ดู: 2039|ตอบกลับ: 4

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกใหม่ > เสริมจมูกด้วยซิลิโคน ฝีมือคุณหมอหนึ่ง สมมารถ ที่คอสมาแคร์คลิน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beanieee เมื่อ 2014-1-14 15:04

สวัสดีคะ วันนี้บีมขอแชร์ประสบประสบการณ์ ทำจมูก เสริมจมูกด้วยซิลิโคน
ฝีมือคุณหมอ หนึ่ง สมมารถ ที่ คอสมาแคร์คลินิก นะคะ

ซึ่งตอนแรกที่บีมจะตัดสินใจทำ ก็ศึกษาหาข้อมูลอยู่นานมากเหมือนกัน
เพราะตัวเองเป็นคนกลัวเจ็บมากกก ถึงมากที่สุด คือที่ผ่านมาก็ไม่เคยไปทำอะไรเกี่ยวกับหน้า
อย่างพวก ทรีทเมนต์ หรือเลซอร์เลย จะมีย่างเดียวที่เคยทำแล้วรู้สึกว่ามันเจ็บมาก
คือ จัดฟันค่ะ นี่คือรูปก่อนที่จะเสริมจมูก จะเห็นว่า... มันแทบไม่มีต้นทุนอยู่เลย

ทีนี้เป็นผู้หญิงก็ต้องอยากสวยขึ้น ดูดีขึ้นกว่านี้เนอะ
บีนเลยหาข้อมูลจากอินเตอร์เน็ต เปรียบเทียบการเสริมจมูก
ระหว่าง การฉีดฟิลเลอร์ กับเสริมซิลิโคน ถาวร ตอนแรกก็คิดว่าจะไปปรึกษาคุณหมอ
ว่าจะฉีดฟิลเลอร์ดีมั้ย เพราะรู้สึกกลัว ยังไม่ค่อยกล้าเสริมซิลิโคนเท่าไรคะ

คุณหมอก็แนะนำว่า ให้เสริมซิลิโคนไปเลยดีกว่า เพราะถ้าฉีดฟิลเลอร์
อาจจะไม่ค่อยเห็นผล เพราะไม่มีโครงเดิมให้ฟิลเลอร์ยึดเกาะเลย T__T

สรุปว่าเสริม ก็คิดอยู่นาน แต่ด้วยความอยากสวย ก็ต้องยอมละค่ะ ที่กล้าทำเพราะ
ที่คอสมาแคร์คลินิก เค้ามีเทคนิคการเสริมจมูก แบบ VFET ที่คุณหมอบอกว่า
มันจะทำให้ เจ็บน้อย บวมน้อย พักฟื้นน้อย วันที่นัดมาเสริม
คุณหมอก็บอกว่าจะออกแบบรูปทรง ให้เข้ากับใบหน้าเรามากที่สุด

คุณหมอเค้าพิถีพิถัน เหลาซิลิโคนให้แบบเคสต่อเคส ให้เรานอนรอบนเตียง ชิลๆไป
คุณหมอก็เหลาๆๆ แบบใจเย็นมากเลยค่ะ เหลาไป วัดไป ให้พอดีกับจมูกเรา
ที่นี่ให้เราทานยาคลายเครียด แล้วก็จะรู้สึก สลึมสลือ เหมือนจะหลับก็ไม่หลับ
ทำให้เราคลายกังวลไปได้ส่วนนึงค่ะ พอคุณหมอเหลาเสร็จ ก็ทำความมสะอาดรอบๆจมูก
แล้วก็เริ่มลงมือผ่า นาทีนี้ใจเต้นมากๆ ขนาดได้ยาคลายเครียดไปแล้วนะ
ปรากฏว่าก็เจ็บจี๊ดๆ ตอนฉีดยาชาค่ะ หลังจากนั้นตอนที่ผ่าเสริม ยัดวิลิโคนเข้าไป
ก็รู้สึกตัวนะ ว่ามีการ ยัดเข้ายัดออกอะไรแบบนี้ แต่มันไม่เจ็บเลยค่ะ สบายมากๆ

ที่ต้องยัดเข้า แล้วดึงออก แล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ คุณหมอบอกว่า
คือถ้าไม่พอดี คุณหมอก็จะดึงออกมาเหลาใหม่ค่ะ ในจุดนี้เรารู้สึกดี
และมั่นใจว่า มันต้องออกมาสวยแน่ๆ ทำทีเดียว สวยเลย จบ จะได้ไม่ต้องมาแก้ทีหลัง
ถ้ามันไม่พอดี หรือเบี้ยวนะคะ

