เจ้าของ: Mew_rama5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] 3มค. 57 หมอเทพ 380cc

[คัดลอกลิงก์]
ผ่าใตักล้ามเนื้อหรือหน้ากล้ามเนื้อนี้ หมอจะเป็นผู้เลือกให้หรือว่าเราเลือกเองคะ
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-11 12:47:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย skyskyskye เมื่อ 2014-1-11 01:24
เค้ามีคิววันที่ 1 ก.พ. ตื่นเต้นมากๆ เห็นนมสวยๆแบบนี้แ ...

สู้สู้ค่ะ เจ็บแบบทนไหวไม่กี่วันก็สวยสมใจแลัวค่ะ อะไรที่หมอห้ามก็ไม่ควรทานนะคะ เชื่อคนอื่นมากก็ไม่ดีพวกยา สมุนไพรต่างๆอะค่ะไม่จำเป็นนะคะถ้าไม่ระบมแทบขาดใจก็อย่าไปทาน เราผ่าใต้กล้ามเนื้อจะเจ็บมากกว่าผ่าเหนือกล้ามเนื้อเรายังทานแค่ยาที่หมอให้มาแค่นั้นเอง 2-3วันก็ทำอะไรได้ ลุกเองได้ เดินห้างได้
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-11 12:58:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Chinglee เมื่อ 2014-1-11 08:29
สอบถามหน่อยค่ะ ต้องมีสายเดรนกันทุกคนมั้ยคะ ...

คิดว่ามีทุกคนนะคะ เพราะต้องระบายเลือดกับน้ำเหลืองออก แต่ถ้าไปช่วงเช้ามีคนในเว็บบอกบ่ายๆเขาเอาออกให้ไม่ต้องใส่กลับบ้านนะถ้าเลือดไม่ออกมาก ไม่รุ้ทุกคนรึป่าว

แต่เราได้ผ่าบ่าย พยาบาลดันให้กินนมก่อนเพราะกะว่าคิวเราอีก3-4 ชม. กัวเราเป็นลมหิว แต่ปรากฏว่าคิวได้ทันทีหลังกินนมหมดกล่อง55  ช่วงผ่า ผ่าดสร็จร่างกายคงทำการย่อยกระตุ้นเลือดมั้ง เขาเลยใส่สายให้กลับมาด้วย แต่ข้อดีก็คือช่วง3 วันที่ใส่สาย เลือดกับน้ำเหลืองมันถูกระบายอกมาเยอะเหมือนกันไหลออกมาทุกวันทำให้ไม่บวมไมบูดเบี้ยว ช้ำ ก็เป็นได้ค่ะ
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-11 13:00:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Chinglee เมื่อ 2014-1-11 08:48
ผ่าใตักล้ามเนื้อหรือหน้ากล้ามเนื้อนี้ หมอจะเป็นผู้ ...

หมอพิจารณาค่ะ  หรือถ้าต้องการแบบไหนก็ปรึกษาท่านได้ หมอเทพกันเองดีค่ะ
น้องนมสวยหม๊ากค่ะ แถมเล่าตลกดี ขอบคุณสำหรับการแชร์ข้อมูลนะคะ อัพเดทบ่อยๆนะคะ รอติดตามอยู่จ้า
ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ เดี๋ยวเค้าทำแล้วจะมารีวิวให้ดูน้า ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย KaiMooK_Teddy เมื่อ 2014-1-5 17:30
พี่คะ คือหนูอยากสอบถามอะคะ คือสายที่ระบายเลือดยังงี ...

