12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: จิบจิบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ช่วยด้วยคะ เหมือนตายทั้งเป็นจริงๆ

[คัดลอกลิงก์]
อาจจะบวมยุก้อได้นะค่ะ เปนกำลังใจให้นะค่่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ เราก็ไปนมมาเหมือนกันค่ะ สู้ๆนะคะ
เข้มแข็งไว้นะคะ เชื่อมือหมอและความรับผิดชอบของหมอนะ เป็นกำลังใจให้นะ
สู้้ๆ นะคะ อย่าท้อน้า ท่องไปเลยค่ะ ฉันจะต้องสวย
กำลังจะไปทำค่ะ แต่ได้คิวพฤษภาเลย กับหมอธี
จขกท หนักเท่าไรตอนทำหน้าอก และตอนนี้ลดไปเหลือเท่าไรคะ ..  ใส่ไซค์อะไรไปคะ  ที่ถามเพราะลูกทัวร์เราเพิ่งไปแก้มา ปัญหาเดียวกันค่ะ .. แต่ไม่ได้ทำมาจากหมอเทพ ทำจากคลีนิคชื่อดังในไทยและราคาแพงสุดๆ แก้ไปสามครั้งหมดไปเกือบล้านบาท จนเราพาเข้าไปหาหมอเทพ หมอลดขนาดไซค์ให้ และยกกระชับ   ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจค่ะ แต่คุณเองต้องเป็นคนบอกหมอนะ ว่าขอลดไซค์และยกกระชับหน้าอก ไม่งั้นแก้เท่าไรมันก็จะคล้อยเหมือนเดิมค่ะ

เป็นกำลังใจให้ อย่านอย  เวลาที่คุณเครียด คุณเสียใจ  ร่างกายคุณจะผลิตสารขึ้นมา สารตัวนี้มันมีแต่ผลร้ายต่อสุขภาพโดยรวม  ทำใจให้สบายนะคะ
ทุกอย่างหลังทำนมอยุ่ที่นมเดิมทรงนมเรานะค่ะ
แค่8วัน ยังพึ่งจิตตกค่ะ.
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ต้องสู้นะคะ สู้ๆ
อยากเห็นรูปก่อนทำจังค่ะ
ขอตอบในฐานะที่เคยทำกับหมอเทพมานะค๊ะ เรื่องฐานนมไม่เท่ากันนี้เป็นกันทุกคนค๊ะ บางคนหัวนมไม่เท่าก้อมี บางคนเห็นได้ชัดบางคนก้อแทบจะดูไม่ออก ส่วนของเค้าหัวนมไม่เท่าฐานก้อไม่เท่ากันเพราะของเดิมเป็นแบบนี้แต่ตอนเรานมเล็กคือก่อนยังไม่ได้เสริมก้อเห็นไม่ชัดว่าไม่เท่ากัน ตอนแรกก่อนเครียดมาก พอมาดูรูปที่ถ่ายก้อไม่เท่ากันจิงๆ ส่วนเรื่องทรงของหน้าอกมันอยู่ที่ว่าของเดิมทรงยังไงก้อเป็นแบบนั่นเลยค๊ะ ที่พูดก้อไม่ได้เก่งอะรัยเอาจากที่ศึกษามาถามหมอและที่เจอด้วยตัวเองค๊ะ ปันหาเจอมาเยอะเหมือนกันและก่อนทำเราก็ศึกษามา 2 ปีกว่าค๊ะ กว่าจะได้ทำจิงๆ ถ้าหมอบอกยังไงก็เชื่อหมอนะค๊ะเพราะหมอรู้ดีที่สุดค๊ะ
เราว่าต้องยกกระชับด้วยถึงจะโอเคอ่ะค่ะ  สู้ๆนะ
ไม่ต้องห่วงคะเจ้าของกระทู้ หมอเทพแกเป็นหมอที่มีจรรยาบรรณที่สุดแล้วมั้งคะในวงการแพทย์ศัลยกรรมไทย  แกเป้นคนที่ทำไรแล้วแกก็จะดูแลจนดีคะไม่ต้องห่วงว่าหมอจะเหวี่ยงเหมือนหมอท่านอื่นๆ
เท่าที่เห็นจากหลายๆเคส เราว่าลองปรึกษาหมอยกกระชับค่ะ และออกกำลังกายช่วยด้วยค่ะ ส่วนเรื่องหน้าอกไม่เท่ากันเป็นกันเกือบทุกคน อยู่ที่ว่าแตกต่างกันมากน้อย ขึ้นอยู่กับพื้นฐานเดิมของเราด้วยนะคะ เพิ่งไม่กี่วัน อย่าเพิ่งคิดมากนะคะ ช่วง 2 สัปดาห์แรก หลังทำหน้าอกรูปร่างยังไม่คงที่ ยังบวมอยู่ร่วมด้วยค่ะ บางคนกลมๆบางคนเหลี่ยมๆ และอาการบวมก็จะยุบลงใ้ช้เวลาต่างกันค่ะ อาจจะข้างขวาบวมมากกว่า หายบวมช้ากว่าข้างซ้าย แบบนี้ก็ทำให้ดูแล้วขนาดแต่ละข้างยังแตกต่างกันได้ค่ะ ให้เวลาร่างกายฟื้นตัว และปรึกษาคุณหมอเกี่ยวกับอาการน้องนมและอยากได้แบบไหนลองคุยกับคุณหมอดูค่ะ คุณหมอไม่ทิ้งคนไข้อยู่แล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ หายไวๆน้องนมสวยๆค่ะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้