ดู: 2658|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] " รีวิว ปากกระจับ " By น้องหน่อย

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนๆ ทุกคนอีกครั้งนะค้าา
เจอกับน้องหน่อยอีกรอบแล้วนะค่ะ กับครั้งที่แล้ว น้องหน้อยได้
ลงกระทู้ รีวิวการ "โมดิฟายหน้า" พัฒนาตัวเองให้ดูดีขึ้น by น้องหน่อย
http://pantip.com/topic/31401074

วันนี้สดๆร้อนๆ อีกเช่นกัน วันนี้น้องหน่อยได้ไปทำศัลยกรรม ปากบาง มาดูรีวิวกันเลยค้า สืบเนื่องจากประมาณช่วง หลังปีใหม่ ที่ผ่านมา เพื่อนสนิทที่มหาลัย โทรมา บอกว่า ที่ " เอลิแกนซ์ คลีนิค " มีตัดโปรโมชั่น ศัลยกรรม 4000 บาททุกรายการ น้องหน่อยก็รีบสอบถามข้อมูลต่างๆ ในโปรโมชั่น มีทั้ง เสริมจมูก ทำปากกระจับ เสริมคาง ทำตา2 ชั้น แก้ไขถุงใต้ตา ตัดปีกจมูก ค่ะ โดยเคสราคานี้ เป็นราคาของ เคส Study ค่ะ เคส Study ในที่นี่ก้อคือ คุณหมอที่ประจำคลีนินี้คือ หมอ ภูเบศน์ จันทร์ดี ตะลงมือทำการผ่าตัดด้วยและมีแพทย์ท่านอื่นมาศึกษาแลัช่วย ในการผ่าตัดยางส่วนอีกด้วยค่ะ

น้องหน่อยจองคิว ผ่านไลร์ กับพี่นัทเลย ว่าวันนี้ทำ และ ได้คิวแรกสุดเลย เวลา 9.00 น้องหน่อยก็มาถึงตรงเวลาเป๊ะ รถแอบติดมาก ในช่วงนี้นิสหน่อย ตอนนั้นคลีนิคยังไม่เปิด นั่งรอ 10 นาที คุณหมอก็มาพอดี กรี้ดดดด เปิดประตูให้ตุ๊ดเดิรเข้าไปนั่งรอ

รูปของคลีนิคค่ะ

ใบยอมรับการทำหัตถกรรมค่าา

พอถึงเวลาน้องหน่อยก็เปลี่ยนรองเท้าแตะ ขึ้นไปห้องผ่าตัดชั้น 2 นอนรอสักพัก พยาบาลก็ทำการทำึวามสะอาดใบหน้าด้วยทรีตเมนต์ เราก็นอนอย่างสบาย 5555 พักนึง คุณหมอ ภูเบศน์ ก็ ขึ้นมา ตื่นเต้นเบาๆค่ะ เรียกเราลุกตัวขึ้นจากเตียง ให้ มาถ่ายรูป และถามว่าอยากได้ปากแบบไหน บาง หรือ กระจับ เราก็บอก กระจับค่ะ คุณหมอก็มองดูพิจารณา ครู่หนึ่ง และ โอเค นอนได้เลย คุณหมอทั้งสองท่าน บรรจง ฉีดยาชา ลงบนปากของน้องหน่อย น้ำตาไหลริน เบาๆ และเริ่มชา หลังตากนั้นคุณหมอก็ใช้ ปากกา วาดรูปปากคล่าวๆ บนปากเราเพื่อทำ และพอนาชาเริ่มตึงบนปากน้อง คุณหมอก็เริ่ม บรรจง นำมีด อันคมกริด มาทำภารกิจ ร่วมกับการ ใช้กรรไกร และ เครื่องจี้ เวลาจี้จะเหมือน หมูกะืะ กลิ่นแรงๆ เข้าจมูกปากเราตลอด จนฉุน ทำปากเลือดออกเยอะมาก พุ่งเป็นน้ำพุ ไหลลวคอเราเนอะมากเช่นกันค่ะ ระหว่างที่ทำ คุณหมอ ภูเบศน์ ก็จะอธิบายการทำต่างๆให้คุณหมอที่มาเรียนไปด้วย เวลาอาจจะยาวนาน นึสหน่อย สักพักนึง ถึงเวลาเย็บแผล ใช้เวลาที่ยาวนานมาก คุณหมอช่วยกันเย็บแผล แบบละเอียดมากๆ ถี่มากจริงๆ พอเสร็จจากการเย็บ นำมีดหรือกรรไกร มาตัดแต่งทรง เผื่อความสวยงามอีกด้วย และ น้องหน่อยก็เสร็จจากการทำ ปากไปด้วยดี พอยาชาหมดฤทธิ์เท่านั้น รู้สึกปวดขึ้นมาทันที รู้สึก ทรมานเบาๆ >< แต่คิดว่า อย่างสุดท้ายบนหน้าจริงๆและเรา ต้องทน
เป็นยังไงแล้วแตุ่ดคน จะ ติชม กัลค้า น้องหน่อยจะมาอัพเดท วัยต่อวันเลยนะค้า

พึ่งทำเสร็จจากเขรยงเบยยค้าาาาา

ยินดีให้คำตอบทุกคนในส่วนที่ตอบได้นะค้าาาา
Facebook : Miicky Juntupprapa Mitkachornkiat
Ig : _MIICKY_BU

เป็นยังไงค่าแล้วแต่ทุกคน จะ ติชม กัลค้า น้องหน่อยจะมาอัพเดท วันต่อวันเลยนะค้า
ขอบพระคุณทุกท่านที่ติดตามชมรีสิว นี้จนจบนะค้าา
คลินิกอยู่แถวไหนหรอค่ะ
พุ่งนี้จะไปทำเหมือนกานค่ะ ได้คิวบ่าย2 เห็นแผลแร้วกลัวจังค่ะ
เยบละเอียดดีนะคะ ทรงก้สวยด้วย อยากบอกว่าการเยบนี่แสดงให้เหนความละเอียดของหมอเลยคะ หายเรวๆและมาอัปบ่อยๆนะคะ
กำลังหาข้อมูลอยากทำค่ะ เห็นแผลแล้ว ใจแป้ว เลย
ตอนนี้แผลเป็นยังไงบ้างค่ะ
อัปรูปตอนเข้าที่แล้ว ให้ดูหน่อยครับ กำลังหาข้อมูลว่าจะไปทำอยู่คับ
อัปรูปตอนเข้าที่แล้ว ให้ดูหน่อยครับ กำลังหาข้อมูลว่าจะไปทำอยู่คับ
ติดตามน้องหน่อยมาหลายรีวิวคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
หมดโปรโมชั่นยังหรอค่ะ. สนใจมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้