คือเราผ่ามาประมานต้นเดือนธันวาค่ะ หมอฉีดยาสลบแต่ไม่สลบรู้ทุกอย่างตอนหมอผ่า แต่ไม่เจ็บ พอเสดเขาให้นอนพักสองชั่วโมง แล้วดึงสายระบายเลือดออกฉีดยาสีขาวเข้าในน้องนมเราแล้วก้กลับบ้านได้
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-13 17:47:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันนี้ต้องไปตัดไหม แต่ปิดถนน ไปไม่ได้ T_T

ครบ10วัน ไหมยังตัดไม่หมดเลย น้องนมเริ่มชิดขึ้นมานิดนึง ตอนนี้วัดขนาดได้คัพc พอใจมาก ไม่บวมแต่ยังไม่เข้าที่ดี ถ้าเข้าที่ไม่รุ้จะ b หรือc

แสดงความคิดเห็น

ถ้าหายบวมทรงเข้าเป๊ะแน่เลยค่ะ อร๊ายรอชมน้าา  โพสต์ 2014-1-15 11:01

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-13 17:52:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดิมหน้าอกห่าง ตอนนี้ก็ยังคงห่างอยู่ พยายามใส่บราให้บ่อยเท่าที่ทำได้หวังให้มันชิดๆ แต่ผ่าใต้กล้ามเนื้อด้วยไม่รุ้จะชิดได้หรือเปล่า
สวยดีค่ะ พอดีตัวสมส่วน จขกท. เล่าเรื่องได้สนุกดีค่ะ ^^ คนช่วยแชร์เยอะเลย ดีจัง
เราก็ไปผ่ามาวันที่9 หมอถามทำงานไร!!!! เป็นsaleหมู่บ้านค่ะ  หมอถามต่อขายแบบไหนบ้านยังไง!!! คอนโดและบ้านจัดสรรค่ะ... หมอต่ออีกงั้นเอาใหญ่ๆแบบคอนโดไป!!!!  เง้อ....งง เลย เท่าไหร่ค่ะหมอ หมอตอบ 425... ไอ้เราทะลึงดันตอบแบบแกล้งแกไป 450!!!!ค่ะ หมอตอบ น่าเกลียด!!!! ไม่สวย เง้อ เลย ถามต่อใต้ไหมค่ะ คราวนี่หมอตอบได้แต่ห่างไม่สวยเอาไหม? หมดคำจะถามเลย... แต่รู้ว่าที่ตอนฉีดยาไม่น่าจะยาสลบน่ะ เพราะรู้สึกสมองปลอดโปร่งโล้งๆ มึนๆงงๆขาวๆ แต่รู้สึกตัว รู้ว่าเข็นออกมาก็มีสายระบายน้ำเหหลือง ไปรอ9โมง ผ่าบ่าย4 หิวมาก รู้สึกเสมหะจุกคอเพราะก่อนมีอาการไอเสมหะ เลยอ้วกออกหายใจไม่ออก เพื่อนผ่าก่อนเรียกจนท. ท่าโหดๆอ้วน ด่าเรา อ้วกทำไม!!!ห้ามอ้วก!! ก็เสมหะติดคออีกอย่างหิวด้วยอดข้าวเกิน24ชม อีก อยากกลับไมีเพื่อนมารับจนท.ใจดีให้นอนค้างแต่...ไม่เอาอ่ะเตียงผ่ามันแข็ง จนท.ไม่ให้กลับเพราะเลือดยังแดง สุดท้ายก็แบกคลังเลือดคลังน้ำเหสืองกลับไปกอด...ให้แท็กซ่ีคุยทลชกะเพื่อน แล้วรีบให้เพือนทำโจ้กเลย กินน้ำผลไม้เย็นๆ....สบาย...ท้องแล้วหลับ ตื่นก็ต้มมาม่าหากินเองทำเองเข้าห้องน้ำเช็คตัว ค่ำไปหาไรกินไกลบ้านกะเพื่อนแบกคลังเลือดใส่ถุงผ้าเบาๆ ใครมองไม่สน 555 แต่ตัวจะบวมรู้เลยว่าตัวบวมมากท้องง่้ีป่องมาก มันบวมเพราะน้ำเกลือกะของเสียพวกเลือดน้ำเหลือง และการรัดผ้าที่ใต้ฐานนม สรุปบวมหมดเลยตัว แต่กินน้ำเยอะเพื่อขับมันออกไปของเสียค้างๆนี้ก็ดีขึ้นล่ะ อยากจะบอกว่ายาแก้ปวดที่เป็นเอสไพรริน พวกibuprofen อย่ากินน่ะมันมีผลต่อการผ่าตัดมีผลต่อเม็ดเลือดแขึงตัวช้า กินที่หมอให้มาล่ะดีแล้ว ส่วนยาลดบวม ตอนแรกสงสัยทำไมหมอไม่ให้ฟ่ะ ถามน้องสาวเรียนหมอและถามเภสัชได้ความว่า มันเป็นยาหลอก ผู้ผลิตญี่ปุ่นไม่ทำล่ะ อ๋อ...มิน่าล่ะ เพราะเป็นแผลบวมไปหาหมอที่ไหนๆก็ไม่ให้ เราก็กลัวจะหายบวมช้าเลยจะหาซื้อกิน เภสัชบอกกินน้ำเยอะพักผ่อน เดินเล่นเบาๆเดี๋ยวก็หายเองอย่านอนมาก...

