ดู: 1715|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว-ปรึกษา ปัญหาจมูกเบี้ยว (คลีนิคแถวรังสิต)

[คัดลอกลิงก์]
คิดอยู่นานว่าจะตั้งกระทู้ดีไหม
สรุปตัดสินใจได้ว่า อยากขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆ ว่าควรจะแก้ดีไหม ? หมอเดิม ? หรือหาหมอใหม่ ?

เราตัดสินใจทำจมูกเมื่อปลายปี 2555 ค่ะ  วันที่ 29 ธันวาคม
ตกลงใจทำกับหมอที่นึง เพราะเห็นเพื่อนไปทำปากแล้วสวย

ใช่เวลาตัดสินใจไม่นาน แบบรีบๆ
พอดีว่าว่างแค่ช่วงนั้นจริงๆ เลยหาเอาหมอที่ว่าง

ทำมาตอนแรกก็โอเคนะคะ รู้สึกว่าดูโอเค

พอครบ 7 วันไปตัดไหม
หมอจำเราไม่ได้ = =
เราบอกว่ามาตัดไหม หมอถามทำอะไรมา
แหนะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ ...มันธรรมชาติสะจนหมอดูไม่ออกว่าทำมา = =

ตอนตัดไหม หมอก็ดัดจมูกให้นะคะ เพราะมันคงเบี้ยว

แต่พอหลังจากนั้นมาไม่นาน เพื่อนก็ทักอีกว่ามันเบี้ยวนะ
แบบเหมือนตรงปลายมันเบี้ยว เราก็รู้สึกว่ามันเบี้ยวจริงๆ

จนกระทั่งคนเริ่มทักเยอะ เลยรู้สึกว่าไม่ไหวละ ..

เมื่อปลายปี 56 เราก็ลองโทรไปถามคลินิคนะ ว่าจมูกเบี้ยว คิดค่าแก้ยังไง เพราะทำที่นี้
เค้าก็บอกให้เข้าไปให้หมอดูก่อน

เราไม่ได้โทษหมอนะ ว่าเป็นที่หมอ
มันคงเป็นที่เราเองอะ T T

เลยอยากขอความคิดเห็นว่า ควรแก้ที่เดิมหรือที่ใหม่ดี  ?
หมอแกก็ทักแบบนี้ทุกคนครับว่าทำไรมา ส่วนเรื่องเบี้ยวนี่ผมเห็นหลายเคสแล้วครับบ แก้เลย ดัดไงก็ไม่ตรงแล้วครับ หมอ จ น ชิมิ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ถ้าใช่เขาก็รับผิดชอบอยู่นี่ค่ะไปแก้เลยจ้า

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-17 11:49:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย shitae เมื่อ 2014-1-16 18:10
หมอแกก็ทักแบบนี้ทุกคนครับว่าทำไรมา ส่วนเรื่องเบี้ย ...

ใช่แล้วค่ะ T T
เอียงเหมือนของเราเลย ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าจะไปแก้ที่ไหนดี

แสดงความคิดเห็น

T_________T เห้อออ..ประสบการณ์ครั้งแรก ครั้งเดียว  โพสต์ 2014-2-6 09:46
T_________T เห้อออ..ประสบการณ์ครั้งแรก ครั้งเดียว  โพสต์ 2014-2-6 09:46
ใช่หมอที่ต้องไปรอจับคิว หรือเปล่าใครมาก่อนได้ก่อน
เคสหลุดเยอะไหมอะคะ_อยากทำที่นี้เห็นเจ้าของกระทู้แล้วต้องคิดหนักอีกรอบแหละ
เคสหลุดเยอะไหมอะคะ_อยากทำที่นี้เห็นเจ้าของกระทู้แล้วต้องคิดหนักอีกรอบแหละ
แก้ได้ ติดต่อคลินิกเดิมแหละ จะได้ไม่เปลือง
ถ้าไม่อยากเสียตัง ให้บอกว่า มันเบี้ยวตังแต่ตัดไหมแล้วครับ แต่หมอยังไม่แก้ให้ แค่ดัดให้เฉยๆๆ  
ต้องบอกตามนี้นะ  ไม่งั้นอาจเสียค่าแก้ครึ่งนึง เพราะทำมานานแล้ว  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้