี๋ยวนี้หาซื้อง่ายค่ะ ตามตลาดสดก็มีขายนะคะเค้าจะมีทุกอย่างเลยที่เป็นสมุนไพร หาซื้อง่ายดี สบายใจอุ๊ที่สุดเลย
น้ำผึ้งของจิตรลดาแบบหลอด ที่7-11หลอดละ35 ถ้าลดก็เหลือหลอดละ 30บาท คริคริ
แล้วนำมาผสมกันกะดูว่า ไม่เหลวใสมากไป และไม่เหนียวหนืดมากไปอ่ะค่ะ
แล้วที่นี้เราก็นำมาขัดกับผิวได้เลยค่ะ อุ๊ใช้ใยบวบขัดค่ะ มันจะช่วยเสริมอีกแรงนึงก็คือจะให้เซลล์ที่ตายแล้วหลุดลอกออกมา
อุ๊ว่ามันจะรุ้สึกสะอาด สดชื่น และก็ผิวนุ่มและใสขึ้นค่ะ อุ๊ใช้แทนครีมอาบน้ำไปเลยค่ะ ลืมครึมอาบน้ำไปเลยง่ะส์ อิอิ
สูตร2 (สูตรนี้ใช้อาทิตย์ละ3ครั้งก็ได้ค่ะ)
พิมเสน (อุ๊ซื้อจากร้านขายยาปัจจุบันค่ะ) หาซื้อง่ายค่ะซองละ5บาทเอง พิมเสนสรรพคุณของเค้าก็คือ ช่วยเรื่องผิวหนังพุพอง สมานรอยแตกของผิวค่ะ เย็นหอมชื่นใจดีค่ะ
เบบี้ออยล์หรือน้ำมันมะกอกแท้100% (แต่อุ๊ใช้น้ำมันมะกอกค่ะขวดละ10บาทค่ะ)เรื่องของเรื่องถูกค่ะ 55+
เกลือปรุงทิพย์(เจ้าเดิมค่ะเม็ดละเอียดยิบ)
เบกกิ้งโซดาค่ะ อุ๊ซื้อตามร้านขายพวกอุปกรณ์ขายชาอี้เหวินค่ะ แต่ที่ห้างก็มีค่ะ
แล้วนำมาผสมกัน
ชำระล้างร่างกายให้สะอาดก่อนแล้วก็นำสูตรนี้มาพอกแล้วก็ขัดแล้วทิ้งไว้สักครู่
ผลลัพท์ที่ได้ จากความรู้สึกอุ๊ผิวจะนุ่มลื่นค่ะ เหมือนที่อุ๊เคยกิน DHC ไฮยารูลอน+คอลลาเจน ผิวจะนุ่มลื่นคล้ายๆกันเลย
ถ้าถามว่าแค่นุ่มลื่นหร๊า แต่อุ๊ว่าก็ยังดีกว่าผิวที่แห้งกร้านไม่มีน้ำมีนวลนะขอรับ อิอิ เอาน่าลองทำใช้กันดูนะคะไม่เสียหลายแถมราคาถูกโฮก
สูตร3 (สำหรับคนเป็นสิว สารพัดสิวเลยก็ว่าได้ค่ะ)
เกลือป่นปรุงทิพย์(อีกแล้วคับท่าน แหม มันสารพัดประโยชน์จริงๆ)
ล้างหน้าให้สะอาด1รอบ แล้วก็โบ๊ะเกลือลงไปเลยค่ะ ไม่ต้องขัดค่ะ แต่ถ้าว่างให้ขัดที่ปากค่ะ จะช่วยเรื่องคล้ำได้เพราะเมื่อก่อนอุ๊ปากคล้ำแต่ตอนนี้ปากสีชมพูค่ะ เพิ่น ๆบอกค่ะ แต่อุ๊ก็ใช้ลิปบำรุงด้วยค่ะ แต่