เครดิต : ขอบคุณรูปจากคอสมาแคร์ค่ะ

เสร็จแล้ว ประมาณซัก ชั่วโมงนึงได้ ก็ลุกสวยๆ ลงจากเตียง
มานั่งพักซักแป้บ ให้หายสลึมสลือค่ะ  ตอนทำแนะนำให้พาเพื่อน หรือที่บ้านไปด้วยนะคะ
เพราะหลังจากทำแล้วมันจะมึนๆอยู่ค่ะ อาจจะหลงทาง กลับบ้านไม่ถูกได้ 555

อันนี้คือภาพที่ถ่ายเลย ตอนเสร็จใหม่ๆ ให้แฟนถ่ายให้ ก็รู้สึกดีใจ
ที่มันไม่บวมตุ่ย  เป็นสิงโต  และหน้าไม่ม่วง แบบที่เคยดูในรีวิวที่มันน่ากลัวอ่ะ

กลับบ้านแล้ว ตอนกลางคืนก็เริ่มช้ำขึ้นค่ะ แดงๆ บวมๆ แต่ไม่เยอะ ( คือน้อยกว่าที่คิดไว้ )

หลังทำ 3 วันค่ะ ก็เริ่มยุบลงเยอะเลย เหมือนที่คุณหมอบอกไว้เลยว่า
เทคนิคของที่นี่ ทำให้ไม่ค่อยบวม หรือบวมน้อย แผลหายเร็ว ไม่ผิดหวังเลยค่ะ

พอ อาทิตย์นึง ก็มาตัดไหมค่ะ
รูปนี้คือ 7 วันพอดี ตัดไหมเสร็จแล้ววว...

รูปนี้ครบ 2 สัปดาห์ ก็จะเห็นได้ชัดเลย ว่าเหลือที่บวมอยู่น้อยมากค่ะ เทียบให้ดูชัดๆ กับรูปก่อนทำ

หน้าเปลี่ยนเวอร์ ...!!!!!!

ตอนนี้เรารู้สึกได้ว่า ตัวเองดุดีขึ้น หน้ามีมิติขึ้นอะไรแบบนี้
เมื่อก่อน แต่งหน้าต้องเน้นตา ดำๆ หนักๆ โตๆเข้าไว้ ให้กลบจุดด้อยที่ดั้งมันแบน

แต่เดี๋ยวนี้ แทบไม่ต้องแต่งหน้า ก็ดูหน้าคม ขึ้นมาเลยค่ะ รู้แบบนี้ทำตั้งนานแล้ว ^__^

รูปจมกด้านข้างนะคะ ทรงมันเริ่มชัดขึ้น ก็จะเห็นได้ชัดว่าปลายมันพุ่ง
เนื่องจากคุณหมอ ดีไซน์ทรงจมูก ให้เข้ากับหน้าเรา คือบีนจมูกสั้นๆ รั้นๆ ค่ะ

คุณหมอเลยต่อปลายหยดน้ำ สวยมากก ทรงถูกใจเราเลยค่ะ

รูปนี้ 1 เดือนแล้วค่ะ ไม่บวมแล้ว หน้าไม่แปลก ไม่โป๊ะ ไม่นาเนียร์ แน่นอนนน...!!

ที่สำคัญคือ คุณหมอมือเบา มีเทคนิคที่ทำให้ไม่บอบช้ำมาก
ไม่ต้องกลัวเจ็บเลยค่ะ ขนาดบีนกลัวเจ็บสุดฤทธิ์ แบบว่า บีนทำได้ ทุกคนก็ทำได้ พูดเลย!
สำหรับใครที่คิดจะทำอยู่ หรือลังเล บีนแนะนำให้ลองมาปรึกษาที่นี่ดูนะคะ

โพสต์ 2014-1-14 16:23:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ เราจมูกคล้ายๆคุณบีนเลย เราหักมากกก อยากทำกำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ ทำมาเท่าไหร่ค่ะคุณบีน[img][/img]
โพสต์ 2014-1-14 16:36:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ค่าเสียหายเท่าไหรอ่ะค่ะ ซิลิโคนของเมกา หรือ เกาหลี ค่ะ
โพสต์ 2014-1-14 19:40:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผู้หญิงอย่าหยุดสวย ทำแล้วสวยขึ้นมากเลย
คลินิกอยู่ที่ไหนคะ ตอนนี้เราอยากแก้จมูก
โพสต์ 2014-1-14 19:56:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาแก้เท่าไหร่คะ พอจะทราบไหม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้