ดู: 2135|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิว ร้อยไหม หน้าเรียว เสริมจมูก ปรับรูปหน้าค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redpokkadot เมื่อ 2014-1-6 17:25

ขอแชร์ประสบการณ์เป็นกำลังใจให้ผู้หญิงอย่าหยุดสวยค่ะ
พูดเลยว่ารูป before กับ after ที่ให้เห็นก่อนว่าเราไปทำอะไรมาเรียกได้ว่าพลีชีพมากๆค่ะ
อาจจะไม่ได้เปลี่ยนแปลงสวยหน้ามือเป็นหลังมือ แต่ทำแล้วได้แค่นี้เราก็พอใจแล้วค่ะ  
เห็นแบบนี้หลายคนอาจสงสัยว่าเราไปทำอะไรมาถึงได้เปลี่ยนไปขนาดนี้ทำแค่ 3 อย่าง
ดังนี้ค่ะร้อยไหมหน้าเรียว ฉีดจมูก และฉีดวิตามินบำรุงผิวจ้า+กินคอลลาเจนบ้างไรบ้างตามกระแสนิดนึง
before ให้สังเกตทรงผมเดิม!! ใบหน้าของเรามันกลมยังคิดไปตัดผมสั้นT__T
เมื่อก่อนไม่เคยคิดจะดูแลตัวเองปล่อยเนื้อปล่อยตัวชิลๆไปเรื่อย
มาเริ่มอยากสวยตอนใกล้เรียนจบมหาลัยค่ะ^^

ปัจจุบันตอนนี้หน้าเรียวลงเยอะเพราะไปร้อยไหมหน้าเรียวมาก่อนเมื่อปีที่แล้วสมัยกำลังฮิต  
และทำอีกครั้งเมื่อปีใหม่นี้ค่ะคราวนี้เสริมจมูกด้วยค่ะ ตอนแรกอยากร้อยไหมพร้อมกันกับฉีดจมูก
แต่ใจก็กังวลเดี๋ยวไปทำงานวันรุ่งขึ้นเพื่อนๆที่ทำงานจะตกใจกลัวหน้าบวม
สรุปเลยร้อยไหมไปก่อนขั้นตอนการร้อยไหมก็ไม่มีอะไรยุ่งยากก็คลีนหน้าให้สะอาดและทายาชา
ทิ้งไว้ประมาณ 30-45นาที และถึงขั้นตอนที่หมอจะเริ่มร้อยไหมค่ะ ก็ใช้เวลาเกือบๆชม.ได้ก็เสร็จ
หลังจากนั้นก็ สามารถออกไปใช้ชีวิตประจำวันได้ตามปกติ
ก่อนหน้านั้นเราก็แอบลงชื่อจองคิวฉีดจมูกเลยค่ะ ได้คิวอีกอาทิตย์นึงหลังร้อยไหม
พอถึงถึงวันนัดฉีดจมูกขั้นตอนก็เหมือนร้อยไหมเลยคือคลีนหน้าก่อนและทายาชาตาม
และก็ฉีดฟิลเลอร์เข้าไปหลังจากนั้นคุณหมอก็ปั้นๆบีบจนจมูกของเราขึ้นมาเป็นทรงก็เป็นอันเสร็จ
กรี๊ดมากนี่พูดเลยหน้าเรียว จมูกโด่ง ครบๆ เรื่องสวย
ลืมเล่าเรื่องฉีดผิวตอนแรกก็ไม่สนใจนะค่ะ แต่ช่วงหลังนี้คนทักเรื่องผิวเยอะ
สีผิวเรามีปัญหาไม่ค่อยสม่ำเสมอกัน เพราตอนเด็กไม่ชอบโลชั่นเลยค่ะ   
เลยคิดไปฉีดผิวขาวเพราะอยากให้ผิวขาวกระจ่างใส และอยากมีออร่าเหมือนดารา555
ตอนนี้รูปที่เอามาให้ดูนี่ทำได้ 3ครั้งแล้วนะ ไม่แน่ใจว่าครบคอร์สจะขาวขึ้นรึเปล่าค่ะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ฉีดวิตามินบำรุงผิว <<< ราคาเท่าไหร่ค่ะ และ มีผลข้างเคียงมั๊ย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-9 14:02:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่มีผลข้างเคียงค่ะ เป็นวิตามินแท้ๆเลย ส่วนเรื่องราคาถ้าสนใจลองติดต่อถามดูนะค่ะ
รู้สึกจะมีหลายตัวและหลายราคาจะแน่ใจกว่าเราบอกเนอะ
หน้าก่อนทำกับหน้าหลังทำนี่คนละเรื่องเลยนะครับ ถือว่าคุณหมอเก่งอยู่ร้อยได้ดูชำนาญมาก
เพราะหน้าเรียวลงเยอะเลย
ไปฉีดจมูกยี่ห้อไรคะ
ชอบที่หน้าเล็กอ่า อันนี้กับหน้าทำแค่ร้อยไหมอย่างเดียวหรอ มีทำอะไรช่วยอีกป่าวค่ะ
เพราะเรียวลงเห็นชัดเลยอ่า
ถ้ากินพวกคอลลาเจน และ ฉีดวิตามิน ต้องทำต่อเนื่องหรือป่าวอ่า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-7 12:50:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าพวกคอลลาเจนเรากินตลอดค่ะ ส่วนวิตามิน ไม่ได้ฉีดตลอดมีทิ้งช่วงพักบ้างไรบ้าง
ทำออกมาหน้าเรียวมากเลยค่ะ ดูดีกว่าแต่ก่อนเยอะเลย สวยๆ ดีจ้า

ว่าแต่ทำหมดไปเท่าไหร่เอ่ย แพงมากป่าววว
อุ๊ยย สวยขึ้นมากเลยค๊าาาา อันนี้ไปทำที่ไหนมาเอ่ยย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-27 17:32:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปทำ ที่ Amed Clinic อ่าค่ะ
หน้าเรียว สวยเลยอ่า เหมือนผิวจะขาวขึ้นด้วยอ่า
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-28 16:34:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณจ้า
ใช่แล้วจ้า ผิวขาวขึ้นเพราะดูแลตัวเองหลายอย่างเกิ๊นน 555
หน้าเรียวมากเลยจร้า
ดูเปลี่ยนไปเลยค่ะ หน้าเรียวดีอ่ะ อันนี้ทำหน้าเรียวกี่ครั้งค่ะ ถึงเห็นผล
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้