ดูชิวและแข็งแรงทั้งกายใจเลยอ่าเยี่ยม  โพสต์ 2014-1-15 11:01
รอดูรีวิวหลังผ่าจร้า
ต้นฉบับโพสต์โดย Mew_rama5 เมื่อ 2014-1-10 14:13
เพิ่งกลับจากตัดไหม เซ็งนิดนุง เขาตัดให้แค่นิดเดียว ...

สวยมากๆๆค่ะ  เราคิดจะทำ  คิดว่าประมาณ35
0cc ค่ะ
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-21 13:58:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย unkoo เมื่อ 2014-1-20 22:09
สวยมากๆๆค่ะ  เราคิดจะทำ  คิดว่าประมาณ35
0cc ค่ะ ...

เรายังคิดว่าเราเล็กไปนิดนุง 33.5 เองค่ะ คัพc75  -_-". ฐานตัวกว้างบ่ากว้าง16 ใส่มา380 ตอนแรกก็กัวใหญ่มาก แต่ถ้าเห็นภาพล่วงหน้าเป็นแบบนี้จะใส่สัก 420 อิอิ ตอนนี้มันดูพอดีตัวไปหน่อย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunnysiri เมื่อ 2014-1-21 15:27

ไปแบบไม่นัดจะโดนด่าป่าวหว่า อิอิ

มีนายังมีจ้า ได้เมษาเพราะจะได้หยุดยาวเด้อ  โพสต์ 2014-1-23 10:39
เห็นคนนึงโพสคิวตอนนี้ เมษาโน้นนนน  โพสต์ 2014-1-22 00:26
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-21 23:59:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตัดไหมรอบ2 วันที่15 ผ่านมา6วัน แผลเป็นรอยนิดเดียวค่ะ

แผลหายเร็วมากเลย แผลสวยด้วย  โพสต์ 2016-2-23 21:11
แผลหายเร็วมากเลย แผลสวยด้วย  โพสต์ 2016-2-23 21:11
ยังไม่ได้ทาเลยค่ะ อาศัยกินๆๆๆๆให้แผลสมานค่ะ  โพสต์ 2014-1-22 16:14
เลื่อนลงมาเจอคำตอบพอดีขอบคุณจ้าที่แชร์ให้กัน  โพสต์ 2014-1-22 16:06
โหแผลสวยมากเลยค่ะใช้ไรทาคะแนะนำทีน้าาา  โพสต์ 2014-1-22 16:05
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-22 00:03:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sunnysiri เมื่อ 2014-1-21 15:16
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunnysiri เมื่อ 2014-1-21 15:27

ไปแบบไม่น ...

ก็ได้นะคะ แต่อาจโดนดุนิดนึง อิอิ

คนที่นัด เบี้ยวไม่ไปก็เยอะค่ะ ทำให้คิวในแต่ละวันไม่แน่นอนได้ยินเขาเม้าแบบนั้น แต่ถ้านัดตอนนี้คิวน่าจะปลายกุมภาแล้วมั้งคะ
แผลสวยจังค่ะ มาส่องทุกวันเลย 3 กพ.นี้ถึงคิวเราแล้วตื่นเต้นง่ะ ตัวเองได้กินยาก่อนทำมะเอ่ย
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-22 15:33:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Katayzaa เมื่อ 2014-1-22 03:26
แผลสวยจังค่ะ มาส่องทุกวันเลย 3 กพ.นี้ถึงคิวเราแล้วตื ...

