ดู: 2954|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิว ฉีดฟิลเลอร์ เสริมหน้าอก สวยรับปีใหม่ ที่ Amed Clinic

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีต้นปี ของ 2014 จ้า
ปีใหม่ทั้งทีก็ได้ฤกษ์ทำอะไรใหม่ๆเพื่อตัวเอง ถือซะว่าเป็นของขวัญให้กับตัวเองแทนละกันเนอะสำหรับปีที่ผ่านมา
ปีใหม่! ทำนมใหม่! และแล้วก็ได้เวลามารีวิวให้ดูค่ะ จริงๆเราไปฉีดมาเมื่อสิ้นเดือน ธค.
ก่อนหน้านั้นได้มีโอกาสแวะไปที่เอเมด คลินิก มา ก็ได้เข้าไปปรึกษากับคุณหมอดูค่ะว่าอยากให้
หน้าอกเป็นทรงไม่ยานเหมือนกับรูป Before และอยากให้มีขนาดใหญ่ตามขึ้นด้วย
ทางคุณหมอแนะนำมาว่าฉีดเป็นฟิลเลอร์ดีกว่าผ่าหน้าอก เพราะถ้าผ่ามาหน้าอกเป็นทรงจริง
แต่จะไม่ดูธรรมชาติและอาจจะดูใหญ่เกินฐานหน้าอก คุณหมอบอกอีกว่าถ้าฉีดเป็นตัวฟิลเลอร์
จะมีสัมผัสที่เหมือนจริง ดูธรรมชาติ ไม่หลอก ตอนแรกที่เราฟังแอบกลัว
เลยถามคุณหมอไปว่าและยังงี้มันจะสลายหรือป่าว คุณหมอบอกค่ะว่าฟิลเลอร์มันจะสลายไปเอง
ตามธรรมชาติบางทีอาจจะสลายเร็วกว่าเดิมด้วยทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวเราว่าดูแลตัวเองดีหรือป่าว
เราฟังแบบนี้ก็โล่งใจเลยตกลงทำกับคุณหมอเลยในวันนั้น....

(( รอติดตามชม After หลังจากฉีดฟิลเลอร์ดูว่าจะเปลี่ยนแปลงไปแค่ไหน ))

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-10 10:22:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาแล้วๆ ตอนนี้กำลังวางเลยแวะเข้ามาลง After
หลังจากไปฉีดฟิลเลอร์เสริมหน้าอกมาให้ชมผลงานกัน

อันนี้เป็นรูปที่เราได้ให้ผู้ช่วยถ่ายหน้าอกให้หลังจากฉีดและทำทรงเสร็จค่ะ
เราฉีดฟิลเลอร์ไปประมาณ 250CC / ข้าง ต้องพูดเลยว่ามันค่อยข้างโอเคมากเลยค่ะ
สัมผัสดูธรรมชาติ ไม่ยานเหมือนก่อนทำ แถมใหญ่ขึ้นอีกด้วย
หลายคนอาจจะคิดนะว่ายังงี้มันก็อยู่ไม่นานหน่ะสิเพราะไม่ได้ใช้ซิลิโคน ฟิลเลอร์ที่เราฉีด
จะอยู่ได้ประมาณ 5-10ปี เราว่ามันก็นานพอตัวแล้วนะ แต่ถ้ามันยุบก่อนจะถึงเวลาสลายเราก็สามารถ
ฉีดใหม่ได้และจัดทรงใหม่ก็ได้อีกด้วย เพราะเดี๋ยวนี้ใช้เวลาฉีดไม่นานทุกอย่างก็ดูดีขึ้นได้พริบตา
ไม่ต้องเสียเวลาพักฟื้น และไม่เจ็บตัวอีกด้วย
ดูรูปที่คุณลงเห็นถึงความแตกต่างเลยค่ะ แพงมั๊ย สวยเร็วทันใจแบบนี้
เห็นแบบนี้ ต้อง ว๊าว ว๊าว ว๊าว กันเลยที่เดียว เดี๋ยวนี้อะไรๆก็ตูมตามขึ้นเร็วจริงๆ
ถือว่าฉีดฟิลเลอร์ หน้าอก มาแล้วทรงสวยนะ
ฉีดมาถือว่าดูดีเลยนะคะ น้องนมดูไม่แตกลาย แอบเห็นบางคนไปเสริม ไปฉีดมา น้องนมแตกลายกันเป็นแถว
กำลังจองคิวไปทำดูดไขมันและสนใจทำหน้าอกที่นี่ด้วย ขอบคุณที่มารีวิวนะคะ
ฉีดฟิลเลอร์นมนี่จะมีปัญหาไรมั๊ยค่ะ เพราะเห็นว่าอยู่ได้นานกว่าแบบฉีดจมูก
น่าสนใจดีนะ ดูธรรมชาติ ทรงไม่แข็งและไม่ใหญ่เกินไปดี
สะบึ้มมาก หน้าอกดูดีขึ้นเลยอ่า ยังงี้เจ็บตัวมากมั๊ยค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-17 16:23:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย panarai.peela เมื่อ 2014-1-14 15:18
ฉีดฟิลเลอร์นมนี่จะมีปัญหาไรมั๊ยค่ะ เพราะเห็นว่าอยู ...

