ดู: 9609|ตอบกลับ: 53
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สืบเนื่องจากกระทู้ "ศัลยกรรมทำให้สวย"

[คัดลอกลิงก์]

จากกระทู้นี้ ตอนนี้ผ่านมาสามเดือนกว่าแล้วค่ะ เลยแวะมาอัพรูปให้ดู เผื่อใครกลัวที่จะไปถอดซิลิโคนออกแล้วมีข้อสงสัยว่าจมูกจะกลับคืนสู่สภาพเดิมหรือไม่

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=81481

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-1 03:35:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
gulva ตอบกลับเมื่อ 2014-10-31 22:59
ของเราถอดออกค่ะ นานแล้ว โชคดีที่จมูกสวยกว่าเดิ ...

โชคดีแล้วค่ะ ที่ถอดออกแล้วสวย ถ้าสวยแล้วก็อย่าไปทำอีกเลยค่ะ
เดี๋ยวก็มีปัญหาอีก
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-26 20:44:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะเห็นว่า ตอนแรกที่ถอดน้องซีลี่ออกนั้น จมูกเชิดเหมือนหมู สโลปของจมูกดูแปลกๆ เป็นขั้นๆ ผ่านไปสามเดือนสโลปดูสวยและเรียบขึ้น (แต่ก็จะเป็นไปตามทรงจมูกเดิมก่อนทำของแต่ละคนนะคะ)

รอยคล้ำรอบดวงตาไปยอมหายไปไหน สองเดือนแรก จางลงเรื่อยๆ พอเข้าเดือนที่สามก็คงที่ค่ะ โหมกระหน่ำประโคมสารพัดครีม แต่ก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย

ไปหาหมอผิวหนังเสียเงิน และลองทาสารพัดครีมก็ไม่ช่วย ในที่สุด ก็ต้องปล่อยให้ไปตามเวลารักษาเอง ได้แต่แต่งหน้าบดบังเอาไว้

จมูกช่วงระหว่างคิ้วยังเจ็บเหมือนเดิมค่ะ แต่ปลายจมูกไม่เจ็บ เวลากดรอบๆข้างจมูกก็ยังเจ็บ และไม่มีวี่แววว่าจะแบนลงอีก คือ อยู่ในสถานะแบนคงที่

ตอนนี้มีความสุขดีกับจมูกแบบนี้ค่ะ ถึงจะแบน ไร้ดั้ง ก็ไม่เป็นไรค่ะ

หน้าสวยอยู่แล้วนะคะ
ต้องพักกี่เดือนถึงจะทำใหม่ได้คะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-26 23:36:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rapunzel_beauty เมื่อ 2013-12-26 21:51
หน้าสวยอยู่แล้วนะคะ

ขอบคุณค่ะ ไม่มีดั้งไม่เจ็บใจเท่ารอยคล้ำน่ะค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-26 23:37:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kjung เมื่อ 2013-12-26 22:45
ต้องพักกี่เดือนถึงจะทำใหม่ได้คะ

คิดว่าน่าจะ 3-6 ดือนหรือเปล่าคะ? เห็นบางเคสเป็นปีเลยค่ะ แล้วแต่ว่าจมูกพังมากน้อยแค่ไหน
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-27 00:33:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gva เมื่อ 2013-12-27 00:34

เรียงลำดับจากซ้ายไปขวาเลยนะคะ

พี่ลองทาอายครีมที่มีวิตามิน K ผสมยังค่ะ เขาบอกช่วยได้ แต่ไม่รู้ยี่ห้ออะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-27 18:10:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tooneverhard เมื่อ 2013-12-27 08:02
พี่ลองทาอายครีมที่มีวิตามิน K ผสมยังค่ะ เขาบอกช่วยได ...

พี่ลองใช้วิตามินซีเข้มข้นสั่งมาจากเกาหลีค่ะ ลองใช้ดูแล้วเดือนครึ่ง ไม่ประสบผลสำเร็จเท่าไหร่
หาย ไวๆ ครับ

ลองกินใบบัวบกสด ทุกวันดูนะครับ
ลองหาวิตามิน K นะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-28 17:00:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pond เมื่อ 2013-12-28 01:58
หาย ไวๆ ครับ

ลองกินใบบัวบกสด ทุกวันดูนะครับ ...

ขอบคุณครับ พี่พยายามหาแบบอัดเม็ด แต่หายากเหลือเกิน ไม่รู้จะไปหาซื้อที่ไหนดี
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-28 17:01:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tooneverhard เมื่อ 2013-12-28 08:51
ลองหาวิตามิน K นะคะ

วิตามินเคเป็นครีมใช่ไหมค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2013-12-28 17:00
ขอบคุณครับ พี่พยายามหาแบบอัดเม็ด แต่หายากเหลือเกิน ...

