ดู: 6177|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ฉีด ฟิลเลอร์ ระหว่าง Restylane หรือ Dermalax อันไหนดีกว่ากัน?

[คัดลอกลิงก์]

อยากสอบถามเรื่องฉีด ฟิลเลอร์ ค่ะ

เรากำลังสนใจที่จะฉีดจมูก แต่ไม่รู้จะเลือกยี่ห้อไหนดี

ระหว่าง Restylane หรือ Dermalax ฉีดอันไหนดีกว่ากันค่ะ ?

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่มีความชำนาญเรื่องพวกนี้ให้คำแนะนำ น้องใหม่ด้วยนะ

ขอบคุณค่ะ
ห้ามฉีด สารฟิลเลอ ทุกชนิด เข้าร่างกาย

สวยระยะสั้น ทุกข์ระยะยาว
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-3 11:32:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2014-1-3 10:49
อย่าฉีดค่ะ

ฉีดแล้วไม่ดีหรอค่ะ เห็นหลายคนไปฉีดมาก็ดูโอนะค่ะ
หรือว่ายังไงเอ่ย?
มารอฟังคำตอบค่ะ กำลังตัดสินใจจะไปฉีดอูยู่เหมือนกัน
มารอฟังคำตอบค่ะ กำลังตัดสินใจจะไปฉีดอูยู่เหมือนกัน
มันจะไม่สลายอย่างที่เค้ากล่าวๆกันไว้ เพราะถ้ามันไม่สลายแล้วนานๆไปมันจะมีผลข้างเคียงค่ะ เมื่อใดก้อตามที่เราพอใจทรงจมูกแล้วอยากที่จะเสริมซิลิโคน ก้อจะต้องขูดออก (แก้จมูกจากฟิลเลอร์แพงกว่าเสริมอย่างมากค่ะ)
สวยเร็วค่ะถ้าฉีด ส่วนในระยะยาวก็ทุกข์นานค่ะ เลือกเอาน่ะค่ะ ฟิลเลอร์ที่ฉีดไปไม่มีทางที่จะสลายหมดถึงจะขูดออกแล้วเสริมซิลิโคนก้อเถอะค่ะ
เราเคยฉีดคางกับหมอกิตติ ที่สตาร์คลินิก หมอใช้ของอเมริกา Juverderm ไม่เจ็บเลยค่ะ หมอมือเบามาก
หมอใจดีแล้วที่สตาร์คลินิกเข้ามีใบรับประกันฟิวเลอร์ด้วยนะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-3 17:10:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lookky12 เมื่อ 2014-1-3 15:06
เราเคยฉีดคางกับหมอกิตติ ที่สตาร์คลินิก หมอใช้ของอเม ...

หรอค่ะ ประมาณเท่าไหร่เอ่ย พอจะจำราคาได้เปล่า
หาดูรีวิวเก่า ของเพื่อนๆที่เคยฉีด เคยขูด เคยทุกข์ อ่านดูนะคะ

ถ้าเตือนแล้ว ไม่ฟัง ระวังน้องก็อาจจะเป็นอีกหนึ่งรีวิว ของผู้มีปัญหาในการฉีดฟิลเลอร์ก็ได้นะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-6 11:03:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นที่ช่วยแนะนำนะค่ะ
ส่วนตัวเราเสริมจมูกก็เลือกแบบฉีดนะค่ะ เราเลือกฉีดของRestylane

เราว่าไม่ว่าจะฉีด หรือ ผ่า ทำจมูกเลย ยังไงก็มีความเสี่ยงหมดค่ะ ขึ้นอยู่กับการดูแลรักษาตัวเองมากกว่า

เราฉีดมาตอนนี้ต้องบอกว่า ปลื้มค่ะ จมูกสวยขึ้นจริงๆ ถ้าเรารู้จักเลือกฉีดกับหมอหรือคลีนิก ที่ไว้ใจได้

ผลข้างเคียงก็แถบจะไม่เกิดเลยค่ะ
แนะนำให้ปรึกษาคุณหมอที่คลีนิคที่ไปฉีดดีกว่าค่ะ จะได้ผลที่ต้องการที่ดีที่สุดนะคะ
เข้ามาแนะนำแบบไม่พูดอะไรมากให้แก่คุณ panarai.peela นะค่ะ ก่อนที่คิดจะเสริมความโด่ง อัพความสวยจมูกของคุณด้วยฟิลเลอร์ดิววี่ขอแนะนำให้อ่านกท.นี้ของดิววี่ให้จบก่อน พออ่านจบแล้วยังอยากจะทำอยู่ก็ไม่ขอห้ามแล้วค่ะ เพราะถือว่าเพื่อนในดั้งโด่งก็ช่วยบอก ช่วยห้ามกันแล้ว แล้วอยากไปทำเอง(ก็ต้องเตรียมใจเผื่อความผิดหวังด้วยนะค่ะ ถ้าผลการทำไม่ออกมาอย่างที่หวังนะค่ะ)

-------------------------------------------------------------------------------------------------
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=89004  "สวยรู้ทันน้องฟิวเลอร์"
https://www.facebook.com/profile.php?id=100006244483619   เอเชีย คลินิก

อยากทราบรายละเอียดเหมือนกันนะคะ ใครมีประสบการณ์ช่วยกันแชร์ๆหน่อยนะคะ จะได้ระวังๆ
จริงๆเคยได้ยินเรื่องอันตรายของฟิลเลอร์มาเหมือนกันนะ แต่ตอนนี้ก็มีฟิลเลอร์ที่ผ่าน อย. แล้วบ้างเหมือยกัน ลองหาข้อมูลหรือปรึกษาแพทย์ดูนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้