ระหว่างที่รอไงคะก็ขัดปากมันซะเลยมันจะเอาเซลล์ที่ตายหลุดออกแล้วจะเผยผิวใหม่ให้มันค่อย ๆ ชมพูแต่ต้องใจเย็น ๆ ค่ะ เพราะอุ๊ใช้เกลือขัดปากในระหว่างที่รอเวลามันก็ค่อย ๆ ชมพูขึ้นค่ะไม่คล้ำเหมือนแต่ก่อน งุงิ
อุ๊คอนเฟริมส์ค่ะ แล้วใช้ลิปบำรุงที่มีมอยซ์เจอไรเซอร์หรือมีส่วนผสมของไวท์เทนนิ่งอ่ะค่ะ เจิสสสสสสสสสค่ะ
สูตร3เนี่ยคือเกลือมันจะช่วยลดการอักเสบของสิวค่ะ มันจะรู้สึกว่าเกลือมันกัดหน้ายิบ ๆ มันส์พะยะค่ะ ออกแนวซาอ่ะค่ะ โฮะ โฮะ โฮะ ถ้าหน้าแดง ๆ แล้วก็เอาน้ำสะอาดล้างออกหรือล้างหน้าอีกรอบก็ได้ค่ะ
แล้วอุ๊ใช้โทนเนอร์มะเฟืองด้วยค่ะ ฉีดฟิ๊ฟ ฟิ๊ฟ แล้วก็ใช้มือแปะ แปะ เอาค่ะก็เหมือนตบหน้าเบา ๆ ค่ะจะได้ให้น้ำมะเฟืองแทรกเข้าไปที่ผิวหน้าและตบหน้าเบาๆเหมือนเป็นการกระตุ้นผิวหน้าไปในตัวด้วยค่ะ
หลังจากนั้นก็บำรุงครีมประทินโฉมของเพิ่นๆ ได้เลยค่ะ
เมื่อก่อนอุ๊จะมีรอยสิวและหลุม (รอยสิวจะสีน้ำตาลเข้มค่ะ) หน้าจะแห้ง ๆ กร้าน ๆค่ะดูแล้วไม่มีน้ำมีนวล แก่นั่นเองอ่ะค่ะ
แต่หลังจากที่อุ๊หันหน้าเข้าหาธรรมชาติ อิอิ เห็นผลชัดเจนค่ะคือ หน้าไม่แห้งกร้าน รุขุมขนเล็กลงผิวน่าละเอียดขึ้น และก็ขาวอมชมพูนิด ๆ เหอ ๆ
รอยสิวจากที่สีน้ำตาลเข้มก้อเปลี่ยนเป็นสีชมพูอันนี้อุ๊ไม่รู้ว่าอุ๊เป็นคนขาวรึป่าวมันถึงเปลี่ยนเป็นสีชมพูและก็เล็กลงค่ะจากที่รอยกว้างจะแคบและสีก็ค่อย ๆ จางค่ะ
ลองไปทำดูค่ะ สาธุ ขอให้หน้าใสกันทุกคนค่ะ
สูตรพวกนี้อุ๊searchมาจากในเน็ตและก็เสริมบางอย่างเข้าไปด้วยแต่รับรองค่ะว่าไม่มีอันตรายแต่อุ๊ไม่รู้ว่าอาจจะมีคนแพ้แต่สำหรับอุ๊มีแต่ผลดีค่ะ โชคดีไปที่เราไม่แพ้
ถ้าไม่แน่ใจลองทดสอบที่ท้องแขนก่อนก็ได้ค่ะ บางคนก็คงจะรู้มาจากในเน็ตเหมือนกันแต่ลังเลที่จะลองทำกลัวจะไม่ได้ผลแต่อุ๊ทำแล้วได้ผลค่ะ ขอให้โชคดีนะคะ

คะแนน

6

ดูบันทึกคะแนน

#
โพสต์ 2010-4-24 18:44:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องลองคะ
  1. :'(
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้