พี่อยู่แถวไหน ไม่ไกล เด่วซื้อไปให้ได้

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-29 05:38:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pond เมื่อ 2013-12-28 21:50
พี่อยู่แถวไหน ไม่ไกล เด่วซื้อไปให้ได้ ...

โห…. น้องครับ ทำเอาพี่อึ้งเลย ใจดีมากๆเลยครับผม พี่ซึ้งในน้ำใจเลยเนี่ย จิตใจของน้องนี่ดีจริงๆ ได้บุญเยอะนะ คิดดีเนี่ย

ถ้าน้องบอกพิกัดมา พี่ฝากเพื่อนซื้อให้ก็ได้ครับ ขอบคุณมากจริงๆนะ
พี่จอยหนูเป็นกำลังใจให้พี่นะคะ  พี่หายเร็วมาก ตอนนี้สวยแล้ว ขอให้รอยคล้ำหายเร็วๆค่ะ  ยังไงตอนที่พี่ถอดซิลิ ออก ใบหน้าพี่ยังดีกว่าหนูมากเลย
จมูก พี่เข้ารูปเร็วมาก ช่วงหนูตอนถอดออก 2 เดือน ทำใจยากมาก จมูกรั้งเชิด ปูด ถ่ายรูปกี่มุมก้อเหมือนหมูโชคดีที่ ตอนนี้ได้เสริมใหม่
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-29 20:21:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Goldfish01 เมื่อ 2013-12-29 18:10
พี่จอยหนูเป็นกำลังใจให้พี่นะคะ  พี่หายเร็วมาก ตอนนี ...

ของปลาสวยแล้วนะตอนนี้ รอให้มันยุบเข้าที่อีกสักพัก สามเดือนคงจะเห็นรูปทรงชัดเจนค่ะ

อดทนมานานแล้วเนอะ ฟ้าสว่างเสียที ของพี่ก็คงอยู่กับจมูกบี้ๆต่อไปค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2013-12-29 05:38
โห…. น้องครับ ทำเอาพี่อึ้งเลย ใจดีมากๆเลยครับผม พี่ ...

พวก สมุนไพรบดใส่แคปซูล แถวท่าช้างเยอะ แต่ต้องรู้จักร้านนะพี่ ได้ของดีไม่แพง

แต่ผมแนะนำพี่ กิน ใบบัวบกสด นอกจากช่วยลดร้อย ช้ำบวมไวแล้ว

ใบสด ๆ มันมี เอ็นไซ ช่วยให้รอยคล้ำ ช้ำจะลบรอย คืนความสดใสได้ดี ผมเองเรียนมาทางนี้ ประกอบกับมีประสบการณ์ตรงเลยกล้าแนะนำ

ขอให้พี่หายไวๆ กลับมาสวย กว่าเดิมนะครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bimiq เมื่อ 2014-1-14 13:20

สวัสดีครับ

จมูกที่ถูกรั้งขึ้นไปอย่างนั้นไม่สามารถแก้ไขได้ด้วยการรอครับ คนที่ประสบโชคร้ายแบบเดียวกันและทำอะไรไม่ได้ก็มีเยอะนะครับ

คนที่เคยทำจมูกก็น่าจะทราบว่าหลัง 3 เดือนทรงจมูกจะเปลี่ยนไม่มากแล้ว ซึ่งหมายความว่ามันจะอยู่ประมาณนี้น่ะครับ

ถึงหมอคนอื่นจะบอกว่าประเทศนี้ไม่มีคนแก้ไขจมูกที่เป็นแบบนี้ได้ แต่ผมรู้ว่ามีท่านหนึ่งที่เคยแก้มาเยอะแล้วครับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-16 00:57:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Bimiq เมื่อ 2014-1-14 13:19
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bimiq เมื่อ 2014-1-14 13:20

สวัสดีครับ

พี่ก็ไม่รู้นะครับ ของพี่ตอนแรกที่ถอดซิลิโคนออกจมูกก็รั้ง เชิดเป็นหมู แต่ตอนนี้หายไปแล้วค่ะ จมูกกลับคืนสู่สภาพเดิมก่อนเสริม รูปที่เห็นในโปรไฟล์นี้เป็นรูปปัจจุบันค่ะ

ไม่ได้ตกแต่งภาพใดๆ ถ่ายจากกล้องด้านหน้าของไอโฟน แสงไฟจากเพดานส่องลงมาเป็นสีเหลืองค่ะ

ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2014-1-16 00:57
พี่ก็ไม่รู้นะครับ ของพี่ตอนแรกที่ถอดซิลิโคนออกจมู ...