เพิ่งกลับมาจากคลินิก วันนี้มีนัดตรวจ แต่ไม่โดนฉีดคีย์ลอย เพราะแผลไม่ปูด

ก่อนทำ และหลังทำ ไม่กินยาทุกชนิดค่ะ ยกเว้น พารากับแก้อักเสบที่หมอให้ นอกนั้นก็ไม่ควรกินอะค่ะ แค่หมอให้มาก็เพียงพอ.  ส่วนอาหารงดแค่รสเผ็ดค่ะ เพราะแสบทรวงมากหลังผ่าห้ามเด็ดขาด5555  เนื้อ นม ไข่บุฟเฟ่ทะเล เรากินหมดไม่มีผลกระทบค่ะ เพราะการกินเยอะช่วยซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอค่ะ

ไข่ตอนแรกไม่กล้ากิน กัวแผลบวม แต่หมอบอก กินไปเถอะกินเยอะๆแผลสมานดี บวมจะฉีดคีย์ลอยให้ฟรี เราเลยจัดทุกสิ่งอย่างเว้นรสเผ็ด สมุนไพรอะไรไม่ต้องไปทานหรอกค่ะ ส่วนตัวคิดว่าไม่ได้จำเป็นเลยค่ะ
ขอบคุณนะค่ะที่ให้คำแนะนำ
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-4 16:12:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เดือนกว่าแล้ว น้องนมนิ่มมาก เลยนวดแค่เช้าเย็น ว่าจะไปจ้างนวดแต่นิ่มแบบนี้ เลยไม่ได้ไป อิอิ  แผลที่รักแร้บางทีก็หายแดง แต่พอยกแขนออกกำลังกาย มันก็กลีบมาแดง ก็เลยยังไม่ได้ทายา

อาการที่ยังมี คือ จุกนิป ยังเปล่งและเจ็บอยู่ตอนโดน หรือใส่เสื้อค่ะ และก็ช่วงเหนือเต้าไปบริเวณแผลใต้รักแร้ พอชูแขนขึ้น จับดูมันเป็นเส้นๆแข็งๆอยู่ค่ะ เหมือนเป็นเส้นตอนใส่สายเดรนอะค่ะแข็งๆ แต่ไม่ใช่ลืมเอาออกหรอกนะ เพราะตอนเอาออกร้องกรี๊ดลั่นห้องเลย

อาการก็เหลือแค่2อย่างที่ยังไม่หาย นอกนั้นก็เหมือนปกติแล้วค่ะ ถ้าน้องนมนิ่มแบบนี้ไปตลอดก็คงดีไม่ต้องนวดบ่อยๆ มั่นใจมากขึ้นเยอะเลยค่ะ โล๊ะเสื้อผ้าเก่าๆเชยๆหมดตู้เลย กำลังหาที่ขายเสื้อมือ2 อิอิ

เป็นกำลังใจให้สาวๆทุกคนนะคะ

ดีใจด้วยนะค้าาา  โพสต์ 2014-2-6 08:58
น่าอิจฉาจังเรยอะ

เจ็บไม่นานค่ะ พอทรงเริ่มสวย ความเจ็บก็หายสนิทค่ะ ^_^  โพสต์ 2014-2-7 19:52
แผลสวยมากค่ะ  อยากถามว่าเราจะเริ่มถามว่าจะทายาลดพวกรอยแผลเป็นได้เมื่อไหร่ค่ะ
หายไวๆนะคะ ^_<

ขอบคุณค่ะ @^_^@  โพสต์ 2014-2-7 19:54
ทำใต้กล้ามเนื้อใช่ไม๊คะ ระดับความเจ็บเป็นยังไงบ้างคะ เราอยากทำใต้ แต่ก็กลัวเจ็บนาน จะทำเหนือก็กลัวว่าจะมีผลข้างเคียงระยะยาวเผื่อเวลามีลูกอ่ะค่ะแต่ตอนนี้ก็ยังไม่ได้แต่้งงานหรอกค่ะ แต่เผื่อๆไว้อ่ะค่ะ ตอนนี้คิดหนักเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้