ไม่มีปัญหาอะไรนะค่ะ ตั้งแต่ทำมา ตอนนี้กำลังดีเลย และอีกอย่างส่วนตัวเราเลือกคลีนิกที่วางใจได้และได้มาตรฐาน และฟิลเลอร์มันก็มีระยะเวลาในการสลายของมันเอง แถมได้ทรงธรรมชาติ ไม่ดูแข็งหรือดูปลอมจนเกินไปอีกด้วย
ขนาดกำลังดี ทรงสวยด้วยอ่า ยังงี้ จะยุบลงเร็วหรือป่าวค่ะ
อันนี้ทำมาราคาแพงมั๊ย?
ส่วนตัวไม่แนะนำครับ การเติมในปริมาณมากนั้นแนะนำให้เสริมจะดีทีสุดครับ หรืออีกทางเลือกคือปลูกถ่ายไขมันตัวเองครับ เหตุผลสามารถปรึกษาศัลยแพทยตกแต่งได้ทุกคนครับหรือไม่ก็สมาคมศัลยกรรมตกแต่ง
แต่เติมมาแล้วก้ไม่เป็นใรครับ ไม่ต้องไปทำใรกับมันมาก ครับ

ติดตาม Amed Clinic ได้ทุกช่องทาง..

Hotline 084 680 8666 24 ชม.
www.amedclinic.com
www.facebook.com/amedcenter
Instagram:amedclinic
Line:amedclinic
ชอบ After ของคุณมากเลยอ่า คือ ตูมขึ้นเห็นได้ชัดเลย ทรงก็สวยดีนะค่ะ ไม่ทราบทำมาเท่าไหร่อ่า
อันตรายมั้ยคะ อนาคต
ทรงสวยจังเลย เห็นชัดขนาดหน้าอกเพิ่มขึ้น
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-26 17:35:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำชมจ้า ^^
เรื่องอันตรายมั๊ย ต้องขอบอกแบบนี้ดีกว่าเนอะไม่ว่าเราจะทำอะไรทุกอย่างล้วนมีความเสี่ยง
แต่ถ้าเรารู้จักเลือกสิ่งที่ดี และความน่าเชื่อถือของหมอ และตัวคลีนิก หรือ รพ. ทุกอย่างก็ปลอดภัยจ้า
ดูอย่างเราสิ ตอนนี้หน้าอกยังสวยเหมือนเดิมเลย
หน้าอก สวยมากเลยคะ ดูมมมเป็นทรงสวย
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-3 10:20:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณจ๊ะ
หน้าอกใหญ่ได้ใจดีจริงๆ ชอบอ่า ทำกับหมอคนไหนจ๊ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-11 16:11:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำกับหมอแก้วค่ะ ^^
ส่วนตัว แนะนำใส่เสริมไปเลยดีกว่าคับ เพราะไม่แน่บางคนอาจแพ้สารเติมเต็มก้อได้
ฉีดของอะไรหรอคะ อยากไปฉีดรับสงกรานต์บ้าง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้