ขอบคุณที่ช่วยเพิ่มเติมข้อมูลครับ ตอนแรกผมเข้าใจว่าเสียใจเพราะหลังถอดซิลิโคนและพักฟื้น 3 เดือนแล้วจมูกยังเชิดกว่า

ตอนที่ไม่เคยเสริมครับ เพราะถ้าเป็นอย่างนั้นและจมูกแข็งผิดปกติ การเสริมใหม่มีความเสี่ยงต่อการทะลุที่ปลายจมูกมากขึ้นครับ

และถ้าให้แพทย์ที่ไม่เชี่ยวชาญแก้ไขจมูกแบบนั้นมันมีโอกาสผิดพลาดได้มาก เช่น ปลายกรรไกรทะลุผิวหนัง

ตัดแหว่งไปข้างหนึ่งหรือซิลิโคนทะลุที่ปลายจมูกครับ แต่ถ้าจมูกกลับมาอยู่ที่รูปทรงที่ใกล้เคียงกับตอนที่ไม่เคยเสริมได้

การเสริมใหม่ก็ไม่ใช่เรื่องอันตรายจนต้องเลือกแพทย์เป็นพิเศษครับ ถ้ามีรูปด้านข้างก่อนที่จะเคยเสริมครั้งแรก

ผมแนะนำให้ลองเปรียบเทียบทรงจมูกตอนที่ไม่เคยเสริมกับทรงจมูกปัจจุบันเพื่อความแน่ใจอีกทีครับ
หนูก็มีรอยคล้ำใต้ตาไม่ยอมหายค่ะ ทำจมูกมาได้ เกือนสองเดือนแระ มันจะอันตรายไหมอะค่ะ แต่จมูกก็ไม่มีปัญหาไรนะค่ะ แค่ปลายมันยังตึงๆ เจ็บๆอยุบ้าง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bewtyful27 เมื่อ 2014-1-17 02:20

หนูเป็นคนที่ทำหมอเดียวกับพี่แล้วไปถอดกับหมอศรัณย์ค่ะ หนูรอ 6 + เดือนค่ะ ถ้าจมูกเป็นไตแข็งต้องฉีดยาสลายคีลอยด์ด้วยค่ะเพราะถ้าจมูกไม่นิ่ม ไม่มีเนื้อก็ไม่สามารถเสริมได้(ตอนที่ฉีดคีลอยด์หมอศรัณย์ฉีดให้ฟรีทั้งๆที่ค่าถอดแค่ 3000 บาท) แต่เนื่องจากคิวยาวมากๆๆๆๆ เลยแอบนอกใจไปเสริมกับหมอคนอื่นค่ะเพราะต้องใช้หน้าตาในการทำงาน เพิ่งทำได้ 1 เดือน แต่ก็ยังไม่ทิ้งคิวหมอศรัณย์เพราะอยากเสริมแบบโอเพ่นเพราะปลอดภัยและไม่เสี่ยงกับทะลุ เพื่อนทำมาสวยมากๆๆ ช่วงที่ถอดจมูกจะแหมบกว่าก่อนเสริมครั้งแรกมากแล้วจะมีอาการชาตรงจมูกซีกซ้ายตลอด คือไม่รู้สึก ตอนนี้ก็ยังชาๆค่ะ ข้างซ้ายคือข้างที่เหมาะเจาะเอาเลือดออกค่ะมีแต่คนบอกว่าเหมือน Rihanna...555
จมูกใหม่แค่ 4 วันก็หายบวมแต่งหน้าได้แล้วค่ะ

ขอให้อดทนนะคะ เรื่องร้ายๆจะผ่านไป สู้ สู้ ค่ะ
ขอบคุณกระทู้ของพี่มากๆๆเลยคะ เป็นประโยชน์กับคนอื่นๆที่คิดจะทำศัลยกรรมมากๆ หนูกำลังจะถอดออกเช่นกันคะ เพราะตอนไม่ทำดูดีกว่าเยอะ แก้มาสองครั้ง ผ่านมาหมด อาการเขียวบวมช้ำ ม่วง เขียว เหลือง เลือดคลั่งที่ตา มาทุกอาการกว่าจะหาย งานการไม่ต้องทำ ไม่ได้ออกไปไหนเลยคะ ถูกต้องอย่างที่พี่บอก เลือกหมอต้องเลือกให้ดีก่อนที่จะทำ ขอบคุณอีกครั้งสำหรับรีวิวคะ^^
หากจมูกเดิมแบนและปลายเชิ่ดมากมักจะมีปัญหา หากมีหมอที่เค้าเคยทํามามีประสบการณ์จะช่วยได้มาก อาการเขียวคลํ้าน่าจะเกิดจากการแตกของเส้นเลือดเล็กๆ รอดูว่าร่างกายจะซ่อมตัว่องได้มั้ย หากไม่หายก็ต้องใช้เลเซอร์ชนิดรักษาเส้นเลืิอดน่าจะดีขึ้น เป็นกําลังใจให้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้